Fan's Plasma Panasonic!!!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Chuyện con ST50 của em mấy page trước nói thì hôm qua hãng đã xách xe xuống đem em nó về để kiểm tra. Em nó thì tấm nền chỉ hơi bị vệt đỏ rất mờ, xem bình thường rất khó phát hiện, lúc trước nv BH xuống xem xét thì cũng nói lỗi này ko sao nhưng do hơi kén chọn tý nên vẫn bảo họ về xem kỹ lại. Cuối cùng thì trung tâm BH cũng chỉ chấp nhận là mang nó về hãng để họ xem lỗi chứ còn TT BH ủy quyền thì bó tay.

Mà hôm xách xe đem đi ko thèm đóng thùng tử tế nữa chứ, cứ thế đặt lên chắc sợ đóng thùng mất thời gian, xe đợi lâu . Giờ chỉ biết hi vọng chuyến này em nó về lành lặn :-<
Phải thế chứ bác.

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Bác chỉ mình vài chiêu nhé, vụ này mình kém quá. :))
đàn anh mà chiệu thì các em chết quá...;))
Ok. Mời mod ra HN. Mình đi mua hàng, xem hàng mà bị chửi thì đích thị đó là những chỗ bán hàng đểu.
Đầy cửa hàng, siêu thị có uy tín cứ vào đấy mà xem. Xem rồi thử, có ai kêu ca gì đâu.

phải như anh mới được chứ, thì mấy tiệm kia chết hết nuôn?buôn bán phải rõ ràng đúng không anh ?:>

trienchieu12

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bác cho em hỏi nhà em dùng cái TH-P42A20V, trước khi mua thấy trên này ca tụng em này dữ quá nên khiêng về, xem HD thì ok, nhưng xem THC thì tệ thật, ko nét, hơi bị nhiều. Em cắn răng nâng cấp tín hiệu lên truyền hình HD của VCTV thì các kênh HD ok, nhưng các kênh SD ko bị nhiễu nữa mà thay vào đó là hình mờ mờ, xem tivi mà cứ như người mới ngủ dậy nhìn màn hình, khó chịu lắm. Vậy thì nguyên nhân là sao hở các bác ( Nhà em cũng đang dùng 1 con pana P42X10S, cắm con này vào thì ngon, nhưng cắm con P42A20V thì chán hẳn)

simplazavn

Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bác cho em hỏi nhà em dùng cái TH-P42A20V, trước khi mua thấy trên này ca tụng em này dữ quá nên khiêng về, xem HD thì ok, nhưng xem THC thì tệ thật, ko nét, hơi bị nhiều. Em cắn răng nâng cấp tín hiệu lên truyền hình HD của VCTV thì các kênh HD ok, nhưng các kênh SD ko bị nhiễu nữa mà thay vào đó là hình mờ mờ, xem tivi mà cứ như người mới ngủ dậy nhìn màn hình, khó chịu lắm. Vậy thì nguyên nhân là sao hở các bác ( Nhà em cũng đang dùng 1 con pana P42X10S, cắm con này vào thì ngon, nhưng cắm con P42A20V thì chán hẳn)
E dự là cáp có muốn hơn cũng chả đc.

Minhsur

Banned
Lâu lâu 4R của ta ít hình ảnh quá, độc chữ là chữ.
Cho mình khoe cái ảnh sắp xếp lại bộ HT đợt trước Tết tý nhé:

freeman1

Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Lâu lâu 4R của ta ít hình ảnh quá, độc chữ là chữ.
Cho mình khoe cái ảnh sắp xếp lại bộ HT đợt trước Tết tý nhé:

Đẹp quá bác minhsur ơi! nhìn gọn gàng ngăn nắp. Ước mơ của em bao giờ mới đc như của bác đây:(

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Đẹp quá bác minhsur ơi! nhìn gọn gàng ngăn nắp. Ước mơ của em bao giờ mới đc như của bác đây:(

Thanks bạn. Tất cả cái đẹp của bức ảnh này đều là do VT50 mang lại. Thực sự là đang xem HD với em này thì chỉ có cách là xem đến hết, khó dứt ra được.

