Fan's Plasma Panasonic!!!

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

@phamhongson: Chia buồn cùng Bác!
Không biết trùng lặp hay xui mà chỉ riêng Bác mà dính tới 4 con thì......pó tay. ^:)^
Vụ này Pana phải "làm đẹp" mong mới xong đây. :)

Các bác ạ, giờ em đang phân vân. Mua VT50 55" giá 39 củ chính hãng hay treo mõm hi vọng trong vô vọng là VN có bán 55ST60? Hay là quay qua xúc SS F8000 51" giá 37 củ (Thiên Hoà đăng, ko biết còn hàng ko). Bác nào mà biết chỗ nào có bán ST50 thì chỉ em với ạ :((

phamhongson

Well-Known Member

@phamhongson: Chia buồn cùng Bác!
Không biết trùng lặp hay xui mà chỉ riêng Bác mà dính tới 4 con thì......pó tay. ^:)^
Vụ này Pana phải "làm đẹp" mong mới xong đây. :)

Lần này em chán thật, vùa hom cúng rằm khấn cho nó ngon lành để 2 tháng nữa hết BH em mới xé các nilon mặt máy, khấn xong buổi sáng buổi tối nó sinh bệnh. 3 con em sử dung cho phòng xem với 3 lần nâng cấp. Cái đầu tiên dùng với dàu phát M880 và laptop Dell, cái thứ 2 dùng với HTPC đời main G41, còn cái vừa rồi dùng với HTPC đời main H77, kể cả phần nghe cũng nâng cấp từ Sony 555ES lên Pion D10EX. Không biết lần này thế nào. Không biết có chuyện hãng dùng hàng referbished để đổi cho khách hàng khi BH không vì em nhớ cái đầu tiên đề can ghi SX tháng 12 thì phiếu BH ghi tháng 1, còn con này đề can ghi SX tháng 5/2012 nhưng phiếu BH ghi tháng 10/2012. Cám ơn bác đã chia xẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

taczanx

Chẹp, em định oder 1 con P60ST60 ở bên kia về mà thế này thì ghê răng quá nhỉ. Vì xác định là mua bên kia về là ko có bảo hành.

tungbung

Active Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bác ạ, giờ em đang phân vân. Mua VT50 55" giá 39 củ chính hãng hay treo mõm hi vọng trong vô vọng là VN có bán 55ST60? Hay là quay qua xúc SS F8000 51" giá 37 củ (Thiên Hoà đăng, ko biết còn hàng ko). Bác nào mà biết chỗ nào có bán ST50 thì chỉ em với ạ :((

Mình đang chờ cụ Plasma panaswonic 55ST60 mõi cả cổ mà chưa thấy cửa hàng nào nhập về. Bọn pân tệ thật.

manhhuy8x

Active Member

Mình đang chờ cụ Plasma panaswonic 55ST60 mõi cả cổ mà chưa thấy cửa hàng nào nhập về. Bọn pân tệ thật.

Hàng Pana về thì nhỏ giọt như "Cafe Phin" bác ơi, mà nếu có hàng về thì giá cũng trên trời thôi à :)

glare

Member
Dùng hàng " hịn " nó mệt nhở :) Em chơi 4 con 43'' trong quán cafe chạy tẹt từ lúc mở cửa đến lúc đóng cửa mà mấy năm nó chả sao :D đang tăm tia 1 con 50'' để thay con 43'' cũ trong phòng ngủ mà chả thấy con nào full HD :( 3D thì lại hơi quá budget. Các bác guide cho em con nào 50'' loanh quanh 20 củ với ạ !!! ( Em ở HN )

love HD

Member

đúng là tụi Pana càng ngày càng chán, chờ hoài...mà đến cuối năm không thấy chắc chuyển qua LED quá

ldlbq

Member

Website của Panasonic Vietnam chỉ có 55VT60, 65ST60 va dòng XT, như vậy mình nghĩ sẽ không có 55ST60

bonghd

Active Member

Xin chia buồn với anh Phạm Hồng Sơn! Nhưng cũng may là vẫn còn trong thời gian bảo hành anh nhỉ! Em nghĩ mấy lần đổi hàng cho anh ...hic....hãng đưa hàng Refurbished nên mới thế! Mong lần này anh lấy tạm 55VT60 hoặc 65ST60 cũng được! Em đảm bảo là Brand new!

Minhsur

Banned

Bác phamhongson ơi. Bác không có duyên với pana rồi, thế này thì đen quá.
Hy vọng PanaVN đối xử với bác tử tế hơn. Chứ 1 năm mà hỏng tivi 4 lần thì điên lắm.
Hôm nọ VTV3HD trên K+HD bị lỗi mà em tưởng tivi lỗi.
Có gì bác thông tin cho anh em biết nhé.

phamhongson

Well-Known Member

Cám ơn các bác chia xẻ. Xin đính chính lại là 2 năm 3 con (50U20-50U30-50UT50) chứ không phải 1 năm 4 con.

