Đánh giá Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

huskybeo

Ðề: Re: Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

Mặt sau thiết kế y chang Note 3 nên người ta tưởng nhầm Note 3 là đúng rồi :D

Òh, nhìn xa xa thấy giống thiệt đó, nhưng có điều là Note 3 bự hơn sao đó, cái này màn hình nhỏ hơn.

Minions

Mình cũng đang phân vân em này, nhưng mà bb đang giảm giá z10 còn có 6tr. Đắn đo phết.... :3

BB dùng để khè dân tình nào biết thôi, với lại bb ít có hỗ trợ game hay ứng dụng gì nhiều lắm. chỉ được cái bảo mật tốt.

badboy_217

Mẫu này với sony eperia c ko biết cái nào đc hơn ... Cho xin ý kiến đi mấy bạn ... Cám ơn mấy bác nhiều :))

SinoLewins

Mẫu này với sony eperia c ko biết cái nào đc hơn ... Cho xin ý kiến đi mấy bạn ... Cám ơn mấy bác nhiều :))

So sánh máy để mua thì phải dựa vào nhu cầu thực sự của mình bạn ạ. Thí dụ như tôi chọn máy này vì nó có 2sim. Ram và pin tương đối lớn. Tôi k quá quan trọng yêu cầu nghe nhạc hay chụp hình. Nói chung, bạn dùng đt để làm gì nhiều nhất thì chỉ nên so sánh những chức năng đó thôi và chọn cái tốt nhất.

huskybeo

Còn tùy theo nhu cầu sử dụng của bạn nếu bạn để máy online 24/24 bật 3G liên tục, lướt wifi... thì với dung lượng pin 2600mAh của máy cũng đủ cho bạn 10h sử dụng, còn nếu bạn chỉ sử dụng nghe gọi nhiều thì chắc chắn sẽ được lâu hơn...

Bật 3G có không làm gì thì cũng ngốn pin. Tốt nhứt đừng dùng 3G, mau chai pin, dùng GPRS rẻ hơn mà đỡ tốn pin hơn nhiều. Với lại giờ qui phi (wifi) cũng phổ biến rồi, đi chỗ nào chả có, 3G chi tốn kém

TradaOnline24

Re: Ðề: Re: Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

So sánh máy để mua thì phải dựa vào nhu cầu thực sự của mình bạn ạ. Thí dụ như tôi chọn máy này vì nó có 2sim. Ram và pin tương đối lớn. Tôi k quá quan trọng yêu cầu nghe nhạc hay chụp hình. Nói chung, bạn dùng đt để làm gì nhiều nhất thì chỉ nên so sánh những chức năng đó thôi và chọn cái tốt nhất.

2 sim chính hãng samsum là cái quan trong mà đa phần dân VN thích.
Khỏi phải mang theo 2 điên thoại, quá tiện.

SinoLewins

Ðề: Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

Theo mình cảm nhận máy hiển thị khá sắc nét chứ không tệ như mấy trang báo mạng nhận xét ,mình xài đa phần là lướt web suốt 5 tiếng nhưng không có hiện tượng nóng máy như Galaxy s3 & một số smartphone khác mà mình đã sử dụng,máy ,không có hiện tượng bị lag máy,,camera 5.0 nhưng chụp hình khá sắc nét chi tiết & rất là đẹp ,như là camera 8.0 ,đây là nhận xét của cá nhân mình để những bạn có ý định mua thì tham khảo nhé .nói chung là rất tốt xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra ,đến thời điểm này mình vẫn thấy mua Samsung Galaxy Grand 2 là quyết định sáng suốt.

bi_hdlove

Re: Ðề: Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

Theo mình cảm nhận máy hiển thị khá sắc nét chứ không tệ như mấy trang báo mạng nhận xét ,mình xài đa phần là lướt web suốt 5 tiếng nhưng không có hiện tượng nóng máy như Galaxy s3 & một số smartphone khác mà mình đã sử dụng,máy ,không có hiện tượng bị lag máy,,camera 5.0 nhưng chụp hình khá sắc nét chi tiết & rất là đẹp ,như là camera 8.0 ,đây là nhận xét của cá nhân mình để những bạn có ý định mua thì tham khảo nhé .nói chung là rất tốt xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra ,đến thời điểm này mình vẫn thấy mua Samsung Galaxy Grand 2 là quyết định sáng suốt.

Đó là chipset Qualcomm, 4 nhân, 1.2 GHz là loại vi xử lý có công nghệ mới nhất hiện nay, cho phép sử dụng các ứng dụng có giao diện phức tạp, chiếm nhiều tài nguyên của máy mà vẫn đảm bảo độ mượt mà và trơn tru của máy. Thấy rất rõ tốc độ xử lý nhanh và mượt khi chơi các games 3D, chạy các trang web cần render nhiều. Mà lại chạy được hết tốc độ của chip 4 nhân nên tiết kiệm năng lượng cho máy, chơi lâu không phải cầm cục than trên tay, pin xài 1.5 ngày hehe

tung_ecom

thuộc dạng tầm trung thôi, vì nó còn gắn đến tận 2 sim. Riêng con s4 thì cấu hình cao hơn và xài 1 sim

Bây giờ nhiều dòng điện thoại tung ra 2 sim quá nhỉ. Lúc trước chỉ có TQ là dùng 2 sim thôi

huskybeo

Cái này sim 2 xài Micro sim vậy sim 1 phải cắt hả, sim bình thường mình gắn vào không vừa

westernunion

Bây giờ nhiều dòng điện thoại tung ra 2 sim quá nhỉ. Lúc trước chỉ có TQ là dùng 2 sim thôi

Xài 2 sim nhiều lúc cũng bị nhiễu sóng. Mà bây giờ do nhu cầu người dùng nhiều, muốn xài 2 sim để cho tiện liên lạc, sẵn tiết kiệm được tiền nên các dòng đt bây giờ mới sáng chế ra điện thoại 2 sim nhiều như vậy. Nokia cũng có, SamSung cũng không quên chạy theo :D

JoshBlack231

Re: Ðề: Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

nghe đâu tùy chỗ bán. có nơi có, nơi không. Mà có trả thêm mấy trăm ngàn nữa hay sao á.

Mình mua điện thoại chỗ nào cũng có dịch vụ bonus, nhất là mấy cái bao da + ốp lưng, vấn đề này yên tâm.

Bên trên