[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

xNoNamex

Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Lại thêm 1 tình huống này nhờ các pác giải quyết dùm:
E chạy file mp4 mà nó chỉ cho hình, ko cho tiếng. Đã kiểm tra trên máy tính, phát đủ hình + tiếng

Bác nào chỉ dùm

hungdng

Member

Nhờ các bạn hướng dẫn cách thiết lập trên HDPro- S để máy tính (PC) có thể nhìn thấy HDPro-S thông qua Lan. Tôi đang dùng Win XP, từ HDPro-S thì brows thấy các thư mục share từ PC, play phim qua Lan OK, nhưng ngược lại từ PC thì không thấy HDPro-s, ping tới địa chỉ -OK.

anbinhdo

Well-Known Member

Nhờ các bạn hướng dẫn cách thiết lập trên HDPro- S để máy tính (PC) có thể nhìn thấy HDPro-S thông qua Lan. Tôi đang dùng Win XP, từ HDPro-S thì brows thấy các thư mục share từ PC, play phim qua Lan OK, nhưng ngược lại từ PC thì không thấy HDPro-s, ping tới địa chỉ -OK.[/QUOTE
---------------------------
Em thì em chưa setup lần nào, nhưng Bác cài địa chỉ như thế nào có thể post lên để anh em thấy, vì có thể Bác không nhậ ra như anh em khác có thể nhận ra điều ấy...với lại để anh em biết luôn và cũng như để thử con HD Pro-S ấy (con của Bác đấy)..biết đâu nó lại bị lỗi phần ID của máy thì sao...;).Niềm vui tăng lên gấp bội khi được chia xẻ, nỗi buồn vơi đi khi được xẻ chia
~O)

hungdng

Member

Em thì em chưa setup lần nào, nhưng Bác cài địa chỉ như thế nào có thể post lên để anh em thấy, vì có thể Bác không nhậ ra như anh em khác có thể nhận ra điều ấy...với lại để anh em biết luôn và cũng như để thử con HD Pro-S ấy (con của Bác đấy)..biết đâu nó lại bị lỗi phần ID của máy thì sao...;).Niềm vui tăng lên gấp bội khi được chia xẻ, nỗi buồn vơi đi khi được xẻ chia
~O)[/QUOTE]
---------------
Tôi thiết lập địa chỉ IP của HDPro là 192.168.1.10 subnet 255.255.255.0 default gateway 192.168.1.1(từ lúc mua về đã vậy), còn PC 192.168.1.2 - Trong sách hướng dẫn có hướng dẫn từ PC: Từ Run gõ \\192.168.1.10 là thấy đwọc HDD trong HDPro nhưng tôi gõ thì PC thông báo network not foud. Ping tới địa chỉ thì OK. Vậy không biết trong HDPro có cần phải làm gì nữa không? Bạn nào biết hướng dẫn tôi với. Thanks nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

~O)
---------------
Tôi thiết lập địa chỉ IP của HDPro là 192.168.1.10 subnet 255.255.255.0 default gateway 192.168.1.1(từ lúc mua về đã vậy), còn PC 192.168.1.2 - Trong sách hướng dẫn có hướng dẫn từ PC: Từ Run gõ \\192.168.1.10 là thấy đwọc HDD trong HDPro nhưng tôi gõ thì PC thông báo network not foud. Ping tới địa chỉ thì OK. Vậy không biết trong HDPro có cần phải làm gì nữa không? Bạn nào biết hướng dẫn tôi với. Thanks nhiều[/QUOTE]
------------------------------------
Về phần địa chỉ thì không nói gì chắc là như vậy..cơ bản cái ở đây là giao tiếp mạng khác khác nó sẽ khó bắt tay với nhau ( tức là đang nói đến hệ điều hành giữa con HDPro-s và PC ) tại vì như vậy nó chỉ chia sẻ được tài nguyên cho nhau thôi còn nói để mà bắt tay theo 1 thể thức như mạng LAN thì giữa PC - HD Pro-S có vấn đề , có khi nó không support cho nhau .vì theo mình được biết cổng LAN của HD Pro-S giao tiếp qua LAN chỉ với chính bản thân của nó mà thôi ( tức là thông qua mạng LAN nó sẽ kết nối được 3 - 5 em HD Pro-S khác mà thôi) . Tối nay để mình về set thử có gì SMS lại cho Bác sau.

MTAM

Member

---------------
Về phần địa chỉ thì không nói gì chắc là như vậy..cơ bản cái ở đây là giao tiếp mạng khác khác nó sẽ khó bắt tay với nhau ( tức là đang nói đến hệ điều hành giữa con HDPro-s và PC ) tại vì như vậy nó chỉ chia sẻ được tài nguyên cho nhau thôi còn nói để mà bắt tay theo 1 thể thức như mạng LAN thì giữa PC - HD Pro-S có vấn đề , có khi nó không support cho nhau .vì theo mình được biết cổng LAN của HD Pro-S giao tiếp qua LAN chỉ với chính bản thân của nó mà thôi ( tức là thông qua mạng LAN nó sẽ kết nối được 3 - 5 em HD Pro-S khác mà thôi) . Tối nay để mình về set thử có gì SMS lại cho Bác sau.

Không phải vậy đâu bạn!
HDPro-S kết nối mạng LAN hoàn toàn giống như là một PC vậy.
Từ PC bạn có thể nhìn thấy HDD của Pro-S và làm mọi thao tác với dữ liệu trên ổ cứng này. Tương tự vậy từ Pro-S bạn có thể nhìn thấy những dữ liệu được share trên PC và chơi multimedia qua LAN bình thường.
Bạn kiểm tra lại các thông số LAN setting là ok thôi!

mphuong95

đã có bác nào up lên filmware VN_Apr_01_2010 tiếng Việt của HD360 chưa ạ? em dùng bản này thấy phần network có vẻ chập chờn quá, mặc dù biểu tượng network trên Home vẫn xanh. thêm nữa là video trên Youtube ko xem được, mỗi lần click vô một clip thì máy xử lý rất lâu, như là máy bị treo vậy, lúc này bấm nút nào máy cũng ko nhận, phải chờ khoảng 1 phút sau thì mới hiện thông báo không chơi được định dạng file này. hix.
Ko bít còn bản filmware tiếng Việt khác nào ổn định hơn ko vì ông bô nhà em ko mún sử dụng dao diện tiếng Anh.

hungdng

Member

Không phải vậy đâu bạn!
HDPro-S kết nối mạng LAN hoàn toàn giống như là một PC vậy.
Từ PC bạn có thể nhìn thấy HDD của Pro-S và làm mọi thao tác với dữ liệu trên ổ cứng này. Tương tự vậy từ Pro-S bạn có thể nhìn thấy những dữ liệu được share trên PC và chơi multimedia qua LAN bình thường.
Bạn kiểm tra lại các thông số LAN setting là ok thôi!
...........
Mấy ngày nghỉ lễ vừa rồi, vọc HDpro mới biết cách làm sao để PC thấy được HDpro thông qua mạng Lan. Đầu tiên phải Format HDD bằng HDpro-S (vì khi format HDpro cài thêm phần BT và Samba) kiểm tra bằng cách vào setup -> system -> system info nếu thấy Samba server và BitTorrent là running vậy là từ PC có thể thấy biểu tượng của HDpro thông qua My Network Places -> là Samba 3.0.23C (venus) -> sẽ thấy HDD1 (là ổ cứng trong của HDpro-S).
- Trường hợp không running phải vào System update -> Extension Package upgrade -> OK để cài đặt mở rộng BT và Samba (lưu ý phải format bằng HDpro mới cài đặt mở rộng được), tiếp theo vào mục BT and Samba chon ON sau cùng vào System info để kiểm tra lại Samba server và BitTorrent là running lúc đó từ PC mới thấy HDpro-S qua mạng Lan.
- Tuy nhiên truy suất qua HDD của HDPro hơi chậm, nhưng dù sao thao tác copy, xóa trên PC vẫn thuận tiện hơn khi dùng chức năng copy của HDpro.

Chỉnh sửa lần cuối:

mphuong95

hiện tại ko biết đã có bác nào xem được Youtube trên Pro-S chưa ah?
em đã xem thử video trên Youkube của TQ thì xem được nhưng mà hình load lâu nên bị giật hình quá => chắc xem trên Youtube cũng vậy. hiện em đang dùng đường truyền của FPT gói thấp nhất.
Các bác có thể tư vẫn giúp em dùng gói cước nào để có thể xem video online mượt mà trên đầu phát HD? thank các pác :)

blackcoffee

Đã có FW mới rồi nhé các bác:
6.Firmware: YG_Apr_20_2010
A: Fix the problem of search function for You tube
B: Fix the problem of search function for Picasa
C: Add Korean operation language
D: Add Japanese operation language
E: Add German operation language

Fix được lỗi search như em đã nói ờ trên! Các bác thử xem!
http://www.datage.com.cn/player/support

tdhvn

Active Member

Firmware em HDPro-s ra đều đặn nhỉ? Đây là tín hiệu tốt đây :)

minhsu

Member

Đã có FW mới rồi nhé các bác:
Firmware: YG_Apr_20_2010

Sao mình download lại là YG_Apr_10_2010 ??, không phải Apr_20 !!!

Sau khi install vào HD ProS kiểm tra đúng là bản YG_Apr_20_2010, nhưng phần download tên file ghi sai là YG_Apr_10_2010.

FW này vẫn còn lỗi không nhớ được substitles mỗi khi tắt phim rồi mở lại. Vào InterNet có vẻ tốt hơn các FW trước.

Cám ơn blackcoffee,

Chỉnh sửa lần cuối:

mphuong95

Firm mới có gì khác bác ơi?

;;) fw mới đã khắc phục được một số lỗi sau so với fw tiếng Việt của HD360
1. Đã xem được clip trên Youtube một cách trơn tru
2. Tốc độ load dữ liệu từ Internet nhanh hơn nhiều
3. Có thêm dự báo thời tiết (cái này chắc mấy fw gần đây của hãng cũng có)
4; 5; 6;.. Em đang tìm hiểu thêm... :x

Bên trên