HDvietnam có nên chia sẻ tiếp Thuý Nga Paris?

Có nên chia sẻ TN Paris trên HDvietnam?

• Cứ để tự do như hiện nay, có cấm cũng chẳng đi đến đâu

Số phiếu: 220 70.5%
  • Nên cấm để bảo vệ sản phẩm văn hóa của người Việt

Số phiếu: 66 21.2%
  • TN Paris là gì? Tôi chẳng quan tâm.

Số phiếu: 26 8.3%

• Số lượng người bầu chọn
    312
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

mrkoyeu

Active Member
Ðề: HDvietnam có nên chia sẻ tiếp Thuý Nga Paris?

Các Bác cứ lo bò trắng răng.
Thúy Nga tèo thì còn ASIA , Vân Sơn mà.
Cuộc đời, có bửa tiệc nào không tàn đâu.
Mà công nhận diễn đàn mình càng ngày càng tếu. Người như tôi thì đuổi như đuổi tà ấy.
Trong khi ở Thúy Nga PBN ,cái đầu của họ gấp mấy chục lần của tôi thì cứu với chả vớt.( theo ý BQT, lòng member thì tui là cái thằng phản động )
Lố Bịch Quá Đi.

Thay avatar đi ku, lãnh tụ Hồ Chí Minh mà cũng đem ra đùa được... phản động hay sự thiếu hiểu biết đây :|

vuductoan123

không share ở hdvietnam thì qua chỗ khác download thôi .
nếu mọi người có điều kiện thì đã mua đĩa rồi ai đi download làm gì cho mắc công
chính vì không thể mua đĩa được nên phải download
mình nghĩa việc chia sẽ lịnk ở đây không có ăn nhập gì với việc thúy nga lỗ cả

vì thúy nga phát hành đĩa cho người việt hải ngoại chứ đâu phải cho người việt ở việt nam
vì thúy nga bị cấm phát hành ở vn mà
mình đọc báo online thấy mỗi lần thúy nga ra đĩa là các bác công an chạy đôn chạy đáo tìm bắt những đầu lậu băng đĩa này để tịch thu tiêu hủy ( có giấu vài đĩa tối về xem hay không thì ko biết hihi)

nick277

Member

tui ở SG, quận 1. cho hỏi nếu muốn mua dvd Thúy Nga (dĩa gốc) thì phải mua ở đâu để Thúy Nga Paris khỏi phải đóng cửa ????

dhpaul

Well-Known Member

Theo tôi nên cấm việc chia sẻ trực tiếp DVD (có nghĩa là dạng file image ISO) PBN, có thể duy trì việc chia sẻ PBN dạng DVDrip để giúp cho anh em có dịp được thử khả năng rip DVD của mình.

thanphong

còn câu hỏi thắc mắc là tại sau Thuý nga tồn tại đến giờ sau nhiều năm bị lỗ là do họ có những nguồn khác nhau để cân đối ngân sách mà mình có thể đoán được như: có các nhà tài trợ,quảng cáo,tổ chức các show lẻ tẻ cuối tuần,phân phối đĩa của các ca sỹ....dù lổ Thuý nga vẫn làm PBN vì đó là tâm huyết của các người làm nghệ thuật
Mấy bác cứ lo bò trắng răng thôi! su lưng PBN có nhiều thế lực tài trợ cho mà, đâu phải tiền vé hay tiền show diễn chương trình đầu để mà mấy bác lo> Cứ share thoải mái cho ace coi đi, các thế lực này nhiều tiền làm các chương trình này để chống phá thôi. Yên tâm thưởng thức đi, có gì cứ xem thử: www.sachhiem.net thì hiểu tôi nói gì

