Harry Potter and the Half-Blood Prince (2009) | Harry Potter và Hoàng Tử Lai

poly

Banned
Ðề: Harry Potter and the Half-Blood Prince (2009) | Harry Potter và Hoàng Tử Lai

ý anh poly này
những người đội mũ trùm cái cái ly có đèn cầy bên trong đang trang trí cái zì trên mặt vậy
@.@ em thề em là crazy fan của HP cũng chưa bao zờ biết bà Jo có mô tả hay phim có hình thù này đấy.
~.~" cũng y như 2 năm trc, cách trang hoàng của Galaxy vẫn còn khiến em thấy sai rất nhìu và chẳng hợp với ko khí Harry Potter như đã quảng cáo
:D à, sẵn cho em hỏi, buffet có những... món zì hả anh?

thật ra chuyện HP e ko đọc nên chả hiểu hay biết cái gì đúng cái gì thiếu hay dư so với truyện
buffe mấy món đơn giản thui , chả giò thịt nướng xôi mặn xúc xích tôm lăn bột
event naỳ ở gala Nguyễn Trãi

đọc reply của milan xong mất cả hứng review
e ko hiểu là tại sao e chỉ nên post ở 1 forum ,
để người khác ăn cắp và post à ?
và xin bác google " poly review phim "
sẽ thấy ối thằng ăn cắp bài của em về post trên các forum khác ko hề ghi tên tác gỉa , nguồn
nhân tiện e chửi luôn
ụ ẹ thằng naò ăn cắp bài của ông post ko ghi tên tác gỉa , nguồn

Chỉnh sửa lần cuối:

Lord Angel

Ðề: Harry Potter and the Half-Blood Prince (2009) | Harry Potter và Hoàng Tử Lai

ui, ngon quá, chẹp chẹp...

:D à bớt nóng bớt nóng anh
review của anh cũng chỉ mang cảm xúc của anh thui, mà có khối người ăn cắp thì cũng đáng tự hào :)) làm zì phải tức giận mệt thân
đem review HP6 lên đi anh ;;)

caothanglc

bác poly này có phải là fan ruột của seri phim kẻ hủy diệt ko nhỷ

nhìn nick name thấy quen quen

MrMilan

Banned

đề nghị chú bớt nóng và tiếp tục review cho anh em đọc, tại suy nghĩ của anh khác, đã post bài ở một forum thì chỉ post ở forum đó thôi, sang forum khác copy nguyên bài của mình dán vào thì lại thành câu bài, hi hi

poly

Banned

dạ
e biết rùi
nhưng giờ bận quá
tối viết
nhưng cơ bản là phim này về VN ko có IMAX 3D
theo em ko phù hợp với các mem HD lắm
chỉ phù hợp teen và fan của truyện thui e
e ko đọc tập naò nên thấy nó coi giải trí ổn thôi

manhthang

Huyền Thoại

ý anh poly này
những người đội mũ trùm cái cái ly có đèn cầy bên trong đang trang trí cái zì trên mặt vậy
@.@ em thề em là crazy fan của HP cũng chưa bao zờ biết bà Jo có mô tả hay phim có hình thù này đấy.
~.~" cũng y như 2 năm trc, cách trang hoàng của Galaxy vẫn còn khiến em thấy sai rất nhìu và chẳng hợp với ko khí Harry Potter như đã quảng cáo
:D à, sẵn cho em hỏi, buffet có những... món zì hả anh?

Chắc là tụi giám ngục Azkaban VN đây mà :))

au280290

Member

Em mới đi xem chiều này ở Megastar, về chỉ thốt được 1 câu: tiếc tiền quá :|

DanielTran

Well-Known Member

dạ
e biết rùi
nhưng giờ bận quá
tối viết
nhưng cơ bản là phim này về VN ko có IMAX 3D
theo em ko phù hợp với các mem HD lắm
chỉ phù hợp teen và fan của truyện thui e
e ko đọc tập naò nên thấy nó coi giải trí ổn thôi

Trong này có danh sách các rạp chiếu HP6 3D trên toàn thế giới.

