Fan's Plasma Panasonic!!!

mocbim

Banned
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Em vừa đổi con 42 x10 lên P50v20v Thực sự khác biệt rất lớn..hình ảnh sâu hơn, màu sắc tươi đẹp, em thấy khác biệt nhìn rõ nhất là khi xem DVD ThúyNga bằng dune , chất hình không chê đựôc cái gì..chê mỗi tội em hơi nóng và thiết kế đơn giản quá. EM lấy 30.6 ở Hà Nội:-*

Bác rì viu cho anh em xem em nó tí(*)

Subaru555

Em vừa đổi con 42 x10 lên P50v20v Thực sự khác biệt rất lớn..hình ảnh sâu hơn, màu sắc tươi đẹp, em thấy khác biệt nhìn rõ nhất là khi xem DVD ThúyNga bằng dune , chất hình không chê đựôc cái gì..chê mỗi tội em hơi nóng và thiết kế đơn giản quá. EM lấy 30.6 ở Hà Nội:-*

Em là cũng đang rất kết con này. Định Tết sẽ rinh về nhưng giá thì hơi quá sức. Định kiếm con 46V20V mà k có seri này. Còn xem dòng U20V để bớt tiền thì sao thấy cả 2 con 46U20V và 50U20V ở Pico màu cứ nhợt nhợt. Bác review cho ae xem để e qd phát

buibinhevn

Em là cũng đang rất kết con này. Định Tết sẽ rinh về nhưng giá thì hơi quá sức. Định kiếm con 46V20V mà k có seri này. Còn xem dòng U20V để bớt tiền thì sao thấy cả 2 con 46U20V và 50U20V ở Pico màu cứ nhợt nhợt. Bác review cho ae xem để e qd phát

Văn em kém nên hem biết tả thế nào ..theo ý kiến cá nhân của em so với dòng x, dòng u thì dòng V hơn hẳn về hình thức, thiết kế mạ nhôm,ko còn cao to đen hôi như mấy dòng trước, mặt sau nhiều cổng hơn cổng vào mạng lan , cổng ra âm thanh Digital , hình ảnh thì có khác biệt rất lớn so với dòng x, xem hd cực đẹp , nét căng, màu sắc đẹp một cách chân thật,những pha chuyển động nhanh quá ok. Xem xx thì chết mất vì nó đẹp và thật quá=P~. còn xem cáp thì ko có gì khác biệt lớn. Theo em là đáng để đầu tư. Nhược điểm của em nó thì vẫn như xưa tốn điện và xem >2h sờ đằng sau ấm lên

buibinhevn

Bác Su cố thêm chút nữa làm con V đi..con U hình thức xấu hơn, công nghệ cũ hơn. hình ảnh ko đẹp bằng. Mà giá ko rẻ hơn nhiêu. Theo em một là ngon bổ rẻ 46x20 hoặc cố lên 50 P v20 v. Bác đừng mua siêu thị làm gì cho đắt quyết định seri nào thì ra của hàng bé làm giá,,rồi nó chở đến nhà cho[-O<

tridungvietnam

Em thấy các bác bàn luận về TV và chất lượng hình ảnh rất hay.

Nhưng thứ lỗi cho em nói thế này,về phần chất lượng hình ảnh thì các bác đừng dùng khái niệm " hình ảnh thật"và " màu sắc thật" nữa được kg ạ? mà chúng ta hãy nói là " hình ảnh đẹp" và "màu sắc đẹp" đi vậy.

Vì sao như thế? Theo em thì có những lý do chính sau đây:

1/ Tất cả nguồn phát hình ảnh trên thế giới này ( phim-ảnh số.. ) đều phải qua " xử lý hậu kỳ " rồi sau đó mới dùng được.

Em dám chắc là ngoại trừ chuyên gia xử lý đồ họa- video thôi chứ chắc hiếm có bác nào xem 1 cuốn phim điện ảnh " màu thật" chưa qua xử lý hậu kỳ.

