[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

robinsonk

Member
Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thank All.cac bản đó xem điều giật hình,bản 12.0 của pác tien cũng giật.mua trúng nhầm box này rồi
mytv xem hình ảnh bị răng cưa hướng dẫn dùm mình cách khắc phục

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mình thường xài XBMC 12 "Frodo" để xem phim trên ATV1200, mọi thứ rất ổn.
Mình cài HDRepo, xem phim trên Fshare cũng rất ổn. Cho mình hỏi một chút:

(1) Bản XBMC 13 Gotham xbmc-13.0-Gotham_alpha9-armeabi-v7a.apk mà có bạn chia sẻ ở đây Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat thì có chạy được trên ATV1200 không ? Vì mình thấy bản được đưa lên trên website của MyGica lỗi link không down được :(

(2) Mình cắm ổ cứng 2T vào ATV1200, dùng XBMC chơi phim cơ bản là nuột. Bây giờ mình có nhu cầu truy cập ổ cứng đấy qua mạng Lan hoặc Wifi thông qua ATV1200 để tiện sắp xếp, copy, paste, delete phim mà không cần cắm vào máy tính thì mình phải làm như thế nào ? Mình đã thử xài Wifi File Transfer, ES File Explorer ... thì chỉ truy cập được vào SDCard và bộ nhớ External của Android thôi.

Cám ơn các bạn nhiều :D

datnt75

Active Member

Mình thường xài XBMC 12 "Frodo" để xem phim trên ATV1200, mọi thứ rất ổn.
Mình cài HDRepo, xem phim trên Fshare cũng rất ổn. Cho mình hỏi một chút:

(1) Bản XBMC 13 Gotham xbmc-13.0-Gotham_alpha9-armeabi-v7a.apk mà có bạn chia sẻ ở đây Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat thì có chạy được trên ATV1200 không ? Vì mình thấy bản được đưa lên trên website của MyGica lỗi link không down được :(

(2) Mình cắm ổ cứng 2T vào ATV1200, dùng XBMC chơi phim cơ bản là nuột. Bây giờ mình có nhu cầu truy cập ổ cứng đấy qua mạng Lan hoặc Wifi thông qua ATV1200 để tiện sắp xếp, copy, paste, delete phim mà không cần cắm vào máy tính thì mình phải làm như thế nào ? Mình đã thử xài Wifi File Transfer, ES File Explorer ... thì chỉ truy cập được vào SDCard và bộ nhớ External của Android thôi.

Cám ơn các bạn nhiều :D
(1) Bạn đừng cài bản này cho ATV1200 vì mình đã thử rồi.
(2) Muốn xem phim qua LAN: Chọn Videos - Files - Chọn Samba Protocol để truy cập ổ cứng (đã shared) qua LAN. Sau đó OK - OK - OK bạn đã hoàn thành việc tạo shortcut.

(1) Bạn đừng cài bản này cho ATV1200 vì mình đã thử rồi.
(2) Muốn xem phim qua LAN: Chọn Videos - Files - Chọn Samba Protocol để truy cập ổ cứng (đã shared) qua LAN. Sau đó OK - OK - OK bạn đã hoàn thành việc tạo shortcut.

(1) Cám ơn bạn nhiều nhé. Bạn nói thế thì mình không cài nữa :D

(2) Nếu là chỉ từ ATV1200 truy cập vào thư mục share trên máy tính để xem phim trên XBMC thì mình không nói. Ý mình ở đây là mình từ máy tính truy cập vào ổ cứng 2T gắn ngoài được cắm vào ATV1200 ấy :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

(2) Nếu là chỉ từ ATV1200 truy cập vào thư mục share trên máy tính để xem phim trên XBMC thì mình không nói. Ý mình ở đây là mình từ máy tính truy cập vào ổ cứng 2T gắn ngoài được cắm vào ATV1200 ấy :(

1./ XBMC mặc định có trên ATV 1200 chạy ngon rùi đâu cần cài thêm nữa ạ
2./ ES File Explorer tại mục LAN cho phép bác Share theo thư mục bác chọn - Trình quản lý từ xa - Cài đặt - Thiết lập thư mục gốc - Chọn thư mục nơi chứa File bác cần Share - Ok

thaovjp89

Well-Known Member

2./ ES File Explorer tại mục LAN cho phép bác Share theo thư mục bác chọn - Trình quản lý từ xa - Cài đặt - Thiết lập thư mục gốc - Chọn thư mục nơi chứa File bác cần Share - Ok

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

1. Đúng là cái XBMC mặc định hiện nay là OK. Nhưng nhỡ bản 13 có gì hay hơn thì sao. Hì hì.

2. Cám ơn Thao nhiều nhé. Tôi đã làm được rồi. Chỉ tiếc là cái ES File chỉ cho phép truy cập qua giao thức FTP. Không biết có cách nào quản lý như thư mục chia sẻ qua mạng LAN b thường được không nhỉ ?

robinsonk

Member

Mình xem file iso bằng mxplayer sao ko nhấn next qua được.

