HCTV dọa “trả đòn” K+

dualshock

Member
Ðề: HCTV dọa “trả đòn” K+

Chỉ tiếc là bộ thông tin truyền thông chỉ biết nói mồm quan tâm đến lợi ích người dân mà không có hành động gì

Gớm, nó chả tọng "cái gì đó" vào miệng mấy ông ý rồi. Giờ đang mắc nghẹn thở còn không xong nói gì "quan tâm lợi ích người dân". Bác chỉ tiếc vớ vẩn ^^

shilu107

Active Member

Nhân tiện trời dạo này đang mưa . Anh em ai có lòng nhiệt huyết nhất lập fan club của những người ghét VTV và K+ thì hẹn cuối tuần nào trời mua to , anh em lên tầm 100 người với băng rôn khẩu hiệu ngồi trước đài VTV hoặc trụ sợ K+ << Nếu làm được chuyện này em đảm bảo éo còn chữ K+ luôn =)) ( Nếu có cho em 1 slot nhé ) ;))

hnvn1234

Member

"Quan điểm của bộ là phải đặt lợi ích của người dân lên hàng đầu" đó là câu nói của ông Lưu Vũ Hải ngày hôm qua.
Và hôm nay:
............
Vậy là "Quan điểm của bộ là phải đặt lợi ích của K+ lên đầu người dân"

EM xin đính chính nhé:
Quan điểm của bộ là phải đặt lợi ích của người dân lên đầu bu..............

Nếu để tình trạng cạnh tranh độc quyền không lành mạnh như hiện nay thì sẽ còn nhiều chuyện. Em không nắm rõ luật cạnh tranh nhưng K+ không có quyền phát sóng trên hệ thống cáp mà lại chèn ép các doanh nghiệp truyền hình cáp. Theo em cần phải có một quy định cụ thể nào đó ví dụ như: một đơn vị chỉ có thể độc quyền trong lĩnh vực và phạm vi đơn vị được cấp giấy phép hoạt động. Ví dụ như:
- K+ chỉ có thể độc quyền trên phát vệ tinh toàn lãnh thổ việt nam.
- HTVC chỉ có thể độc quyền trên truyền hình cáp và trong phạm vi hà nội.
- VTC chỉ có thể độc quyền trên phát vệ tinh, truyền hình số mặt đất toàn lãnh thổ việt nam.
Thật là vô lý khi một đơn vị không có quyền cung cấp dịch vụ mà lại đi cấm người khác cũng k0 đc cung cấp dịch vụ đó.
Quay lại chuyện năm trước VTC mua giải ngoại hạng anh. VTC chỉ mua độc quyền giải ngoại hạng anh cho truyền hình số mặt đất trên lãnh thổ việt nam. Như vậy các đơn vị khác như truyền hình cáp, iptv... vẫn có thể mua và phục vụ khán giả.

Em thích cách nói này của bác... Độc quyen rõ ràng... Như mọi năm VTC vẫn độc quyền nhưng cáp vẫn chíu dc các kênh của nước ngoài..!

qt_2003

Đây là địa chỉ, email của cò mua bán bản quyền nè các bác. Chúng ta hãy gởi email và thư đến địa chỉ này để phản đối cách kinh doanh hút máu dân nghèo của bọn thực dân mà trung gian là K+ Liết

Xin lại địa chỉ. Hình như là bị mod xóa rồi. đồng chi mod xóa cho biết lý do nhé

Nhân tiện trời dạo này đang mưa . Anh em ai có lòng nhiệt huyết nhất lập fan club của những người ghét VTV và K+ thì hẹn cuối tuần nào trời mua to , anh em lên tầm 100 người với băng rôn khẩu hiệu ngồi trước đài VTV hoặc trụ sợ K+ << Nếu làm được chuyện này em đảm bảo éo còn chữ K+ luôn =)) ( Nếu có cho em 1 slot nhé ) ;))

chỉ có 1 thằng cực rảnh đời như bác mới nghĩ ra phương án điên đến thế =)) . K+ nó nhìn thấy bọn điên lội mưa đến nó chả cười cho vào mặt =)) . Cuối cùng về nhà các bác ốm lăn ra đấy lại mất công vợ con chăm sóc =)) . Nghĩ cách nào thông minh hơn tí đê :))