Ngoại trừ Mỹ và Canada, còn lại có 60 rạp chiếu HP6 3D.

Trong đó nhiều nhất là Mexico (9 rạp) Anh (7) và TQ (7).

Tại châu Âu, sau Anh (7) là TBN (3), Áo (2), còn lại Đức, Pháp, Hà Lan, TNK và Czech mỗi nước chỉ có 1 rạp!

Tại châu Á, sau TQ (7), là HQ (4), Nhật (3), Ấn Độ (3), cùng với Đài Loan, Hongkong và UAE mỗi nước 1 rạp.

Chưa tính riêng Đông Nam Á chỉ có 2 nước chiếu HP6 3D là Philippines (2) và Thái Lan (1).

Nhưng ngoài gần 20p hiệu ứng 3D thì quả thật đoạn sau của cái phim này còn đạt hiệu ứng gây mê tốt!

poly

Banned

Giờ poly review phim này dù đã chiếu ngoài rạp , và cũng ko hiểu lý do Galaxy premier 23/7 trong khi 24/7 công chiếu . Sau khi công chiếu thì các mem của PDVN chê hơi tiếc tiền 135k mua vé , sảnh chật , đồ ăn ko đặc biệt , phi ko được như mong đợi, khác truyện..... Theo poly thì 135k vậy được rùi , hay taị mình coi free nên ko tiếc hehe . Và em Blue cũng đừng nghĩ poly chê phim này thậm tệ , nhắc lại là phim theo poy là hợp gu với teen , và fan HP , chớ như poly có đọc tập naò đâu , phim cũng ko coi trọn vẹn tập naò luôn , dù DVD hay cable . Poly tự biết phim naỳ ko hợp gu mình , coi còn ko xong nữa chứ chê làm gì .

Về phim thì poly chả biết review sao luôn , các bác ở nươc ngoài còn coi IMAX 3D hoành tráng 20p đầu chứ về VN thì y như nhau cả , nên đoạn đầu theo poly cảm nhận là công nhận quay đẹp , máy quay lao theo 3 tên ( chả đọc truyện nên chẳng nhớ tên là gì luôn ) rất ấn tượng , cảnh cây cầu coi rất phê . Đoạn đầu này và đoạn chơi bóng gần như là 2 đoạn action nhất trong phim , nhưng theo poly là hơi ngắn , bác naò háo hức xem vì lý do naỳ nên cân nhắc .

Phần còn lại mặc dù vẫn tiếp tục về cuộc chiến chống Hắc Ám , nhưng gần như nhắm vào các mối tình kiểu học trò , băn khoăn vơí yêu ko yêu hôn ko hôn... là chính . Tuy ko còn tuổi teen nhưng poly vẫn công nhận kịch bản viết rất tốt phần này , phù hợp lưá tuổi , thoaị và tình huống cực kỳ haì hước . Poly thích đoạn đấu Widi ( ko nhớ rõ tên ) . Cộng thêm diễn xuất của các diễn viên gần như là ko đóng mà sống thực (có lẽ vì sống và trưởng thành với vai diễn quá lâu rùi nên nhập vai ) .

Thích em Emma ( thấy vòng 1 bình thường mà ta , chú nào hô to ) , chú Ron diễn cực khá ( đấy ,xấu trai vẫn khối cô yêu nhá ) , nhất là lúc làm thủ môn và ún tình dược

MV5BMTI0NDE3MTkzM15BMl5BanBnXkFtZTcwMzg0ODczMg@@._V1._SX599_SY400_.jpg

còn 2 em tóc vàng diễn tỉnh rụi mà vui , câu naò câu nấy đều hài ,

còn em gái mê chú Ron phải nói là tuyệt , nhìn mặt là biết mê trai rùi .

Cái chú gì tóc vàng lớn lên xấu đau đớn sỉ nhục khán giả vâỵ chời , hèn chi suốt ngaỳ "chui vô tủ chơi trym " .

