Fan's Plasma Panasonic!!!

Em đang định mua plasma panasonic

Trong 2 con bên dưới các bác tư vấn e nào ngon cần mua, đang phân vân quá 0 biết đươg mò

1. 50VT30V hàng trưng bày 22.1t (không có kính 3D, chưa biết thời gian sử dụng bao lâu)

2. 50UT50 hàng mới (co 1kinh 3D, ...)

pkhaudio

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Công nghệ màn hình Plasma sắp tới sẽ bị khai tử thì topic này cũng bị khai tử luôn chứ (?) chứ nó bị khai tử rùi thì còn gì để 8 đây (?)

Nói zậy chứ tui là Fan Plasma đó nha

renhat

Well-Known Member

plasma thì không ai địch nổi với panasonic rùi!

bonghd

Active Member

Hello mấy bác, em mới mua con P50XT50V, kiểm tra thời gian sử dụng thấy khi là 178, count là 27 :-S

Vậy có mình thường ko nhỉ, thấy có bác mới đập hộp mà thời gian sử dụng với count cũng khá nhiều:

Bác vẫn kiếm ra Pana đời 2012 cơ à!? Với thời gian như vậy thì giá rẻ đi chút là ok, mà bác lấy bao nhiêu thế? Của bác như thế coi như đã chạy rà, yên tâm dùng!

Bác vào thớt này tham khảo thêm nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/60...51-panasonic-plasma-th-p50st50v-thoa-man.html

Chỉnh sửa lần cuối:

hoasinh

Member

các bác cho e hỏi con 50X60V nó có hỗ trợ âm thanh 5.1 qua HDplayer ko dậy??

hoasinh

Member

Bác dùng HDP mà cắm qua TV thì thưởng thức 5.1 làm sao mà hay được?!

mình dùng HDplayer kết nối với Receive rùi từ đó cắm qua tivi bác ah!!!mà nó cứ 2 loa phát hoài....lúc trước e sài con SS thì nó quánh ầm ầm!!

Minhsur

Banned

Mình nghĩ đã có AVR, HDP thì từ HDP đến AVR bằng HDMI, từ AVR lên tivi cũng bằng HDMI nhưng chủ yếu chỉ để lấy hình. Còn âm thanh thì từ AVR ra loa luôn. Loa của tivi có chức năng 5.1 thì cũng khó phân biệt hay và dở...

hoasinh

Member

Mình nghĩ đã có AVR, HDP thì từ HDP đến AVR bằng HDMI, từ AVR lên tivi cũng bằng HDMI nhưng chủ yếu chỉ để lấy hình. Còn âm thanh thì từ AVR ra loa luôn. Loa của tivi có chức năng 5.1 thì cũng khó phân biệt hay và dở...

ý mình là đã gắn theo cách của bác nói mà tivi vẫn ko ra được chức năng 5.1 nên mún nhờ a e có ai xài con này mà dùng giống như mình thì cho mình tham khảo ý kiến hoặc là các bác nào có nhiều kn thì tư vấn giùm mình!!

do_long_khach

Well-Known Member

Mắc mớ gì ở tv đâu bác, tv nó chỉ phát hình thôi, chuyện 5.1 gì đó là âm thanh cơ mà. Bác xem lại nguồn phim và cách set up/kết nối AVR và HDP

manaka

Bác vẫn kiếm ra Pana đời 2012 cơ à!? Với thời gian như vậy thì giá rẻ đi chút là ok, mà bác lấy bao nhiêu thế? Của bác như thế coi như đã chạy rà, yên tâm dùng!

Bác vào thớt này tham khảo thêm nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/60...51-panasonic-plasma-th-p50st50v-thoa-man.html
Thanks bác, vậy la yên tâm xài rồi.

Em mua 15tr9 ở PhanKhang bác ạ

ranchu

Rồi xong, lần thứ hai mình bị sọc màn hình.
Năm ngoái bị đã được hãng thay cho con mới, giờ lại bị tiếp.
Để ý thấy hình như tới mùa ẩm ướt là dễ bị, năm ngoái cũng tháng 10.
Thôi chia tay plasma từ đây các bác ợ, đẹp đến mấy mà mau hỏng thì cũng đành chịu.

vinagoh

Well-Known Member

Đúng là lỗi màn hình thì cũng khó sửa thật, toàn phải thay mới.......chia buồn cùng Bác.

Minhsur

Banned

Thì mua TV khác

Mua cái khác nói thì dễ. Nhưng tìm được cái chơi tốt như VT50 thì cũng mất hơn 40t... Lúc này nếu mà tivi hỏng thì rất ôi rồi (vì hay có duyên với tivi hỏng), lại phải chi thêm 40t thì mất mặt quá.

hoasinh

Member

Mua cái khác nói thì dễ. Nhưng tìm được cái chơi tốt như VT50 thì cũng mất hơn 40t... Lúc này nếu mà tivi hỏng thì rất ôi rồi (vì hay có duyên với tivi hỏng), lại phải chi thêm 40t thì mất mặt quá.

chỉ cầu mỗi ngày trôi qua như mỗi ngày!!!

Bên trên