Fan's Plasma Panasonic!!!

loihue

Member
Không, không, kính mời tất cả các bác có cùng quan tâm tới PlasPana. Các bác ở xa mà đi dự được thì vô cùng quý hóa. Bác Palinhd ở Quảng Ninh đã đăng ký đầu tiên rồi đó.

tiếc quá .E đợt này bận quá ko tham gia cùng các bác đc .khi nào có đk dứt khoát E sẽ vào hội bác nhé !

xinghieng

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Theo em biết thì X20V chỉ support wifi, bác muốn bắt được phải cắm usb.. Mấy đời cao hơn mới có build in wifi.. :)

batthanhdanh007

Nếu xem ở khoảng cách trên 3m thì cũng same same thôi Bạn à! Đặc biệt nếu xem source BD thì hình ảnh đẹp và sâu, sân khấu như rộng hẳn ra (asia 70)...... O:)
Nhưng chắc chắn màn hình FullHD thì xem rỏ hơn ReadHD nếu dùng source FullHD.

Cảm ơn các bác tư vấn, em đã múc con PlasPana 50XT50V rồi - 16tr9, đúng là đáng đồng tiền bát gạo.

Xem HD hình ảnh sâu và sắc nét lắm các bác ạ :), truyền hình cáp thì nói chung cũng tạm vì tín hiệu đầu vào không cao nên dĩ nhiên ko đòi hòi được.

Xem xong đi so sánh với con LED Sony 50" nhà hàng xóm, thì thấy đúng là nếu xem ở khoảng cách 2.5m-3m HD ready với full HD chả khác tý tẹo nào (hay mắt em kém nhỉ ?). Lựa chọn Plas pana thật là sáng suốt

Cảm ơn Plasma Panasonic FanClub :)bravo:):)bravo:):)bravo:)

digikni

Well-Known Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Mình mới mua 01 chiếc TV Panasonic Plasma 50UT50V nhưng chưa biết căn chỉnh thể nào cho tôi ưu. Nếu anh em nào biết làm ơn hướng dẫn giúp. Xin cảm ơn nhiều.

bác thử cân chỉnh theo đề nghị của trang này thử xem

Panasonic TC-P50UT50 Picture Settings Calibrations TC-P55UT50, UT50 also (TC-P42UT50, TC-P60UT50)
Mã:
Picture Mode: 	Custom
Contrast: 	79
Brightness: 	63
Color: 	49
Sharpness: 	15
Tint: 	0
Color Temp: 	Warm 2
CATS: 	OFF
Mosquito NR: 	OFF
Motion Smoother: 	OFF
Black Level: 	Light
24P Direct In: 	60Hz

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cảm ơn các bác tư vấn, em đã múc con PlasPana 50XT50V rồi - 16tr9, đúng là đáng đồng tiền bát gạo.

Xem HD hình ảnh sâu và sắc nét lắm các bác ạ :), truyền hình cáp thì nói chung cũng tạm vì tín hiệu đầu vào không cao nên dĩ nhiên ko đòi hòi được.

Xem xong đi so sánh với con LED Sony 50" nhà hàng xóm, thì thấy đúng là nếu xem ở khoảng cách 2.5m-3m HD ready với full HD chả khác tý tẹo nào (hay mắt em kém nhỉ ?). Lựa chọn Plas pana thật là sáng suốt

Cảm ơn Plasma Panasonic FanClub :)bravo:):)bravo:):)bravo:)

Lúc em nó đang mới bạn nhớ căn chỉnh ở mức trung bình, xem chế độ chuẩn thôi, khoảng nửa tháng sau căn chỉnh lại. Cá nhân mình thấy càng dùng plasPana càng cho ra hình ảnh đẹp.

khoaifeat

Active Member
đợt rồi cuối năm bận rộn, hết hôm nay em em nghỉ do xin nghỉ Tết sớm 1 ngày, vào chúc ae Fans Plasma Pana năm mới ngày càng thêm yêu quý và thỏa mãn sự lựa chọn của mình nhé!

boyhcmc

Member

Mình đang ở SG, cần mua gấp 1 con Plasma Panasonic 42 inch hay 46 inch, anh em nào bít ở đâu có hàng thì pm mình gấp ! Xin cảm ơn !

Chỉnh sửa lần cuối:

boyhcmc

Member

Mình đang ở SG, cần mua gấp 1 con Plasma Panasonic 42 inch hay 46 inch, anh em nào bít ở đâu có hàng thì pm mình gấp ! Xin cảm ơn !

Chỉnh sửa lần cuối:

boyhcmc

Member

Bác nào ở SG muốn mua 50XT50 thì Chợ Lớn đang khuyến mãi 16,99 tr, tặng 1 kính. Còn ở Homeone (trong toà nhà vincom) thì đang bán 42ST30 giá rẻ bất ngờ: 9,9 tr.

