[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

hôm qua hdviet có bản cập nhật mới. Từ hôm qua đến giờ nó bị điên điên. Bác đợi xem sao?
em đang test trên điện thoại ở công ty. Có phụ đề mà bác. Bác click vào màn hình xem phim 1 cái là nó ra thanh trạng thái của hdviet có chỗ chỉnh phụ đề mà. Khi khởi động hdviet ngoài màn hình chính cũng có chỗ chỉnh, cho kích thước phụ đề khoảng 15% là ổn.
Em cung mới update bản mới day , nhưng sao vẫn không dc. Khi chạy film thi nó da full man hinh , Em dùng con muose Logitech click vào thì ko ra gì het

Ah bác tiến cho hỏi là lúc trước bác xem ngoai hạng anh bang chuong trình gì . Chuong trình gì của China đó có the share cho em dc ko. thank bac

tienlequoc

Well-Known Member

Em cung mới update bản mới day , nhưng sao vẫn không dc. Khi chạy film thi nó da full man hinh , Em dùng con muose Logitech click vào thì ko ra gì het

Ah bác tiến cho hỏi là lúc trước bác xem ngoai hạng anh bang chuong trình gì . Chuong trình gì của China đó có the share cho em dc ko. thank bac
Mùa bóng tới các nhà đài có bản quyền thay đổi tùm lum hết. Bác cứ yên tâm, trận Super sunday đầu tiên mình sẽ kêu gọi anh em cùng test tất cả các phần mềm xem truyền hình trực tuyến có trên Ch play nhé. Danh sách các nhà đài có bản quyền mùa tới thì mình đã có. Chỉ chờ nó chiếu rồi test thôi. :D

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

đang buồn thúi ruột đây bác, không có DTS thì xem phim kiểu gì giờ :(, thêm cái vụ remote tắt mở không được, toàn rút điện, haiz

Cái này mình mua cũng bị và phải gửi đi bảo hành đấy.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Lúc mới lấy về nó bắt mình set cài đặt ngôn ngư hem?
Cài đặt wifi, update(nếu có) tài khoản gmail, ngày giờ, ngôn ngữ, độ phân giải.... mình nhớ là như thế. :D

Vụ DTS thì ngay từ bản ngày 26/3 đã có rùi mà các bác:
%255BFIRMWARE+new%255D+ATV1200+-+ng%25C3%25A0y+2632013+%2528c%25E1%25BA%25ADp+nh%25E1%25BA%25ADt+firmware+Android+4.1.jpg

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Cài đặt wifi, update(nếu có) tài khoản gmail, ngày giờ, ngôn ngữ, độ phân giải.... mình nhớ là như thế. :D

Vụ DTS thì ngay từ bản ngày 26/3 đã có rùi mà các bác:
%255BFIRMWARE+new%255D+ATV1200+-+ng%25C3%25A0y+2632013+%2528c%25E1%25BA%25ADp+nh%25E1%25BA%25ADt+firmware+Android+4.1.jpg

bác dùng đầu denon 1800 kết nối bằng cáp quang, chưa biết cái này có xác thực hay không vì có thể bác ấy nhầm đèn Double digital (đối với âm thanh AC3 thì nó hiện như mình test), vậy là chức năng HDMI passthrough của ATV1200 là lừa tình ah :D

oldfriend

Moderator
chắc ăn nhất bác Tiến cầm em ATV1200 ra cửa hàng nhờ test chức năng passthrough này đi, bên HDsaigon hay sài gòn HD gì đó bác có quen ko, ko thì ra Trương Lê, Trương Nghĩa nhờ test chỉ 1 chức năng đó thôi. Mấy bác thương gia trên này cửa hàng đều có trưng bày dàn âm thanh demo, hay bác ra Tầm Nhìn số cũng được, nhờ test để có câu trả lời chính xác nhất.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

chắc ăn nhất bác Tiến cầm em ATV1200 ra cửa hàng nhờ test chức năng passthrough này đi, bên HDsaigon hay sài gòn HD gì đó bác có quen ko, ko thì ra Trương Lê, Trương Nghĩa nhờ test chỉ 1 chức năng đó thôi. Mấy bác thương gia trên này cửa hàng đều có trưng bày dàn âm thanh demo, hay bác ra Tầm Nhìn số cũng được, nhờ test để có câu trả lời chính xác nhất.
Thế này mà bác còn không chịu nữa, vậy phải chờ đến offline 3/8/2013 thôi: :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Thế này mà bác còn không chịu nữa, vậy phải chờ đến offline 3/8/2013 thôi: :D

hix, ko phải là em ko chịu, mà sự thật là làm cách nào để dàn của em chơi được với ATV1200 đây, em đang dùng Tizzbird F30, passthrough DTS-HD qua chơi ầm ầm, tháo ra cắm ATV1200 ra thì ko chơi được, cùng 1 dàn, cùng nguồn phim, thì vấn đề là gì đây :D

2 non

Mình cũng dùng ATV 1200, sử dụng cổng optical nhưng vẫn không ra DTS được.

thaovjp89

Well-Known Member
đúng lúc cần thì quả Onkyo em đang trục trặc, chưa giải đáp chỗ ngứa của mấy bác được ạ

thq2009

Member

Mình có mỗi cái TV thui,muốn làm 1 bô dàn tổng thiệt hại nhiu thế các bác?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mình có mỗi cái TV thui,muốn làm 1 bô dàn tổng thiệt hại nhiu thế các bác?

Nếu nhu cầu không quá cao bác làm bộ dàn mini 5.1 của nhật ấy.Cõ giải mã DTS luôn.phòng nhỏ chơi em này là hợp lý.VD như Denon M380 chẳng hạn.bác tìm trên mạng coi

Bên trên