net2sonic

Member

Mình cũng muốn bảo vệ quyền lợi chính đáng của PBN, nhưng có lưu ý sau:
+ PBN là chương trình trong nước hiện cấm phổ biến, PBN ko thu lợi được ở thị trường nội địa VN. Người sử dụng tàng trữ cũng phạm tội "truyền bá văn hóa phẩm .."
+ PBN cũng như các chương trình phần mềm, hay phim Bluray khác đều share cho giải trí gia đình, nếu có tôn trọng quyền tác giả, chúng ta cấm hết cho huề.
+ Chính xác thì thị trường của PBN muốn nhắm tới là ở Hải ngoại, chúng ta cần kêu gọi người có điều kiện ở Hải ngoại mua băng đĩa chính hãng (cái này hơi bị phong trào, khó hiện thực). Thực sự thì ngay cả ở các nước văn minh, việc chia sẻ file cũng khó cấm đoán.
+ PBN mặc dù không được phép, và không có thu nhập ở thị trường VN nhưng vẫn duy trì được thương hiệu và thị trường tiềm ẩn.

Vì các lý do trên, việc share file vẫn nên duy trì, nhưng hạn chế việc thương mại hóa (tôi ghét nhất vụ này!!)

vostro1500

Dân VN mình thấy ai cũng coi PBN hết áh!

usanailsmd

minh nghi~ that su nen di mua goc' TN nhieu nguoi o my~ thuong nhat la` o? tieu? bang co vietnam nhieu thuong mua dia~ lau tn ko, nhieu khi cac tiem ba'n bang video cu~ng ba'n bang dia~ lau TN , c`on vanson thi minh nghe noi cu~NG di theo TN luon roi gio` chi? co`n lai asian thoi chuc cac ban u?ng ho cac ha~ng bang di co`n ko thoi vanson va

caiyuwei

Well-Known Member

Lỗi do bác Mr.Tô và cộng đồng người Việt ở Hải Ngoại thui :D ( cùng ý kiến với jimminam2000 )

Anh chị em ở VN muốn mua băng đĩa gốc lắm mà ... chỗ nào bán :D

Mình ở hải ngoại mà còn ko có chỗ bán cho mình mua nữa là :D

1 đĩa DVD gốc mà những 25$ thì mua luôn Bluray về coi cho rồi, mua DVD làm chi :D

Người Việt ở Hải Ngoại mua băng gốc 25$ mà còn hem có tiền mua huống chi anh chị em ở VN :D

Thôi, Mr. Tô đóng cửa cũng đâu phải lỗi của anh chị em VN trong nước chúng mình. Kinh doanh mà ko biết đường, ko tìm cách thì chỉ có nước ... :D

craven214

Lỗi do bác Mr.Tô và cộng đồng người Việt ở Hải Ngoại thui :D ( cùng ý kiến với jimminam2000 )

Anh chị em ở VN muốn mua băng đĩa gốc lắm mà ... chỗ nào bán :D

Mình ở hải ngoại mà còn ko có chỗ bán cho mình mua nữa là :D

1 đĩa DVD gốc mà những 25$ thì mua luôn Bluray về coi cho rồi, mua DVD làm chi :D

Người Việt ở Hải Ngoại mua băng gốc 25$ mà còn hem có tiền mua huống chi anh chị em ở VN :D

Thôi, Mr. Tô đóng cửa cũng đâu phải lỗi của anh chị em VN trong nước chúng mình. Kinh doanh mà ko biết đường, ko tìm cách thì chỉ có nước ... :D

cho phép hỏi cái Bluray bạn mua 25$ có cái chương trình gì trong đó, còn các DVD ca nhạc được đầu tư thế nào?
25$ đối với đa phần người Việt trong nước thì lớn so với thu nhập nhưng đối với dân HN thì chẳng đáng là bao đâu bạn, huống chi tận vài tháng mới phát hành 1 ct.
Hãy ủng hộ theo hết khả năng và điều kiện của mình, điều đó cũng góp phần nâng cao dân trí của người VN, hãy bắt đầu từ những việc nhỏ nhất...