Chính khâu xử lý hậu kỳ mới quyết định phim đó sẽ theo " TONE MÀU" nào. Nếu các bác xem phim nhiều sẽ thấy Tone màu phim Mỹ khác phim Hàn, thể loại phim khác nhau Tone màu sẽ khác nhau.
Nên nói " màu thực" thì làm gì mà các bác có cơ hội xem qua???? mà ở đây thấy nhiều bác cứ to mồm về màu sắc thực hay kg thực??? Nghe hài vãi

Ảnh chụp hoa hậu Thế giới mà kg Photoshop tút lại thì ai mà xem??? có ai dám show ảnh thực ra kg??

2/ Mỗi một TV của các hãng sẽ có cách xử lý màu khác nhau với nhiều tùy chỉnh cho hợp với mắt người dùng- Vì cảm nhận màu sắc mỗi người khác nhau và ảnh hưởng của GÍA TRỊ THƯƠNG HIỆU lên mỗi ng cũng khác nhau.
( người thông minh là ít bị ảnh hưởng nhất bởi thương hiệu và bình phẩm của ĐÁM ĐÔNG).

Bác cứ lấy 1 tấm ảnh nghệ thuật ( đã qua Photoshop) sau đó hỏi nhiều người chắc chắn sẽ có nhiều nhận xét khác nhau.

Nên hoàn toàn kg có 1 cái chuẩn nào là :" TV này cho màu thực hơn TV kia"

Mà chỉ là: " TV này hợp với CẢM NHẬN MÀU SẮC của người này hơn người kia mà thôi"

Nên các bác thay vì cãi nhau là " TV này màu thực hơn TV kia" thì hãy làm những Thread hướng dẫn " làm thế nào để TV A, TV B, TV C xem THC đẹp nhất, xem HD đẹp nhất"

Như thế có phải đỡ mất hòa khí và cùng nhau tiến bộ hơn k.

Và theo em thì khi 1 TV tốt là có khả năng tái tạo đúng với TONE màu gốc của bộ phim. Nếu như chưa thể hiện được thì cũng chưa chắc là TV mình dở hay công nghệ kém mà là phần tinh chỉnh mình chưa làm hết khả năng của nó mà thôi.

mocbim

Banned

Nhưng thứ lỗi cho em nói thế này,về phần chất lượng hình ảnh thì các bác đừng dùng khái niệm " hình ảnh thật"và " màu sắc thật" nữa được kg ạ? mà chúng ta hãy nói là " hình ảnh đẹp" và "màu sắc đẹp" đi vậy.

1/ Tất cả nguồn phát hình ảnh trên thế giới này ( phim-ảnh số.. ) đều phải qua " xử lý hậu kỳ " rồi sau đó mới dùng được.

Em dám chắc là ngoại trừ chuyên gia xử lý đồ họa- video thôi chứ chắc hiếm có bác nào xem 1 cuốn phim điện ảnh " màu thật" chưa qua xử lý hậu kỳ.

Chính khâu xử lý hậu kỳ mới quyết định phim đó sẽ theo " TONE MÀU" nào. Nếu các bác xem phim nhiều sẽ thấy Tone màu phim Mỹ khác phim Hàn, thể loại phim khác nhau Tone màu sẽ khác nhau.
Nên nói " màu thực" thì làm gì mà các bác có cơ hội xem qua???? mà ở đây thấy nhiều bác cứ to mồm về màu sắc thực hay kg thực??? Nghe hài vãi

Ảnh chụp hoa hậu Thế giới mà kg Photoshop tút lại thì ai mà xem??? có ai dám show ảnh thực ra kg??

