GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

leesang

Well-Known Member
Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

bác dùng ios,androi cài viber+wifi thì con ghệ đó chạy đâu mất

Trả lời hay quá. Thanks 1 phát ngay. Xui xẻo gấu em xài cùi bắp nên kg thể thoát khỏi tay con ghệ đó đc

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

Lão Thànhgtvt: Máy không có sóng khi vào phòng cấm theo cái anten Tv cho nó bắt phụ đi :))

Cầm theo, nó cũng có "ăn dơ" với nhau gì đâu mà nó bắt được...
@ Em mới kiếm được cái 1202 roài, để lát vọc coi sao bác 1984kute ah

1984kute

Active Member
Ðề: Re: Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

sặc 1202 angten kim loại cứng không tán mỏng như 1200,6300 thì bác chế sao đc vào con c6 00
Cầm theo, nó cũng có "ăn dơ" với nhau gì đâu mà nó bắt được...
@ Em mới kiếm được cái 1202 roài, để lát vọc coi sao bác 1984kute ah

VThanhgtvt

Well-Known Member
EM thấy có vẻ em C6 này không muốn ở với em. Các bác cho em hỏi, em đang ngắm em S3 mini, liệu có ổn không các bác nhỉ? Với tầm tiền đó, có bác đang rao bán em HTC One X, 7.6m, còn bảo hành đến t10/2013... Có nên xúc em này không ah?

NCMINHHD

Well-Known Member

HTC One X, 7.6m là hơi cao, theo kinh nghiệm mua máy cũ của em thì Smartphone đã qua sử dụng khoảng thời gian đó thì giá chỉ còn khoảng 50> 60% giá trị máy mới hiện hành thôi, và còn tùy vào body của em nó nữa .

NCMINHHD

Well-Known Member

Em có con Nokia C6-01 body cực mượt dán nilon nên không một vết xước , nhưng lại mắc bệnh không Wifi , Blutooht và thỉnh thoảng màn hình nó lại như này :

Có Bác nào cho biết ý kiến hỗ trợ hoặc sửa chữa được giúp em không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

HTC One X, 7.6m là hơi cao, theo kinh nghiệm mua máy cũ của em thì Smartphone đã qua sử dụng khoảng thời gian đó thì giá chỉ còn khoảng 50> 60% giá trị máy mới hiện hành thôi, và còn tùy vào body của em nó nữa .

Hjc hjc. Em đó mới giờ cũng ~ 12m mà bác, có chăng nên down xuống khoảng 7,2~7,3 là ok đó ah bác?
@ Sao em C6 của bác có 2 phím Call & Endcall lạ thía ah?

1984kute

Active Member

con này mà sửa hết 3 bệnh đó gần bằng 1 con máy như này hiend ngon lành
Em có con Nokia C6-01 body cực mượt dán nilon nên không một vết xước , nhưng lại mắc bệnh không Wifi , Blutooht và thỉnh thoảng màn hình nó lại như này :

Có Bác nào cho biết ý kiến hỗ trợ hoặc sửa chữa được giúp em không ?

NCMINHHD

Well-Known Member

Nokia C6 có hai loại : C6-00 (slide) & C6-01 (classic) , con máy của Bác là máy trượt còn của em là một thân máy đứng .

1984kute

Active Member
Ðề: Re: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

one x7tr mua đc,quan trọng máy như thế nào thôi
còn con này cấu hình và máy không có j chê trách cả,quan trọng thích và không thích mà thôi
EM thấy có vẻ em C6 này không muốn ở với em. Các bác cho em hỏi, em đang ngắm em S3 mini, liệu có ổn không các bác nhỉ? Với tầm tiền đó, có bác đang rao bán em HTC One X, 7.6m, còn bảo hành đến t10/2013... Có nên xúc em này không ah?

NCMINHHD

Well-Known Member

con này mà sửa hết 3 bệnh đó gần bằng 1 con máy như này hiend ngon lành

Thế thì bán xác được bao nhiêu vậy bạn, con này màu vàng body tuyệt vời nhìn rất sang luôn.