DCeagle

Member

Không ngăn chặn nạn băng dĩa lậu , sao che'p tùm lum trên internet thì trước sau gì các TT băng nhạc ( trong cũng như ngoài nước ) cũng phải dẹp tiệm . Đến lúc đó chỉ còn được nghe toàn ca nhạc , phim ảnh của China , Đại hàn ..... và dân Vn chỉ có nước làm nô lệ văn hóa cho xứ người thôi . Điều đó chắc chắn sẽ xảy ra ! ChỈ không biết chính xác bao giờ thôi . Nghĩ mà buồn !!!

Vns001

chuyện chia sẻ tài nguyên qua mạng luôn đi đôi với phát hành đĩa rồi, bây giờ bất cứ phim nào cũng sẽ có bản HD ra sau đó vài tháng, PBN cũng vậy, HDVN có thể cấm ko up các số PBN sau khi đĩa gốc ra trong vòng 1,2 tháng, coi như 1 biện pháp, nhưng cấm thì sẽ có nơi khác up, mà cấm thì người VN có thể mua đĩa gốc ko?

ktq

Member

Trước đây thì mê TN nhưng phải nói là nội dung càng ngày càng nhạt, không còn hấp dẫn nữa. Nếu TN bán DVD ở VN này (trường hợp được phép) thì bao nhiêu người mua với giá 25$. Trong khi đó thành phần mua TN chủ yếu ở nước ngoài, bên đó còn khoái mua đĩa lậu thì nói sau được. Tự thân TN nên xem lại nội dung chương trình hoặc là cách thức hoạt động, không có gì có thể sống hoài.
Còn về phần chia sẻ TN, nếu TN có yêu cầu ngừng thì HDVN thông báo ngừng thôi vì VN không thể mua đĩa gốc dễ dàng.

jimminam2000

Trước đây thì mê TN nhưng phải nói là nội dung càng ngày càng nhạt, không còn hấp dẫn nữa. Nếu TN bán DVD ở VN này (trường hợp được phép) thì bao nhiêu người mua với giá 25$. Trong khi đó thành phần mua TN chủ yếu ở nước ngoài, bên đó còn khoái mua đĩa lậu thì nói sau được. Tự thân TN nên xem lại nội dung chương trình hoặc là cách thức hoạt động, không có gì có thể sống hoài.
Còn về phần chia sẻ TN, nếu TN có yêu cầu ngừng thì HDVN thông báo ngừng thôi vì VN không thể mua đĩa gốc dễ dàng.

cái dòng xanh xanh là kg đúng nhé bạn,Thúy nga kg phân phối tại vn thì kg có lý do gì buôc HDVN phải ngừng chia sẻ,vấn đề ngừng chia sẽ của Thúy nga mà BQT đã đề cập đó là ý tốt của HDVN hòng góp phần giúp Thúy nga tiêu thụ thêm băng gốc

TanDoanh

Fan của TN từ tập 1 . Kết cục buồn . Người Việt mình cũng thể đáp ứng nổi con số 500k $ thua lỗ của TN đc . Đành pó tay

hutapa

Active Member

Tỷ lệ đang là 3 ăn 1!!!:-?

captainclaw

LeechPro

Fan của TN từ tập 1 . Kết cục buồn . Người Việt mình cũng thể đáp ứng nổi con số 500k $ thua lỗ của TN đc . Đành pó tay

Nói như bác để ng VN bù lỗ cho TN àh? có đáng ko hả bác, bác suynghĩ kĩ đi. Còn nhiều thứ xung quanh cần tiền lắm bác ạh. Lũ lụt ở miền Trung đấy là một VD.

Chốt một câu cho vuông là PBN không kinh doanh DVD ở Việt Nam,Nên việc share PBN không hề ảnh hưởng tới PBN(Thà như PBN kinh doanh Đĩa ở VN ta mà anh em ta share mới mất khách và ế ẩm,đằng này không bán mà kêu do chúng ta 1 phần hix )
Các bác thấy em nói có VUÔNG không nhỉ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên