Fan's Plasma Panasonic!!!

stormld

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Nhà em vừa sửa xong vụ này, mất 2tr và gần 1 tháng chờ đợi.Đồng chí sửa chữa của hãng bảo là đợt này chính sách bảo hành của PANA ko đc tốt vì năm nay doanh số giảm ít người dùng.Bị hỏng 1 cái main góc bên trái, đặt hàng từ HCM ra thay mất gần 3 tuần, đồng chí đó cũng bảo may là có hàng chuyển ra để thay, nếu ko cũng chịu luôn.
Đánh giá NV sửa chữa của hãng PANA ngon, nhưng đồ để thay hiện tại đợi hơi lâu, các bác nên cân nhắc.

Hic, các bác giúp em với, 50U20V của em mua cuối năm 2010, tối qua xem xong tắt bằng đk thấy đèn đỏ tự dưng nháy, thấy khác thường ra tắt đi bật lại thì ko thấy lên hình mà chỉ nháy đèn đỏ, sáng nay vẫn vậy.Ko hiểu có phải lỗi phải đi bảo hành không các bác nhỉ, sáng ra tìm lại phiếu bảo hành mãi chả thấy, hic.
Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với, hình như dòng này bảo hành 3 năm đúng ko ợ, em mua của EBEST.
Tks các bác !

nhungsieunhan9x

Active Member

Bên em còn 3 con 46U30 mới. Bác nào có nhu cầu xem THC vs HD thì ngó qua dòng này bên em nhé. Số lượng có hạn ạ. Mong cả nhà ủng hộ. Thân. >:D<

tbmc

Member

Em nhung pm cho cái giá em nó nhé. Đang quan tâm hi vọng giá tốt

nhungsieunhan9x

Active Member

Em nhung pm cho cái giá em nó nhé. Đang quan tâm hi vọng giá tốt

Em này giá tốt nhất là 14tr7 anh ạ. Anh có ý định xúc đừng chần chừ nhé. Vì có lẽ nó ko sản xuất nữa đâu ạ. Bên em còn ít hàng quá nên muốn để cho aE HD thôi ạ. Thân!!

neo8x

Well-Known Member
THÔNG BÁO!
(Xin phép bác Vinagoh nhé)
Đã từ lâu nhiều anh em chơi PlasPana Hà Nội muốn có 1 lần xa bàn phím để gặp nhau, giao lưu, học hỏi kinh nghiệm sử dụng PlasPana. Nhưng cuối năm ai cũng bận rộn.
Hôm nay mình đầu têu dự kiến cho buổi gặp mặt này:
Thời gian: Khoảng từ 9g30 ngày thứ Bảy 02/02/2013.
Chương trình: Có thể ghé thăm gian trưng bày của Pana ở Nguyễn Phong Sắc; giao lưu tất niên; trao đổi kinh nghiệm...
Kinh phí: Do đây là buổi gặp mặt đầu tiên và hoàn toàn tự nguyện, không theo hội hè nào, nên kinh phí sẽ Campuchia. (căn cứ số người tham gia sẽ có dự kiến sau). Mình có thể ủng hộ được khoản đồ uống: Rượu, nước...
Đăng ký: Bác nào tham gia được thì cung cấp vào PM cho mình Tên, số đt...
Đến ngày 27/01/2013 mình sẽ chốt lại và thông báo trên 4r này.
Rất mong các anh em nhiệt tình tham gia.