2/ Mỗi một TV của các hãng sẽ có cách xử lý màu khác nhau với nhiều tùy chỉnh cho hợp với mắt người dùng- Vì cảm nhận màu sắc mỗi người khác nhau và ảnh hưởng của GÍA TRỊ THƯƠNG HIỆU lên mỗi ng cũng khác nhau.
( người thông minh là ít bị ảnh hưởng nhất bởi thương hiệu và bình phẩm của ĐÁM ĐÔNG).

Bác cứ lấy 1 tấm ảnh nghệ thuật ( đã qua Photoshop) sau đó hỏi nhiều người chắc chắn sẽ có nhiều nhận xét khác nhau.

Mà chỉ là: " TV này hợp với CẢM NHẬN MÀU SẮC của người này hơn người kia mà thôi"

Nên các bác thay vì cãi nhau là " TV này màu thực hơn TV kia" thì hãy làm những Thread hướng dẫn " làm thế nào để TV A, TV B, TV C xem THC đẹp nhất, xem HD đẹp nhất"

Và theo em thì khi 1 TV tốt là có khả năng tái tạo đúng với TONE màu gốc của bộ phim. Nếu như chưa thể hiện được thì cũng chưa chắc là TV mình dở hay công nghệ kém mà là phần tinh chỉnh mình chưa làm hết khả năng của nó mà thôi.

Bác nói thì không sai nhưng cùng làm cho topic có thêm 1 cuộc chiến lắm. :))

buibinhevn

Bác nói thì không sai nhưng cùng làm cho topic có thêm 1 cuộc chiến lắm. :))[/QUOTE
đang so sánh cùng 1 đoạn phim thể hiện màu xanh của lá cây. màu của da người, màu đỏ của máu....... ở những tivi khác nhau thì thấy sự khác nhau, cũng là xanh đỏ tím vàng nhưng có những tivi nó loè loẹt ko thật...còn thật như nào văn em dốt ko thể hiện đc, bác cứ ra siêu thị xem 1 vòng thì thấy khác thôi%-(

mocbim

Banned

Thật thì sẽ không đẹp mà đẹp thì sẽ không thật =))=))=))=))

quytocxxx

Active Member

Có bác lên hỏi thăm em (Chả là em bị gãy chân phải mổ :(( ) Bác ấy nhìn tivi của em rồi nói 1 câu: Chắc tivi phải đến trăm triệu ấy nhỉ? ;))

quytocxxx

Active Member

Bác Trungakira ở đâu ấy nhỉ? Mình ở Hà nội. Khi nào mình đi lại đc thì anh em giao lưu cái nhỉ! Mình thích cách nói chuyện của bạn.

Subaru555

Bác Su cố thêm chút nữa làm con V đi..con U hình thức xấu hơn, công nghệ cũ hơn. hình ảnh ko đẹp bằng. Mà giá ko rẻ hơn nhiêu. Theo em một là ngon bổ rẻ 46x20 hoặc cố lên 50 P v20 v. Bác đừng mua siêu thị làm gì cho đắt quyết định seri nào thì ra của hàng bé làm giá,,rồi nó chở đến nhà cho[-O<

E thì chưa sắm con LCD nào nên chưa thử cũng chưa bik. Ở màn hình 46" thì Full HD và k Full có nhiều sự khác biệt hok ta. E đg lon ton bước vào chơi HD nên cái Tivi chọn nó cũng phải ngon ngon tý thì cóp cái phim HD về nó xem mới bõ công. Thía bác bik ở cửa hàng nào bán rẻ ở HN k. E nghĩ có thể rẻ hơn đc vài trăm ngàn nhưng liệu cái dịch vụ sau bán hàng thía nào mới quan trọng. E thích cái dòng V hơn vì nhìn vào cảm giác độ sâu và sắc của hình ảnh nó cao và hơn nữa cái vỏ đẹp hơn hẳn các dòng A X U

meomatto

Active Member

Akira ở SG mà bác Quystoc!
HN thiếu gì ae.
bác đăng kí làm Thành viên HDHN đê, op ep vui đáo để. :D
Mổ chưn thì chắc phải Tết mới đi dc đấy bác nhể?!

