[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

kaokuong

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mới tậu ATV1200, vẫn biết chất lượng phát phim HD của android box không thể bằng laptop được, nhưng sau khi chiếu phim 720p, vẫn cảm giác không hài lòng.
- Độ nét, độ mịn không tốt
- Màu sắc: không có cảm giác độ sâu màu...
Màu sắc thì có phần hơi đậm màu, xem hoạt hình hoặc hài thì OK, các thê thì không hay cho lắm
Đã tìm nơi chỉnh màu nhưng không thấy, bạn nào có biết cách chỉnh lại màu cho nhạt hơn tí, chỉ giùm chút nhé
bạn nói đúng nhưng vấn đề không phải do cái box mà do cái tv . màn hình tv nó rực rỡ hơn to hơn màn lapstop nên cảm giác không mịn màng bằng . mình cắm láp vào tv cũng thấy thế

anhceo

Mình cũng mới tậu một em ATV1200, dùng mấy tháng rồi. thấy rất hài lòng...

tml3nr

Moderator

Cậu cho hỏi sao tớ down bản FW 20130928 ở link trên về flash lại rồi mà vào settings kiểm tra vẫn báo là bản 20130805 là sao?

Bác chạy lại lần nữa xem sao, trong recovery mode bác nhớ chạy 'wipe cache' với 'wipe media, và phải up file SPI trước.

Hero307

Active Member

Sau khi thử tới thử lui cuối cùng mình quyết định leo lên 20130928 luôn bạn ạ, nhìn chung có vẻ ok hơn bản 20130805 tí nên mình edit lại bài viết.

Mình đã tìm ra được nguyên nhân của việc xem phim bị đứng, đó là do player lúc xem phim online nó kén với một số định dạng phim, tạm thời mình giải quyết bằng cách chạy theo kiểu giả lập ipad, khi đó TV Box sẽ play bằng player ngoài, cách này xem tốt hơn khi mình chạy bằng mode Desktop (play bằng flash player). Các phim trước đây bị vấp khi chạy flash, chuyển qua chạy bằng cách này đều xem được trơn tru, nhưng vẫn còn một ít phim bị đứng khi mình seek, xin đừng seek :D

Chúc cả nhà vui vẻ ạ.

Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn chút không, chạy kiểu giả lập ipad là sao bác?

tml3nr

Moderator

Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn chút không, chạy kiểu giả lập ipad là sao bác?

Trong Browser, bác vào settings ==> advanced ==> set browser type, chọn ipad. Nếu bác chọn browser type là Desktop, browser sẽ play video bằng flash player. Khi bác chọn type iPad, browser sẽ play video bằng player ngoài, theo mình thấy thì cách này xem phim ít bị đứng hơn.

Hero307

Active Member

Cám ơn bác nhiều, tớ làm được rồi. Bác có bản rom gốc hoặc bản 20130805 không cho tớ xin với.

tml3nr

Moderator

Cám ơn bác nhiều, tớ làm được rồi. Bác có bản rom gốc hoặc bản 20130805 không cho tớ xin với.

Bản 20130805 anh Thảo có dẫn link trong thít này:

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/646933-huong-dan-atv-1200-up-rom.html

Hay ở đây:

http://www.geniatech.com/news/dual-core-box-20130805-firmware-release.asp

Thử tới thử lui mình thấy bản mới nhất (20130928) nhìn chung ok hơn, màu sắc đẹp hơn tí. Giao diện thì mình cài cái Nova Launcher cũng ổn:

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.teslacoilsw.launcher

pIkzoZoiCkNYtviPFUKl0s5yZG5JgGH8JNzVDr0FkRnMcGXP2FE1eccEJKObESdRZ3yM=h310

fundesign

Member
mình cũng mới tậu em này khi mua được quảng cáo là em này có thể tự chuyển phụ đề sang 3D, nhưng khi thử ở nhà thì thấy ko được (ở cửa hàng test 1 phim add sẵn phụ đề rồi mình về thử ở nhà thì thấy còn ko đọc được file phụ đề str bình thường không hiểu vì sao. Còn 1 vấn đề nữa là khi ko dùng nữa bấm nút tắt trên remote nó tắt và báo đèn đỏ sau khi để 2 hôm mở lên thì ko mở được nữa muốn mở lên lại phải rút điện mới được

robinsonk

Member

-mình mới 1 con ở của hàng test nhận mọi thư ok chuột wireless chạy ầm ầm, về nhà gắn chuột wireless hiệu hp vô ko nhận reset lại cũng k dc,gắn chuột usb vô thì đc ko biết tại sao luôn,đang chạy firmware mới, nhờ mọi ng giúp đỡ
thank

tml3nr

Moderator

Mình mua con Logitech M187 cắm vô chạy ok, lâu lâu điên điên không nhận, rút cắm xà quần một hồi lại bình thường. Chắc khoảng 2-3 tuần bị một lần.

robinsonk

Member

Mình coi phim HD và nhạc bằng xbmc giật quá.con này quảng cáo nghe hay mà cùi quá
còn coi mxplayer thì hình ảnh xem muốn đập cái tivi.
xem ra android box muốn theo kịp HTPC & HDplayer còn nhiều năm mới theo kịp

datnt75

Active Member

Mình coi phim HD và nhạc bằng xbmc giật quá.con này quảng cáo nghe hay mà cùi quá
còn coi mxplayer thì hình ảnh xem muốn đập cái tivi.
xem ra android box muốn theo kịp HTPC & HDplayer còn nhiều năm mới theo kịp
Bạn phải cài đúng bản XBMC do hãng cung cấp thì sẽ mượt thôi, khi dùng XBMC phải lưu ý vấn đề đó. Mình cũng đã từng xài qua HDplayer, nhưng giờ đã chuyển sang ATV1200 rồi. Về khía cạnh tiện dụng thì HTPC và HDplayer cũng theo kịp Android Box được đâu.

robinsonk

Member

Bạn phải cài đúng bản XBMC do hãng cung cấp thì sẽ mượt thôi, khi dùng XBMC phải lưu ý vấn đề đó. Mình cũng đã từng xài qua HDplayer, nhưng giờ đã chuyển sang ATV1200 rồi. Về khía cạnh tiện dụng thì HTPC và HDplayer cũng theo kịp Android Box được đâu.

bản xbmc theo bản rom của box chứ ko có cài.fim full hd dung lượng từ 8-16GB file ca nhac mts 1.5GB xem giật.ca nhac mà giật là khỏi coi ln

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

bản xbmc theo bản rom của box chứ ko có cài.fim full hd dung lượng từ 8-16GB file ca nhac mts 1.5GB xem giật.ca nhac mà giật là khỏi coi ln
Bạn cài lại XBMC khác thử xem, không đến nỗi như bạn nói đâu!;)

Bên trên