HCTV dọa “trả đòn” K+

MrMilan

Banned
Ðề: HCTV dọa “trả đòn” K+

Thật buồn cười cho cái ông mod này quá. Bạn đang làm mod cho hdvietnam.com thì trước hết hãy làm tròn trách nhiệm của mod cái đã, đừng nên nói những cái mà mình không muốn nói. Còn bác có ủng hộ K+ thì vào trang web kplus.vn viết bài trong đó không ai nói gì cả. Ỷ chút có quyền đi xóa bài người khác có quan điểm chống đối K+. Thử hỏi coi admin và mod ở diễn đàn này có làm điều như bạn không? Buồn cười quá.

Chưa xóa bài nào của những người chống K+ cả, chỉ xóa bài của những người quá khích, chửi bậy và vô văn hóa thôi.

oh sorry mình hiểu nhầm, nhưng không riêng mình mà hàng trăm người cũng có suy nghĩ giống mình. Tui là user bình thường, post bài theo suy nghĩ cá nhân, nghĩ sao hiểu vậy, bạn là mod tôi khuyên bạn nên công tâm. Bạn có thể tạo nhiều nick để muốn viết cái gì thì viết.
Bạn nghĩ thử coi nếu anh Chip viết một bài thiên về K+ coi, ngay lập tức người ta nói hdvietnam.com bị K+ hối lộ. Lúc đó có khối người tầy chay hdvietnam.com luôn.

oh sorry mình hiểu nhầm, nhưng không riêng mình mà hàng trăm người cũng có suy nghĩ giống mình. Tui là user bình thường, post bài theo suy nghĩ cá nhân, nghĩ sao hiểu vậy, bạn là mod tôi khuyên bạn nên công tâm. Bạn có thể tạo nhiều nick để muốn viết cái gì thì viết.
Bạn nghĩ thử coi nếu anh Chip viết một bài thiên về K+ coi, ngay lập tức người ta nói hdvietnam.com bị K+ hối lộ. Lúc đó có khối người tầy chay hdvietnam.com luôn.

Bác và các bác khác có quyền tẩy chay K+, đó là quyền của bác không ai cấm cản cả, còn những ai ủng họ K+ thì đó cũng là quyền của họ,không ai được quyền cấm ai cả.
Mọi người rất công tâm,nhưng tại sao có những người cứ thấy ai không theo ý mình là lôi ra chửi với những từ ngữ rất mất văn hóa.
Diễn đàn là nơi tự do trình bày ý kiến của mình chứ không phải là nơi để lôi kéo hoặc chửi bậy.

Bác và các bác khác có quyền tẩy chay K+, đó là quyền của bác không ai cấm cản cả, còn những ai ủng họ K+ thì đó cũng là quyền của họ,không ai được quyền cấm ai cả.
Mọi người rất công tâm,nhưng tại sao có những người cứ thấy ai không theo ý mình là lôi ra chửi với những từ ngữ rất mất văn hóa.
Diễn đàn là nơi tự do trình bày ý kiến của mình chứ không phải là nơi để lôi kéo hoặc chửi bậy.
Đúng. Đúng như tui nói với MrMilan, ổng là user bình thường thì muốn nói gì nói, hoặc có thể tạo nick khác muốn nói gì thì nói. Riêng tui thì không thích mod hay admin đứng ra bên bên nào cả. Vậy thôi.

Sẽ dìm HCTV trước để dằn mặt các đài khác, các bạn cứ chờ nhé chúng tôi có đầy đủ bằng chứng

tmn

Member

Chỉ là đòn gió của 1 đài nhỏ thôi, chứ dìm sao nổi VTV, đài của TƯ đại diện tiếng nói của toàn dân VN, huhu

hdnewuser

Member

Ông Lưu Vũ Hải nói: “True Vision là hãng truyền hình có quyền phát sóng ở VN trên hệ thống truyền hình trả tiền. Từ trước tới nay, True Sport vẫn phát sóng giải ngoại hạng Anh ở VN tuy nhiên năm nay có thể họ chưa cập nhật được những thông tin mới về bản quyền giải đấu này”.