Em Ginni ko coi mấy tập trước nên ko hiểu HP yêu e naỳ vì cái gì .

Còn cặp kia yêu thấy rất hợp lý .

Phần sau có spoil và chê , cẩn trọng trước khi đọc .
Phần còn lại của phim về câu chuyện HP chống Vold , nếu nhận xét theo một phim điện ảnh bom tấn , thì khá mờ nhạt , dù rằng vẫn có nút thắt và sự hấp dẫn nhất định , ko hiêu sao kịch bản laị được viết đơn giản như thế , chú Shape thì ngay từ đầu....để cuối thì hay hơn mà cũng ko ảnh hưởng gì ,

MV5BNjQ3NjI4MDE4NF5BMl5BanBnXkFtZTcwNDg0ODczMg@@._V1._SX600_SY400_.jpg

chú tóc vàng thì đạp gãy mũi HP xong sau đó chả thấy nhắc gì sự kiện này , cụ ý đi dễ quá , cả trường ko ai hay.....

MV5BMTI5OTQyMTEyN15BMl5BanBnXkFtZTcwNDczODk0Mg@@._V1._SX600_SY362_.jpg

Vì poly ko nằm trong nhóm đối tượng khán giả của phim này , nên viết đơn giản vậy cho những ai cũng giống như vậy cân nhắc trước khi xem .

Chỉnh sửa lần cuối:

Lord Angel

Cái này không thể coi là spoil được, chắc chắn ai cũng đọc qua phần 6 này. Nhưng nếu muốn, bạn vẫn có thể không đọc nếu có dịp đi xem. Và đây là nhận xét của mình

Tiếp nối những thành công về... doanh thu của loạt phim Harry Potter và danh tiếng không có thể quật ngã của loạt truyện Harry Potter do nữ văn sĩ J.K.Rowling, Harry Potter và Hoàng Tử Lai nếu đứng ở góc độ truyện bạn sẽ cảm nhận diễn biến tâm lý từ từ thay đổi của từng nhân vật, nhưng mình phải nói 1 điều là: đạo diễn David Yates đã quá khéo léo khi làm phần 6 này. Nếu được chấm điểm trên thang điểm 10, mình xin chấm cho Harry Potter and Half-Blood Prince là 8 điểm. Từng tâm lí nhân vật, những điểm nhấn nhá của phim, những pha hành động đầy kỹ xạo, những nét diễn xuất ngày càng tiến bộ, đã dần dần khiến cho bộ phim trở thành thứ đáng quý hơn tập 4, tập 5 (chỉ đáng làm phim giải trí).

Giáo sư Horace Slughorn trong bữa tiệc đãi các học trò cưng.

Với dàn diễn viên teen đã có những kinh nghiệm diễn xuất qua 5 tập đầu. HP6 đã mang lại một không khí đầy chất điện ảnh nghệ thuật hơn là những phim mang tính giải trí hạng B. Có thể nói HP6 đã thành công. Tuy nhiên chút nữa mình sẽ liệt kê tại sao mình không cho 10 mà là 8 nhá.

Harry Potter và thầy Albus Dumbledore trong các ngày dùng Chậu Tưởng Ký để nhớ lại ký ức có liên quan đến Kẻ-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy.

Cụ Dumbledore đang giải nguy cho Harry Potter khi cố lấy cắp 1 cái Trường Sinh Linh Giá