redriver

Member

tôi thì lại nghĩ, tv tốt là tv tái tạo hình ảnh đúng với nguồn phát. Với thể loại phim đạo diễn chỉnh sửa tone màu theo chủ ý thì nó cũng phải được thể hiện đúng ý đồ của đạo diễn. Với thể loại phim mà người ta muốn tạo màu sắc gần với cuộc sống thì yếu tố thật màu của TV càng quan trọng. Tức là TV cho mầu sắc thật thì xem được nhiều loại phim khác nhau, thể hiện đúng ý đồ đạo diễn mà không thêm bớt thái quá làm sai lệch hình ảnh.
Giả sử TV xử lý màu sắc cho đẹp hơn thì cũng phải tinh tế, cũng giống như chị em trang điểm vậy, hai cô gái cùng trang điểm, một cô nhìn tô son kẻ mắt đậm choét, mặt bụ phấn như tuồng chèo, một cô trang điểm nhẹ nhàng tinh tế, tự nhiên như không hề trang điểm. Giữa hai cô này bạn thích cô nào hơn nhỉ?

meomatto

Active Member

Đúng là không có khái niệm TV màu thật và không thật được.
Màu thật như cuộc sống thì xấu hoắc chứ ai mà thèm xem.
Chỉ có màu theo phong cách Nóng và Lạnh là hợp lý thôi.
Hàn nó lạnh nhiều nên TV màu mang phong cách Nóng cho nó ấm.
Nhật nó nóng hơn nên màu TV theo phong cách Lạnh cho nó mát.
2 cái này đều điều chỉnh dễ dàng nên nghĩ nhiều làm gì cho đâu đầu? Vừa tiền là sút thôi.
Hay trong tầm Giá mà?! :D

quytocxxx

Active Member

Akira ở SG mà bác Quystoc!
HN thiếu gì ae.
bác đăng kí làm Thành viên HDHN đê, op ep vui đáo để. :D
Mổ chưn thì chắc phải Tết mới đi dc đấy bác nhể?!

Uh! Tết mới đi được. Mình gửi thông tin đăng ký thành viên HD Hà nội mà vẫn chưa thấy thông tin phản hồi! Hic!

buibinhevn

tôi thì lại nghĩ, tv tốt là tv tái tạo hình ảnh đúng với nguồn phát. Với thể loại phim đạo diễn chỉnh sửa tone màu theo chủ ý thì nó cũng phải được thể hiện đúng ý đồ của đạo diễn. Với thể loại phim mà người ta muốn tạo màu sắc gần với cuộc sống thì yếu tố thật màu của TV càng quan trọng. Tức là TV cho mầu sắc thật thì xem được nhiều loại phim khác nhau, thể hiện đúng ý đồ đạo diễn mà không thêm bớt thái quá làm sai lệch hình ảnh.
Giả sử TV xử lý màu sắc cho đẹp hơn thì cũng phải tinh tế, cũng giống như chị em trang điểm vậy, hai cô gái cùng trang điểm, một cô nhìn tô son kẻ mắt đậm choét, mặt bụ phấn như tuồng chèo, một cô trang điểm nhẹ nhàng tinh tế, tự nhiên như không hề trang điểm. Giữa hai cô này bạn thích cô nào hơn nhỉ?

Theo em thì có những đánh giá theo tính chất định lượng như tạp chí uy tín đánh giá hàng năm theo các tiêu chí họ đua ra, rồi các tiêu chuẩn như tiêu chuẩn THX...còn lại theo định tính theo suy xét của bản thân, nghe thiên hạ đồn,tự chạy ra Siêu ngó nghiêng rồi tự đánh giá, tự sướng..>:p

zuup

Member

Mua TV cuối cùng tự sướng là chính ý mà. Giống hệt các bác cưới vợ thôi.

Bên trên