1984kute

Active Member
Ðề: Re: Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

lenovo chỉ 1,2 con đời cao hẳn còn tạm xem,mà chưa ăn thua gì gây chú ý
2 con trên là hàng cỏ,năm bao nhiêu vẫn còn dùng chip mtk.nếu mình có 4tr2 mình sẽ mua sky a830 thương hiệu không phải chine~O)

1984kute

Active Member

cũng tùy người mua thôi.ngon lành hết body đẹp thợ mua vào kich 1tr5
còn xác chắc 450k,đến 500k quay đầu
con của bác sửa đc wifi+blutooth thì thợ phải giỏi,sửa đc rồi thì cái giá cũng trên trời
còn trắng màn hình có 2 nguyên nhân chính là màn hình hoặc ic điều khiển màn hình{nguyên nhân phụ thì nhiều}
máy bị ba bênh kia chăc do va đập thôi,nếu không va đập thì bác số đen mua phải con máy main quá kém,hoặc mua máy cũ đã qua thợ sửa

NCMINHHD

Well-Known Member

Thôi chỉ cần màn hình ngon lành là được còn Wifi , blutooht thì không cần, dùng 3G viettel mimax là OK . Bạn có thể cho biết phương án và giá rổ em nó không ?

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

Nokia C6 có hai loại : C6-00 (slide) & C6-01 (classic) , con máy của Bác là máy trượt còn của em là một thân máy đứng .

Ah. Ra là vậy, thảo nào em thấy máy của bác khác quá! :D

one x7tr mua đc,quan trọng máy như thế nào thôi
còn con này cấu hình và máy không có j chê trách cả,quan trọng thích và không thích mà thôi

7,6m cơ bác ah. Còn BH tới t10/2013 bác ah. Còn em này có phải check j không bác nhỉ?

maxpay

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

anh maxpay có thắc mắc j khi ăn roi không?ra em cài app và game cho:))

Đang định qua nhà chú để nghiện cứu thêm vụ đó với vụ cóp phim

maxpay

Member
Ðề: Re: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

Em cũng có con C6-00 đang chết cảm ứng. Màn hình vẫn dùng được. Gom lại rồi đến nhà bác 1980kute. Skya840 chạy ác phết. Trò Asphalt 7 - pé 2012 chạy ngon. Trò Tiger Woods 12 chạy mượn nhưng nóng, em no tầm 1gb . Trò Modern Combat 4: Zero Hour chưa chạy đc mượt lắm 1,9 gb. Sky chạy mượt nhưng những game khủng chạy nóng ở vùng Camera

maxpay

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

Ah. Ra là vậy, thảo nào em thấy máy của bác khác quá! :D

7,6m cơ bác ah. Còn BH tới t10/2013 bác ah. Còn em này có phải check j không bác nhỉ?

bằng tiền này bác nhích thêm làm con máy mới. Mày cũ còn ngon với máy mới chỉnh chênh nhau tầm 1- 1,4 tr là cùng. Em cũng nghiên cứu mua con Sky A840S cũ mà cũng đã 6 tr rồi. Hình thức thì xấu lắm. Hôm em với bác trọng đi mua mới Sky A840S đc giá 7,1 tr ( nó bán là 7,4 tr). Về đến HD thấy chỗ bác bán điện thoại đối diện vơi công ty đá mài HD có con màu trắng mới lắm, chỉ có một vết lõm ở viền bên cạnh thôi giá tầm 6 tr dùng sạc xin của LG nhé. Bác nào có nhu cầu đến xúc luôn đi

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

Em cũng có con C6-00 đang chết cảm ứng. Màn hình vẫn dùng được. Gom lại rồi đến nhà bác 1980kute. Skya840 chạy ác phết. Trò Asphalt 7 - pé 2012 chạy ngon. Trò Tiger Woods 12 chạy mượn nhưng nóng, em no tầm 1gb . Trò Modern Combat 4: Zero Hour chưa chạy đc mượt lắm 1,9 gb. Sky chạy mượt nhưng những game khủng chạy nóng ở vùng Camera

Em thì không khoái mấy em Sky này bác ah! :D

bằng tiền này bác nhích thêm làm con máy mới. Mày cũ còn ngon với máy mới chỉnh chênh nhau tầm 1- 1,4 tr là cùng. Em cũng nghiên cứu mua con Sky A840S cũ mà cũng đã 6 tr rồi. Hình thức thì xấu lắm. Hôm em với bác trọng đi mua mới Sky A840S đc giá 7,1 tr ( nó bán là 7,4 tr). Về đến HD thấy chỗ bác bán điện thoại đối diện vơi công ty đá mài HD có con màu trắng mới lắm, chỉ có một vết lõm ở viền bên cạnh thôi giá tầm 6 tr dùng sạc xin của LG nhé. Bác nào có nhu cầu đến xúc luôn đi

Em One X mới giờ gần 12 củ bác ah! Cũng ham lắm chứ ah! :D

Bên trên