Fan's Plasma Panasonic!!!

vinh113

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Mình đang cần ae hỗ trợ về kỹ thuật 1 chút. Cụ thể thế này:

Mình kết nối PC với em 50U30V qua cổng DVI-HDMI. PC dùng màn 20inch để độ phân giải 1600*900. Plasma để full HD 1920*1080. PC là màn hình chính, Plasma là extend. Mình hiện đang dùng WinXP và sài 2 phần mềm hỗ trợ xem film là Splash PRO EX và KMPlayer. Khi mình bật phim full HD 1080p thì phụ đề hiện đầy đủ. Nhưng khi mình bật film 720p thì chỉ có màn PC là có hiện phụ đề, còn em Plasma hoàn toàn kô có. A e nào biết trường hợp này chỉ cho mình lỗi ở đâu nhé. Mò mãi mà vẫn chưa ra.

Tks all

grassco

Active Member

Haizz, con X30V của em chết 1 cổng HDMI rồi, mà cổng đó là xuất từ PC ra, hồi giờ gắn im chưa bao giờ rút ra gắn vô, hôm wa bật lên thử tự nhiên k có tính hiệu bèn lấy bên HDP gắn vào cũng k lên, thế là bík cổng HDMI này đã ra đi, hjc. Nghe nói hồi giờ ông Pana bị chết cổng HDMI nhiều, k bík fải bệnh chung k nữa. Giờ tuy vẫn con 2 cổng để dùng nhưng nó mà chết 1 cổng nữa thì...khóc ròng !!!!

regforme

Vậy à ? Hôm trước có 1 bài gì cảnh báo về sử dụng các cổng nói chung và HDMI nói riêng. 3 cổng mà chết 1 cổng nào vậy, ngách là số 3 và 1,2 là sau lưng. Mình xài cổng có lẽ là cứ phải cắm rồi mới bật thiết bị cho nó chắc, không dùng thì gắn đầu nhựa vào cho kín

grassco

Active Member

Em chết cổng số 3 bác ạ, cổng bên cạnh tivi đấy, em để im luôn chả bao giờ gắn ra tháo vô cả. Em có rút ra cũng tắt tất cả thiết bị, cúp luôn nguồn, tại nhiều bác bị rồi nên em rút kinh nghiệm của mấy bác ấy, định kêu bảo hành mà có cái cổng kêu cũng mắc công, thôi chờ gần hết bh or có bệnh gì khác thì gọi luôn, mà k bík Quy Nhơn bảo hành chỗ nào ta, lên mạng tìm mà không thấy nó ghi TTBH, hic !!!!

Jiro Tran

Member

Em chết cổng số 3 bác ạ, cổng bên cạnh tivi đấy, em để im luôn chả bao giờ gắn ra tháo vô cả. Em có rút ra cũng tắt tất cả thiết bị, cúp luôn nguồn, tại nhiều bác bị rồi nên em rút kinh nghiệm của mấy bác ấy, định kêu bảo hành mà có cái cổng kêu cũng mắc công, thôi chờ gần hết bh or có bệnh gì khác thì gọi luôn, mà k bík Quy Nhơn bảo hành chỗ nào ta, lên mạng tìm mà không thấy nó ghi TTBH, hic !!!!

Bác nên cho em nó đi bảo dưỡng lại đi ạh ! :-bd

Với lại bác cũng nên kiểm tra lại xem cái PC của bác có bị rò rỉ nguồn hoặc chạm mass gì ko vì thường mấy cái bộ nguồn noname dùng cho PC hay đưa mass ra thẳng chassi của máy luôn (bác kiểm tra bằng cách sờ vào phần mass của PC thử xem có bị giật mạnh hay nhẹ gì ko là biết ngay thôi). Phần mass này thông thường dưới 50V xoay chiều, do đó khi kết nối vào cổng HDMI (thường có mass -12V hoặc -24V một chiều) về lâu dài sẽ gây shock cho chip nguồn hoặc board mạch xử lý... :-?

Chúc bác mau tìm ra được nguyên nhân để khắc phục ! =D>

grassco

Active Member

Bác nên cho em nó đi bảo dưỡng lại đi ạh ! :-bd

Với lại bác cũng nên kiểm tra lại xem cái PC của bác có bị rò rỉ nguồn hoặc chạm mass gì ko vì thường mấy cái bộ nguồn noname dùng cho PC hay đưa mass ra thẳng chassi của máy luôn (bác kiểm tra bằng cách sờ vào phần mass của PC thử xem có bị giật mạnh hay nhẹ gì ko là biết ngay thôi). Phần mass này thông thường dưới 50V xoay chiều, do đó khi kết nối vào cổng HDMI (thường có mass -12V hoặc -24V một chiều) về lâu dài sẽ gây shock cho chip nguồn hoặc board mạch xử lý... :-?

