[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

mphuong95

Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

các bác cho mình hỏi tý. sao tự nhiên con HDpro-s của mình mở lên màn hình khởi động, bấm chọn qua lại các biểu tượng COPY, LAN, BROWSER này nọ thì vẫn được, nhưng bấm enter vào, thì màn hình đen thui, không tắt power được luôn, phải rút dây nguồn, cắm lại, mở lên cũng vậy. Cắm usb với máy tính thì vẫn nhận. Mình vừa up firmware mới thì xảy ra hiện tượng này. Không biết có liên quan không. Mong nhận được giúp đỡ.

bác up bản fw nào vậy? nếu trong máy đang có HDD thì bác tháo tạm ra. chép file fw (hình như là IMG thì phải) vào USB (thư mục gốc). Cắm USB => cắm điện => chờ máy khởi động để up fw nếu ko giữ nút nguồn tắt máy và khởi động lại thử xem. em dùng fw mới nhất thấy ok lắm mà.

pktrungkien

các bác cho mình hỏi tý. sao tự nhiên con HDpro-s của mình mở lên màn hình khởi động, bấm chọn qua lại các biểu tượng COPY, LAN, BROWSER này nọ thì vẫn được, nhưng bấm enter vào, thì màn hình đen thui, không tắt power được luôn, phải rút dây nguồn, cắm lại, mở lên cũng vậy. Cắm usb với máy tính thì vẫn nhận. Mình vừa up firmware mới thì xảy ra hiện tượng này. Không biết có liên quan không. Mong nhận được giúp đỡ.

Bác thử reload lại firmware xem sao http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=57554

pktrungkien

mình thử rồi, cũng không được, cám ơn bạn. T.T

bác làm đúng như sau xem có dc không nhé :

-cắm usb có firm ware hdpros để ở thư mục gốc
- lúc khởi động lên bác nhấn giữ nút power khoảng 30s sau đó nhả tay ra(lúc này nó sẽ không vào đc menu)
-đợi thêm 30s sau đó lại nhấn vào nút power 15s rồi thả tay ra , máy sẽ reboot và up lại firm
bác thử chạy lại xem có dc không
chúc bác thành công !

blackcoffee

Có bác nào bị giống êm không? Tình trạng là bật nguồn lần đầu thì không nhận được ổ cứng lần thứ hai thì mới nhận được. Ổ cứng em khi mới mua về là gắn trực tiếp lên HDpro-s nhưng vào thư mục format thì báo không có ổ cứng, thế là em dùng cổng usb nối vào pc thì format được. Nhưng lâu cực kỳ. Sau đó xài thử thì bị tình trạng trên. Các bác giúp em với!

ddthang

Em mới mua HDpro-s, HDD trong máy có film avatar đuôi mkv và một số phim khác, trong thư mục chưa Avatar có kèm phụ đề đuôi .srt, tên file phụ đề giống hệt file phim.

Nhưng khi bật phim Avatar thì không thấy hiển thị phụ đề, em bấm vào nút subtitle trên điều khiển thì trên màn hình xuất hiện cửa sổ Subtitle, trong đó phần Subtitle: Off, không cách nào bấm On được.
Các bác giúp em làm cách nào xem phụ đề với.

Một số phim khác vẫn xem được phụ đề đuối .srt.

Chỉnh sửa lần cuối:

FULLHDVIETNAM

Em mới mua HDpro-s, HDD trong máy có film avatar và một số phim khác, trong thư mục chưa Avatar có kèm phụ đề đuôi .srt, tên file phụ đề giống hệt file phim.

Nhưng khi bật phim Avatar thì không thấy hiển thị phụ đề, em bấm vào nút subtitle trên điều khiển thì trên màn hình xuất hiện cửa sổ Subtitle, trong đó phần Subtitle: Off, không cách nào bấm On được.

Bác chuyển phụ đề về UTF8 thử xem nhé

ddthang

Cảm ơn bác FULLHDVIETNAM! Em làm được rồi, là do em chưa biết sử dụng HDpro-s thôi, vào mục đó bấm lên là thay đổi được loại subtitle!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tống Công minh

Active Member

Tôi nhận thấy rằng cứ phim nào có từ 2 phụ đề trở lên thì tùy chọn Subtitle sẽ là Off.

full1080

Một số HDplayer có một tư duy khác về phụ đề là chỉ bật lên khi có nhu cầu. Còn không có nhu cầu thì mặc định là OFF.

ddthang

Trường hợp của em cũng hơi lạ nhỉ, một số phim thì hiển thị luôn phụ đề, một số phim thì phải chọn kể cả chỉ có 1 file subtitle.

kinggai

Well-Known Member

Em mới mua HDpro-s, HDD trong máy có film avatar đuôi mkv và một số phim khác, trong thư mục chưa Avatar có kèm phụ đề đuôi .srt, tên file phụ đề giống hệt file phim.

