GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

Ôi đẹp và mềm nữa, nhưng tiếc kg có cổng HDMI, mình rất cần cổng này, nếu kg thì OK luôn.
Trước mắt mình thử nghiệm vậy thôi, sau sẽ dùng chuột, key kg dây, để xem phim, cho cháu chơi Game.
Lướt WEB mình vẫ dùng CRT 78DP, Theo mình được các Photoshop khuyên dùng moniter loại này để chỉnh sứa ảnh, vì nó trung thực, kg biết thế có phải kg, nhưng trên thực tế các nhà nhiếp ảnh chuyên nghiệp mình thấy vẫn dùng loại này. Card video mình dùng cho hai màn hình một lúc.
Còn mấy cái GAME anh tải về giải nén, setup rồi mà khi mở để chạy, màn hình xuất hiện một vài giây rồi im lìm. TẠi sao các game.
Hôm tới sẽ vác ổ sang chép một ít game nhè nhẹ thể laọi HĐ nhé.

Chuẩn đấy bác ạ, màn cRT màu đẹp hơn LCD chỉ có điều nó cồng kềnh quá với lại tốn điện:)

Con này nó là công nghệ cũ. nên ko có hdmi. Nếu chỉ hình ảnh ko thì đơn giản là dùng dây DVI to HDMI. còn nếu muốn có tiếng thì dùng 1 adaptor chuyển. từ VGA hoặc DVI sang HDMI có cả tiếng luôn, nó chỉ nhỏ bằng bao diêm.
Còn về vấn đề LCD để làm đồ họa thì đúng là màn LCD thông thường tái tạo màu sắc ko chính xác mà màn led lại càng hay bị sai màu. nhưng không phải các chuyên gia khuyên dùng CRT đâu nhé. trc e dùng vài con loại này mỗi con màu sắc cũng khác nhau thì biết thế nào là chuẩn. Điều quan trọng là chúng ta chưa tiếp cận đc với công nghệ thôi.
Làm đồ họa ng ta dùng LCD công nghệ panel IPS tái tạo màu sắc lên đến 100-110% còn các loại lcd thường panel NT ta vẫn dùng ở nhà chỉ tái tạo đc đến 30% màu sắc thôi.
E giới thiệu với các bác 1 số con thông dụng ở vn mà giới làm đồ họa chuyên dùng nhé.
1 - Màn hình DELL UltraSharp U2410 24'' HanoiComputer - Màn hình DELL UltraSharp U2410 24''

2- LCD UltraSharp U2711H LCD UltraSharp U2711H - Dell Computer ViệtNam - Laptop Dell - LCD Dell - Desktop Dell - Printer Dell - Assecsories Dell

3- LCD DELL UltraSharp U3011H LCD DELL UltraSharp U3011H - Dell Computer ViệtNam - Laptop Dell - LCD Dell - Desktop Dell - Printer Dell - Assecsories Dell

4 - Apple LED Cinema Display 27-inch Apple LED Cinema Display 27-inch bắt đầu được bán « vozExpress
Apple - Press Info - Apple Unveils New 27-inch LED Cinema Display
5- LCD Apple Cinema 30-inch HD Flat-Panel Display
và còn nhiều loại hãng như Nec, Viewsonic cũng có những màn hình cao cấp, ở trên là những loại dễ mua, dễ tìm ở vn.

Chúng ta quen dùng hàng cấp thấp nên mới thấy sự khác nhau về màu sắc chứ dùng hàng cao cấp thì khó có thể phát hiện ra bằng mắt thường sự khác nhau ở những màn hình 12bit màu có độ tái tạo màu từ 100% trở lên
Các bác có thể tham khảo thêm bài viết này nữa:Màn hình LCD cho giới đồ họa - Diễn đàn Sinh viên

Chỉnh sửa lần cuối:

anhatnhoa

Well-Known Member

Mấy con 27 30 inch kia photoshop thì phí quá. ;)) Cứ làm con iMac 23inch là đẹp cho công việc Multimedia :D