Mình cũng rất ghét K+ do vì nó mà mình ko dc xem MU đá chủ nhật, nhưng muốn tẩy chay nó phải có cách làm hiệu quả

Chỉnh sửa lần cuối:

lylydo

bây giờ thằng điện ,thằng nước ,thằng xăng dầu tăng giá 5 lần ,no bảo tao có dí súng vào đầu mày đâu mày không dùng tao tự đào thải thì bác tính sao.Chỉ được cái lý thuyết suông[-(

Phát ngôn gì mà thiểu năng thế. Sao có thể so sánh bóng đá và điện nước:O)

thanhdung1

Phát ngôn gì mà thiểu năng thế. Sao có thể so sánh bóng đá và điện nước:O)

ông đầu mới ngắn đó,mới đây là xăng dầu sắp tới đây điện ,nước .... rồi cũng bỏ độc quyền hết thôi**==**==

smilegirl

Active Member
HCATV phản pháo vụ K+ độc quyền Super Sunday

HCATV kiến nghị cần có biện pháp ngăn chặn các hành vi gian lận thương mại làm hại lợi ích người tiêu dùng, đặc biệt là đối với những sản phẩm “văn hoá, tinh thần” như giải Ngoại hạng Anh.

Việc MP&Silva và VSTV - đơn vị sở hữu thương hiệu truyền hình K+, đã khẳng định bản quyền độc quyền phát sóng Super Sunday của giải Ngoại hạng Anh, cho đến nay vẫn chưa làm các đài truyền hình khác phải “tâm phục, khẩu phục”.
Trong một bức thư ngỏ của Truyền hình Cáp Hà Nội (HCATV), đài đã phát sóng các trận đấu ngày chủ nhật của vòng 1 và vòng 2 giải Ngoại hạng Anh 2010-2011 qua việc tiếp sóng kênh True Sports, Thái Lan, ông Lê Đình Cường, Giám đốc HCATV nhận xét việc độc quyền các trận bóng đá ngoại hạng Anh ngày Chủ nhật trên kênh của VSTV là “gói dịch vụ cạnh tranh không bình thường”.

HCTV nói rằng họ rất khó hiểu trước việc MP&Silva ký hợp đồng cung cấp độc quyền Ngoại hạng Anh ngày Chủ nhật cho VSTV, trong khi các đơn vị truyền hình trả tiền có cùng chức năng hoạt động, có cùng đối tượng khách hàng và chịu sự điều tiết của luật pháp cùng một nước.

"Đây là “gói dịch vụ cạnh tranh không bình thường” và thiếu sự tôn trọng các đơn vị cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền khác... Làm như vậy “vô tình” MP&Silva đã tạo điều kiện cho VSTV độc quyền kinh doanh trên lưng các đơn vị có cùng chức năng. Hơn thế nữa, họ tạo ra một tiền lệ chưa từng có tại Việt Nam”, văn bản do ông Lê Đình Cường ký, cáo buộc.

HCATV cũng cho biết cho tới thời điểm hiện tại, họ vẫn nghi ngờ tính sở hữu hợp pháp của VSTV đối với gói độc quyền phát sóng giải Ngoại hạng Anh ngày Chủ nhật.

"Vì sao MP&Silva cấp phép độc quyền cho VSTV chỉ để phát trên kênh đó mà VSTV (K+) lại có thể gửi công văn cho các đơn vị truyền hình trả tiền của Việt Nam đề nghị “chia sẻ” gói chương trình này với những điều kiện như đòi có “trứng trâu” ở Việt Nam vậy (?). Phải chăng vấn đề “độc quyền” đã vấp phải một trở ngại nào đó có thể giúp các cơ quan chức năng Việt Nam kiểm tra, phát hiện được “ánh sáng chân lý” ở “cuối đường hầm” của thương vụ này (?!)" - Vẫn văn bản nói trên của HCATV viết.

“Từ sự việc trên, chúng tôi kiến nghị các cơ quan quản lý Nhà nước có thẩm quyền và chức năng cần tập hợp đầy đủ tính pháp lý của việc VSTV phát độc quyền Ngoại hạng Anh ngày Chủ nhật tại Việt Nam, đồng thời cho ý kiến giải quyết”, văn bản của HCATV nêu.

HCATV cũng đề nghị cần "có biện pháp ngăn chặn các hành vi gian lận thương mại làm hại lợi ích người tiêu dùng, đặc biệt là đối với những sản phẩm “văn hoá, tinh thần” như giải bóng đá Ngoại hạng Anh".