Chúc bác mau tìm ra được nguyên nhân để khắc phục ! =D>

:( Em cảm ơn bác nhiều em là ktv máy tính bác à !!! Em đo mạch hết rồi, máy em dùng case nhựa trong suốt, nguồn thì em dùng Seasonic S12II 620 - 620W để chạy bác ạ, em chỉ sợ cọng dây cáp HDMI tàu thôi vì lúc trước lỡ mua rồi nên dùng em nó luôn. Với lại tivi em ít dùng lắm, mua trc tết mấy ngày à nên chưa bảo dưỡng gì cả !!! Thôi để em kiểm tra rồi báo mấy bác lại sau nhé! !!! Thank mấy bác nhiều !!!

Haizz, con X30V của em chết 1 cổng HDMI rồi, mà cổng đó là xuất từ PC ra, hồi giờ gắn im chưa bao giờ rút ra gắn vô, hôm wa bật lên thử tự nhiên k có tính hiệu bèn lấy bên HDP gắn vào cũng k lên, thế là bík cổng HDMI này đã ra đi, hjc. Nghe nói hồi giờ ông Pana bị chết cổng HDMI nhiều, k bík fải bệnh chung k nữa. Giờ tuy vẫn con 2 cổng để dùng nhưng nó mà chết 1 cổng nữa thì...khóc ròng !!!!

Số hưởng chuẩn bị có đồ mới sài :D ( Bác đừng giận nhé ) . Gọi NV kỹ thuật xuống đi bác . Nó thay cái là xong .

Em thấy có lẽ nên cảnh báo vẫn đề xung điện khi kết nối PC vói HDTV Plasma được rồi :D .

P/s : Ai còn ngại bảo hành này nọ chứ , riêng em 1 cũ thay 1 mới em sẵn sàng bảo hành liền . Cứ còn bảo hành em gọi tới :D . Đằng nào thì cũng phải gọi cho NV

grassco

Active Member

Số hưởng chuẩn bị có đồ mới sài :D ( Bác đừng giận nhé ) . Gọi NV kỹ thuật xuống đi bác . Nó thay cái là xong .

Em thấy có lẽ nên cảnh báo vẫn đề xung điện khi kết nối PC vói HDTV Plasma được rồi :D .

P/s : Ai còn ngại bảo hành này nọ chứ , riêng em 1 cũ thay 1 mới em sẵn sàng bảo hành liền . Cứ còn bảo hành em gọi tới :D . Đằng nào thì cũng phải gọi cho NV

:)Hì, em cũng đang tính đây, định cho con này cho bà chị rồi chờ dòng thụ động Pana về xem giá rổ thế nào rồi làm 1 con. Bữa giờ cũng mắc nhiều việc quá nên em chưa gọi, rảnh rỗi em sẽ gọi BH
***Đúng đó bác, em thấy nhiều bác cảnh báo rồi mà k có bài nào chính thức nên nhiều bác k bík, em "kĩ" đến thế mà còn bị chết nữa là, haizz!!!!

:)Hì, em cũng đang tính đây, định cho con này cho bà chị rồi chờ dòng thụ động Pana về xem giá rổ thế nào rồi làm 1 con. Bữa giờ cũng mắc nhiều việc quá nên em chưa gọi, rảnh rỗi em sẽ gọi BH
***Đúng đó bác, em thấy nhiều bác cảnh báo rồi mà k có bài nào chính thức nên nhiều bác k bík, em "kĩ" đến thế mà còn bị chết nữa là, haizz!!!!

2 tuần trước em với thằng bạn đánh xe đi xem giùm cho nó con 42" . bảo đảm với bác Kiểu dáng HDTV của Panasonic năm nay nhìn rất manly

Phải nói là thay da đổi thịt hẳn . GT series -Plasma HDTV | PRODUCT | 2012 North America | VIERA | Plasma&LCD TV | Panasonic Global

grassco

Active Member

Hêhê, nghe là thèm rồi, chờ chực em nó ra để xem thử, chẹp !!!

grassco

Active Member

Sao em thấy DT50 với VT50 có vẻ đẹp hơn nhỉ, DT50 thì màu bạc rất sang trọng còn VT50 thì viền mỏng, màu đen thanh lịch nhưng cứng cáp !!! Mà chả bík về VN đc mấy chỗ nhập, GT năm ngoái VN mình làm gì có !!! Chả bík năm nay sao nữa ??

vespa_tre

Active Member

hix em cũng xài 2 cổng cho 2 thiết bị là 900B và laptop DV7.cũng cắm ra rút vào liên tục,nhưng mỗi lần rút là em tắt ngóm hết thiết bị đi,giờ vẫn dùng ngon bác ạ.chia buồn cùng bác..em nghĩ mấy thiết bị rời như lap hay HDP nó ít bị rò điện như ông PC,PC nhiều bộ phận,nguồn các kiểu ko đảm bảo như mấy ông thiết bị kia.từ giờ bác dùng HDP thôi vậy.con của em có 4 HDMI,nhưng nếu có làm sao thì cũng tiếc,bác cẩn thận nghen,con X30V có 3 cổng thôi à?
to 2 bác:em thấy em DT đẹp nhất,chả biết ở việt nam sẽ có những model gì đây

grassco

Active Member

hix em cũng xài 2 cổng cho 2 thiết bị là 900B và laptop DV7.cũng cắm ra rút vào liên tục,nhưng mỗi lần rút là em tắt ngóm hết thiết bị đi,giờ vẫn dùng ngon bác ạ.chia buồn cùng bác..em nghĩ mấy thiết bị rời như lap hay HDP nó ít bị rò điện như ông PC,PC nhiều bộ phận,nguồn các kiểu ko đảm bảo như mấy ông thiết bị kia.từ giờ bác dùng HDP thôi vậy.con của em có 4 HDMI,nhưng nếu có làm sao thì cũng tiếc,bác cẩn thận nghen,con X30V có 3 cổng thôi à?
to 2 bác:em thấy em DT đẹp nhất,chả biết ở việt nam sẽ có những model gì đây

