Em Sony EX710, đẹp và 'xanh' hơn

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Em Sony EX710, đẹp và 'xanh' hơn

Bác coi chừng bị "anti SS" fang bác là "fan SS" đấy X_X

khangxxxx

Banned

Em thấy mấy dòng LED của Sony kỳ quá, viền xung quanh mới nhìn mỏng dính, nhìn phía sau lại lồi lên 1 cục, thua SS...

Cái đó là các cổng cắm của Sony và bộ giải mã Bravia Engine 3 tuyệt hảo của Sony đó bác, SS sao bì được. Mua về để chưng thì SS, mua về để xem thì Sony.

anhtthp

Có ai biết chế độ xem 2 màn hình không ạ.
Em muốn xem 2 kênh ti vi, ấn nút chia 2 màn hình chỉ thấy 1 bên là HDMI1 và 1 bên là kênh tivi.

Không biết chỉnh vào đâu để được vậy các bác

hbo

Member

không xem được đâu muốn xem 2 kênh tv phải có 2 bộ kênh ex710 chỉ có 1

thobaby2008

Nói chung bây giờ SONY kém SAMSUNG nó mới làm bịp như thế , chứ chất lượng SONY bây giờ kém lại bán đắt , tảy chay SONY mua SAMSUNG

Dòng EX710 là dòng tiết kiệm điện đó bạn. 32EX710 có công suất tiêu thụ điện chỉ 65W thôi còn 40EX710 là 108W. Về khoảng này thì không có em nào qua mặt được đâu nha.

sh123456

Active Member

EX710 có xem được phim trên ổ cứng di động gắn cổng USB không mấy bác ?

lqthienkt

Banned

mấy thứ này luôn luôn biến đổi, hơi đâu chạy theo, em cũng đang xài dòng braivia, hình ảnh chuẩn, chủ yếu là đầu thu thôi

Sonbenguela

:-ONói k fải xúc fạm chứ cẩn thận bị ng ta nói là "ngu" khi fát biểu như thế bác ạ

Ý kiến tôi là vậy, nếu sai hoặc thiếu thì cậu nên bổ sung cho người ta. Còn nói chuyện ngu hay không ngu thì còn chưa biết được. Cậu đã nghe nói câu này chưa: "Nói tục và chửi bậy là cách tỏ ra mạnh mẽ của kẻ yếu".
Còn theo ý kiến của cậu: tivi của SONY phát trực tiếp phim các định dạng nào từ ổ cứng di động qua cổng USB? Chắc là tất cả các định dạng đấy nhỉ? Đúng là hiểu biết rộng quá! Cảm ơn cậu nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

sh123456

Active Member

Hôm trước thử cắm cái ổ WD vào TV nhưng chả thấy có gì xảy ra ngoại trừ đèn tín hiệu ổ cứng báo đã kết nối. Chắc là không xem được rồi.

Sonbenguela

Hôm trước thử cắm cái ổ WD vào TV nhưng chả thấy có gì xảy ra ngoại trừ đèn tín hiệu ổ cứng báo đã kết nối. Chắc là không xem được rồi.

Đúng vậy bạn à. Những phiên bản mới và tiên tiến nhất của SONY thì mình không rõ (chả hiểu đã xuất hiện chưa??!!). Nhưng nếu đời dưới 710 (720 chắc cũng vậy) của EX hoặc NX và các dòng thấp cấp hơn nó thì đều không hỗ trợ ngoại trừ xem MP4 (AVI) - cái này thì xem chất lượng quá xấu, ai muốn xem???!!!. Cái này không phải SONY kém SAMSUNG, mà là vì SONY cũng là một công ty tham gia sản xuất phim, do đó SONY muốn "gương mẫu" bảo vệ bản quyền phim, và vì vậy tivi SONY mặc dù rất hiện đại, rất đắt tiền, nhưng xem phim trực tiếp thì ổ di động qua cổng USB thì không được. Ngay cả nhạc định dạng mp3 cũng không phát được (ngoại trừ MP3, lưu ý: mp3 và MP3 là khác nhau đấy nhé!). Nhưng xem ảnh qua USB thì đẹp lắm.

grassco

Active Member

Ý kiến tôi là vậy, nếu sai hoặc thiếu thì cậu nên bổ sung cho người ta. Còn nói chuyện ngu hay không ngu thì còn chưa biết được. Cậu đã nghe nói câu này chưa: "Nói tục và chửi bậy là cách tỏ ra mạnh mẽ của kẻ yếu".
Còn theo ý kiến của cậu: tivi của SONY phát trực tiếp phim các định dạng nào từ ổ cứng di động qua cổng USB? Chắc là tất cả các định dạng đấy nhỉ? Đúng là hiểu biết rộng quá! Cảm ơn cậu nhiều!

Bớt dùng những câu như trên đi, cái câu của bác bây h cũng chả đúng đâu, ý kiến hay là fán 1 câu như rồi đó nhỉ, nói tục, tôi nói tục gì nhỉ, tôi cũng có bảo fát đc các định dạng đâu nhỉ. Tôi thấy bác fán "hiểu biết" wá nên nói thế thôi;;)

Sonbenguela

Bớt dùng những câu như trên đi, cái câu của bác bây h cũng chả đúng đâu, ý kiến hay là fán 1 câu như rồi đó nhỉ, nói tục, tôi nói tục gì nhỉ, tôi cũng có bảo fát đc các định dạng đâu nhỉ. Tôi thấy bác fán "hiểu biết" wá nên nói thế thôi;;)

Tôi thấy cậu lạ thật. Nếu ý kiến của tôi sai thì đáng ra cậu phải chỉ ra chỗ sai, rồi bổ sung cho đúng và đủ mới phải. Đằng này cậu chả chịu chỉ ra chỗ sai cho người ta, nhưng lại bảo người ta "cẩn thận không bị chửi là ngu" - cái câu đó của cậu có đúng là chửi bậy chửi bạ không nào? Anh em không biết thì hỏi, ai biết thế nào thì trả lời người ta như thế, chứ có phải kiếm lợi gì của nhau đâu. Hay là cậu là FAN của SONY nên chạnh lòng? Cậu post 2 comment rồi mà vẫn chưa nêu ý kiến của cậu về vấn đề này? Thế tóm lại ý kiến cậu là như thế nào? Tivi SONY có chơi được các định dạng phim trực tiếp tử ổ cứng di động hay không? :D. Trên diễn đàn mặc dù có thể bỗ bã nhưng vẫn nên ăn nói sao cho người khác thấy dễ nghe một chút, đừng tỏ thái độ khinh nhau quá, khi đọc cm của cậu tôi cũng không kiềm chế được, nên nói hơi quá, xin lỗi nhé!. Thôi nhé, chuyện này dừng ở đây.

pandaag1985

Trên diễn đàn mặc dù có thể bỗ bã nhưng vẫn nên ăn nói sao cho người khác thấy dễ nghe một chút, đừng tỏ thái độ khinh nhau quá, khi đọc cm của cậu tôi cũng không kiềm chế được, nên nói hơi quá, xin lỗi nhé!. Thôi nhé, chuyện này dừng ở đây.
Mình ủng hộ bác Sonbenguela. Chủ đề này để ACE mình chia sẽ kinh nghiệm chứ ace mình đừng tranh cãi nhiều. Xin cám ơn các a e đã có những ý kiến về sản phẩm Sony. Mình cũng đang tìm hiểu về LCD LED Sony, Pana 40'' nè. Thanks các ae :-bd

Bên trên