Trong một diễn biến mới nhất, MP&Silva và VSTV đã công bố hàng loạt các văn bản của BTC giải Ngoại hạng Anh và tập đoàn True Visions - đơn vị sở hữu kênh True Sports - liên quan đến bản quyền truyền hình Super Sunday.

Theo đó, trong thư gửi cho MP&Silva ngày 25-8, BTC giải Ngoại hạng Anh khẳng định chỉ cung cấp bản quyền cho True Visions để đơn vị này phát và tiếp sóng Ngoại hạng Anh trong phạm vi lãnh thổ Thái Lan.

Trong một văn bản gửi Bộ Thông tin-Truyền thông vào ngày 24-8, Phó Chủ tịch tập đoàn True Visions, ông Sompan Charumilinda khẳng định: True Visions mua bản quyền nhằm mục đích phát sóng trên các kênh True Sport để phục vụ cho thuê bao trên lãnh thổ Thái Lan. Các kênh True Sports không được phân phối tại Việt Nam bởi bất kỳ cá nhân hay tổ chức nào, dưới bất kỳ hình thức nào.

Những công bố chính thức trên đây một lần nữa giúp K+ khẳng định được vai trò độc quyền của mình trong việc phát sóng trực tiếp những trận cầu đỉnh cao của giải Ngoại hạng Anh.
http://danviet.vn/13000p1c27/hcatv-phan-phao-vu-k-doc-quyen-super-sunday.htm

zuup

Member
Ðề: HCATV phản pháo vụ K+ độc quyền Super Sunday

Đúng là nghìn năm Thăng Long....

vnposh

Active Member

Tìm thông tin về thằng MP&Silva thì thấy thế này:

Headquarters: Italy
Industry: Sports
Type Privately: Held
Status: Operating
Company Size: 80 employees
Website: http://www.mpsilva.com
Median Age: 26 years
Median Tenure: 1.5 years

Thế mà thằng MP&Silva bắt cóc tất cả các Đài PTTH và 80 triệu khán giả của Việt Nam. Hehe.

chuotbo

Member

nói ko với tất cả những gì liên quan đến K+

digitalman

Nguyên văn bởi vtc
Nếu để tình trạng cạnh tranh độc quyền không lành mạnh như hiện nay thì sẽ còn nhiều chuyện. Em không nắm rõ luật cạnh tranh nhưng K+ không có quyền phát sóng trên hệ thống cáp mà lại chèn ép các doanh nghiệp truyền hình cáp. Theo em cần phải có một quy định cụ thể nào đó ví dụ như: một đơn vị chỉ có thể độc quyền trong lĩnh vực và phạm vi đơn vị được cấp giấy phép hoạt động. Ví dụ như:
- K+ chỉ có thể độc quyền trên phát vệ tinh toàn lãnh thổ việt nam.
- HTVC chỉ có thể độc quyền trên truyền hình cáp và trong phạm vi hà nội.
- VTC chỉ có thể độc quyền trên phát vệ tinh, truyền hình số mặt đất toàn lãnh thổ việt nam.
Thật là vô lý khi một đơn vị không có quyền cung cấp dịch vụ mà lại đi cấm người khác cũng k0 đc cung cấp dịch vụ đó.
Quay lại chuyện năm trước VTC mua giải ngoại hạng anh. VTC chỉ mua độc quyền giải ngoại hạng anh cho truyền hình số mặt đất trên lãnh thổ việt nam. Như vậy các đơn vị khác như truyền hình cáp, iptv... vẫn có thể mua và phục vụ khán giả.

Em thích cách nói này của bác... Độc quyen rõ ràng... Như mọi năm VTC vẫn độc quyền nhưng cáp vẫn chíu dc các kênh của nước ngoài..!

Bác nói có lý nhưng theo em biết chưa có luật nào quy định 1 cách rõ ràng việc 1 người/công ty sử dụng hàng hóa/dịch vụ như thế nào sau khi mua hàng hóa/dịch vụ này (trừ các mặt hàng chiến lược nhà nước cần điều tiết như xăng dầu, gạo...).

Ví dụ bác mua TV về nhưng bận đi công tác nên hầu như không bật bao giờ. Luật không nói là bác phải xem TV tối thiểu bao nhiêu h/năm thì mới được mua TV. (luật cũng không cấm gay lấy vợ dù súng ống chẳng dùng :-j)

Cụ thể hơn, bác mua độc quyền giải bóng bàn của Mù Căng Chải, nhưng sau đó bác mua được độc quyền Hoa hậu thế giới và 2 ì ven này bị trùng giờ phát sóng. Bác quyết định bỏ không phát mù căng chải. vậy bác có phạm luật không khi mua về mà không dùng?

vnposh

Active Member

Bác nói có lý nhưng theo em biết chưa có luật nào quy định 1 cách rõ ràng việc 1 người/công ty sử dụng hàng hóa/dịch vụ như thế nào sau khi mua hàng hóa/dịch vụ này (trừ các mặt hàng chiến lược nhà nước cần điều tiết như xăng dầu, gạo...).

Ví dụ bác mua TV về nhưng bận đi công tác nên hầu như không bật bao giờ. Luật không nói là bác phải xem TV tối thiểu bao nhiêu h/năm thì mới được mua TV. (luật cũng không cấm gay lấy vợ dù súng ống chẳng dùng :-j)

Cụ thể hơn, bác mua độc quyền giải bóng bàn của Mù Căng Chải, nhưng sau đó bác mua được độc quyền Hoa hậu thế giới và 2 ì ven này bị trùng giờ phát sóng. Bác quyết định bỏ không phát mù căng chải. vậy bác có phạm luật không khi mua về mà không dùng?

Bác nói thế là bác cho rằng doanh nghiệp là bố, còn khách hàng "Thượng đế" thành con mất rồi. Hay là chỉ ở Việt Nam ta mới có như vậy nhỉ.

limdim

Không hiểu vụ K+ độc quyền rồi sẽ được giải quyết như thế nào chứ nếu sau này ở VN mỗi đài truyền hình mà độc quyền 1 giải bóng đá, hay 1 kênh nước ngoài nổi tiếng (ESPN, BBC, HBO...) thì dân ta muốn xem hết sẽ phải mua mấy chục cái đầu thu hay sẽ phải trả bao nhiêu tiền 1 tháng đây hỡi các ông quản lý???

digitalman

Bác nói thế là bác cho rằng doanh nghiệp là bố, còn khách hàng "Thượng đế" thành con mất rồi. Hay là chỉ ở Việt Nam ta mới có như vậy nhỉ.

cũng còn tùy bác ạ. thị trường không hoàn hảo mà.

nếu bác ở saigon thì tiếp thị bất động sản có thể đến tận nhà chào bác mua giá gốc, giảm giá, tặng quà này nọ.

nếu bác ở hà nội và ko quen biết mà gặp phải khi sốt đất, đố bác mua được giá gốc. bọn bán hàng còn đạp bác ra ngoài cửa. tất nhiên khi đất đóng băng thì bác lại được là "ngọc hoàng vạn tuế"...:-j

cung cầu thôi mà.

vnposh

Active Member

cũng còn tùy bác ạ. thị trường không hoàn hảo mà.

nếu bác ở saigon thì tiếp thị bất động sản có thể đến tận nhà chào bác mua giá gốc, giảm giá, tặng quà này nọ.

nếu bác ở hà nội và ko quen biết mà gặp phải khi sốt đất, đố bác mua được giá gốc. bọn bán hàng còn đạp bác ra ngoài cửa. tất nhiên khi đất đóng băng thì bác lại được là "ngọc hoàng vạn tuế"...:-j

cung cầu thôi mà.

Truyền hình: hoàn toàn nhà nước quản lý, cấm tư nhân, cấm FDI.

Cung cầu nào khi tiền dân xây đài, mua vệ tinh, lắp truyền dẫn tín hiệu cho mấy ông cán kẹ lấy tiền dân đi mua bản quyền đắt lòi mắt, về bắt dân mua lại với giá trên trời ???

quaxoai89

Active Member

phản cái gì mà phản nữa,bố cương cứ kêu ps tại vn ko phạm luật,ùh thì được bộ cấp phép ps trên truyền hình trả tiền nhưng công văn của thằng true vision khẳng định ko bán cho thằng đài nào ở vn để ps cả,dựa vào đấy đã đủ lý để cáp hn chết rồi.Thôi theo em nghĩ chả cần phản pháo làm j,cứ thảy chay k+ là xong

Bên trên