:(Em nó 3cổng thôi, bữa trc dùng LE830 4 cổng dùng vi vu sướng lắm, cái PC em 1 tháng là em banh ra đo mạch làm tá lả tum lum vì sợ điện đóm mà thế này.
***Về VN chắc là loại "khủng" nhất của Panasonic đó bác, seri KL50 của Pana đó bác ơi !!!!

vinh113

Member

Mình đang cần ae hỗ trợ về kỹ thuật 1 chút. Cụ thể thế này:

Mình kết nối PC với em 50U30V qua cổng DVI-HDMI. PC dùng màn 20inch để độ phân giải 1600*900. Plasma để full HD 1920*1080. PC là màn hình chính, Plasma là extend. Mình hiện đang dùng WinXP và sài 2 phần mềm hỗ trợ xem film là Splash PRO EX và KMPlayer. Khi mình bật phim full HD 1080p thì phụ đề hiện đầy đủ. Nhưng khi mình bật film 720p thì chỉ có màn PC là có hiện phụ đề, còn em Plasma hoàn toàn kô có. A e nào biết trường hợp này chỉ cho mình lỗi ở đâu nhé. Mò mãi mà vẫn chưa ra.

Tks all

AE nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.

Tks

coolpix8700

Well-Known Member

Sao em thấy DT50 với VT50 có vẻ đẹp hơn nhỉ, DT50 thì màu bạc rất sang trọng còn VT50 thì viền mỏng, màu đen thanh lịch nhưng cứng cáp !!! Mà chả bík về VN đc mấy chỗ nhập, GT năm ngoái VN mình làm gì có !!! Chả bík năm nay sao nữa ??

Chắc dòng VT50 bác phải đặt họ mới mang về!

phamhongson

Well-Known Member

Xin báo tin với các bác fan của Pana, không biết là vui hay buồn. Em vừa được Pana đổi cho 1 em P50U30V mới cứng thay cho em P50U20V em đã dùng được 11 tháng 20 ngày. Tức là chỉ còn tầm 10 ngày nữa là hét bảo hành. Em phát hiện màn có 1 vệt dọc nhìn rất tinh mới thấy. Nhân viên bảo hành đến chụp ảnh các loại rồi nói đây là lỗi panel, sẽ báo hãng đổi panel mới. Sau 1 tuần chờ đợi, em hỏi lại thì họ nói phải chờ hàng gửi từ nước ngoài nên lâu, khi nào có họ gọi. Em chỉ phàn nàn là thế mà bảo bảo hành trong 1 tuần đến 10 ngày. Họ nói nếu không thì em chịu thêm chi phí để họ đổi máy mới. Em mần thinh nói tùy các chú. Hôm nay là ngaỳ thứ 9, em nhận được điện thoại và phi đến nơi bảo hành thì đã thấy 1 em P50U30V mới cứng (Made in Thailand 01/2012), liền phi về tháo ngay em cũ ra đổi, free hoàn toàn, quá đã. Có đièu nó thu mất phiếu BH của em mới này.
Báo tin cho anh em để mwngf cho em nhé.

duynguyenbrvt

Chào các Bác, hôm qua em đã hỏi nhưng kg có Bác nào trả lời nên hôm nay hỏi lại, em là lính mới tò te có chút vấn đề về TV Plasma pana xin các Bác chỉ giáo.
Em muốn rinh em P50ST30 giá khoảng 30T nhưng có một chút lăn tăn về điện năng tiêu thụ định mức là 425w, trong khi em P50U30K giá hơn 22T nhưng điện năng tiêu thụ định mức là 320w. Vậy các Bác cho Em hỏi:
- Có phải P50ST30 là 3D nên tốn điện nhiều hơn P50U30K?
- Điện năng định mức như em P50ST là 425w có đồng nghĩa với tiêu thụ định mức là 425w hay chỉ khi 3D mới hao tốn như vậy?
- Tính năng 2 em này khác nhau nhiều kg?- Theo các Bác mình nên chọn Em nào?
- Nhu cầu: Truyền hình cáp SCTV: 70% chủ yếu đá bóng, xem phim: 30%.
- Nên cưới ngay bây giờ hay phải kìm hãm sự sung sướng chờ khuyến mãi dịp 30/4; 1/5 mà kg biết có khuyến mãi kg?
Mong các Bác chỉ giáo giúp, Cám ơn các Bác trước.

Bên trên