Không biết mọi người có gặp trường hợp giống mình không.

Khi xem phim bằng XBMC từ ổ cứng 2T gắn ngoài, phim 720p bình thường thôi, nhưng cứ xem được chừng 45 phút j đó là nó lại đứng hình mất vài giây rồi lại chạy tiếp (hình ko có, nhưng tiếng và phụ đề srt rời thì vẫn chạy b thường). Mà gần như phim nào cũng bị luôn. Có khi xem online từ HDRepo còn đỡ đứng hơn là xem off từ ổ cứng mới buồn cười.

Không biết giải quyết tình trạng "thiếu máu não thoáng qua" này như thế nào nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member

Không biết mọi người có gặp trường hợp giống mình không.

Khi xem phim bằng XBMC từ ổ cứng 2T gắn ngoài, phim 720p bình thường thôi, nhưng cứ xem được chừng 45 phút j đó là nó lại đứng hình mất vài giây rồi lại chạy tiếp (hình ko có, nhưng tiếng và phụ đề srt rời thì vẫn chạy b thường). Mà gần như phim nào cũng bị luôn. Có khi xem online từ HDRepo còn đỡ đứng hơn là xem off từ ổ cứng mới buồn cười.

Không biết giải quyết tình trạng "thiếu máu não thoáng qua" này như thế nào nhỉ?

Vote cho trình video mặc định Movieplayer

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Dùng MoviePlayer làm mặc định cho XBMC của ATV1200 như thế nào hả Thao ui?
Vì mình vẫn phê cách trình diễn poster và fanart của XBMC :D

Úi cái này em chưa thử bao giờ, có cả cách đó hử bác, anh em nhà họ mà kết hợp được kiu này thì phê lắm ạ B-)

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Úi cái này em chưa thử bao giờ, có cả cách đó hử bác, anh em nhà họ mà kết hợp được kiu này thì phê lắm ạ B-)

Thì tôi có biết đâu nên mới hỏi. Vì thấy trên 4rum hình như cũng có đồng chí nào đó nói là kết hợp XBMC với MXPlayer gì gì đó. Nhưng mà đào mộ mãi không thấy cái post đấy đâu :(
Kết hợp XBMC với MXPlayer được thì cũng kết hợp được với MoviePlayer chứ :D

tml3nr

Moderator

Xếp Tiến và các bạn cho mình hỏi có cách nào dùng ATV1200 xem phim trên trang phimdata chấm com không ạ? Trên trang này có nhiều phim 18plus hay quá mà không xem được, trên iPad cũng không xem được luôn :(

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator

Xếp Tiến và các bạn cho mình hỏi có cách nào dùng ATV1200 xem phim trên trang phimdata chấm com không ạ? Trên trang này có nhiều phim 18plus hay quá mà không xem được, trên iPad cũng không xem được luôn :(

Sorry các bạn mình bị lú, do ATV1200 hổ trợ full Flash nên chỉ cần chuyển browser mặc định sang mode Desktop là xem được như trên PC, cái này mình có test kỹ trước khi mua. Đây cũng là một trong những lý do mình chọn ATV1200, vì mình hay xem online nhiều trang web chỉ support Flash.

Chúc cả nhà Giáng Sinh vui vẻ :)

itvplus

Active Member

Sorry các bạn mình bị lú, do ATV1200 hổ trợ full Flash nên chỉ cần chuyển browser mặc định sang mode Desktop là xem được như trên PC, cái này mình có test kỹ trước khi mua. Đây cũng là một trong những lý do mình chọn ATV1200, vì mình hay xem online nhiều trang web chỉ support Flash.

Chúc cả nhà Giáng Sinh vui vẻ :)
Chuẩn đấy bác, các dòng tv box khác nó k có chế độ trình duyệt dạng desktop nên k chạy được flash những trang phim không hỗ trợ Android hay IOS.
Chỉ có ATV1200 nó hỗ trợ được fullflash, tuy nhiên mạng cũng cần phải tốt tốt thì mới xem đc các server phim VN

Alan_Hill

Các bác cho em hỏi cắm chuột usb vào có phải set up như nào ko nhỉ?
Em có con chuột FUhlen ko dây cắm vào ko thấy hiện lên gì hết .

tml3nr

Moderator

mygiahi

Chào cả nhà. em mới cưới một em 1200 ở Smartshop về. không hiểu sao wifi nhà em nó vào không được, trong khi laptop và điện thoại em online lướt web vù vù. có cần cài đặt gì không ạ. nó vẫn kết nối đc với wifi ( có 4 vạch sóng đàng hoàng) nhưng vào google play thì báo Kết nối đã hết hạn. dùng trình duyệt mặc định của nó cũng cứ quay vòng vòng không chịu vào. các bác chỉ em với

Bên trên