Fan's Plasma Panasonic!!!

mhs123

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Em giúp được hem Bác! :)

Theo em với giá đó thì Bác múc ngay con 50S10s đi, con này FullHD đấy. Cách đây 2 tháng em lùng con này mà giá đến 25tr lận. Còn 2009 và 2010 chả hơn nhau gì đâu ngoài tiêu thụ điện giảm hơn 1 tí. :))

Chắc bác đó nhầm X10S sang S10S rồi! Chứ 21tr9 cho 50S10S thì quá ổn!

E cảm ơn các bác đã tư vấn.
E xin lỗi vì gõ nhầm từ x10s thành s10s
vậy nếu là x10s và x20v thì nên lấy e nào xin các bác tiếp cho ạ =:)=:)

lmcuong4u

Active Member

Em cũng đang máu 1 trong 2 em này. Chỉ mỗi phân vân về độ phân giải HD ready thôi. Xem khoảng cách 3-4m có phân biệt được không các bác?:-?

mhs123

E nghĩ bác xem ở khoảng cách tầm 2,5 trở lên thì full hay ko full ko khác nhau nhiều đâu bác ạ.

zuup

Member

Mà hình như công nghệ này làm FullHD có vẻ giá thành cao hay sao mà toàn HDReady là nhiều nhỉ? Bác nào biết chỉ giáo em cái, thấy các bác ca tụng nó khiếp quá em cũng đang nghiên cứu 1 chú cho vào phòng khách bày.

Không bác nào giải thích cho em cái này à :(( :)

khangxxxx

Banned

Em cũng đang máu 1 trong 2 em này. Chỉ mỗi phân vân về độ phân giải HD ready thôi. Xem khoảng cách 3-4m có phân biệt được không các bác?:-?

Bác cứ yên tâm mà mua. Khi mà HD Ready thực sự ảnh hưởng tới chất lượng hình ảnh thì người ta sẽ không sản xuất model đó có HD Ready :D ( kích cỡ 55" trở lên thì bác hãy lo lắng, mà hình như 55" thì không có model nào HD Ready thì phải :D)

mocbim

Banned

Nếu phân vân. bạ ra ngay siêu thị điện máy nhớ mang theo cái disc CD chất lượng thấp Vì Tivi nó thể hiện rất tốt sự khác biệt ở chế độ này. bạn bảo bọn PR test thử xem thằng LCD hay Plasma cho hình ảnh đẹp hơn??? Lúc đó bạn sẽ chọn được hàng. Khéo cùng tầm $$$ hay hơn $$$ chút LCD goi Plasma ====== gì thì bác chủ sẽ có câu trả lời
Mắt thấy, tay ssssxxxxxx nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Ặc thế mà em cứ tưởng Bác hời chứ! :p
Nếu 50X10s mà giá đó thì hơi chát, cách đây gần 2 tháng em múc nó 19,9tr tại PK.

Nếu 2 con này chênh nhau khoảng 2tr thì Bác múc 50X10s nhé!

E nghĩ bác xem ở khoảng cách tầm 2,5 trở lên thì full hay ko full ko khác nhau nhiều đâu bác ạ.

Các Bác nói để bảo vệ quan điểm thôi chứ đã lên 50" rồi thì HD Ready và FullHD rỏ lắm nhé, ngồi 3m phân biệt ra ngay, đặt biệt đối với nguồn phát FullHD. Nếu các Bác nói không phân biệt được thì 50" FullHD bán cho ai, và vài Bác trong này mua 50' FullHD dỡ hơi à!!! Thêm 1 điều nữa là chả có ai mua 50' mà ngồi xem dưới 2,5m cả! :))

mocbim

Banned

Đường xa mắt mờ bác ah. Nếu các bác ai đi khám hay đo thị lực mắt thì các bác để ý bác sỹ cho nhìn cái vòng tròn nhỏ tí đó. đứng khoảng 3,5 -4M mà nhìn thấy thì mắt bác đó vào loại 15/10. Mà theo tính toán của bác j trong room thì Full HD 50" có điểm ảnh là 0.56mm và Read HD 0.86mm. Túm lại nhìn khoảng cách bao nhiêu tùy mắt từng người.
Tivi càng to điểm ảnh càng lớn. Vì vậy 55" là gì còn Ready.
Em thì khoảng 2.8- 3m thì thấy như Full rồi. Vì đơn giản là đường xa mắt mờ

OK bác nào phân vân hãy đợi em . Bà chị mượn máy chụp hình đi Hà nội chơi rùi . Mấy ngày sau em chụp Hình Review Plasma 42A20V với 1 bộ phim nhưng 2 source 1080p và 720P .