=> Đúng là đau đầu quá, không thể nào hiểu nổi cách kinh doanh của K+ nữa.

ntad

Ðề: HcTv Hà Nội đã sai mà còn mạnh miện, k+ tuy hơi xấu nhưng sẽ thắng kiện

Ông Lê Đình Cường hình như muốn mất chức, nếu K+ kiện ra toà thì HCTV sẽ phải bồi thường thiệt hị cho K+, không dưới 1 triệu USD đâu
Tôi phân tích mấy cái sai của Lê Đình Cường như sau:
1. Ông ta có 100 ngàn thuê bao thì phải mua bản quyền cho 100 ngàn thuê bao đó chứ không mua 1 thẻ rồi tặng cho 100 ngàn
2. là đơn vị nhà đài thuộc loại lớn mà làm ăn bôc đồng quá
3. Đúng là đặt quyền lợi khách hàng lên trên nhưng thà không phát chứ phát 2 tuần rồi bị ngưng như thế khách hàng còn phiền lòng hơn
4. Chưa học luật kinh tế thế giới( cho rằng nội dung trên True là do True quyết đinhk-đúng-nhưng chỉ tại các nước có bảng quyền thồi-VN thì True không có
mệt quá, đúng là không hiểu cơ chế làm con người làm bậy, bản thân cơ chế thì rất tuyệt, mỗi tội người sống trên cơ chế mà lại không hiểu nó

Lại thêm một thằng tay sai cho K+ đây. Dù HCTV có thắng hay thua, anh em trong hdvietnam vẫn một lòng: " Tẩy chay K+ "

hdnewuser

Member

Sẽ dìm HCTV trước để dằn mặt các đài khác, các bạn cứ chờ nhé chúng tôi có đầy đủ bằng chứng
Chia buồn cùng bác, đến hôm nay có thể nói cách kinh doanh của K+ đã thất bại hoàn toàn. Giờ lỡ phóng lao thì phải theo lao, thôi rút thêm ít $ nữa dẹp hết các đài địa phương đi... rồi tự coi mình ênh luôn đi.

thaoarch

Thôi các bác calm down dùm em, chúng ta đều là anh em dưới mái nhà hdvietnam cả mà :) Như cá nhân em, có may mắn là thu nhập ổn định, đủ khả năng gắn chảo K+ mà ko lăn tăn gì nhưng em vẫn quyết tâm tẩy chay K+ vì đơn giản là em ghét cái chiến lược kinh doanh của K+ khi chơi kiểu "lấy thịt đè nguời" hay còn gọi là "chơi cha thiên hạ" , em nghĩ đa số anh em trên đây phản đối K+ cũng nghĩ như rưá.
Tuy nhiên em cũng ko cực đoan đến mức độ chửi rủa, xỉ vả những ai đã & sẽ lắp K+ , con người ai cũng có quyền bảo vệ cho sự chọn lựa của mình . Chúng ta phản đối K+ nhưng ko thể đòi hỏi 100% người dân VN đều cùng phản đối K+. Thay vì dùng thời gian chửi bới, khích bác lẫn nhau, chúng ta hãy tập trung nghĩ cách tìm ra & nhân rộng các pp để tẩy chay, phản đối K+ , để chống lại 1 tiền lệ trong kinh doanh Pay TV ở VN, để bảo vệ cho sở thích xem bóng đá của chúng ta đang bị tước đoạt ! Cuộc chiến còn dài lắm các bác ạ! Em chỉ có vài dòng như thế thôi , em xin hết !!! :D

khatonhuy

Member

HCTV sẽ còn phát tiếp cho mà xem, True nó cắt thì ta lấy sóng của kênh khác phát tiếp, K+ làm gì nào.

dta

Member

Kinh doanh ma cứ độc quyền là không chấp nhận được. Chưa bao giờ có chuyện độc quyền mà người tiêu dùng lại được hưởng lợi hay là đứng về lợi ích của người tiêu dùng cả. Độc quyền để tối đa hóa lợi nhuận và triệt hạ đối thủ cạnh tranh thì các bác nhà ta đang được chứng kiến màn một đấy

smilegirl

Active Member

"Quan điểm của bộ là phải đặt lợi ích của người dân lên hàng đầu" đó là câu nói của ông Lưu Vũ Hải ngày hôm qua.
Và hôm nay:
Sau cuộc họp kéo dài gần 3 giờ với các bên liên quan, ông Lưu Vũ Hải cho biết: “Cuộc họp này là để MP&Silva và VSTV đưa ra những văn bản đầy đủ tính pháp lý trong việc sở hữu bản quyền. Họ đã cung cấp đầy đủ được những văn bản, hợp đồng mà chúng tôi yêu cầu”.

