GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

tronghang

Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Về cơ bản thì con của em và anhatnhoa ko hề đắt. Thứ nhất là toàn săn đồ 2nd, thư 2 là có chút đam mê. Bọn sửa internet vào nhà em còn đứng đần người ra nhìn, hỏi server(máy chủ) à? còn bt ai vào cũng hỏi cái gì kia?

TuanVy™

Well-Known Member

HDD sao lại 5.400 rpm thế kia? @@ Load game thì lâu phải biết :))
Quất con Seagate Bracuda 7.200 cho em! :X
Bác đi dây trông gớm quá =.=. Mà sao cái HDD không cho vào tray mà lại để dưới mặt đáy thế bác???

Cái HDD dưới đáy là cái WT 2Tb để xem phim của em, hôm lắp vào để tạm đấy thôi. Còn cái 1,5Tb thì em để vào khay gọn gàng rồi.

Cái vỏ case của bác TuanVi hơi bị khủng đó, 3 củ chứ ko ít tiền đâu, cũng là niềm mơ ước của nhiều anh em, trc đây em cũng đã từng quan tâm đến cái vỏ case này. Nhìn màu rợ vậy thôi chứ chỉ cần thay đổi lại 1 chú là em nó lai sáng giá lắm đó.
E xin tham gia với bác mấy điểm sau nhé:
- Thứ nhất bác tháo tung hết ra, Ổ cứng, nguồn lau sạch sẽ, còn vỏ case, main, card màn hình bác ra hiệu rửa xe mượn cái vòi xịt thẳng nước vào, đảm bảo nhìn mới tinh sau đó để phơi nắng 1-2h cho thật khô.
- Thứ 2 bác lắp lại, đặc biệt là cần phải đi dây lại chứ để thế này nhìn mất đi cái đẳng cấp của nó, case này có đg đi dây sau main đó.
- Thứ 3 bác thay cho em con tản nhiệt chíp, vỏ case này ko thể để con tản theo chíp nhìn mất chất quá.
- Thứ 4 là vỏ case của bác có hông mica rất đẹp, bác đến đây: HN/TQ Đèn led đổi màu cho các bác mod case - vozForums mua cho con case của bác bộ đèn led, bộ đèn này nó có rất nhiều màu, bác lắp vào case chỉnh chọn màu sao cho phù hợp nhất với màu vỏ case thì tự nhiên cái màu của vỏ case sẽ thể hiện đc cái giá trị của nó
Quan trọng nhất là phải làm cho dây bên trong thật gọn thì khi có led nó mới đẹp chứ nhìn con case bọn nó show chỗ bán đèn led đấy, vẫn kinh lắm. có điều kiện bác thay con card màn hình cho tương xứng với dàn máy i7 chọn con nào có tản nhiệt đẹp ấy, lắp vào nhìn vãi lúa ngay.
Con màn hình thì quá ổn rồi, anhatnhoa đang chơi và đánh giá là nó rất tốt. Chúc mừng bác nhé.
Nếu bác thấy con case cua bác bị ồn thì bác mua thêm bộ control fan ở HNC có bán, đảm bảo ban đêm cũng im phắc luôn, nghe tiếng ồn cũng khó chịu phết đấy. case của em ghé sát tai vào cũng ko thấy tiếng gì cả, chỉ thấy tiếng con ổ cứng cũ phát ra rất nhỏ.

Hôm trước em thấy bác show cái đèn led 7 màu nhìn phê quá rồi, nhưng còn bận review cái case quá nên em chưa có thời gian mua.
Em thanks bác nhiều nhé, để hôm nào rảnh em làm theo lời bác. Chứ để dây dựa thế là em cũng không khoái lắm, quạt tản nhiệt chip em cũng đã nghĩ đến, nhưng chưa biết nên mua loại như thế nào. Bác tư vấn giúp em với!
Còn về VGA thì đúng là hơi kém thật, con này mua từ cuối 2009, không hỗ trợ Direc X11.

anhatnhoa

Well-Known Member

Cái HDD dưới đáy là cái WT 2Tb để xem phim của em, hôm lắp vào để tạm đấy thôi. Còn cái 1,5Tb thì em để vào khay gọn gàng rồi.

