Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

hungmh80

Active Member
Ðề: Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

Bác ơi chắc là do tivi của nhà em nó bị rồi bác ạ giờ mới được xem hd thì tivi thế
Vậy càng có cớ để mua TV mới , tiện thể mua luôn cái HDP để khỏi lo chuyện phim phọt :D , mà mua TV thì càng to càng tốt nhé chứ xem HD mà chơi TV bé thì chán lắm , ko ra hết chất HD bác ạ

huy manh

Member

em cũng muốn xem tivi to lắm nhưng mà chắc là chơi plasma thôi tầm hd ready thôi bác ạ cho nó rẻ chứ năm nay plasma nó đắt ngang với les rồi . em thấy mấy con sámung với lg plasma cũng ngon tuy không phải fullhd

ngocboi

cái a vờ gờ có xem được bóng đá ko nhỉ?

huy manh

Member

Vậy càng có cớ để mua TV mới , tiện thể mua luôn cái HDP để khỏi lo chuyện phim phọt :D , mà mua TV thì càng to càng tốt nhé chứ xem HD mà chơi TV bé thì chán lắm , ko ra hết chất HD bác ạ

bác ơi cho em hỏi nhà bác dùng router wifi gì vậy nhà em từ hôm lắp viptv thế là phải dùng modem của vnpt không có wifi bây giờ còn mỗi một cái router cisco e1200 nên sóng yếu quá không lên được trên gác . bác có biết con router nào ngon khong chỉ cho em với . buffalo thì có được không bác

Cái này thì hay đấy , mỗi tội xem giật kinh , nhất là xem mấy kênh HD

có thể là do lúc đó stb nhà bạn cũng đang bật nên nó load 1 lúc 2 kênh. Bạn tắt hẳn stb đi(ko tắt bằng điều khiển mà tắt bằng công tắc đằng sau ây) là xem dc ổn định.

hungmh80

Active Member

có thể là do lúc đó stb nhà bạn cũng đang bật nên nó load 1 lúc 2 kênh. Bạn tắt hẳn stb đi(ko tắt bằng điều khiển mà tắt bằng công tắc đằng sau ây) là xem dc ổn định.

Cảm ơn bác nhiều , cái list bác đưa e ko có kênh ESPN hd nhỉ ?

hungmh80

Active Member

uhm hình như thế, mình cũng ko để ý là còn có cả kênh đây!

Bác biết cách dò thì dò lại cho em nhé , dò kênh HD thôi , sắp sếp cho ngon lành vào , cái list kia lộn xộn quá :D, còn xem mấy kênh sd của bọn này tệ quá nghỉ đi cho nó khỏe , xem cáp còn ngon hơn .

huy manh

Member

cái modem nhà em nó set có mỗi một cái cổng để ra stb còn lại 3 cổng nó cho ra máy tính rồi . giờ set lại kiểu gì để cho 2 cổng ra stb nhỉ để em còn cắm vào máy tính xem vlc

vãi, modem mình cắm cả 4 cổng đều xem được VLC lẫn mytv> gọi thằng thợ đến nói set lại cho, mình toàn gọi suốt

huy manh

Member

hôm nọ mình không biết chứ mình mà biết mình đã bảo nó đến nó set cho mà sao chúng nó chỉ set có một cổng thôi nhỉ những cổng còn lại nó lại không set . mình tưởng là set thế thì nhưng cổng không dùng iptv mà cũng set thì nó ảnh hưởng đến internet chứ không mình đã bảo nó set rồi . mà cho mình hỏi nhé mình cắm dây lan từ cổng nó set iptv trên modem ra router wifi thì liệu có xem được vlc bằng wifi không nhỉ . hoặc mình cắm dây land từ cổng set iptv trên modem ra router wifi rồi từ router wifi mình lại cắm một dây ra máy tính thì có xem được vlc không nhỉ

cotichlove

Thế mà hôm trước mình gọi điện cho 19001900 nhân viên nó bảo là lắp AVG chia ra được 2 tivi,chả biết thế nào?

huy manh

Member

Có chia được hai tivi phải cùng xem 1 trương trình

huy manh

Member

Các bác cho em hỏi có bác nào bị treo cái stb cuat viptv không ạ . Cái stb nhà em ngày nào nó cũng bị cheo mấy lần . Xem tivi thì không sao cứ vào mục vod cái là một tí nó sẽ báo trương trình lỗi rồi treo luôn lại phải tắt nguồn rồi bật lại mới được

hungmh80

Active Member

Các bác cho em hỏi có bác nào bị treo cái stb cuat viptv không ạ . Cái stb nhà em ngày nào nó cũng bị cheo mấy lần . Xem tivi thì không sao cứ vào mục vod cái là một tí nó sẽ báo trương trình lỗi rồi treo luôn lại phải tắt nguồn rồi bật lại mới được

bác gọi bọn ktv viên xuống kiểm tra tiện thể bảo nó set thêm 1 cổng nữa để xem trên máy tính , e cũng làm cách này để xem trong phòng ngủ , còn lắp stb xuống phòng ông bà già vì e cũng ít xem lắm

bác bảo mấy kênh SD của viptv xem ko nét à, mình xem thấy cũng không đến nỗi mà

huy manh

Member

bác bảo mấy kênh SD của viptv xem ko nét à, mình xem thấy cũng không đến nỗi mà

Em thấy kênh sd của nó không nét đâu bác ạ so với cáp nhà em thì không bằng . Em thấy cũng nhiều bác nói về caia sd của viptv là chất lượng kém lắm bác ạ . Cái stb nhà em cứ vào cái mục phim vod vào tìm vài phim thể nào cũng bị treo em gọi lên tổng đài bảo nó thì nó bảo anh tắt hẳn nguồn đi hộ em rồi bật lại thì lại được nhưng thỉnh thoảng lại bị cheo thế mới điên

huy manh

Member

Bác xem TV bao nhiêu ich ? em xem qua con 51' mấy kênh SD nó ngu lắm còn thua cả TH Cáp

bác ơi em đã mò được ra cái mật mã trong phần setup của cái stb rồi bác ạ em gọi lên 119 thì nó bảo không biết thử mò lại xem 123456 . thế là em mò thử một phát được ngay mật mã là 123456 vào trong đó có phần cài đặt phần cứng bác có thể cài đặt độ phân giả lên 1080p và âm thanh vòm riêng phần âm thanh nó chỉ có 3 lựa chọn là âm thanh vòm stereo và mono thôi chứ em không thấy nó đề là ac3 5.1 gì cả tivi bác to bác thử chỉnh lên 1080p xem có khác gì không . em thấy mặc định của nó là 1080i em đã chỉnh lên 1080p mà không thấy khác gì cả bác ạ âm thanh vòm cũng thế cũng không thấy nhận âm thanh vòm gì cả

Bên trên