Trân trọng kính mời bạn palinhd, phamhongson và các bạn khác có cùng quan tâm đến PlasPana tham gia cùng anh em PlasPana Hà Nội!
Tiếc quá e ở HP muốn tham gia để học hỏi kinh nghiệm của các bác quá mà đường xá xa xôi

kero2005

Active Member

cho mình hỏi là cái tv 32c50v thấy nó phiên bản phần mềm, vậy nó có thể cập nhật FW để đọc thêm các định dạng khác như flv dc ko, ko biết hãng pana có hỗ trợ cập nhật fw ko nhỉ

1100

Member

Bên em còn 3 con 46U30 mới. Bác nào có nhu cầu xem THC vs HD thì ngó qua dòng này bên em nhé. Số lượng có hạn ạ. Mong cả nhà ủng hộ. Thân. >:D<

Em này giá tốt nhất là 14tr7 anh ạ. Anh có ý định xúc đừng chần chừ nhé. Vì có lẽ nó ko sản xuất nữa đâu ạ. Bên em còn ít hàng quá nên muốn để cho aE HD thôi ạ. Thân!!
Lại thêm 100k hả e ?

vnmaths

Member

Bác nào ở SG muốn mua 50XT50 thì Chợ Lớn đang khuyến mãi 16,99 tr, tặng 1 kính. Còn ở Homeone (trong toà nhà vincom) thì đang bán 42ST30 giá rẻ bất ngờ: 9,9 tr.

Minhsur

Banned
THÔNG BÁO!
(Xin phép bác Vinagoh nhé)
Đã từ lâu nhiều anh em chơi PlasPana Hà Nội muốn có 1 lần xa bàn phím để gặp nhau, giao lưu, học hỏi kinh nghiệm sử dụng PlasPana. Nhưng cuối năm ai cũng bận rộn.
Hôm nay mình đầu têu dự kiến cho buổi gặp mặt này:
Thời gian: Khoảng từ 9g30 ngày thứ Bảy 02/02/2013.
Chương trình: Có thể ghé thăm gian trưng bày của Pana ở Nguyễn Phong Sắc; giao lưu tất niên; trao đổi kinh nghiệm...
Kinh phí: Do đây là buổi gặp mặt đầu tiên và hoàn toàn tự nguyện, không theo hội hè nào, nên kinh phí sẽ Campuchia. (căn cứ số người tham gia sẽ có dự kiến sau). Mình có thể ủng hộ được khoản đồ uống: Rượu, nước...
Đăng ký: Bác nào tham gia được thì cung cấp vào PM cho mình Tên, số đt...
Đến ngày 27/01/2013 mình sẽ chốt lại và thông báo trên 4r này.
Rất mong các anh em nhiệt tình tham gia.

Trân trọng kính mời bạn palinhd, phamhongson và các bạn khác có cùng quan tâm đến PlasPana tham gia cùng anh em PlasPana Hà Nội!

..............................................

Haxen

Well-Known Member
Không, không, kính mời tất cả các bác có cùng quan tâm tới PlasPana. Các bác ở xa mà đi dự được thì vô cùng quý hóa. Bác Palinhd ở Quảng Ninh đã đăng ký đầu tiên rồi đó.
Bác ơi tiếc là bác chỉ quan tâm tới Plasma Pana, chứ nếu hãng khác thì hay, e dang xài Plasma của Sony từ 2006 đến giờ mà chưa hư

titon1702

Member
Em có ngân sách khoản 6,7tr thôi. Nhờ các bác tư vấn giúp em:
1/Có nên mua plasma ko?
2/Trong tầm tiền này có plasma nào của pana ko?
Cám ơn các bác ^^

Vanqp

Active Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Em có ngân sách khoản 6,7tr thôi. Nhờ các bác tư vấn giúp em:
1/Có nên mua plasma ko?
2/Trong tầm tiền này có plasma nào của pana ko?
Cám ơn các bác ^^

Mình mạn phép trả nhời trước!
1/ Nên hay không thì bạn tự đánh giá xem nhu cầu của mình là cần những gì, để một sản phẩm có thể đáp ứng được, trong diễn đàn này có rất nhiều bài viết về plasma, Led... bạn có thể tham khảo thêm. Sau đó mới có thể quyết định loại nào.
2/ Với khoảng 6,7tr, bạn không thể mua được cái Plasma Pana nào hết, nếu thêm khoảng hơn 3tr nữa thì có plasma SS

batthanhdanh007

Chào các bác, em ma mới, sau một thời gian tìm hiểu cũng tính rước 1 em Plasma Pana về nhà để xem Tết này. Kinh tế em hơi eo hẹp khoảng 15tr.