Hôm trước em thấy bác show cái đèn led 7 màu nhìn phê quá rồi, nhưng còn bận review cái case quá nên em chưa có thời gian mua.
Em thanks bác nhiều nhé, để hôm nào rảnh em làm theo lời bác. Chứ để dây dựa thế là em cũng không khoái lắm, quạt tản nhiệt chip em cũng đã nghĩ đến, nhưng chưa biết nên mua loại như thế nào. Bác tư vấn giúp em với!
Còn về VGA thì đúng là hơi kém thật, con này mua từ cuối 2009, không hỗ trợ Direc X11.
Vote 7850 ạ! :X

anhatnhoa

Well-Known Member

Nhiều bác nói con 2312 không bằng con 2311. Nhưng theo những gì em tìm hiểu thì em thấy không phải vậy.

0986686958

Active Member

Lại sắp có hàng mới để chém roài:D:D:D chết thật anh em ngấm nhanh quá:)):)):))

tronghang

Nhiều bác nói con 2312 không bằng con 2311. Nhưng theo những gì em tìm hiểu thì em thấy không phải vậy.

Về cấu hình phần cứng 2 con này chẳng có gì khác biệt nên chất lượng hình ảnh là như nhau. Thiết kế thì chắc chắn khác nhau, cái này tùy vào con mắt mỗi người, đèn nền 1 con sử dụng ánh sáng công nghệ led viền, một con chiếu sáng nền công nghệ CCFL cái này thì chắc chắn khác nhau đôi chút. 2312 nền trắng hơi xanh đặc trưng của ánh sáng led, độ sáng chắc chắn sẽ cao hơn 2311 và thời gian đạt độ sáng tiêu chuẩn cũng gần như ngay tức thì, còn 2311 phải mất khoảng 10 phút để đạt độ sáng tiêu chuẩn. Hở sáng thì con nào cũng bị nhưng 2312 đc cho là hở ít hơn. Cá nhân mình thì thích thiết kế của 2311 hơn. dell ultrasharp duy nhất có 2312 và 2412 là thiết kế khác kiểu, có vẻ mang tính thời trang hơn, trông cũng có nét đẹp riêng.

tronghang

khoidiem đang bán 2 con tản này giá khá rẻ: Scythe Ninja 3 và Scythe Yasya, rẻ hơn tới gần 500k so với tại hanoicomputer
Scythe
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU
Bác xem 2 con đó xem, em thấy giá khởi điểm là khá ngon.
Bác xem tiếp mấy con sau khá đẹp khi gắn vào case
V8, con này có điều chỉnh tốc độ quạt ngoài nên không sợ ồn.
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master V8 - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+)
con này khá đẹp
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master Hyper N620 - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+) 
V6GT giống của em, đặc điểm ko bao giờ sợ bị bẩn khi dùng lâu ngày vì có vỏ nhựa bọc bên ngoài nên luôn luôn thấy mới.
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master V6GT - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+)
con này thì nhỏ hơn fan 90mm
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master Hyper N520 - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+) 
A70 đc đánh giá hiệu năng khá cao trong tầm tiền nhưng có độ ồn cao và hình thức ko đc đẹp.
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Corsair A70 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)
Con này cũng đẹp
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Xigmatek Prime SD1484 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Xigmatek Colosseum SM128164 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)
hay con tản nước này:
HanoiComputer - Tản nhiệt nước All In One Antec Kuhler H20 620 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)

Mua thêm cái này nữa thì ko cần phải lo lắng về tiếng ồn nữa
http://hanoicomputer.vn/fan-controler-deepcool-rockman-pwm-fan-controller-p9368.html
http://hanoicomputer.vn/fan-controler-deepcool-rock-master-fan-controller-p9369.html

Đề nghị anhatnhoa tư vấn thêm cho bác ấy xem con nào hợp lí. mấy con fan 12 có vẻ hơi to so với case.