Về phần mình, 1 lần nữa hình ảnh người thầy Albus Dumbledore lại hiện về trong đầu, những ký ức về quãng đường hoạt động ở HPFO và cả những gì mà nhân vật Albus Dumbledore mang lại trong cuộc sống hàng ngày của mình. Hình ảnh của thầy dù trên phim hay trong truyện, đều có những điểm xuyến mà chắc chắn, không thể lầm tưởng với ai được. Thầy Dum, đại diện cho tầng lớp giáo viên rất mực yêu thương học sinh, yêu thương cả bằng tấm lòng, sự tôn trọng và niềm tin. Tiếc là phần 6, bà Jo đã đặt bút chấm hết cho thầy, nhưng chắc chắn, khía cạnh mà thầy Dum mang lại cho bộ truyện lẫn phim, sẽ khó phai mờ.
Một người thầy, một người dẫn đường dù đã nằm xuống, nhưng lại mãi trong ký ức của chúng ta. Phim và truyện đã thực sự gây được ấn tượng mạnh với khán giải về hình ảnh một hiệu trưởng mẫu mực, tới mức, bạn không thể phản bội được. Đó là hình ảnh Draco Malfoy không thể hạ tay giết thầy.

Draco Malfoy đã thể hiện khá nhất trong loạt diễn viên trẻ.

Severus Snape - Bậc thầy độc Dược
Hiệu phó McGonagall

Ngoài ra, với sự diễn xuất kỳ cựu của 2 diễn viên theo HP từ tập đầu, đã làm nên thành công phần nào cho Harry Potter. Một điểm làm mình thích ở phần 6, đó là diễn xuất của Snape, một trái tim nóng bỏng khát khao ẩn chứa trong một gương mặt lạnh lùng, vâng, đó là Hoàng Tử Lai - Severus Prince Snape. Một người thầy đã che chở cho Harry, mà Harry lại không biết. Thầy không cần Harry đền đáp, chỉ cần Harry sống chỉ vì... tình yêu đơn phương thầm kín với mẹ của Harry - Lily James.

Thật sự khi xem xong HP6 (và viết liền bài review này), làm cho mình cảm thấy sợ thực sự. Sợ bóng tối và sợ cả những kẻ đi theo bóng tối. Kết hợp cả truyện và điện ảnh, mình nghĩ ở 1 góc độ nào đó, cả 2 đã bổ sung cho nhau rất trọn vẹn. Truyện: làm cho ta ngẫm nghĩ từng chút về tình tiết truyện, truyền cảm hứng cho chúng ta, Điện ảnh: khơi dậy cảm hứng đó cao hơn và làm sáng tỏ nó.
Biên tập của HP6 đáng nhận 1 giải Oscar, không làm vỡ hay hư mạch truyện như tập 4 và 5. Vừa đủ để tò mò xem truyện, và cho các bạn xem truyện đủ đọng cảm xúc ở phim. THẬT TUYỆT.

Cụ Albus Dumbledore thời còn trẻ khi đi thăm tom Riddle còn nhỏ.

Tom Riddle tuổi teen được thể hiện bởi nam diễn viên trẻ Frank Dillane

Và 1 thành công khác của HP6 là đã giới thiệu 1 diễn viên trẻ tuổi tài năng Frank Dillane. Cậu đã thể hiện cực kỳ thành công vai của Tom Riddle hồi nhỏ, để lại ấn tượng khó phai trong lòng mình. Mình đã công nhận anh Voldermort đã ác, nhưng qua diễn xuất của cậu này, mình phải tái khẳng định là ảnh ác hơn mình nghĩ.

Luna Lovegood trong phần này rất là đáng yêu.

Một điều tớ nên nói, bạn nào là Harmonian (người ủng hộ cặp Hermione và Harry) thì nên tránh 1 số đoạn. Mình cũng thấy 2 diễn viên Harry và Ginny đóng rất là tốt trong phần này. Cảnh hôn nhau cũng rất là thật (nghe có chóc chóc mới ghê). Tình cảm giữa Hermione và Ron diễn biến cũng phức tạp, rất đạt và anh chàng Rupert Grint mặc khờ khờ khiến cười đau bụng.

