Fan's Plasma Panasonic!!!

phongem

Active Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

50'' mà ko full HD thì kể ra cũng ko thích lắm nhỉ. Nhà mình xem con 42X20 mà niều lúc vẫn thèm full :) Mình muốn kiếm con 50'' full HD, ko cần 3D mà ko có, chả lẽ lại quay sang LED :(

Mình muốn kiếm 1 em như bác trên, 50-55" ko quan trọng 3D hay ko! Các bác tư vấn hộ e nên mua hàng năm trc hay năm nay nhỉ???

quaxoai89

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

hix,e 46u30v nhà mềnh có hiện tượng bị lưu hình rồi,làm thế nào cho nó hết nhể các bác.

shrekvn

Bác ở đâu, Pico Hà Nội đang bán PlasmaPana 50X60V giá 12.960.000 đ. Mình nghĩ giá này ngon quá, chỉ có điều mua ở Pico thì phải cảnh giác kẻo bị lừa hàng demo.

Giá Pico: 55VT60: 61.990.000 đồng; 50X60: 12.960.000 đồng
Giá Topcare: 55VT60: 49.900.000 đồng; 50X60: 16.000.000 đồng; 55VT50: 42.200.000 đồng

Pico bán giá đó là phải thanh toán bằng thẻ BIDV visa gì đó. nếu ko thì 50X60 vẫn 14tr900

nhungsieunhan9x

Active Member

hix,e 46u30v nhà mềnh có hiện tượng bị lưu hình rồi,làm thế nào cho nó hết nhể các bác.

Bác tránh xem những ảnh tĩnh. Nên xem những kênh chuyển động nhanh. Vì plasma sử dụng ko chú ý rất dễ bị cháy và lưu hình. Mong cho TV bác bình an!!!

rainsg

Member

Bác tránh xem những ảnh tĩnh. Nên xem những kênh chuyển động nhanh. Vì plasma sử dụng ko chú ý rất dễ bị cháy và lưu hình. Mong cho TV bác bình an!!!

Ối giời, bạn nhungsieunhan9x phán một câu xanh rờn "rất dễ bị" như thế vào đây, ngay ổ của những ông thực tế đã đang xài plasma nhiều năm nay thì hơi bị liều đấy nhỉ.

Nihs

Member

Ối giời, bạn nhungsieunhan9x phán một câu xanh rờn "rất dễ bị" như thế vào đây, ngay ổ của những ông thực tế đã đang xài plasma nhiều năm nay thì hơi bị liều đấy nhỉ.

Phán thành "dễ bị" thì đúng hơn nhỉ :-t

rainsg

Member

Muốn biết có "dễ bị" hay "rất dễ bị" hay không thì bạn cứ vào topic cháy hình bên kia, xem những người đang trực tiếp dùng plasma mấy năm nay nói gì là biết ngay mà. Bên đây chắc mọi người chán vụ này quá rồi nên chẳng thèm nói.

nhungsieunhan9x

Active Member

Uk nhỉ. Mềnh hơi quá nhời. Đính chính là dễ bị thì đúng hơn. Hehe

quangvn1983

các bác cho em hỏi: mua tivi Plasma Vt30 (mẫu năm 2011) được kèm mấy kính ạ?

nam2178

Well-Known Member

Con plasma P42X20v của em mua đầu năm 2011 bị sét thăm viếng, thăng rồi các bác ạ :( . Thứ 6 tuần vừa rồi có mưa gió sấm sét, em không rút ổ điện (bao gồm đầu chảo, đầu HD, PC, Amply, em vẫn cắm điện liên tục từ trước tới nay) nhưng mỗi tv ra đi thôi. Em đã kiểm tra đầu chảo, vẫn bình thường, cổng HDMI không cháy. TV đã được mở ra để kiểm tra, các loại cầu chì không cháy, đo các linh kiện bo nguồn có vẻ ổn cả, chỉ có mấy cái ic bé tý ko đo được nên chưa biết, nên nghi hỏng bo khiển (thợ vườn dự thế):( . Em hỏi xem các bác có kinh nghiệm xem có phải hỏng bo khiển hay không, giá thay thế có đắt không? Thanks các bác đã quan tâm.

hoangtro

Member

các bác cho em xin các models plasma pana với vào trang chủ pana thấy có 3 mẫu

ldangquang

các bác cho em xin các models plasma pana với vào trang chủ pana thấy có 3 mẫu

Theo Panasonic Global thì thị trường Châu Á năm nay có Panasonic chỉ cung cấp 4 model, X có 50X60, S - 60S60, ST60 gồm 2 kích thước 60ST60 và 65ST60, cuối cùng là VT có 1 kích thước 65VT60
Tuy nhiên theo website Panasonic VN thì ko hiểu sao VN lại lòi ra 55VT60, Pana VN hình như cũng ko nhập dòng S về.

Thị trường Bắc Mỹ là đầy đủ nhất, từ X đến ZT với đủ kích cỡ từ 42 đến 65"

hoangtro

Member

Theo Panasonic Global thì thị trường Châu Á năm nay có Panasonic chỉ cung cấp 4 model, X có 50X60, S - 60S60, ST60 gồm 2 kích thước 60ST60 và 65ST60, cuối cùng là VT có 1 kích thước 65VT60
Tuy nhiên theo website Panasonic VN thì ko hiểu sao VN lại lòi ra 55VT60, Pana VN hình như cũng ko nhập dòng S về.

Thị trường Bắc Mỹ là đầy đủ nhất, từ X đến ZT với đủ kích cỡ từ 42 đến 65"

cám ơn bạn nhiều vì mình thấy các models 42 inch không có , vậy thì có thể mua những models này ở đâu vậy bạn . mình ở hà nội

bác nào giờ có kinh 3d của dòng plasma panasonic năm 2011 hoặc 2012 ko dùng bán cho em. kính hỏng càng tốt ạ ( giờ em đổi tivi bảo hành nên phải trả lại kính, trong khi kính em bán từ lâu rồi)

ranchu

Các bác chỉ em cách setting hình + màu sao cho ngon nhất với :D
Xài 2 năm nay em vẫn để mode Movie từ lúc mới mua tới giờ :D

Bên trên