cottu

Member

Bác treo tivi, để loa center lên kệ, ngang với loa front, xem phim hiệu ứng sẽ hay hơn ạh,

phamhongson

Well-Known Member

Hóa ra bác hay hát kok. Có điều cái loa center bé quá và để quá thấp. Em đầu tien cũng để như bác, sau đó DIY caí khung để đưa sát TV vào tường, khoảng cách giữa TV và mặt kệ vừa đủ chiều cao cho center. Hôm nào rảnh em sẽ up hình, chỏ sợ bác mod bắt phải chuyển sang mục hàng mẫu thôi.

vinagoh

Well-Known Member

Đúng là treo cái TV và đưa con center lên kệ là chuẩn đấy bác Minhsur ạ!

xmendn

Xin chào cả nhà, em là một newbie của HDVN đồng thời cũng là 1 fan của Plasma Pana, rất vui được giao lưu học hỏi kinh nghiệm cùng mọi người..!!

Số là Em cũng vừa tậu 1 chiếc P50XT50V (ghiền Plas Pana quá \m/) do kinh phí có hạn ko với được em UT50V, nhưng khi dùng em XT50V thấy cũng rất mely rồi.. ^^

Mới sử dụng thôi nhưng điều làm em hài lòng nhất ở Plas Pana là hiệu năng trên giá thành khá cao và màn hình to (50') xem đã mắt giống như trong rạp chiếu phim ấy..^^!!
Còn nhiều tính năng nữa em chưa khám phá hết mong anh em chỉ bảo thêm cho newbie về cách tinh chỉnh hình ảnh, chế độ sử dụng sao cho tránh hiện tượng lưu hình ah @-)..!!

Xin chân thành cảm ơn tất cả anh em..!!

Vì ngôi nhà chung Plasma Pana ngày một phát triển..!!\m/

manhhuy8x

Active Member

Xin chào cả nhà, em là một newbie của HDVN đồng thời cũng là 1 fan của Plasma Pana, rất vui được giao lưu học hỏi kinh nghiệm cùng mọi người..!!

Số là Em cũng vừa tậu 1 chiếc P50XT50V (ghiền Plas Pana quá \m/) do kinh phí có hạn ko với được em UT50V, nhưng khi dùng em XT50V thấy cũng rất mely rồi.. ^^

Mới sử dụng thôi nhưng điều làm em hài lòng nhất ở Plas Pana là hiệu năng trên giá thành khá cao và màn hình to (50') xem đã mắt giống như trong rạp chiếu phim ấy..^^!!
Còn nhiều tính năng nữa em chưa khám phá hết mong anh em chỉ bảo thêm cho newbie về cách tinh chỉnh hình ảnh, chế độ sử dụng sao cho tránh hiện tượng lưu hình ah @-)..!!

Chúc mừng bác gia nhập đại gia đình Panasonic . Kính bác 1 ly ~O)

Minhsur

Banned

Lưu ý đầu tiên là bạn nên xem ở chế độ chuẩn, mọi thông số để ở mức trung bình, riêng chế độ tương phản để khoảng 70-80. Sau 1 tháng tính tiếp.
Vào cài đặt hình ảnh có phần cài đặt nâng cao, ở đó có mục thanh cuộn. Vài ba ngày 1 lần, bấm cho thanh cuộn chạy khoảng 5 phút.

vinagoh

Well-Known Member

Lưu ý đầu tiên là bạn nên xem ở chế độ chuẩn, mọi thông số để ở mức trung bình, riêng chế độ tương phản để khoảng 70-80. Sau 1 tháng tính tiếp.
Vào cài đặt hình ảnh có phần cài đặt nâng cao, ở đó có mục thanh cuộn. Vài ba ngày 1 lần, bấm cho thanh cuộn chạy khoảng 5 phút.

Đây là phương pháp "chạy rà" cho dòng plasma, sau thời gian tầm 3 tháng thì vấn đề lưu hình gần như giảm hẳn.

ranchu

Con này 50" mà độ phân giải kém quá, sao bác không cố tí xíu nữa mua luôn ST cho có full-HD luôn.
Mà các dòng plasma pana 50 ST UT ở SG ở đâu có hàng thể các bác ? Ng Kim, Phan Khang chẳng thấy bán dòng plasma pana nữa rồi.

Bên trên