Vincome chỗ nào thế bác em đang cần mua gấp lắm ạ

boyhcmc

Member

Tìm khắp cái SG ko còn chỗ nào bán Plasma Pana 42 & 46 hết hix mí cái 50 to wa để ko vừa nhà mình, có bác nào bít chỗ nào thì giúp e vs

fallengt

Vài tuần rồi vừa BH panasonic có xuống nhà xem qua cái con ST50 ở nhà bị lỗi panel (nhẹ) hiển thị màu ko đều, do lúc mua ko kiểm tra kĩ. Mở mấy file video test có nền xám xám thì mới thấy rõ đc:

Đúng nhẽ thì nền là 1 màu xám đều nhưng con của mình nó lại hơi đỏ ở giữa, xem HD thì rất hiếm phát hiện, chỉ dùng nhiều thì thi thoảng mới hơi để ý. Gọi BH cho anh Pana thì phải hẹn tới hẹn lui, không thể linh động giờ giấc nên nhiều khi cuối tuần đang làm vẫn phải chạy về sớm cho kịp giờ hẹn, nhưng đến đây còn nhiều trò hài hước hơn.

Nv tới nhà mình giải thích hiện tượng, anh nv cũng có lấy máy ảnh ra chụp lại để xác minh. Sau đó mở menu ẩn trong máy chạy phông nền kiểm tra màn hình, nhưng có điều phông nên của con ST50 toàn những phông nền trắng với xanh đỏ, xanh lá, rất sáng nên không thể nhìn thấy vệt đỏ mờ đó. Mình có bảo là cái file phim đó cũng là dùng để kiểm tra màn hình tốt hoàn toàn ko có vấn đề, nó lấy từ đĩa AVS HD709 trên mạng ( con này thì rất nhiều người dùng), nên yêu cầu nv giải thích tại sao có vệt đỏ. Anh này thì toàn nói những lý do vớ vẩn như:
+ Tại nguồn phát - Video đó chép vào USB cắm vào TV hay cắm vào laptop chiếu lên TV đều bị y chang, chả hiểu nguồn phát có vấn đề gì.
+ Tại video không chuẩn - Mình có nói là video chiếu lên TV hay màn hình khác chắn chắn là không bị vệt đỏ như vậy, chỉ có thể do TV thì nv lại trả lời do độ phân giải màn hình khác nhau, do khác kích cỡ vân vân. Từ đó đền giờ mới nghe lý do kiểu này.

Do không đồng ý với cách giải thích trên nên có yêu cầu anh nv đem file video của mình về chiếu trên 1 con ST50 khác của hãng , nếu vẫn bị vệt đỏ y như trên thì coi như đây là lỗi chấp nhận được. Anh ta cũng đồng ý giải pháp này và bảo mình đợi sau vài ngày sẽ có câu trả lời( mà đoạn này thấy giống đánh bài chuồn hơn).
Lại đợi cả tuần vẫn không thấy ai nói gì, lại tiếp tục gọi lên tổng đài hỏi, đến đây mới biết là nv đã báo cáo về hãng lỗi này là bị "nhiễu tín hiệu do nguồn phát" và không cần sửa chữa(wtf??).

Mặc dù đây chỉ là 1 cái lỗi panel nhẹ, nếu miễng cưỡng thì vấn chấp nhận được, do xem HD bt và rất khó để thấy cái lỗi trên, nhưng do cũng hơi cầu toàn và cái vệt đó cũng chiếm 1/3 màn hình, điều này dẫn đến màu sắc ở chỗ này hiện thị có thể không chính xác. Ban đầu cũng chỉ định gọi hãng xuống xem phải lỗi vẫn ở mức cho phép không? Nếu đúng vậy thì để xem cũng được, nhưng cách trả lời của NV làm mình buồn cười quá + thêm việc tự ý xác minh với hãng dù chưa có sự đồng ý của khách hàng nên giờ quyết định làm cho rõ luôn :)

Mà dù sao thì vụ này chắc qua tết tính tiếp.

Tiện thể up luôn mấy file video mà dùng đã để test xem màn hình có đều màu không, ai cần cứ dl về kiểm tra.

11 Step Grayscale.zip

Minhsur

Banned
@fallengt:
Ăn tết xong tính tiếp bác ạ. Mình cực ghét những thằng NV tác trách và ngu dốt như thế.
Đúng ra không biết rõ lý do phải báo cáo về hãng đúng thực tế sp để hãng còn biết mà có hướng xử lý. Những thắng NV chỉ biết đổ lỗi cho khách hàng chỉ đáng cho đi bốc sh...

osiric

Well-Known Member

To fallengt : đấy là do các hãng điện tử ko coi trọng thị trường Việt Nam cho lắm nên thành ra vấn đề bảo hành bả tỏi chưa được tốt, còn thằng NV chỉ làm theo những gì cấp trên chỉ đạo thôi bác à nên bác thông cảm cho mấy chú NV
Qua tết bác làm phát nữa xem nhé

Em cũng cũng tính quất 1 em Plasma pana

fallengt

Nếu chú NV đó gọi điện báo tôi 1 tiếng thì không có gì để nói, đằng này hứa hẹn sẽ về kiểm tra lại xong rồi im luôn. Nếu không gọi điện lên tổng đài lần 2 chắc tôi còn ngồi ngóng dài cổ nữa kìa.

Vài bữa trước, khâu chăm sóc khách hàng có điện hỏi tình trạng TV, lúc đó ko để ý nên mình cũng chỉ giải thích qua loa là TV hoạt động 90% bt, kỹ thuật sẽ đến kiểm tra lại. Giờ hóa ra lúc đó là nv đã báo về hãng là bảo hành tốt rồi 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên