Fan's Plasma Panasonic!!!

vespa_tre

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Vấn đề Plasma Pana tương thích với PC hơi kém có từ trước rồi! V20V không phải ngoại lệ đâu! Nên sử dụng các driver chuẩn của thằng cung cấp GPU như Nvidia, AMD hay intel. Nếu sử dụng các bản tùy biến của hãng sản xuấtcard màn hình hay máy tính như ASUS, Acer, MSI, HP... Thì độ tương thích sẽ giảm đi nhiều. Mình dùng thử với PC tương đối nhiều nên rút ra kinh nghiệm bản thân. Có gì sai thì cứ góp ý nhé!

vâng em tìm hiểu dần bác ạ....nhìn chung là mấy con có card rời thì ok rồi...

vespa_tre

Active Member

còn 1 điều nữa ạ,em kết nối HP 4520s với v20 qua HDMI,v20 nhận tín hiệu 1080p/60HZ..nhưng khi xem mấy cảnh hành động thì lại bị sọc ngang chạy từ trên xuống...hix....em chưa hiểu lắm về cái thông số độ quét ảnh động 600hz của em nó thì lúc nào mới hoạt động đây??chả lẽ muốn thưởng thức HD cứ phải mua con HDP à?em đang góp tiền để mua con ngon ngon tẹo

còn 1 điều nữa ạ,em kết nối HP 4520s với v20 qua HDMI,v20 nhận tín hiệu 1080p/60HZ..nhưng khi xem mấy cảnh hành động thì lại bị sọc ngang chạy từ trên xuống...hix....em chưa hiểu lắm về cái thông số độ quét ảnh động 600hz của em nó thì lúc nào mới hoạt động đây??chả lẽ muốn thưởng thức HD cứ phải mua con HDP à?em đang góp tiền để mua con ngon ngon tẹo

Đổi dây HDMI khác chưa bác ? Khi kết nối PC hoặc Laptop với tivi mà có hiện tượng đó .... Check thử có bị dò điện không ... Liều mạng như em thì lấy tay sờ vào , dịch hơi tê tê . Còn không thì mua cây bút thử điện về thử cũng được

vespa_tre

Active Member

em nghĩ ko phải do dò điện hay gì bác ạ.,,,vì những cảnh hành động mới bị gợn thôi ạ...chắc con Hp này card màn hình tích hợp nên ko được chuẩn hay sao đó...chờ thằng em vác con âcer về em lại test lại...lần đầu chơi tivi plasma,nhiều bỡ ngỡ quá...cái gì cũng hỏi...các bác thông cảm nhé

grassco

Active Member

em nghĩ ko phải do dò điện hay gì bác ạ.,,,vì những cảnh hành động mới bị gợn thôi ạ...chắc con Hp này card màn hình tích hợp nên ko được chuẩn hay sao đó...chờ thằng em vác con âcer về em lại test lại...lần đầu chơi tivi plasma,nhiều bỡ ngỡ quá...cái gì cũng hỏi...các bác thông cảm nhé
:( rồi sẽ tới lượt em giống bác: "hỏi":((

777

Member

Em đang nhắm con Plasma Panasonic Model 46U20S bác nào trong diễn đàn dùng qua em nó rồi thì cho em tí ý kiến ạ .Thanks các bác trước

hoang

Các bác cao thủ ơi, cho em hỏi cách xem thời gian sử dụng cho Plasma 50ST30V, em mua về hôm qua mà em thử nhiều cách trên diễn đàn mà không vào được Service menu. Bác nào biết em xin hậu tạ 1 chầu cafe ạ. Cám ơn các bác trước.
Dạ, em ở TPHCM.

Bạn mua giá bao nhiêu cho mình biết được ko ?? Mua ở đâu ?? Thanks

forever12800

Bác đừng lo, ko biết thì hỏi, muốn giỏi thì học thôi bác. Đâu ai tự dung biết nhiều thế bác, cũng phải học hỏi và fa phách đấy chứ. Em cung như bác, chả lăng tăng gì cả cứ phá phách và tìm hiểu và chia sẽ cho ace thôi. Biết thì mình chia se còn ko mình cứ hỏi, ko ai giám chê mình đâu bác à.

vespa_tre

Active Member

vấn đề kết nối lap với tivi plasma wua HDMI có bác nào dùng bị gợn như em chưa???chưa thấy bác nào giúp em giải đáp cái này

tmn

Member

Các bác cho em hỏi ở HN chỗ nào có bán P42x20v giá tốt nhất ạ?
Thanks

vespa_tre

Active Member

ah bạn ơi cho mình hỏi mình đang xài 42UT30 giống bạn nè, khi mà kết nối hdmi từ máy tính wa tivi thì âm thanh từ máy tính phát ra tivi luôn phải ko ,e ko bít chỉnh, hay phải nối thêm dây ?
mình xài v20v mà bạn...ừ bạn dùng laptop hoặc PC có cổng ra HDMI thì chỉ việc cắm vào,trên tivi chọn đúng cổng HDMi là xem hình và nghe tiếng luôn được

vinagoh

Well-Known Member

TTĐM Ideas bán Plasma Pana P50U20 giá chỉ ~ 15tr. AE chuẩn bị xèng múc đi nhé. ;))

uran

Member
Bên trên