anhatnhoa

Well-Known Member

khoidiem đang bán 2 con tản này giá khá rẻ: Scythe Ninja 3 và Scythe Yasya, rẻ hơn tới gần 500k so với tại hanoicomputer
Scythe
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU
Bác xem 2 con đó xem, em thấy giá khởi điểm là khá ngon.
Bác xem tiếp mấy con sau khá đẹp khi gắn vào case
V8, con này có điều chỉnh tốc độ quạt ngoài nên không sợ ồn.
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master V8 - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+)
con này khá đẹp
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master Hyper N620 - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+) 
V6GT giống của em, đặc điểm ko bao giờ sợ bị bẩn khi dùng lâu ngày vì có vỏ nhựa bọc bên ngoài nên luôn luôn thấy mới.
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master V6GT - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+)
con này thì nhỏ hơn fan 90mm
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master Hyper N520 - (LGA 775,1155,1156,1366 / AMD AM2,AM3,AM3+) 
A70 đc đánh giá hiệu năng khá cao trong tầm tiền nhưng có độ ồn cao và hình thức ko đc đẹp.
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Corsair A70 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)
Con này cũng đẹp
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Xigmatek Prime SD1484 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)
HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Xigmatek Colosseum SM128164 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)
hay con tản nước này:
HanoiComputer - Tản nhiệt nước All In One Antec Kuhler H20 620 - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)

Mua thêm cái này nữa thì ko cần phải lo lắng về tiếng ồn nữa
HanoiComputer - Fan Controler Deepcool Rockman (PWM) (Fan controller)
HanoiComputer - Fan Controler Deepcool Rock Master (Fan controller)

Đề nghị anhatnhoa tư vấn thêm cho bác ấy xem con nào hợp lí. mấy con fan 12 có vẻ hơi to so với case.
Mấy con tản của Scythe đều bị cấn 1 khe ram. Con A70 cũng bị cấn 1 khe ram. Nhưng sẽ là không quan trọng lắm khi các bác chỉ cắm 2 thanh ram (với nhu cầu hiện tại thì 1 kit 2x4 là đủ dành cho công việc và game, trừ khi các bác render và dựng phim cần dung lượng ram lớn) và main bắt buộc phải có 4 khe ram. Sẽ không cấn ram khi các bác sử dụng dòng ram value (dòng ram không có tản nhiệt) còn nếu đã sử dụng ram có tản ví dụ như dòng VENGEANCE. RIPJAW (của em đang sử dụng)... thì sẽ bị cấn ngay khe đầu tiên. :D
Vì các bác không có nhu cầu OC mà chỉ dùng để chơi game thì không cần thiết phải dùng đến những con tản khủng đâu. Mà vấn đề đẹp sẽ ưu tiên lên trên. Ở đây có con Ninja 3 nhìn khá là đẹp :X V8 nhìn hầm hố, A70 thì xấu :(Xigmatek Prime đẹp, Colosseum đẹp hơn.... Còn tản nước thì về hiệu năng hơn tản khí+gọn gàng hơn. Nhưng khâu setup có lẽ các bác sẽ phải nhờ ktv. :)
Vậy nếu bác nào có í định muốn mần cho mình 1 con HSF lắp cho con chip thân yêu cho mát mẻ+đẹp thì em đề xuất con Colosseum (í kiến cá nhân) về khâu setup thì các bác cũng không cần phải bận tâm lắm. Trong đó có hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể cho việc lắp đặt rồi. :)
fan controler thì chọn em này, giá hạt rẻ mà giá trị sử dụng thì ok. Điều khiển đc 4 fan. Tại sao lại phải sử dụng cái này? Đối với những case lớn và có nhiều chỗ gắn fan thì em đề xuất gắn trước case 1 fan có nhiệm vụ đẩy khí vào, 1 fan sau và 1 đến 2 fan trên(tùy case, có case chỉ có gắn đc 1 fan trên có case lại có thể gắn đc 2 fan trên) có nhiệm vụ đẩy khí nóng ra ngoài, vì theo đối lưu thì khí nóng sẽ bay lên trên. fan hông và fan dưới gầm không cần thiết, vì càng nhiều fan thì lượng bụi sinh ra càng nhiều hơn. Fan Contrller có nhiệm vụ điều chỉnh tốc độ quay của quạt theo í mình, set cho nó quay chậm thì sẽ êm hơn khi mình để max speed. HanoiComputer - Fan Controler Deepcool Rockman (PWM) (Fan controller)
Vài ý kiến cá nhân góp ý cùng các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member

