HCTV dọa “trả đòn” K+

Ðề: HCTV dọa “trả đòn” K+

Bác nói có lý nhưng theo em biết chưa có luật nào quy định 1 cách rõ ràng việc 1 người/công ty sử dụng hàng hóa/dịch vụ như thế nào sau khi mua hàng hóa/dịch vụ này (trừ các mặt hàng chiến lược nhà nước cần điều tiết như xăng dầu, gạo...).

Ví dụ bác mua TV về nhưng bận đi công tác nên hầu như không bật bao giờ. Luật không nói là bác phải xem TV tối thiểu bao nhiêu h/năm thì mới được mua TV. (luật cũng không cấm gay lấy vợ dù súng ống chẳng dùng :-j)

Cụ thể hơn, bác mua độc quyền giải bóng bàn của Mù Căng Chải, nhưng sau đó bác mua được độc quyền Hoa hậu thế giới và 2 ì ven này bị trùng giờ phát sóng. Bác quyết định bỏ không phát mù căng chải. vậy bác có phạm luật không khi mua về mà không dùng?

Pác nói vậy có nghĩa hạ tâng ko đủ kỹ thuật đòi mua độc quyền hết lấy gì phát.. Một đài truyền hình mà chỉ có 1 kênh thì lấy cái gì để mua độc quyền tất cả các chương trình pác...! Ở đây moi nguoi ghét cái thái độ của K+ là độc quyền chứ ko cấm K+ làm an kinh doanh. nếu K+ có chuong trình hay tự chi phí hợp lý mọi ngừoi sẽ sử dụng dịch vụ.....Pác nói vậy thì de xuất Mobi và Vina độc quyền phủ sóng tại 1 tỉnh thành nào thôi nhé...!

digitalman

Pác nói vậy có nghĩa hạ tâng ko đủ kỹ thuật đòi mua độc quyền hết lấy gì phát.. Một đài truyền hình mà chỉ có 1 kênh thì lấy cái gì để mua độc quyền tất cả các chương trình pác...! QUOTE]

Bác nói có lý nhưng em cũng thắc mắc là thằng MPSilva ở tận bên italy, chẳng có hạ tâng cũng chẳng có kênh gì ở VN mà nó ôm trọn cả mấy giải NHA, Serie A thì giải thích thế lào?

vailiet

Bác nói có lý nhưng em cũng thắc mắc là thằng MPSilva ở tận bên italy, chẳng có hạ tâng cũng chẳng có kênh gì ở VN mà nó ôm trọn cả mấy giải NHA, Serie A thì giải thích thế lào?

Cái này thì phải biết tiêu chuẩn EPL hay Serie A... đặt ra cho gói thầu phân phối bao gồm những tiêu chí gì bạn ạ! MP&Silva muốn trúng gói thầu này cũng phải đảm bảo đạt những tiêu chí của chủ thầu đề ra là có phương án phân phối cho những đơn vị đủ hạ tầng phát sóng đến đông đảo người xem.

Không đạt tiêu chí của chủ thầu thì cũng ốm đòn những năm sắp tới, còn chuyện lách sao cho đạt tiêu chí lại là chuyện khác.

tyfnmax

Active Member

Pác nói vậy có nghĩa hạ tâng ko đủ kỹ thuật đòi mua độc quyền hết lấy gì phát.. Một đài truyền hình mà chỉ có 1 kênh thì lấy cái gì để mua độc quyền tất cả các chương trình pác...! Ở đây moi nguoi ghét cái thái độ của K+ là độc quyền chứ ko cấm K+ làm an kinh doanh. nếu K+ có chuong trình hay tự chi phí hợp lý mọi ngừoi sẽ sử dụng dịch vụ.....Pác nói vậy thì de xuất Mobi và Vina độc quyền phủ sóng tại 1 tỉnh thành nào thôi nhé...!