Để mình nói cho nghe tại sao phải cho 8 điểm:
- Một số cảnh không nên cắt mà lại cắt: cảnh vào Chậu Tưởng Ký trở về nơi mà gia đình Slytherin ở, cha mẹ của Tom Riddle (Voldermort) gặp gỡ thế nào à, sẵn nói luôn, bà mẹ của Voldermort là Á Phù Thủy (Phù Thủy chính gốc mà phép thuật lại yếu xìu) và một ông bố Muggle điển trai. Thế mà sinh ra đứa con ác thấu trần may (nhưng tớ vẫn thix ảnh :x). Cảnh rút nước khi vào hang động nè..
- :-w tình tiết lên phim có sai với truyện. Lúc Harry với cụ Dumbledore quay về tháp, Harry đã mắt áo tàng hình và đã bị chưởng phép rồi, nhưng Harry tự chữa được.
- Tình tiết để lộ bí mật của Snape là Hoàng Tử Lai gì mà chónh vánh quá, sợ khán giả còn khó hiểu.
- Hình ảnh cụ Dumbledore nhìn cứ như Gandalf trong Lord of the Rings ý. (Xem ảnh dưới so sánh đi)

Tóm lại rất là đáng xem, lời thoại rất hợp lý nè, cảnh coi mát mắt nè, diễn cũng khá hơn nè, rùng rợn hơn xíu nè.

:D rồi xong. Không nói nhiều nữa, nói nhiều quá mất công hem ai đi coi, WB ra đổ thừa mình chết.

Mình copy trong facebook của mình ra
http://www.facebook.com/profile.php?id=1051174624&ref=profile#/note.php?note_id=133990486347&ref=mf

mapu2005

Mới đi xem ở diamond: thất vọng!

howtomiss

Member

Ai đem mấy con ma đích thực lên đây vậy trời? Xấu ác hiểm luôn, nhìn muốn buồn nôn vì mấy cái mặt phấn... hay là tay nghề phó nháy kém nhỉ?

Không muốn nhìn luôn :))

haiauden

Member

Cái này không thể coi là spoil được, chắc chắn ai cũng đọc qua phần 6 này. Nhưng nếu muốn, bạn vẫn có thể không đọc nếu có dịp đi xem. Và đây là nhận xét của mình

Tiếp nối những thành công về... doanh thu của loạt phim Harry Potter và danh tiếng không có thể quật ngã của loạt truyện Harry Potter do nữ văn sĩ J.K.Rowling, Harry Potter và Hoàng Tử Lai nếu đứng ở góc độ truyện bạn sẽ cảm nhận diễn biến tâm lý từ từ thay đổi của từng nhân vật, nhưng mình phải nói 1 điều là: đạo diễn David Yates đã quá khéo léo khi làm phần 6 này. Nếu được chấm điểm trên thang điểm 10, mình xin chấm cho Harry Potter and Half-Blood Prince là 8 điểm. Từng tâm lí nhân vật, những điểm nhấn nhá của phim, những pha hành động đầy kỹ xạo, những nét diễn xuất ngày càng tiến bộ, đã dần dần khiến cho bộ phim trở thành thứ đáng quý hơn tập 4, tập 5 (chỉ đáng làm phim giải trí).

Giáo sư Horace Slughorn trong bữa tiệc đãi các học trò cưng.

Với dàn diễn viên teen đã có những kinh nghiệm diễn xuất qua 5 tập đầu. HP6 đã mang lại một không khí đầy chất điện ảnh nghệ thuật hơn là những phim mang tính giải trí hạng B. Có thể nói HP6 đã thành công. Tuy nhiên chút nữa mình sẽ liệt kê tại sao mình không cho 10 mà là 8 nhá.

Harry Potter và thầy Albus Dumbledore trong các ngày dùng Chậu Tưởng Ký để nhớ lại ký ức có liên quan đến Kẻ-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy.