Các bác tư vấn hộ em với. Có nên quất VT50 55" 39 củ không? Phòng em chỉ để vừa tồi đa 55", đang kết plasma mà giờ ko biết mua em nào fullHD @@. Hay SS E8000 51"?

Minhsur

Banned

Các bác tư vấn hộ em với. Có nên quất VT50 55" 39 củ không? Phòng em chỉ để vừa tồi đa 55", đang kết plasma mà giờ ko biết mua em nào fullHD @@. Hay SS E8000 51"?

Con vt50 này mà dưới 300g vẫn chơi tốt.
Nhưng mình mà có tiền và có nhu cầu tivi lúc này thì sẽ mua sony 60R550, 60" giá khoảng hơn 42t.

Minhsur

Banned

300g là gì vậy bác? Nhà em chỉ để được tối đa 55" thôi @@

Ý mình là nếu em nó đã được sử dụng (Trong gia đình hoặc bày demo ở cửa hàng) khoảng 300 giờ, thì vẫn có thể mua với giá 39 triệu. Tuy nhiên nếu mua bác phải làm rõ với bên bán chất lượng hàng hóa, thời gian bảo hành....

tuyen2068

Active Member

Nếu bác ở Saigon vào đây xem thử.
Hàng 2012 giờ phải kiểm tra cẩn thận vì ít có hàng mới 100% lắm.
Panasonic TH-P50ST50V Plasma 3D

ldlbq

Member

Mua 55VT50 đã qua sử dụng (demo) thì bạn không có được cái cảm giác (không kéo dài lâu) hào hứng của việc sử dụng hàng brandnew. Nhưng:

1/. Tiết kiệm được kha khá tiền mà vẫn có TV thuộc hàng đỉnh cao (với 39tr thì không bao giờ có thể mơ tới TV chất lượng cao đến vậy)

2/. Nếu TV vẫn được bảo hành đủ 12 tháng kể từ ngày bạn mua thì xem như thời gian bảo hành "dài hơn" TV brandnew: 12 tháng + thời gian TV đã sử dụng xem như TV đã được test (nếu TV bị hư hỏng trong thời gian đã sử dụng thì đã được thay thế -không phải là sửa chữa - linh kiện mới rồi). Cần phải kiểm tra ngày xuất xưởng của TV (trên phiếu bảo hành) từ tháng 08/2012 trở lại đây thì TV này mới được bảo hành đủ 12 tháng chính hãng chứ không nên tin vào cam kết của người bán vì Panasonic chỉ bảo hành không quá 24 tháng kể từ ngày xuất xưởng.

Cá nhân mình sẽ mua TV kiểu này nếu thỏa 2 điều kiện trên.

tuyen2068

Active Member

Mua 55VT50 đã qua sử dụng (demo) thì bạn không có được cái cảm giác (không kéo dài lâu) hào hứng của việc sử dụng hàng brandnew. Nhưng:

1/. Tiết kiệm được kha khá tiền mà vẫn có TV thuộc hàng đỉnh cao (với 39tr thì không bao giờ có thể mơ tới TV chất lượng cao đến vậy)

2/. Nếu TV vẫn được bảo hành đủ 12 tháng kể từ ngày bạn mua thì xem như thời gian bảo hành "dài hơn" TV brandnew: 12 tháng + thời gian TV đã sử dụng xem như TV đã được test (nếu TV bị hư hỏng trong thời gian đã sử dụng thì đã được thay thế -không phải là sửa chữa - linh kiện mới rồi). Cần phải kiểm tra ngày xuất xưởng của TV (trên phiếu bảo hành) từ tháng 08/2012 trở lại đây thì TV này mới được bảo hành đủ 12 tháng chính hãng chứ không nên tin vào cam kết của người bán vì Panasonic chỉ bảo hành không quá 24 tháng kể từ ngày xuất xưởng.

Cá nhân mình sẽ mua TV kiểu này nếu thỏa 2 điều kiện trên.

Có 2 lựa chọn :
- 55" VT50 giá 39 tr, hàng demo, cần kiểm tra tình trạng bên ngoài + thời gian sử dụng dài ngắn.
- 50" ST50 giá 29 tr, hàng mới, cũng cần kiểm tra thời gian sử dụng xem có đúng ?

Nếu VT50 còn ngon, ý em cũng chọn dòng này. VT50 hơn hẳn ST50, lại thêm 5".
Em đang xài ST50, chẳng qua không đủ sức đu theo dòng đỉnh của plasma. Chất lượng hình ảnh quá ngon.

Đời 2013 ít về và giá chát quá, tính năng không hơn nhiều lắm, chỉ được cái mới, yên tâm hơn.
Lưu ý các cửa hàng ở SG có thể trả giá một vài triệu được.

Bên trên