Lão anhtuan3a hoàn thiện con case gần khủng và show hàng lên cho anh em xem nào...dìm hàng đấy hả8->8->8->8->8->

anhtuan3a

Member

Lão anhtuan3a hoàn thiện con case gần khủng và show hàng lên cho anh em xem nào...dìm hàng đấy hả8->8->8->8->8->
Case của em toàn đồ các bác nghe thấy chắc chán nên chẳng dám show hàng đâu. Chơi mấy game chẳng game nào được max setting cả.

anhtuan3a

Member

Bác nào fan của COD nhể. Điểm danh để em học hỏi với. Mới chơi bản MW3 mà thấy hay quá. đang cài và chơi lại MW2.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Bác nào fan của COD nhể. Điểm danh để em học hỏi với. Mới chơi bản MW3 mà thấy hay quá. đang cài và chơi lại MW2.
Trước E cũng máu COD & PoP, nhưng dạo này oải rồi. Chỉ lossless thôi! :D

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Các bác ơi! buồn quá, hôm qua em đi tậu một em monitor mới của DELL ST2320L về dùng thấy khi di chuyển một cửa sổ hay xem Video xuất hiện vệt ngang màn hình làm nó bị chia thành hai nửa. bực quá đi mất, có bác nào gạp trường hợp này chưa ạ.! em đang tính mang đi đổi, nhưng vừa gọi điện cho cô bé kinh doanh thấy cái dọng không được nhiệt tình cho lắm. bán hàng thì lối kéo thế mà khi bán xong khách gặp lỗi phải lỗi thì lại khó chịu.

0986686958

Active Member
Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Các bác ơi! buồn quá, hôm qua em đi tậu một em monitor mới của DELL ST2320L về dùng thấy khi di chuyển một cửa sổ hay xem Video xuất hiện vệt ngang màn hình làm nó bị chia thành hai nửa. bực quá đi mất, có bác nào gạp trường hợp này chưa ạ.! em đang tính mang đi đổi, nhưng vừa gọi điện cho cô bé kinh doanh thấy cái dọng không được nhiệt tình cho lắm. bán hàng thì lối kéo thế mà khi bán xong khách gặp lỗi phải lỗi thì lại khó chịu.

Ông kiểm tra trong setup của màn hình một lần nữa đi...thử ở từng chế độ nhé!!!
Khổ thân bạn hiền, tại ít lên tôi chơi nên vậy ấy mà:D:D:D

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Ông kiểm tra trong setup của màn hình một lần nữa đi...thử ở từng chế độ nhé!!!
Khổ thân bạn hiền, tại ít lên tôi chơi nên vậy ấy mà:D:D:D

Tôi làm hết các cách rồi, nó bị vậy mà. tức thật, xem phim HĐ những đoạn chuyển động qua cái vệt ngang đó cứ bị chia làm 2. chiều tôi mang qua chỗ mua vậy!

0986686958

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Tôi làm hết các cách rồi, nó bị vậy mà. tức thật, xem phim HĐ những đoạn chuyển động qua cái vệt ngang đó cứ bị chia làm 2. chiều tôi mang qua chỗ mua vậy!

Khổ thân bạn hiền...có gì alo lại cho tôi nhé!!!:)]:)]:)]:)]:)]

tronghang

Bác tuanphuong chụp cái hình em nó cho anh em xem có giúp đc gì không? biết đâu có thể chỉnh đc trong setup.

Bên trên