Cụ Dumbledore đang giải nguy cho Harry Potter khi cố lấy cắp 1 cái Trường Sinh Linh Giá

Về phần mình, 1 lần nữa hình ảnh người thầy Albus Dumbledore lại hiện về trong đầu, những ký ức về quãng đường hoạt động ở HPFO và cả những gì mà nhân vật Albus Dumbledore mang lại trong cuộc sống hàng ngày của mình. Hình ảnh của thầy dù trên phim hay trong truyện, đều có những điểm xuyến mà chắc chắn, không thể lầm tưởng với ai được. Thầy Dum, đại diện cho tầng lớp giáo viên rất mực yêu thương học sinh, yêu thương cả bằng tấm lòng, sự tôn trọng và niềm tin. Tiếc là phần 6, bà Jo đã đặt bút chấm hết cho thầy, nhưng chắc chắn, khía cạnh mà thầy Dum mang lại cho bộ truyện lẫn phim, sẽ khó phai mờ.
Một người thầy, một người dẫn đường dù đã nằm xuống, nhưng lại mãi trong ký ức của chúng ta. Phim và truyện đã thực sự gây được ấn tượng mạnh với khán giải về hình ảnh một hiệu trưởng mẫu mực, tới mức, bạn không thể phản bội được. Đó là hình ảnh Draco Malfoy không thể hạ tay giết thầy.

Draco Malfoy đã thể hiện khá nhất trong loạt diễn viên trẻ.

Severus Snape - Bậc thầy độc Dược
Hiệu phó McGonagall

Ngoài ra, với sự diễn xuất kỳ cựu của 2 diễn viên theo HP từ tập đầu, đã làm nên thành công phần nào cho Harry Potter. Một điểm làm mình thích ở phần 6, đó là diễn xuất của Snape, một trái tim nóng bỏng khát khao ẩn chứa trong một gương mặt lạnh lùng, vâng, đó là Hoàng Tử Lai - Severus Prince Snape. Một người thầy đã che chở cho Harry, mà Harry lại không biết. Thầy không cần Harry đền đáp, chỉ cần Harry sống chỉ vì... tình yêu đơn phương thầm kín với mẹ của Harry - Lily James.

Thật sự khi xem xong HP6 (và viết liền bài review này), làm cho mình cảm thấy sợ thực sự. Sợ bóng tối và sợ cả những kẻ đi theo bóng tối. Kết hợp cả truyện và điện ảnh, mình nghĩ ở 1 góc độ nào đó, cả 2 đã bổ sung cho nhau rất trọn vẹn. Truyện: làm cho ta ngẫm nghĩ từng chút về tình tiết truyện, truyền cảm hứng cho chúng ta, Điện ảnh: khơi dậy cảm hứng đó cao hơn và làm sáng tỏ nó.
Biên tập của HP6 đáng nhận 1 giải Oscar, không làm vỡ hay hư mạch truyện như tập 4 và 5. Vừa đủ để tò mò xem truyện, và cho các bạn xem truyện đủ đọng cảm xúc ở phim. THẬT TUYỆT.

Cụ Albus Dumbledore thời còn trẻ khi đi thăm tom Riddle còn nhỏ.

Tom Riddle tuổi teen được thể hiện bởi nam diễn viên trẻ Frank Dillane

Và 1 thành công khác của HP6 là đã giới thiệu 1 diễn viên trẻ tuổi tài năng Frank Dillane. Cậu đã thể hiện cực kỳ thành công vai của Tom Riddle hồi nhỏ, để lại ấn tượng khó phai trong lòng mình. Mình đã công nhận anh Voldermort đã ác, nhưng qua diễn xuất của cậu này, mình phải tái khẳng định là ảnh ác hơn mình nghĩ.

Luna Lovegood trong phần này rất là đáng yêu.

Một điều tớ nên nói, bạn nào là Harmonian (người ủng hộ cặp Hermione và Harry) thì nên tránh 1 số đoạn. Mình cũng thấy 2 diễn viên Harry và Ginny đóng rất là tốt trong phần này. Cảnh hôn nhau cũng rất là thật (nghe có chóc chóc mới ghê). Tình cảm giữa Hermione và Ron diễn biến cũng phức tạp, rất đạt và anh chàng Rupert Grint mặc khờ khờ khiến cười đau bụng.

Để mình nói cho nghe tại sao phải cho 8 điểm:
- Một số cảnh không nên cắt mà lại cắt: cảnh vào Chậu Tưởng Ký trở về nơi mà gia đình Slytherin ở, cha mẹ của Tom Riddle (Voldermort) gặp gỡ thế nào à, sẵn nói luôn, bà mẹ của Voldermort là Á Phù Thủy (Phù Thủy chính gốc mà phép thuật lại yếu xìu) và một ông bố Muggle điển trai. Thế mà sinh ra đứa con ác thấu trần may (nhưng tớ vẫn thix ảnh :x). Cảnh rút nước khi vào hang động nè..
- :-w tình tiết lên phim có sai với truyện. Lúc Harry với cụ Dumbledore quay về tháp, Harry đã mắt áo tàng hình và đã bị chưởng phép rồi, nhưng Harry tự chữa được.
- Tình tiết để lộ bí mật của Snape là Hoàng Tử Lai gì mà chónh vánh quá, sợ khán giả còn khó hiểu.
- Hình ảnh cụ Dumbledore nhìn cứ như Gandalf trong Lord of the Rings ý. (Xem ảnh dưới so sánh đi)

Tóm lại rất là đáng xem, lời thoại rất hợp lý nè, cảnh coi mát mắt nè, diễn cũng khá hơn nè, rùng rợn hơn xíu nè.

:D rồi xong. Không nói nhiều nữa, nói nhiều quá mất công hem ai đi coi, WB ra đổ thừa mình chết.

Mình copy trong facebook của mình ra
http://www.facebook.com/profile.php?id=1051174624&ref=profile#/note.php?note_id=133990486347&ref=mf

Chỉ xin bổ sung thêm 1 chút: đối với những bạn đã xem bộ truyện HP này rồi mới xem phim thì sẽ nhận thấy phim này hay hơn hẳn, hơn rất nhiều những tập trước, tất nhiên là không thể hay bằng truyện được.

Còn những bạn chưa xem truyện cũng như không theo dõi những tập trước, nói chung là không nắm được cốt truyện thì theo mình là không nên đi xem. Vì đi xem rồi cũng sẽ rất khó hiểu được hết các diễn biến của phim, cũng như tình cảm giữa các nhân vật.

HOK_HDupscale

phim này hay hén..phải đi coi mới được các bác àh.

vumanhha

Em đi xem lại lần 2 thì đúng là ngáp nhiều vô kể :(

Chỉ đoạn đầu là xem máu lửa,mấy thằng death eater bay bay rồi hạ xuống đất dưới làn khói đen nhìn rất là mafia >:)Nhưng đoạn bắt cái ông làm đũa phép thì cũng phải giải thích ở đâu đó trong phim chứ không ai không đọc truyện hiểu sao được cái đoạn đó :mad:)
Tâm lí tuổi xì tin xem lại không gây cười được như lần đầu nữa,nhàm rồi :(
Trong phim theo em đóng khá nhất là cu tom hồi bé,nhìn mặt nó ác thì thôi rồi >:)

splendidriver

Phim không tệ. Thậm chí là hay. :), sẽ cố gắng review sau vậy, giờ bận quá. Những cái các bác chê em đều không thấy vậy, có lẽ movie taste của mình hơi bị rẻ tiền một chút :)

Lord Angel

ko phải rẻ, mà còn tùy vào nhiều yếu tố:
- tâm trạng khi xem phim
- ấn tượng trước khi xem phim
- đã bị spoil hay chưa
- có phải là fan hay không
- ảnh hưởng của các người xem khác.

nhiều lắm....

manhthang

Huyền Thoại

Phim làm theo tiểu thuyết thì spoil hay không, không quan trọng.
Chỉ cần xếp khán giả thành 2 loại chính là biết được phim có thật sự hay hay không:
- Fan của tiểu thuyết Harry Porter.
- Không đọc tiểu thuyết.

uglyduck

Tuy ko thật xuất xắc nhưng đúng truyện đó chứ :)

Dai Minh Kim

Đọc xong thấy hết muốn đi coi ( xui cái là tính đi coi mới chít chứ )

Bên trên