Theo ông Hải, MP&Silva là đơn vị có quyền hợp pháp trong việc phân phối lại bản quyền cho các đài truyền hình ở VN. MP&Silva đã phân phối lại gói độc quyền ngày Chủ nhật cho K+ vì vậy K+ là kênh truyền hình độc quyền phát sóng giải Ngoại hạng Anh ngày Chủ nhật.

Cục Phát thanh - truyền hình và thông tin điện tử cũng xác định việc các đài truyền hình địa phương tiếp sóng kênh True Sport của Thái Lan là “chưa đúng nguyên tắc”.

Ông Lưu Vũ Hải nhấn mạnh: “Việc tiếp sóng giải Ngoại hạng Anh ngày Chủ nhật từ kênh True Sport phải chấm dứt. Chúng tôi sẽ có văn bản chỉ đạo các đài truyền hình để điều chỉnh lại việc này”.

Việc kênh hãng True Vision (chủ sở hữu kênh True Sport) phát sóng EPL cũng sẽ sớm chấm dứt từ vòng đấu thứ 3 giải Ngoại hạng do MP&Silva đã làm việc trực tiếp với hãng truyền hình của Thái Lan.

Vậy là "Quan điểm của bộ là phải đặt lợi ích của K+ lên đầu người dân"

nab2195

Member

bác nào giỏi luật giải thích em điểm này với
K+ chỉ phát vệ tinh, vậy sao dc độc quyền với truyền hình mặt đất , bác nào hiểu biết về luật Chống độc quyền nói về vấn đề này dc ko .

vnposh

Active Member

K+ chỉ phát vệ tinh, vậy sao dc độc quyền với truyền hình mặt đất , bác nào hiểu biết về luật Chống độc quyền nói về vấn đề này dc ko .

Cái này chỉ đập thằng MP&Silva thôi, thằng này chết thì thằng K+ cũng lăn quay.

Nhưng thấy bác Lưu Vũ Hải cũng có vẻ không thiết tha lắm với cái này. Quan chức nhà ta cứ đụng vào thương mại có yếu tố nước ngoài là như gà mắc tóc, ngây như cán tàn. Đụng vào VTV là đụng vào bạn bè trong Chính phủ. Đụng vào Hà Nội là đụng vào một ông to tướng. Đụng vào túi tiền của dân thì dân vừa kêu vừa chửi, rồi lâu lâu lại thôi, dân mình là thế. Bác Hải ngồi yên ở Cục cho nó lành.

Chỉ còn trông vào ông HCTV thôi, nếu HCTV buông xuôi thì sẽ để lại tiền lệ xấu, rất xấu.

smilegirl

Active Member

"Theo hãng tin Yonhap, Ủy ban Truyền thông Hàn Quốc (KCC) vừa phạt đài SBS 1,97 tỉ won (1,65 triệu USD) vì vi phạm hiệp định chia sẻ bản quyền truyền hình VCK World Cup 2010 cho 2 đối thủ KBS và MBC, đặc biệt là những trận đấu quan trọng.

Trong thông báo của mình, KCC cho rằng SBS đã không nghiêm túc thực thi những yêu cầu của các nhà chức trách và không quan tâm đến quyền lợi của khán giả. Doanh số từ quảng cáo trong dịp World Cup 2010 của SBS đạt 73,3 tỉ won. Đài này có được bản quyền độc quyền tại Hàn Quốc các giải đấu thể thao lớn từ năm 2010 đến 2016."

Các bác nhà ta chắc quên chưa đọc tin này.

manunited

Active Member

Thật là khổ cho dân tình chúng ta. :)
HCTV trả đòn đi cũng đc, mềnh ủng hộ. Kái kiểu làm ăn không đc lòng người như bọn nó thì vứt đi cho rồi. :D

Bên trên