Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

duykhanh2104

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Tình hình là mình đổi đầu S9800 Music Wave mới về từ Nguyễn Kim HN về up rom firmware lại bị tiếp lỗi treo Upgrading . Đã format ổ USB , copy firmware từ trang chủ về chạy.Và mình làm IT, cũng đã từng up rom cho con DUNE,HDlife không gặp bất cứ vấn đề gì. :( Đem bảo hành Nguyễn Kim, Nguyễn Kim nhập chuyển bảo hành đợ 3-7 ngày :( muốn ủng hộ Việt Nam mà thế này thì ... thất vọng . Bảo Nguyễn Kim cho các thêm tiền đổi sang hãng khác nó không chịu.

the_jbl

bác cường ơi,firmware mới của ts10 có sửa lỗi bài to bài nhỏ chưa vậy, với lại chữ chậm so với nhạc nữa, bên em khách nói 2 nỗi này, em cũng chưa có thời gian xem lại nữa, chỉ nghe khách hát rồi nói lại thôi.

nhtruong

Well-Known Member

Bác Cường cho em hỏi là Nhà em mới mua con Jaguar suhyoung PA-503A ở Thiên Hòa thì có an tâm là đồ chính hãng không ạ, thêm nữa là em mua cặp lao jamo S418 thì 2 thằng này có hợp nhau ko? thanks bác nhiều

duykhanh2104

bác Cường giải thích giúp em với. Bên hãng đã test update firmware cho đầu Music Wave 9800 chưa ?
Hôm qua bên Nguyen Kim gọi điện nói là trong trung tâm bảo hành SG thông báo đầu phát do lỗi firmware từ hãng và phải đợi hãng bên nước ngoài họ gửi bản cập nhật mới sang .Như vậy bản cập nhật trên site bị lỗi ??? Vậy là phải đợi thêm 7 ngày nữa , như vậy là tổng thời gian đợi bảo hành lên tới hơn 15 ngày. chưa kể có fix được không và lại đợi thêm gửi từ SG ra HN ???

Bác cho em hỏi loa Music Wave SN có phân phối ko ạ?

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

bác Cường giải thích giúp em với. Bên hãng đã test update firmware cho đầu Music Wave 9800 chưa ?
Hôm qua bên Nguyen Kim gọi điện nói là trong trung tâm bảo hành SG thông báo đầu phát do lỗi firmware từ hãng và phải đợi hãng bên nước ngoài họ gửi bản cập nhật mới sang .Như vậy bản cập nhật trên site bị lỗi ??? Vậy là phải đợi thêm 7 ngày nữa , như vậy là tổng thời gian đợi bảo hành lên tới hơn 15 ngày. chưa kể có fix được không và lại đợi thêm gửi từ SG ra HN ???

Bác gọi điện trực tiếp cho Bác Cường sẽ tốt hơn .

tayduc

Member
mình thấy amli của sóng nhạc mỗi 1 kênh là 150w , muốn ghép 2kênh 150w lại thành 1 kenh 300w được ko

duykhanh2104

số đt của bác Cường là bao nhiêu vậy bro ? share cho e với.

onelove27

E đang dùng 1 đôi loa bose 103v và 1 amly Jarguar 604d
này e đang muốn sắm thê 1 đôi loa để phối với loa bose và amly của e
e đang phân vân giữa 2 loa này LOA GUINNESS 103V. GUINNESS 8.3ii
ko biết hai loai loa GUINNESS trên thì loại nào phối đc amly và loa bose e sẵn có cho hay vậy các bác

tayduc

Member
cái amli guines PA-330D mình mua bên sơn hà audio , bữa mua ko để ý hôm nay kiểm tra thấy số seri trên amli ko trùng với số seri trên phiếu bảo hành , còn 1 đặc điểm nữa là sao thùng giấy của amli giunes LÀ THÙNG TRƠN , KO CÓ 1 CHỮ NÀO Ở NGOÀI THÙNG . TỤI SƠN HÀ AUDIO CÓ BÁN Đồ GIẢ KO . MẸ BỎ TIỀN RA MUA MÀ BỊ LỪA ĐÃO LÀ BỰC LẰM , LÁT RÃNH ÚP HÌNH LÊN

Chỉnh sửa lần cuối:
cái amli guines PA-330D mình mua bên sơn hà audio , bữa mua ko để ý hôm nay kiểm tra thấy số seri trên amli ko trùng với số seri trên phiếu bảo hành , còn 1 đặc điểm nữa là sao thùng giấy của amli giunes LÀ THÙNG TRƠN , KO CÓ 1 CHỮ NÀO Ở NGOÀI THÙNG . TỤI SƠN HÀ AUDIO CÓ BÁN Đồ GIẢ KO . MẸ BỎ TIỀN RA MUA MÀ BỊ LỪA ĐÃO LÀ BỰC LẰM , LÁT RÃNH ÚP HÌNH LÊN

Bác điện thoại hỏi sơn hà audio là biết tại sao liền , em nghĩ chỉ có sơn hà audio mới trả lời câu hỏi của bác được ~X(~X(

haquanghuyen

So sánh sản phảm jaguar 604D và Guinness 360D

A oi! tình hình là e đang định đầu tư bộ KOK và nghe nhạc. E nghe nói Jaguar có loại mới 604 D nghe rất hay nhưng e đang phân vân vì bạn em bảo Guinness 360D nghe hay hơn. A có thể tư vấn giúp em một chút được không? Với hai sản phẩm này dùng loa loại nào là thích hợp hả a?

amip_bu

Mình đang tính ráp bộ KOK: Bose 301V - Jarguar 303XG - MusicCore TS8 Plus, đang đắn đo chọ Micro nào cho hợp. Bác Cường giúp mình để có thể múc luôn bộ này trong tuần luôn.

bác cường ơi,firmware mới của ts10 có sửa lỗi bài to bài nhỏ chưa vậy, với lại chữ chậm so với nhạc nữa, bên em khách nói 2 nỗi này, em cũng chưa có thời gian xem lại nữa, chỉ nghe khách hát rồi nói lại thôi.

Đầu TS-10 có firmware mới rồi bác JBL, bác lên website down về giúp Cường nhé
Cập nhật tính năng đầu karaoke Music Core TS-10

Thân !

Tình hình là mình đổi đầu S9800 Music Wave mới về từ Nguyễn Kim HN về up rom firmware lại bị tiếp lỗi treo Upgrading . Đã format ổ USB , copy firmware từ trang chủ về chạy.Và mình làm IT, cũng đã từng up rom cho con DUNE,HDlife không gặp bất cứ vấn đề gì. :( Đem bảo hành Nguyễn Kim, Nguyễn Kim nhập chuyển bảo hành đợ 3-7 ngày :( muốn ủng hộ Việt Nam mà thế này thì ... thất vọng . Bảo Nguyễn Kim cho các thêm tiền đổi sang hãng khác nó không chịu.

Trường hợp của bác Cường đã làm việc với Siêu Thị Nguyễn Kim ở HN, vì họ kẹt bán hàng nên chậm chuyển bảo hành cho bác. Sau này khi có vấn đề gì cần hỗ trợ, các bác cứ gọi cho Cường xử lý nhé.
Rất xin lỗi bác,

Thân !

E đang dùng 1 đôi loa bose 103v và 1 amly Jarguar 604d
này e đang muốn sắm thê 1 đôi loa để phối với loa bose và amly của e
e đang phân vân giữa 2 loa này LOA GUINNESS 103V. GUINNESS 8.3ii
ko biết hai loai loa GUINNESS trên thì loại nào phối đc amly và loa bose e sẵn có cho hay vậy các bác

Bose 103V hay Bose 301V vậy bác?

Nếu Bose 301V thì bác nên phối thêm với loa Guinness 103 series VI hoặc Music Wave 303. 2 Loa này có tiếng Bass mạnh và chắc nên sẽ hỗ trợ tốt cho loa 301V bác đang sử dụng.
Loa Music Wave
Loa Guinness

Mình đang tính ráp bộ KOK: Bose 301V - Jarguar 303XG - MusicCore TS8 Plus, đang đắn đo chọ Micro nào cho hợp. Bác Cường giúp mình để có thể múc luôn bộ này trong tuần luôn.

Chỉ gia đình hát bác chọn Guinness Mu-300i, khách khứa thường xuyên + nhà rộng hay đi khắp nhà hát thì bác chọn Music Wave HS-1000i nha. Tùy theo nhu cầu bác chọn giúp em nhé.
Thân @

Ðề: So sánh sản phảm jaguar 604D và Guinness 360D

A oi! tình hình là e đang định đầu tư bộ KOK và nghe nhạc. E nghe nói Jaguar có loại mới 604 D nghe rất hay nhưng e đang phân vân vì bạn em bảo Guinness 360D nghe hay hơn. A có thể tư vấn giúp em một chút được không? Với hai sản phẩm này dùng loa loại nào là thích hợp hả a?

Jarguar 604D hay Guinness 360 Digital đều là dòng Digital nên cho ra âm thanh ngọt và mạnh mẽ, thích hợp cho mọi nhu cầu hát karaoke đến nghe nhạc. Để tư vấn chính xác, bác cho Cường sdt của bác trong inbox nhé. Cường sẽ gọi điện để tư vấn phù hợp hơn. Tuy nhiên khía cạnh cá nhân thì Cường thấy bác chọn Jarguar 604D hay 360D cũng được cả, về chất âm và chất lượng sản phẩm đều đã được kiểm chứng nên bác cứ yên tâm sử dụng.

Thân @

Bên trên