GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

anhdungdh

Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

bác nào hd máy đt như nào cầm qua anh đào plaza mình xem giúp nếu phải sữa chữa thì lấy tiền lk chứ ko công nhé, chứ ngồi đoán như vậy khó lém

tronghang

bác nào hd máy đt như nào cầm qua anh đào plaza mình xem giúp nếu phải sữa chữa thì lấy tiền lk chứ ko công nhé, chứ ngồi
đoán như vậy khó lém

Bác là giám đốc AĐ mobile plaza à? Mua ĐT chỗ bác AE có đc hỗ trợ gì ko ạ.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi, có cách nào làm cho sóng của cái ĐT nó mạnh hơn được không ah? Cứ vô phòng là chẳng còn cọc sóng nào ấy ah!

1984kute

Active Member

kiểm tra công suất,nếu công suất phát yếu thì chịu
còn do ăng ten kém thì chế thêm cho nó sợi đồng:)

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

kiểm tra công suất,nếu công suất phát yếu thì chịu
còn do ăng ten kém thì chế thêm cho nó sợi đồng:)

Kiểm tra sao bác nhỉ?
Còn chế dây đồng, là quấn trực tiếp nó vô cái angten bên trong máy ấy ah?
@ Cái angten có phải là cái này không, các bác nhỉ? :">

--------------------------------------------

Còn cái loa trong của ĐT bị rè, nghe nhỏ. Có cách nào sửa được không các bác nhỉ?

1984kute

Active Member

1.so sánh 2 máy:máy mà bạn kêu sóng kém và 1 máy bạn cho là sóng tốt
nếu vào trong nhà cả 2 con đều mất thì chỗ đó không có sóng,điện thoại nào cũng vậy thôi.1 con còn 1 con mất thì chăc chắn có vấn đề
còn máy đo công suất thì quán sửa nào cũng có
2.thông thường từng loại điện thoại đc sản xuất các kĩ sư thiết kế angten bắt sóng tối ưu nhất rồi,việc có thể làm cho sóng khỏe thêm là ta vệ sinh các tiếp xúc với main,ngay cả các hợp chất làm angten đó cũng phải tiêu chuẩn{vì vậy mọi người bảo hàn tiếp xúc đó= thiếc càng làm sóng kém đi}
3.làm cách 2 mà máy không khá hơn thì bóc các angten máy khác sang dùng thử đc thì đc mà không đc thì bó tay
vì bác nào sửa điện thoại cũng bít,máy đã sửa sóng thì channnnnnnnnnnssss
4.cái mà bác chỉ đó là con rung mô tơ:-?
5.con iphone trên thiết kế angten sóng dở hơi
6.loa trong rè thì thay loa khác thế thôi,loa điện thoai không như loa đài đâu mà quấn lại đc bác ạ,mà nó cũng rẻ không

VThanhgtvt

Well-Known Member

1.so sánh 2 máy:máy mà bạn kêu sóng kém và 1 máy bạn cho là sóng tốt
nếu vào trong nhà cả 2 con đều mất thì chỗ đó không có sóng,điện thoại nào cũng vậy thôi.1 con còn 1 con mất thì chăc chắn có vấn đề
còn máy đo công suất thì quán sửa nào cũng có
2.thông thường từng loại điện thoại đc sản xuất các kĩ sư thiết kế angten bắt sóng tối ưu nhất rồi,việc có thể làm cho sóng khỏe thêm là ta vệ sinh các tiếp xúc với main,ngay cả các hợp chất làm angten đó cũng phải tiêu chuẩn{vì vậy mọi người bảo hàn tiếp xúc đó= thiếc càng làm sóng kém đi}
3.làm cách 2 mà máy không khá hơn thì bóc các angten máy khác sang dùng thử đc thì đc mà không đc thì bó tay
vì bác nào sửa điện thoại cũng bít,máy đã sửa sóng thì channnnnnnnnnnssss
4.cái mà bác chỉ đó là con rung mô tơ:-?
5.con iphone trên thiết kế angten sóng dở hơi
6.loa trong rè thì thay loa khác thế thôi,loa điện thoai không như loa đài đâu mà quấn lại đc bác ạ,mà nó cũng rẻ không

