Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

typhn

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Bác nào cho em hỏi với. Em có con sony bravia kdl 40ex710. Em kết nối internet cho nó, nhưng mà em ko tìm thấy trình duyệt web của nó ở đâu ạ. Bác nào biết chỉ em với. Là do con này nó ko hỗ trợ trình duyệt web hay phải nâng cấp firmware cho nó thì mới được ạ. Hic. Ko có trình duyệt web chán lắm. Mong các bác giúp đỡ !

hkvietnam

Member

Máy W804 em mới mua, Nhưng sao mỗi lần em mở folder trong HDD ngoài mà trong đó có film mkv loading ko dc là nó treo máy và khời động lại. CÓ lúc em phải rút dây nguồn ra rồi cắm lại mới xem tivi dc. Ko là nó đơ luôn? có ai bị vậy ko?

wilhemina

Tôi vừa tậu cái tivi sony 40R452A nhưng không kết nối laptop dc. Tôi dùng laptop sony vaio ket nối với tivi sony nhưng tivi không có tín hiệu.đã chỉnh như hướng dẫn trên sony vietnam và thử ở 3 laptop (vaio, dell, acer), 2 tivi ( samsung và sony), 2 sợi cap hdmi, cắm thử tất cả các cổng hdmi có trên tivi và thử ở nhiều độ phân giải khác nhau nhưng vẫn không có tín hiệu.xin hãy giúp đỡ tôi

Tôi vừa tậu cái tivi sony 40R452A nhưng không kết nối laptop dc. Tôi dùng laptop sony vaio ket nối với tivi sony nhưng tivi không có tín hiệu.đã chỉnh như hướng dẫn trên sony vietnam và thử ở 3 laptop (vaio, dell, acer), 2 tivi ( samsung và sony), 2 sợi cap hdmi, cắm thử tất cả các cổng hdmi có trên tivi và thử ở nhiều độ phân giải khác nhau nhưng vẫn không có tín hiệu.xin hãy giúp đỡ tôi

Lúc bạn gắn vào tv Samsung nó vẫn nhận chứ?

otd1001

Sony 40R452A có nhận được USB 32 Gb ko các bác? Em định sắm 1 con USB 32 Gb chép phim coi cho sướng ạ (chưa đủ lúa mua ổ cứng di động)

wilhemina

Không, nó không nhận cái tivi nào hết. Cái ss thì cổng VGA thì dùng được, còn sony thì k có cổng vga luôn

manhtran71

Well-Known Member

Không bạn, hdmi không nhận cái tivi nào hết. Cái ss thì cổng VGA thì dùng được, còn sony thì k có cổng vga luôn

Vậy là bác chưa setup cái laptop xuất hình bằng cổng HDMI rồi, cái này nhờ các bác khác giúp một tay, từ hồi mình cho con dell XPS lên đường mình chưa xài lại em nào nên bó tay, bác phải setup luôn cả âm thanh cổng HDMI thì cổng HDMI mới có tiếng đó.

win7

Active Member

Không, nó không nhận cái tivi nào hết. Cái ss thì cổng VGA thì dùng được, còn sony thì k có cổng vga luôn

Sony giờ không có công VGA mà thay vào đó là cổng HDMI , quan trọng sau PC phải có cổng này mới dung được , nếu không bắt buộc phải chơi card PC dời

Vậy là bác chưa setup cái laptop xuất hình bằng cổng HDMI rồi, cái này nhờ các bác khác giúp một tay, từ hồi mình cho con dell XPS lên đường mình chưa xài lại em nào nên bó tay, bác phải setup luôn cả âm thanh cổng HDMI thì cổng HDMI mới có tiếng đó.

Bác này nói chuẩn. Nếu bác dùng win7 thì bác thử tính năng connect to project xem

theo mình dùng hàng nào cũng đc nhưng đã là người việt nam ưu tiên dùng hàng việt nam chứ e thấy SS hay LG đều tốt mà

wilhemina

Mình đã thử tất cả các lựa chọn connect project nhưng k dc,các bạn cho hỏi có khi nào do cable hdmi không tương thích k? Mình mua cable dài 1,5m giá 50k, về thử k dc nên mang ra đổi 1 dây khác giống vậy vẫn k dc :(

ThanhtrangHTKT

Active Member

Trước tết 1 tháng em lấy 42W674A giá 11,8 triệu, hôm qua đi lấy dùm người bà con lại lên đến 12,4 triệu! cửa hàng nào cũng đều tăng! :C

Jedi Knight

Well-Known Member

Trước tết 1 tháng em lấy 42W674A giá 11,8 triệu, hôm qua đi lấy dùm người bà con lại lên đến 12,4 triệu! cửa hàng nào cũng đều tăng! :C

Bao giờ chả vậy, ko chỉ có Sony, trước Tết nhu cầu sắm nhiều các nơi cạnh tranh nhau nên giảm giá, lấy lượng để tăng doanh thu. Mà nếu để qua Tết chờ thời gian ngắn các hãng lại có model mới.

xoandaica911

Sony luôn là thương hiệu đẳng cấp rồi mà bác

ndchieu22

Well-Known Member

một phần do hãng không dự đoán thị trường 2013 đúng nên dẫn đến thiếu hàng để bán do đó giá tăng lên

Bên trên