[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

hd360

Active Member
Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Em kiểm tra xem ghi tivi bằng cách nào nhé. Vì chuyển sang tivi, ấn nút ghi kg thấy báo gì cả. Demo thử 1 cái rồi hướng dẫn nhé.

ok để chúng em thử nghiệm rùi sẽ up lên cho ae nhé

zuxik

hì hì em thì ko dùng DMB rùi, nhưng cũng tò mò sem DMB ghi hình kiur j, các bác 360 làm bài review vụ này đi :D

hd360

Active Member

vấn đề này HD360 sẽ test thử và review lại các bác sau :D

webman

Tinh năng này mấy cái HD khác cùng dùng chip Realtek 1283 đều đã hỗ trợ & test OK ở VN, chỉ có em nữ hòang này còi thì to mà ko biết thực hư ra sao. Hy vọng là nó ko quảng cáo quá lời.

long_vd

em thì em nghĩ, nếu DMB cũng dung 1283 thì tính năng ghi hình cũng thế thui, chả khá hơn nhưng cũng chẳng kém các em khác.

webman

Cái này còn phụ thuộc vào phần mêm FW của em này có ngon hay ko, chứ tính năng này là của chip, chip nó cung cấp tính năng này còn thực hiện là của FW làm. Ổn định, tính năng dễ sử dụng, giao diện bắt mắt hay ko là do thằng FW này quyết định

fanlt

Hixx các bác ơi cho em hỏi chút. con này hình như không chạy được file *.APE và *.DTS đúng ko ạ? chỉ chạy được mỗi *.FLAC thôi, nản thế huhu (ý em nói là khi nghe nhạc lossless ấy, còn khi xem phim thì ko có vấn đề gì). Bây giờ mà muốn chạy được thì lại phải convert APE và DTS sang FLAC ạ? thế thì loàng nhoằng quá, ai biết giúp em với :((

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360

Active Member

Hixx các bác ơi cho em hỏi chút. con này hình như không chạy được file *.APE và *.DTS đúng ko ạ? chỉ chạy được mỗi *.FLAC thôi, nản thế huhu (ý em nói là khi nghe nhạc lossless ấy, còn khi xem phim thì ko có vấn đề gì). Bây giờ mà muốn chạy được thì lại phải convert APE và DTS sang FLAC ạ? thế thì loàng nhoằng quá, ai biết giúp em với :((

không cần convert đâu, bác thử dùng window rename các file.DTS thành *.DTS.flac :D DMB sẽ đọc dc thui. chúc bác thành công

webman

Tóm lại là bác chủ thớt cho review cái vụ Record AV đi cái, đang sốt ruột chờ bác mãi mà ko thấy

hoangtuan_neu

Active Member

Card thu TV theo đúng hãng đưa ra lại là chuẩn DVB-T (chuẩn truyền hình không tương thích ở VN) vì thế hiện tại HD Pro-DMB được phân phối ở VN không có card này đi kèm.

Bắt đầu vô lý rồi :))

dk_ol

Thế túm lại vụ thu từ AV thế nào đây bác chủ thớt

tdhvn

Active Member

Card thu TV theo đúng hãng đưa ra lại là chuẩn DVB-T (chuẩn truyền hình không tương thích ở VN) vì thế hiện tại HD Pro-DMB được phân phối ở VN không có card này đi kèm.
Bác chú ý là đài TH KTS của VTC đang phát theo chuẩn DVB-T nhé.

vision08

Bác nào update firmware cho con nữ hoàng này chưa ? làm ơn dạy tớ với.
Tớ thấy trên website của nó có firmware nên định táy máy nghịch xem có hay gì hơn không. thks

rabbit

Member

Vẫn đợi confirm vụ Record TV của bác chủ thớt này...

webman

Tinh năng record theo time & schedule đang có nhu cầu cao trong mùa WC này, vậy mà bác chủ thớt này cứ lơ lơ, chắc chả muốn bán hàng vì nóng quá hả.

FULLHDVIETNAM

Em táy máy trả lời cho các bác nhé có gì không phải bác chủ thớt bỏ qua nhé.
Chuẩn DMB-T/TH là chuẩn dành riêng cho Trung Quốc và Hồng Kông . Ở Việt Nam chuẩn VTC là DVB-T chính vì vậy mà kể cả khi có card DMB-T/TH thì muốn thu được WorldCup các bác có 1 giải pháp đơn giản là đem nó qua Hồng Kông hoặc Trung quốc thu xong đem về Việt nam xem :D:D:D

Kết nối truyền hình cáp: đây là một khả năng vượt trội của DMB so với các Hdplayer khác. Khả năng phát và ghi lại các chương trình truyền hình DMB-T/TH TV thông qua đường truyền hình cáp thông thường thì không phải Hdplayer nào cũng làm đươc. Sở dĩ có được điều này là do DMB sở hữu chíp Reatek 1283 mạnh mẽ hơn hẳn so với dòng chíp 1073 trước đây (HD360 đã có dịp so sánh 2 dòng chip này khi giới thiệu M890, các bạn có thể tham khảo tại đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=50336). Chíp 1283 giúp cho DMB có khả năng thu, phát và ghi lại theo ý muốn của bạn.

webman

Bọn tôi đang hỏi về record qua ngõ AV In cơ mà. Còn nếu dùng cái DVB-T thì ra ngòai mua cái đầu của Tàu chỉ 400k là dùng ngon.
Thực ra con này nó chỉ làm card DMB-T, chứ các loại khác cùng dùng chip 1283 có làm card DVB-T tương thích với chuẩn của VN

Em táy máy trả lời cho các bác nhé có gì không phải bác chủ thớt bỏ qua nhé.
Chuẩn DMB-T/TH là chuẩn dành riêng cho Trung Quốc và Hồng Kông . Ở Việt Nam chuẩn VTC là DVB-T chính vì vậy mà kể cả khi có card DMB-T/TH thì muốn thu được WorldCup các bác có 1 giải pháp đơn giản là đem nó qua Hồng Kông hoặc Trung quốc thu xong đem về Việt nam xem :D:D:D

Kết nối truyền hình cáp: đây là một khả năng vượt trội của DMB so với các Hdplayer khác. Khả năng phát và ghi lại các chương trình truyền hình DMB-T/TH TV thông qua đường truyền hình cáp thông thường thì không phải Hdplayer nào cũng làm đươc. Sở dĩ có được điều này là do DMB sở hữu chíp Reatek 1283 mạnh mẽ hơn hẳn so với dòng chíp 1073 trước đây (HD360 đã có dịp so sánh 2 dòng chip này khi giới thiệu M890, các bạn có thể tham khảo tại đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=50336). Chíp 1283 giúp cho DMB có khả năng thu, phát và ghi lại theo ý muốn của bạn.

hd360

Active Member

đã update tính năng ghi hình của DMB cùng diện mạo của nữ hoàng Nam phi ở trang 1:d ae vào tham khảo nhé, em đi xem bóng đã hi he

Chỉnh sửa lần cuối:

webman

Cảm ơn bác đã update, dù hơi muộn!

Bên trên