Mình mà kết Imac như anhatnhoa thì sớm muộn gì cũng phải làm 1 con, bằng con xe bình bịch chứ mấy. Việc sd màn hình còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Nó phải phù hợp với đk, cv cần sd, sở thích. mà chọn những loại cho phù hợp. Chúng ta chỉ nghĩ đến góc độ của chúng ta nên, với ng khác chưa chắc đã phù hợp. Với chúng ta chủ yếu chơi theo sở thích cá nhân, do vậy hãy chọn cho mình những sản phẩm mình thấy thích thì sẽ ko thấy phí. Đã chơi công nghệ là phải chấp nhận đóng lệ phí cho kiến thức công nghệ rồi. Có nhiều cái đam mê còn tốn kém hơn đấy chứ. Ví dụ như Bác cả nhà ta đam mê rất nhiều thứ nào là HD, nào máy ảnh, nào là oto phân...hi, nào là nhiều cái nữa. chắc là phải tốn kém lắm. mặt khác Chị nhà chắc cũng tâm lý, chứ như sư tử nhà mình chắc là...:"> mua cái ổ cứng mà cãi nhau mấy ngày, mỗi lần vác đồ về nhà là 1 lần cãi nhau. Nhà e có truyền thống các bác ạ, thầy e cũng thế, giờ lại đến e, có bác nào khổ như em ko? mà ko phải tiền của hắn, e chơi tiền ngoài luồn hắn ko biết mà vẫn thế. hắn cứ thế biết làm sao đc,e phải chịu đấy.

Ôi đẹp và mềm nữa, nhưng tiếc kg có cổng HDMI, mình rất cần cổng này, nếu kg thì OK luôn.
Trước mắt mình thử nghiệm vậy thôi, sau sẽ dùng chuột, key kg dây, để xem phim, cho cháu chơi Game.
Lướt WEB mình vẫ dùng CRT 78DP, Theo mình được các Photoshop khuyên dùng moniter loại này để chỉnh sứa ảnh, vì nó trung thực, kg biết thế có phải kg, nhưng trên thực tế các nhà nhiếp ảnh chuyên nghiệp mình thấy vẫn dùng loại này. Card video mình dùng cho hai màn hình một lúc.
Còn mấy cái GAME anh tải về giải nén, setup rồi mà khi mở để chạy, màn hình xuất hiện một vài giây rồi im lìm. TẠi sao các game.
Hôm tới sẽ vác ổ sang chép một ít game nhè nhẹ thể laọi HĐ nhé.

Hiện tượng của bác Thu mô tả là do card màn hình yếu quá ko vào game đc, nó lại bật ra. game nhẹ thì kho game của e ko có bộ nào, ko biết anhatnhoa có ko, Game của em phải tầm con hd4670 hoặc 9500GT trở lên mới kéo nổi, e có con card 7200GS chẳng chơi dc trò nào cả, chỉ vào đc tí giới thiệu là bug ngay.
À còn một trường hợp nữa là bác chạy trên nền win7 dx11 bác Thu phải cài dx9 game mới chạy đc.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhatnhoa

Well-Known Member

Game nhẹ phù hợp vs con card của bác Thu thì em cũng có vài thôi! (bộ conlection game của popcap ấy mà) còn lại thì cũng toàn game nặng cả. :D

anhatnhoa

Well-Known Member

Lâu lắm rồi em không động vào cái game nào đấy bác ạ! Cứ tải xong về để đó, cài xong cũng chưa chơi nữa ^^ Ổ cứng của em cũng full hết rồi. Không thể cài thêm đc game nữa. :-s Ước gì nhập đc cái ổ Segate Bracuda 1Tb 7200 thì ngon biết mấy ^^ hoặc WD 500 Blue cũng đc. :D
Ngoài Sniper V2 thì còn có hàng này nữa bác ơi. Bác kéo chưa? Resident Evil Operation Raccoon City
Resident Evil Operation Raccoon City - SKIDROW [Full ISO│Action│2012]

Resident Evil Operation Raccoon City nhìn hay quá nhưng vấn đề cái link fshare với 4share kia nản quá sao ko up mdiafire nhỉ hoặc megashare down mới nhanh chứ mấy cái kia ko có tai khoan vip thì kéo đên bao giờ. ko biết torren thế nào nhỉ, anhatnhoa có kéo đc ko kéo hộ mình với. À mà đừng mua ổ segate làm gì đc 1 thời gian là kêu cồng cộc đấy. mua WD thôi, chạy êm lắm.

anhatnhoa

Well-Known Member

Em kéo hết rồi. Link 4share thì đúng là rất khó kiếm acc vip, kéo link fshare ấy bác ạ! acc kiếm dễ dàng hơn mà lại k bị giới hạn dung lượng như 4share (có thể kiếm acc ngay trong box Cho tặng acc tại hdvietnam) Bác kéo torrent cũng được, game mới ra nên seed, leed, tracker nhanh lắm :D Em toàn kéo bên thepiratebay, cứ nhìn thấy seed nào cao là kéo. Tí là đã xong rồi :D Giờ em ngại download nhiều link lắm (chia nhỏ) cứ ăn 1 link cho nó sướng.
Giá HDD còn cao quá, giảm 2,3 chục nghìn chả đáng là bao nhiêu... :( biết thế cái hồi ổ WD 500 Blue có 860k (HNC) chưa kể hàng 2nd còn bảo hành tầm hơn 30 tháng thì chỉ có 600-700k em quất cho vài ổ thì giờ đỡ khổ! :( giờ cứ 1mil8 1mil9 thì chịu làm sao đc nhiệt @@
Bác hiện giờ chơi game nào thế? Chắc vẫn trung thành với thể loại race speed? :D

Thời gian này cuối năm học bận quá nên ko chơi gì cả, để mấy hôm nữa nghỉ hè chiến cho thoải mái.

Đã chơi thử Sniper Elite V2 - Ám sát Hitler quá hay, anhatnhoa thử tí đi, hấp dẫn ngay từ những viên đạn đầu tiên.

anhatnhoa

Well-Known Member

Bác Trọng chuẩn bị bay em U2311H thôi chứ nhỉ? he he

2311 đang có kế hoạch lên đg rồi, có lẽ chiều thứ 2 này là bay. 3,8tr chắc là e ko chơi đc đúng ko?

anhatnhoa

Well-Known Member

2311 đang có kế hoạch lên đg rồi, có lẽ chiều thứ 2 này là bay. 3,8tr chắc là e ko chơi đc đúng ko?

3,8 thì không thơm với em rồi! :D Bác lên đời con nào thế? 2312 cùng giá với 2311. Hay bác lên hẳn 27inch? @@

2312 ko hơn 2311. mà con kém hơn về khoản máu sắc. Và 1 điêm mà u2312 không thể đưa vào lựa chọn là hình thức xấu quá, từ cái chân đế đến bo viền và các nút chức năng nhìn ko chuyên nghiệp và đẳng cấp như dòng 11 và 10. thực sự là kiểu dáng của u2311 càng nhìn lâu càng thic ngoài 2410 và 2711 ra mình sẽ ko chọn loại nào nữa. apple cinema thì nhiều tiền quá ko chơi đc. a lên hẳn 2410 hoặc 2711

Chỉnh sửa lần cuối:

Đôrêmi

Moderator

2312 ko hơn 2311. mà con kém hơn về khoản máu sắc. Và 1 điêm mà u2312 không thể đưa vào lựa chọn là hình thức xấu quá, từ cái chân đế đến bo viền và các nút chức năng nhìn ko chuyên nghiệp và đẳng cấp như dòng 11 và 10. thực sự là kiểu dáng của u2311 càng nhìn lâu càng thic ngoài 2410 và 2711 ra mình sẽ ko chọn loại nào nữa. apple cinema thì nhiều tiền quá ko chơi đc. a lên hẳn 2410 hoặc 2711

Chơi vừa vừa thôi, lại móc tiền vợ nó kêu cho đó. Hôm nào có con màn hình nào hàng ngon, rẻ (cũ càng tốt) khoảng 24inch thôi báo tôi nhé, tôi cho nó ra gian ngoài cắm vào đầu thu xem tivi, nhà tôi toàn dùng chảo không dùng antena nên chỉ cần có cổng HDMI là ngon.

có lấy con asus ML238 ko? siêu mỏng, hình thức thì khoi chê. 4tr còn 2 năm bảo hành

Bên trên