Em đang nhắm con này: PLASMA PANASONIC 46" TH-P46U30V mà nghe bảo dòng U của Plasma không nên mua vì nó bị lỗi gì đó

Thế là lại nghía em này : TIVI PLASMA 3D PANASONIC TH-P50XT50V, nhưng nó không full HD nên cũng hơi không ưng lắm.

Mong các bác tư vấn giúp, em cảm ơn

nhungsieunhan9x

Active Member

Chào các bác, em ma mới, sau một thời gian tìm hiểu cũng tính rước 1 em Plasma Pana về nhà để xem Tết này. Kinh tế em hơi eo hẹp khoảng 15tr.

Em đang nhắm con này: PLASMA PANASONIC 46" TH-P46U30V mà nghe bảo dòng U của Plasma không nên mua vì nó bị lỗi gì đó

Thế là lại nghía em này : TIVI PLASMA 3D PANASONIC TH-P50XT50V, nhưng nó không full HD nên cũng hơi không ưng lắm.

Mong các bác tư vấn giúp, em cảm ơn
XT là dòng mới năm 2012 còn U30 là dòng 2011. Nhưng nếu để xem HD thì còn U30 xem đẹp hơn vì độ phân giải cao hơn dòng XT, nhưng thiết kế của XT50 đẹp hơn 46u30 nhiều đó ạ. Còn lỗi thì cái gì cũng lỗi ạ, kể cả tivi vài trăm triệu lẫn loa đài vài tỉ cũng vẫn bị lỗi như thường. Đồ điện tử là hên xui mà bác. Tùy bác lựa chọn thôi ạ

batthanhdanh007

XT là dòng mới năm 2012 còn U30 là dòng 2011. Nhưng nếu để xem HD thì còn U30 xem đẹp hơn vì độ phân giải cao hơn dòng XT, nhưng thiết kế của XT50 đẹp hơn 46u30 nhiều đó ạ. Còn lỗi thì cái gì cũng lỗi ạ, kể cả tivi vài trăm triệu lẫn loa đài vài tỉ cũng vẫn bị lỗi như thường. Đồ điện tử là hên xui mà bác. Tùy bác lựa chọn thôi ạ

Dà cảm ơn bác Nhung sju nhưn GAO ^^!. Mà các bác cho em hỏi, nghe nói tivi khoảng 50 inch đổ lại thì xem HD với full HD không phân biệt được (trừ phi dí sát mắt vào). Có thật không ạ ? Nếu vậy thì em múc con Pana XT 50inch về xem cho nó to, to hơn được 4inch so với 46U, nhìn vào cho nó hoành hệ hệ

Các bác tư vấn giúp em tý, nào mời mời

akiddemon

đầu tư 1 con pana rẻ nhất để xem avg tốt nhất tầm bao nhiêu các bác nhỉ :D

vinagoh

Well-Known Member

Dà cảm ơn bác Nhung sju nhưn GAO ^^!. Mà các bác cho em hỏi, nghe nói tivi khoảng 50 inch đổ lại thì xem HD với full HD không phân biệt được (trừ phi dí sát mắt vào). Có thật không ạ ? Nếu vậy thì em múc con Pana XT 50inch về xem cho nó to, to hơn được 4inch so với 46U, nhìn vào cho nó hoành hệ hệ

Các bác tư vấn giúp em tý, nào mời mời

Nếu xem ở khoảng cách trên 3m thì cũng same same thôi Bạn à! Đặc biệt nếu xem source BD thì hình ảnh đẹp và sâu, sân khấu như rộng hẳn ra (asia 70)...... O:)
Nhưng chắc chắn màn hình FullHD thì xem rỏ hơn ReadHD nếu dùng source FullHD.

đầu tư 1 con pana rẻ nhất để xem avg tốt nhất tầm bao nhiêu các bác nhỉ :D

Cũng từ 12tr --> 55tr++ đấy Bác. :-??

Bên trên