1: có 2 con, chỉ có con của em là chẳng có cọc sóng nào cả. Nên chắc không cần sử dụng tới máy đo rùi.
2: Em cứ nghĩ cái đó là cái angten, vậy bác chỉ giúp em cái coi sao ah?
6: Em không nghĩ là có chỗ thay loa, nên mới hỏi vậy ah! :D

1984kute

Active Member

máy bạn dùng máy j?iphone là bản wold hay lock,hay bản vẫn bị khóa mạng dùng sim ghép
không biết dùng mái gì thì chỉ làm sao

VThanhgtvt

Well-Known Member

máy bạn dùng máy j?iphone là bản wold hay lock,hay bản vẫn bị khóa mạng dùng sim ghép
không biết dùng mái gì thì chỉ làm sao

Không, em đang hỏi cho 1 con C6-00 bác ah!

1984kute

Active Member

ò thế thì tháo sau đít ra chỗ nào có thấy 2 điểm nối anten thì là nó,bác tháo ra chụp ảnh mình chỉ cho{search google hình ảnh không có}

tronghang

Hôm trước chú Hưởng thay hộ cái cảm ứng iphone về dùng rất ngon chẳng khác nào sịn cảm ơn kute nhé

VThanhgtvt

Well-Known Member

ò thế thì tháo sau đít ra chỗ nào có thấy 2 điểm nối anten thì là nó,bác tháo ra chụp ảnh mình chỉ cho{search google hình ảnh không có}

Vâng, vác chỉ giúp em với ah:

1984kute

Active Member

ÂY DA,BÁC CHỤP CÁI ĐÍT MÀ LẮP VÀO CÁI NÀY.CÁI ĐÓ MỚI LÀ ĂNGTEN

VThanhgtvt

Well-Known Member

ÂY DA,BÁC CHỤP CÁI ĐÍT MÀ LẮP VÀO CÁI NÀY.CÁI ĐÓ MỚI LÀ ĂNGTEN

Tức là nó vẫn nằm trên phần vỏ ah bác? Phần ốp vào cái main kia ấy ah?

1984kute

Active Member

chính xác,chắc không có nên mới không sóng:))

maxpay

Member

Hôm thứ 7 vừa rồi cùng bác Trọng lên HN làm con Sky A840 về rồi. Máy chạy ngon lắm. Đúng như dự tính của mình tầm 7 tr thì cứ Sky A840( Sky A840S ) hay LG OPTIMUS LTE 2 ( LG OPTIMUS LTE 2 F160 ) mà chơi. hai con này xêm xêm tiền nhau.Dùng chua thấy bất tiện yếu kém ở chỗ nào. Nhất là khoản nhạc và phim thì tuyệt vời. Em nó chơi được tất. Chưa thử phim 1080P chứ phim 720p MKV + phụ đề chơi ngon. Game và ứng dụng thì thích thế nào được thế ấy

VThanhgtvt

Well-Known Member

chính xác,chắc không có nên mới không sóng:))

Vâng, để tối em về lại vật em nó ra vậy. :">

Hôm thứ 7 vừa rồi cùng bác Trọng lên HN làm con Sky A840 về rồi. Máy chạy ngon lắm. Đúng như dự tính của mình tầm 7 tr thì cứ Sky A840( Sky A840S ) hay LG OPTIMUS LTE 2 ( LG OPTIMUS LTE 2 F160 ) mà chơi. hai con này xêm xêm tiền nhau.Dùng chua thấy bất tiện yếu kém ở chỗ nào. Nhất là khoản nhạc và phim thì tuyệt vời. Em nó chơi được tất. Chưa thử phim 1080P chứ phim 720p MKV + phụ đề chơi ngon. Game và ứng dụng thì thích thế nào được thế ấy

Nghe bác nói vậy, em lại nổi hứng roài!

1984kute

Active Member

hehe,đời cao phần mềm mở dùng chả thích:-@

Bên trên