--- bác này giống hệt em. EM cũng xem phim AVATAR 1080 (bản 16 GB), phụ đề .srt giống tên phim. EM bật Sub tiếng việt lên thi out ra ngoài màn hình. Các phim khác em xem không bị lỗi vậy.

Tống Công minh

Active Member

Có vấn đề là xem pjim Vượt ngục phần2, tập 15 thì chỉ xem được khoảng 5 phút đầu là hết, HDPro-S tự động chuyển sang tập 16, làm mọi cách, tua tới, phát nhanh... vẫn không được, mặc dù xem trên PC thì bình thường!

blackcoffee

Có vấn đề là xem pjim Vượt ngục phần2, tập 15 thì chỉ xem được khoảng 5 phút đầu là hết, HDPro-S tự động chuyển sang tập 16, làm mọi cách, tua tới, phát nhanh... vẫn không được, mặc dù xem trên PC thì bình thường!

Lúc trước em cũng bị khi xem film "Quận 13" gì đó. Xem vi tính không sao, nhưng xem HDpro-S là bị. Cuối cùng em phát hiện ra là do lỗi khi download các file rời thì có file bị thiếu dung lượng nên khi join lại sẽ bị tình trạng trên. Cái này các bác lưu ý khi Join lại nhé! Vì chương trình không báo lỗi gì cả khi join đâu!:)

kinggai

Well-Known Member

Cho e hỏi chút: Muốn vừa xem ảnh vừa nghe nhạc thì cần thiết lập gì ko ?

gsmds

Chào các bác
Con Pro-S của e mấy hôm nay xem khoảng hơn 1h thì nóng ran và đơ luôn, có bác nào bị vậy ko

Tống Công minh

Active Member

Lúc trước em cũng bị khi xem film "Quận 13" gì đó. Xem vi tính không sao, nhưng xem HDpro-S là bị. Cuối cùng em phát hiện ra là do lỗi khi download các file rời thì có file bị thiếu dung lượng nên khi join lại sẽ bị tình trạng trên. Cái này các bác lưu ý khi Join lại nhé! Vì chương trình không báo lỗi gì cả khi join đâu!:)

trường hợp của tôi là file đó down nguyên con chứ không phải ghép!:^o

kinggai

Well-Known Member

Chào các bác
Con Pro-S của e mấy hôm nay xem khoảng hơn 1h thì nóng ran và đơ luôn, có bác nào bị vậy ko
--- Của mình ko bị vậy. Bác xem lại bộ phận làm mát thế nào? Mùa hè nóng thì tốt nhất xem được 2 h thì ta cho quạt thổi 10-15 phút cho mát thiết bị.

Tống Công minh

Active Member

Hay là mua một cái quạt, loại bé xíu ấy, cứ bật liên tục thổi vào HDPro-S, đảm bảo mát rượi!

vinagoh

Well-Known Member

Vì không gian chứa HDD nhỏ + nhiệt độ tăng lên của HDD khi xem lâu ==> mau nóng!!!

Cách khắc phục:

1. Mở nắp nhôm ra, dùng mũi khoan khoan 2 mặt bên, ra tiệm vi tính mua cái quạt về gắn vào 1 mặt bên sát các lổ mới khoan, nguồn điện cho quạt qua cổng usb. (Chú ý diện tích khoan các lổ trên mặt bên bằng S của quạt là ok).

2. Không dùng HDD gắn trong mà dùng HDD gắn ngoài (Mình đang dùng cách này).

Chia sẻ cùng các bác.

MTAM

Member

ProS của mình chơi qua LAN thì có thể theo 2 cách:
Cách 1: chơi qua NET thì tất cả chức năng bình thường giống như chơi file trên HDD
Cách 2: Chơi qua UPnP thì không đọc được phụ đề ngoài (*.Srt). Dù cùng file đó chơi qua Net lại OK.
Máy các bro có bị vậy không? Các máy khác không biết có bị vậy không nhỉ!?

Bên trên