Nó có vi phạm luât không bác. Nếu không vi phạm luật hay lách luật thì kệ nó chứ bác. Việt Nam còn chưa được công nhận là kinh tế thị trường mà bác. Các bác cứ ép thế thì bao giờ mới được công nhận kinh tế thị trường. :D.
Cuối tuần này mà ông cáp HN bị thằng True Sport nó can thiệp bằng kỹ thuật hay một thời gian tới bị Bộ cấm thì thấy ông HN này thật cùn quá. (mặc dù đang dùng cáp HN)

Chỉnh sửa lần cuối:

Vẫn cãi nhau mãi thế à, thêm chú nào chửi nhau bị ban nick chưa , tháng này có vẻ hơi ít đấy

supertable

Vì có độc quyền mất hết tính người đấy nên nhà bác mới dư ra 1 đống đầu thu KTS đấy :-j
Bác cứ tiếp tục ủng hộ độc quyền thì dăm năm nữa bác đừng than phiền là lại dư thêm 1 đống đầu thu, chảo thu nhé :)
Đứng trên quan điểm vị dân sinh em cho rằng tất cả các hành động độc quyền đều không có tính người và đáng bị tẩy chay, lên án.

Với những bác tự vỗ ngực lắm tiền dùng K+ thì nên bỏ 1 nhúm thời gian tham gia từ thiện để được đến chứng kiến những người dân nghèo đang sống khổ sở thế nào đi. Em chả có tài cao đến mức cải tổ được đời sống cho xã hội, cũng không giàu đến mức có thể giúp đỡ được nhân dân nhưng em ủng hộ hết mình cho những gì đem lại lợi ích đại chúng.

Tôi đã đọc rất nhiều bài post của các bạn và của những người đáng trân trọng của diễn đàn.Nhưng tôi xin được cám ơn lời nói của bác "manhthang" Bác xứng đáng là SMOD khi mình điều hành và có quan điểm sống tất cả vì lợi ích cộng đồng.Đó là điều k+ cố tình không hiểu và nhiều anh em chúng ta vẫn còn ngộ nhận.có lẽ diễn đàn chúng ta ai có khả năng xin lên tiếng lập lớp học "đạo dức trong kinh doanh" cho Tôi được mở mang kiến thức và cho các anh em chúng ta có dịp hiểu thêm về 1 đoạn của 2 chữ "kinh doanh "

Tao ko biết là đúng đầu mày có vấn đề thật ko mà có thể nói ra dc như thế? Chưa biết thế nào, nhưng có 1 điều là mày và bọn bán quốc chúng mày đang bị chửi cho như chó ấy. Mở to mắt ra con ah. Đúng là cái loại dog. Chỉ biết dc 2 màu trắng và đen thôi!

không được xem tức à, giỏi thì kiện đi, ngồi đây mà nói linh tinh, đúng là rỗi hơi

austindang

Trước sau gì cũng được coi thui, chửi máy thằng này làm gì, nó cũng giống như tụi lính ngụy ngày xưa thui, xua đâu thì cắn đó dog cả mà, rùi cũng có ngày ra đường ăn dép vô mặt khổng hiểu vì sao :))

forever3

Không biết Bộ Thông tin truyền thông vô tình hay cố ý để thằng bọ xít hút máu K+ qua mặt khi nó đề cập truyện chia sẻ bản quyền EPL ngày chủ nhật.

Việc chia sẻ của K+ hiện nay chỉ là một hình thức trá hình, bán kênh trên mạng khác với giá cắt cổ 130.000 VND/tháng chỉ để xem K+ và K+ nhịp sống, chưa kể tiền mua đầu thu cáp số hoặc iptv set top box.

Khán giả mạng cáp analog vẫn không thể xem được EPL.

Chia sẻ kiểu này, chỉ có K+ được lợi, bọn cáp được lợi (ăn hoa hồng bán kênh). Còn khán giả, nhất là khán giả thu nhập không cao vẫn chịu chết không xem được, vì nó quyết không chia sẻ trên mạng analog (vì không thu được nhiều tiền).

Đúng là quỷ quyệt và táng tận lương tâm

Nhìn mặt thằng Liết nhâng nhâng là đủ biết tâm địa mafia

Chỉ tiếc là bộ thông tin truyền thông chỉ biết nói mồm quan tâm đến lợi ích người dân mà không có hành động gì

Các mem HDvietnam thay avantar giống bác này đi.
Các bác nên nhớ là các bác đang sống trong chế độ xã hội chủ nghĩa. Nhà nước là của dân, do dân và vì "doanh thu". $$$$$$$$$$$$$$$$$$$

thanhdung1

không được xem tức à, giỏi thì kiện đi, ngồi đây mà nói linh tinh, đúng là rỗi hơi[/QUOTE

Bắt bệnh cho Cao văn Liệt và bè lũ thực dân nhé

- Liên doanh với tằng bố C+ đưa ra chiến lựoc kinh doanh để giờ lên báo than khổ là chưng liệt não không đảm bảo chức năng suy tính
- Thằng bố C+ đưa kiểu kinh doanh độc quyền từ Fap quốc vào Việt nam bóc lột đồng bào mà không can gián là bị câm
-Đưa ra goi thuê bao trên trời bị nhà nhà phản đối,người người nguyền rủa ,toàn dân tẩy chay mà không nghe để điều chỉnh cho hợp ý dân là bị điếc
-Chiến lược kinh doanh bị phá sản mà không ngồi xem lại ,lại còn kêu goi ngoại bang(MP& Sillva) vào tiếp sức là bị mù

Bị tứ chúng nan y như vậy mà không về mà lo hậu sự đi lên đây xàm láo cho mọi người chửi cho là chứng gì các bác nhỉ.Bác nào tiếp tục bắt bệnh cho Mr Liệt tiếp hộ em với

nhungkim

Member

Thật buồn cười cho cái ông mod này quá. Bạn đang làm mod cho hdvietnam.com thì trước hết hãy làm tròn trách nhiệm của mod cái đã, đừng nên nói những cái mà mình không muốn nói. Còn bác có ủng hộ K+ thì vào trang web kplus.vn viết bài trong đó không ai nói gì cả. Ỷ chút có quyền đi xóa bài người khác có quan điểm chống đối K+. Thử hỏi coi admin và mod ở diễn đàn này có làm điều như bạn không? Buồn cười quá.
Vậy mod tham gia tích cực hội tẩy chay K+, VTC hay 1 đài gì đó là "làm tròn trách nhiệm" của mod ah?
Bản thân em dạo này ấn nút báo cáo vi phạm rất nhiều comment có ngôn từ miệt thị, chửi bởi điên loạn. Các comment như vậy bị xóa là vì tẩy chay K+ ư? ;))
Ko phải. Mỗi người đều có quan điểm riêng của mình. Bác ghét K+, bác có lí lẽ riêng của bác & em ấn nút vi phạm trc những comment lời lẽ thô thiển, khiếm nhã, chửi bới nhau, em cũng tuân theo nội quy của diễn đàn.
Qủa thực số lượng untifan của K+ tại forum ngày một lớn, những mem còn lại trung lập thôi cũng dễ bị gán vào người của K+, ăn cơm K+, hoặc ko có tinh thần tự tôn dân tộc, ủng hộ bọn "thực dân" bán nước ~X(

thang990

Active Member

Tối hôm qua trong các khung giờ phát ngoại hạng anh thì cáp HN đã cắt những kênh truesport có phát ngoại hạng ( cụ thể là true 3 và 1).Tín hiệu chỉ còn là xọc xanh và đỏ.Vậy là cuối cùng cáp Hn cũng phải tuân thủ theo luật chơi rồi hix.nản luôn

babymilo1003

Tối hôm qua trong các khung giờ phát ngoại hạng anh thì cáp HN đã cắt những kênh truesport có phát ngoại hạng ( cụ thể là true 3 và 1).Tín hiệu chỉ còn là xọc xanh và đỏ.Vậy là cuối cùng cáp Hn cũng phải tuân thủ theo luật chơi rồi hix.nản luôn

Thôi kệ, tối qua em xem đc giải Đức,TBN,Ý=>Còn may chán L-)

midataka

Member

TrueSport vẫn phát sóng "Super Sunday" trên lãnh thổ VN

Cụ thể tại Việt Nam có thể thu sóng trực tiếp các trận đấu Bolton – Birmingham và trận Aston Villa – Everton tại kênh TrueSport 1 hoặc trận Liverpool – Wert Brom trên kênh TrueSport 3.

Trận đấu Liverpool – Wert Brom vẫn được kênh truyền hình Thái Lan, TrueSport truyền trực tiếp tới lãnh thổ Việt Nam.

Đây là điều gây ngạc nhiên với những ai từng nghe K+ tuyên bố đã yêu cầu kênh TrueSport ngừng phát sóng các trận đấu của Ngoại hạng Anh trên lãnh thổ Việt Nam. Tuy nhiên thực tế diễn ra lại không như thế vào đêm qua. Một lẫn nữa, người ta lại phải đặt dấu hỏi về vấn đề "độc quyền của K+".

Không những truyền tín hiệu các trận đấu Super Sunday của giải Ngoại hạng Anh, kênh truyền hình xứ Chùa vàng còn phát tín hiệu trực tiếp một số trận đấu mở màn La Liga (Tây Ban Nha) và Serie A (Italia). Đây là hai giải đấu mà K+ cũng đã từng tuyên bố độc quyền phát sóng tại Việt Nam.

http://vtc.vn/thethao/200-259954/the-thao/truesport-van-phat-song-super-sunday-tren-lanh-tho-vn.htm

atamd

Active Member

Báo cho mọi người 1 tin, ở Biên Hòa chỗ mình, trước giờ ko thấy chỗ nào bán K+ nhưng trưa nay đi ăn cơm với mấy người bạn thì vô tình lại đi ngang qua 1 cửa hàng điện máy đang gỡ băng rôn, tự nhiên để ý thì thấy băng rôn này của K+, ăn xong mình ghé lại chỗ này hỏi thăm thử thì được biết chỗ này ko bán được 1 cái đầu K+ nào kể từ khi khai trương :D, hôm nay chủ tiệm tháo xuống và ko bán nữa :p

vailiet

Hôm qua trận Real Madrid vs Mallorca trực tiếp trên CCTV 5. Hình như HTVC TPHCM cũng tiếp sóng kênh này!

Không biết gửi công văn qua đề nghi không phát sóng La Liga vô VN, mấy anh ở bển có trả lời không nhỉ? [-(

hnvn1234

Member

TrueSport vẫn phát sóng "Super Sunday" trên lãnh thổ VN

Cụ thể tại Việt Nam có thể thu sóng trực tiếp các trận đấu Bolton – Birmingham và trận Aston Villa – Everton tại kênh TrueSport 1 hoặc trận Liverpool – Wert Brom trên kênh TrueSport 3.

Trận đấu Liverpool – Wert Brom vẫn được kênh truyền hình Thái Lan, TrueSport truyền trực tiếp tới lãnh thổ Việt Nam.

Đây là điều gây ngạc nhiên với những ai từng nghe K+ tuyên bố đã yêu cầu kênh TrueSport ngừng phát sóng các trận đấu của Ngoại hạng Anh trên lãnh thổ Việt Nam. Tuy nhiên thực tế diễn ra lại không như thế vào đêm qua. Một lẫn nữa, người ta lại phải đặt dấu hỏi về vấn đề "độc quyền của K+".

Không những truyền tín hiệu các trận đấu Super Sunday của giải Ngoại hạng Anh, kênh truyền hình xứ Chùa vàng còn phát tín hiệu trực tiếp một số trận đấu mở màn La Liga (Tây Ban Nha) và Serie A (Italia). Đây là hai giải đấu mà K+ cũng đã từng tuyên bố độc quyền phát sóng tại Việt Nam.

http://vtc.vn/thethao/200-259954/the-thao/truesport-van-phat-song-super-sunday-tren-lanh-tho-vn.htm

Vùng phủ vệ tinh có cả VN mà. Muốn True không phát tín hiệu sang VN thì bảo K+ đi mà làm - chắc là lúc đấy bay lên giữ anten, không cho phát vào VN ^#(^>:/:-j:-/

Bên trên