Chụp trong cảnh tối . khoảng cách chụp 2 m

meomatto

Active Member

Về lý thuyết, cùng 1 kích cỡ MH, cái nào mật độ điểm ảnh nhiều hơn thì tức là độ phân giải lớn hơn. mà độ phân giải lớn hơn thì tức là sẽ nét hơn vì hình ảnh sẽ mịn màng hơn.
Về thực tế, còn tùy mắt và cảm quan của mỗi người nữa.
Nhưng chắc chắn, từ 50" trở lên mà không Full thì chán lắm!

khangxxxx

Banned

Còn không biết lẹ lên nữa, tết nhất tăng giá bây giờ :D

Khoảng cách từ màn hình đến mắt em là khoảng 2m đến 2m2. Xin các bác tư vấn cho em lên lấy em 42XA20V hay 46X20V? E đang phân vân quá. Em rất muốn lấy to nhưng sợ ngồi gần quá.

khangxxxx

Banned

Hết hồn, cứ tưởng nói "không nên lấy dòng thấp cấp, lấy từ dòng X trở lên" nữa chứ:D.
Dòng A20 có chất lượng không cao lắm, bác nên lấy con cao hơn (X trở lên) hoặc LCD cũng ok mà!
U với A nó chỉ khác nhau 1 tí, chủ yếu là kiểu dáng, nhưng vẫn là cấp thấp. Đã là cấp thấp thì không nên mua, chỉ mua khi cần Đú hoặc tiền có hạn mà thôi.

Dòng A và X là thấp cấp nhất của Plasma Pana nhưng chất lượng vẫn rất tốt nhé, ăn đứt mẫu LED cao cấp SS C6900. Mình suýt té ghế khi đọc mấy dòng trên :D
Khoảng cách từ màn hình đến mắt em là khoảng 2m đến 2m2. Xin các bác tư vấn cho em lên lấy em 42XA20V hay 46X20V? E đang phân vân quá. Em rất muốn lấy to nhưng sợ ngồi gần quá.

Để bảo vệ sức khỏe, bác nên xài model 42" là được.

Chỉnh sửa lần cuối:

syen

Member

Tôi xài con Plasma Pana 42 được 3 năm nay rồi , mọi thứ đều hài lòng , chỉ cay mỗi cái điều khiển từ xa ko có nút " quay lại kênh trước " , xem mấy kênh 1 lúc mệt quá , :(

Bác này vui tính :D
Chắc bản thân bọn Pana nó biết là dòng plasma phù hợ với xem HD hơn là xem truyền hình (ở VN) nên nó không design cái nút này ấy mà :)).

Bác thấy không, có ngay lời giải thích đây này =))
Thế sao LCD lại luôn luôn có cái nút đấy hả mấy bác????

Nói thật tình là LDC và Led backlight chỉ phù hợp với xem sân khấu thôi (kiểu chưởng HK những năm 80, 90 ấy) còn xem cưỡi ngựa, bắn súng đùng đoàng kiểu phim Mỹ thì LCD sao đú được. Plasma chỉ duy nhất có nhược điểm so với bọn LCD và Led backlight là tốn điện hơn thôi. Và 1 thời bị bọn châu Âu chúng nó "ghét" vì vấn đề môi trường (hình như phải có 1 vài hóa chất gốc chì để SX màn plasma). Nhưng giờ vấn đề không chì đã được Pana giải quyết 100% rồi, còn vấn đề điện đóm cũng đã khá hơn phần nào.

Nói chung ở nhà nên mua 2 cái TV.
1 cái CRT cỡ 34 inch, 100HZ (Toshiba) để xem THC (chuẩn 3:4)
1 cái Plasma Pana từ 46inch trở lên để xem DH

Còn ngoài ra máu nữa thì làm cái Projecter ở hơn 30 chục củ là ngon nhất.

Em mới có được cái ở giữa :D. Giờ kiếm được 1 em CRT 34' 100hz là nổ mắt đấy. Em này để xem TV thì vo đối :D

khangxxxx

Banned

Bác này vui tính :D
Chắc bản thân bọn Pana nó biết là dòng plasma phù hợ với xem HD hơn là xem truyền hình (ở VN) nên nó không design cái nút này ấy mà :)).

Bác thấy không, có ngay lời giải thích đây này =))

Nói thật tình là LDC và Led backlight chỉ phù hợp với xem sân khấu thôi (kiểu chưởng HK những năm 80, 90 ấy) còn xem cưỡi ngựa, bắn súng đùng đoàng kiểu phim Mỹ thì LCD sao đú được. Plasma chỉ duy nhất có nhược điểm so với bọn LCD và Led backlight là tốn điện hơn thôi. Và 1 thời bị bọn châu Âu chúng nó "ghét" vì vấn đề môi trường (hình như phải có 1 vài hóa chất gốc chì để SX màn plasma). Nhưng giờ vấn đề không chì đã được Pana giải quyết 100% rồi, còn vấn đề điện đóm cũng đã khá hơn phần nào.

Nói chung ở nhà nên mua 2 cái TV.
1 cái CRT cỡ 34 inch, 100HZ (Toshiba) để xem THC (chuẩn 3:4)
1 cái Plasma Pana từ 46inch trở lên để xem DH

Còn ngoài ra máu nữa thì làm cái Projecter ở hơn 30 chục củ là ngon nhất.

Em mới có được cái ở giữa :D. Giờ kiếm được 1 em CRT 34' 100hz là nổ mắt đấy. Em này để xem TV thì vo đối :D

Bác này nói chuẩn ghê :D. Mốt Plasma tiết kiệm điện hơn 5 lần thôi ( chứ ko cần 25 lần ) thì chắc Plasma bán chạy nhất quá :D

syen

Member

plasma là dòng ngốn điện kinh khủng.... :-SS

=)) =))
Biết ngay là mấy bác biết về pờ lát xờ ma ở mỗi chỗ này. Công nhận dân ta truyền miệng nhanh thật. Hỏi ông nào cũng thấy bảo mua làm gì, tốn điện bỏ mịa =)).

Bên trên