[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

chinhanhvenbien

Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Các bác cho em hoi ti em noi con hdpros nay vao cai tv plasma pana pv-70h doi co nha em chinh do fan giai o hdplayer len 1080p60hz con tv van bao la input 1080p the la the nao nhi vi con tv cua em chi la hd ready thoi. Hay la no cu bao the nhung thuc chat van la 720p nhi? Thu hai la em dung con wifi nao cho thang pro-s nay la ngon nhat?em muon thu cai usbwifi tp-link321g cam thu vao ko thay len mang meo gi het ca.co bac nào biết thì chỉ giáo giúp em tí.thanks

vdung1972

Well-Known Member

Các bác cho em hoi ti em noi con hdpros nay vao cai tv plasma pana pv-70h doi co nha em chinh do fan giai o hdplayer len 1080p60hz con tv van bao la input 1080p the la the nao nhi vi con tv cua em chi la hd ready thoi. Hay la no cu bao the nhung thuc chat van la 720p nhi? Thu hai la em dung con wifi nao cho thang pro-s nay la ngon nhat?em muon thu cai usbwifi tp-link321g cam thu vao ko thay len mang meo gi het ca.co bac nào biết thì chỉ giáo giúp em tí.thanks

Bác ở HN thì qua thử Phi Tuyến Video - Số 8 Ngọc Khánh hỏi xem

vinagoh

Well-Known Member

Sorry em vào bằng đt giờ mới thấy là đánh ko dấu

Thế Bác bỏ dấu thêm đi, đọc bài không có dấu đau mắt quá, chả muốn tư với vớn gì cả!!! X_X

ducht83

mình hỏi với ! cái HDPro-s mình muốn cắm loa 6.1 nhưng đầu mà loa mình 3 chấu mà con này có 2 chấu L và R thì làm thế nào nhỉ ? giúp mình với

ducht83

cảm ơn nhé, tư vấn luôn hộ mua cái loa logitech nào ngon ngon với , nhà minh chưa có loa có thể cắm Optical . mình vừa lấy con COEX M053 HD PLAYER & DVD đang băn khoăn có nên thêm 500 nữa để đổi con TVIX SLIM S1 M-3600 . mong anh em cho mình hỏi giữa 2 con này chọn con nào , mình ko chuyên nen ko rõ híc cảm ơn trc nhé

kinggai

Well-Known Member

TVIX vẫn được ưa dùng hơn cả. Mình ko đủ tiền nên chọn HD PRO S, chứ không đã sài TVIX. Mà dạo này thấy mấy máy HD mới rẻ, chức năng đầy đủ , bạn tham khảo thêm ngoài topic ấy

anbinhdo

Well-Known Member

Không biết các Bản FW cuae Em ày có UP thêm chức năng gì mới không nhỉ? các Bác nào có UP FW mới cho cao kiến nhé !

vdung1972

Well-Known Member

1111111111111111111111111111111111111

Bác này xì pam kinh quá.

Con Pro-S này có nhiều điểm mạnh đó ạ, đọc mọi định dạng, mọi phụ đề trong và ngoài, nói chung rất đáng đầu tư trong tầm giá đó. Mình đã dùng nó và chỉ vì nó dạng đứng nên phải chia tay nhưng mình vẫn mua đồ của hãng HDPro.

pjah_2004

Member

Các bác ơi. Mình cũng đang dùng HDpro-S. Nói chung là ..Ngon-Bổ -Rẻ thật đấy. Có 3 hiện tượng mình gặp phải mong các bác hỗ trợ giải đáp:
1. Khi bấm tắt nguồn, một lúc sau em nó động bật nguồn trở lại, dù không có ai..đụng chạm gì!
2. Trong phụ đề dạng srt có những dòng chữ nghiêng (mình thấy khi xem trên PC, nó bắt đầu bằng thẻ <i>. Nhưng HDpro-S không hỗ trợ định dạng chữ nghiêng hay sao mà cứ thấy như thường và có hiện cả thẻ <i>!
3. Những câu phụ đề trắng (Chỉ có thời gian bắt đầu, và thời gian kết thúc, nội dung không có) trên PC thì không hiển thị gì (là đúng!). Còn HDpro-S thì hiển thị ..thời gian bắt đầu và kết thúc! Chắc vì nội dung không có thì em hiển thị ..thời gian cho vui! hihi.

CÁc bác có gặp như mình không? Cách nào để khắc phục?
CHúc vui

MTAM

Member

1. Khi bấm tắt nguồn, một lúc sau em nó động bật nguồn trở lại, dù không có ai..đụng chạm gì! >>đây là lỗi của bản FW mới nhất, cách khắc phục là chờ bản mới hơn hoặc quay về bản cũ hơn
2, 3: bác sửa lại phụ đề nếu cần còn không thì cứ kệ nó, cũng chẳng sao mà

kinggai

Well-Known Member

Firmware mới mà lâu ghê. Đang mong chờ tính năng duyệt đc poster fanart

haohanluongson

Active Member

Các pác có thể cho mình xin link bản fiwmware của HD-Pro S ổn định nhất mà các pác đang dùng được ko?

Bên trên