Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

huy manh

Member
Ðề: Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

Có ai bụ lỗi như này không tren cạnh màn hình phía bên trên của em nó cứ có cái vệt mà không biết có phải do cái stb không các bác ạ

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Có ai bụ lỗi như này không tren cạnh màn hình phía bên trên của em nó cứ có cái vệt mà không biết có phải do cái stb không các bác ạ

Cái vệt ngang trên cùng đoạn trắng đoạn đén ấy hả ;))

sao mình không xem được thế nhỉ cái này xem kiểu gì vậy bạn ơi

ah cái này cắm vào mạng thông thường thì ko xem dc đâu. Bác rút cái dây mạng từ moden đến stp và cắm vào PC ấy. Bật list trên bằng VLC là xem dc. Bác dùng moden gì, nếu cần thì có thể cấu hình 1 dây mạng vừa xem dc VipTV bằng VLC vừa vào dc mạng!

huy manh

Member

Munhf dùng modem của vnpt nó cấp bạn ạ . Ktv comfit cho mình mỗi một cổng trên modem để cắm cái stb thôi bạn ạ

huy manh

Member

Cái vệt ngang trên cùng đoạn trắng đoạn đén ấy hả ;))

Cái vệt mờ trên cùng màn hình ấy bạn ạ mình tưởng là do mấy kênh hd ấy bị mình xem thử phim trong vod cũng bị nhin rất khó chịu nó chạy ngang màn hình ấy

huy manh

Member

Của mình cũng 4 cổng bạn ạ . Mà chắc là do mình xem bằng ừii nên không được

Của mình cũng 4 cổng bạn ạ . Mà chắc là do mình xem bằng ừii nên không được

thế thì bác có thể cấu hình cho thêm 1 cổng nữa để vào VipTV (nếu model goltel giống nhà em thì em có thể cấu hình dc hộ bác) hoặc bác có thể cấu hình đặt IP tĩnh cho PC và disable DHCP gì gì đấy....để có thể vừa vào dc mạng vừa xem dc VLC!

huy manh

Member

Sao khó thế hả bác ơi em đâu có giỏi cái khoản ấy hả bác ơi

Sao khó thế hả bác ơi em đâu có giỏi cái khoản ấy hả bác ơi

Đơn giản nhất là bây giờ bạn lấy cái dây mạng mà 1 cổng nó cắm vào moden, 1 cổng nó cắm vào setopbox ấy. Bạn rút cổng ở STB ra cắm vào máy tính rồi bật cái list mình up đáy bằng VLC là tự nó xem dc thôi!

hungmh80

Active Member

Cái này thì hay đấy , mỗi tội xem giật kinh , nhất là xem mấy kênh HD

huy manh

Member

Thế thì không xem được băng stb nữa hả bạn thế không biết có xem được qua wifi không nhỉ

huy manh

Member

trai_tim_nao_cho_anh
trai_tim_nao_cho_anh
trai_tim_nao_cho_anh

đây các bác ơi bác nhìn hộ em xem cái góc bên trên màn hình vói cạnh bên phải ấy nó cứ có cái đường viền mờ mờ là nó bị làm sao thế ạ không biết có phải do stb không hay do tivi có bác nào bị như em không ạ

huy manh

Member

trai_tim_nao_cho_anh
trai_tim_nao_cho_anh
trai_tim_nao_cho_anh

đây các bác ơi bác nhìn hộ em xem cái góc bên trên màn hình vói cạnh bên phải ấy nó cứ có cái đường viền mờ mờ là nó bị làm sao thế ạ không biết có phải do stb không hay do tivi có bác nào bị như em không ạ

hungmh80

Active Member

chắc là do stb rồi nếu tv của bác ko làm sao khi bác xem cáp , bác kiểm tra lại dây HDMI xem đã chặt chưa , nếu ko sao thì do stb rồi , bảo bọn ktv đến kiểm tra , nhà em ko bị hiện tượng này , xem mượt lém .

huy manh

Member

sao mà lại hẩm hiu thế này không biết cơ chứ mong mãi chờ mãi mà nó lại the này

cotichlove

AVG có xem được 2 tivi không hả bạn,nhà mình 2 tầng mỗi tầng 1 tivi muon lắp 1 cái DTH để xem mà chỉ sợ xem được 1 tivi nên đang lăn tăn.Nếu được thì nhắn lại cho mình nhé.Cảm ơn nhiều.

huy manh

Member

AVG có xem được 2 tivi không hả bạn,nhà mình 2 tầng mỗi tầng 1 tivi muon lắp 1 cái DTH để xem mà chỉ sợ xem được 1 tivi nên đang lăn tăn.Nếu được thì nhắn lại cho mình nhé.Cảm ơn nhiều.

Hiện tại chưa có dịch vụ nào xem được 2 cái bác ạ . Ví dụ thế này bác cứ hình dung nhé một cái đầu dvd không thể xem một lúc hai cái tivi mỗi cái một đĩa bác ạ . Bác lắp truyền hình hd nào cung phải có một cái đầu giải mã gọi là stb nên bác cứ coi nó như cái đầu dvd cho dễ hiểu

huy manh

Member

Bác ơi chắc là do tivi của nhà em nó bị rồi bác ạ giờ mới được xem hd thì tivi thế

Bên trên