HDvietnam có nên chia sẻ tiếp Thuý Nga Paris?

Có nên chia sẻ TN Paris trên HDvietnam?

• Cứ để tự do như hiện nay, có cấm cũng chẳng đi đến đâu

Số phiếu: 220 70.5%
  • Nên cấm để bảo vệ sản phẩm văn hóa của người Việt

Số phiếu: 66 21.2%
  • TN Paris là gì? Tôi chẳng quan tâm.

Số phiếu: 26 8.3%

• Số lượng người bầu chọn
    312
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

captainclaw

LeechPro
Ðề: HDvietnam có nên chia sẻ tiếp Thuý Nga Paris?

Chốt một câu cho vuông là PBN không kinh doanh DVD ở Việt Nam,Nên việc share PBN không hề ảnh hưởng tới PBN(Thà như PBN kinh doanh Đĩa ở VN ta mà anh em ta share mới mất khách và ế ẩm,đằng này không bán mà kêu do chúng ta 1 phần hix )
Các bác thấy em nói có VUÔNG không nhỉ?

Chuẩn ko cần chỉnh :D

yingyu

Member

Đọc xong tự hỏi liệu PBN có bắt tay với một vài đầu nậu chính để kinh doanh dvd ở Việt nam không nữa. Theo em biết, dvd lậu muốn đánh ra chép thì không dùng DVD có tem bày bán được,như vậy chất lượng sẽ xuống khá thấp.

Họ phải mua đĩa master từ trung tâm hay tay trong của mình rồi in sao thành các bản DVD ...

Monster_13

nên dừng hết các hoạt động download phim ảnh, nhạc, trên internet lại vì chúng ta đang vi phạm bản quyền, nếu bạn download chùa sẽ gây thiệt hại to lớn cho các cty giải trí..........
tớ là tớ đề nghị dừng lại hết............

àh mà cái hệ điều hành các bác đang dùng là gì vậy, có license hay là bản Cr@cks vậy???

nên dừng hết các hoạt động download phim ảnh, nhạc, trên internet lại vì chúng ta đang vi phạm bản quyền, nếu bạn download chùa sẽ gây thiệt hại to lớn cho các cty giải trí..........

àh mà cái hệ điều hành các bác đang dùng là gì vậy, có license hay là bản Cr@cks vậy???

Chú ý vì câu này ra đường hỏi là 100% lợi ơi ở lại răng đi nhé
Các bác thấy ý kiến trên có hợp lý không ta khi y là người đang ở VN

vietbeovnn

Khi nào lương iem tính theo kiểu bên Mỉ tính thì iem mới dám mua đồ của hãng, như bây giờ có mà coi hạnh phúc lắm roài ạ. :))

captainclaw

LeechPro

Bạn từ hành tinh nào đến vậy??? Bạn có bản quyền hết àh? Thế thì share cho mọi ng cái bản quyền của bạn đi?

mrkoyeu

Active Member

Bác Monster_13 đang đùa mà, các bác ko hiểu ý sao ??

nm3671

Mình nghĩ là nên dừng, không chia sẻ tiếp TN nữa, dù sao cũng phải chơi đúng luật chứ, hi...

hieu_nhoc

Nếu PBN phát hành ở VN thì em sẽ mua đĩa gốc.. Nhưng ở VN không có thì em đành lên HDVN dl. Mong PBN thông cảm :D:D

We shouldn't do it, don't blame because of the lacking of money. Blame people who make Vietnamese live in poor!

lalala

nên chia sẻ muh, nghèo như e lấy xiền đâu muh mua, ai ai dầu thì muaddiaxx
gốc ủng hộ được ụi
// lifelikeline

Theo ông Tô Văn Lai, nơi DVD của Thúy Nga bị làm lậu nhiều nhất là Úc châu. Các nơi khác như Hoa Kỳ, châu Âu... <=== Theo lời phỏng vấn của Bác Lai qua BBC .
VN ta chỉ là hạt cát bỏ biển các bác ạ.
Close topic ở đây nhé các bác

tilldoomsday

Well-Known Member

Cho em hỏi, Paris bai nai đã có bao giờ... hát nhạc Đỏ, nhạc Hà Nội hoặc các bài hát có âm hưởng Bắc Bộ chưa ;))?? Tại sao bọn Thuý Nga toàn chăm chăm hát cải lương, nhạc sến, nhạc... hoa lời Việt, nhạc não tình, nhạc... Việt Nam cộng hoà??? Với Thuý Nga, phải chăng nước VN đối với chúng chỉ là Việt Nam cộng hoà. Em còn nhớ rất rõ, 1 lần xem xong 1 chương trình Paris bai nai, phần cuối cùng bọn chúng quảng cáo "DVD duyệt binh nhân ngày Quân lực cộng hoà, hãy mua để... góp phần ngăn chặn làn sóng Đỏ!" Em dám đảm bảo 100% là có thật, ai thích thì cứ kiểm chứng. Nếu chỉ xét thuần tuý các mặt mỹ thuật và nghệ thuật, Pari bai nai rất ổn, nhưng nếu xét trên bình diện rộng hơn, các bạn có thấy ổn không????

Mẹ em ở nhà rất thích xem Pari bai nai, em cũng thế, ca sĩ đẹp, nhạc hay (nhưng đừng mặc đồ nguỵ mà hát). sân khấu đẹp, MC rất cool :-*, hài kịch thì tuyệt vời. Nhưng em là 1 người yêu nước Việt Nam Xã hội chủ nghĩa, nên em đèo thèm ủng hộ Thuý Nga nữa.

tilldoomsday

Well-Known Member

À quên, Kỳ Duyên và lão Ngạn hay ba hoa rằng, Pari bai nai góp phần gìn giữ văn hoá VN ở hải ngoại, mà em toàn thấy toàn giữ gìn văn hoá Nam Bộ, đất nước "cũ", em thấy hơi có mùi... Thêm cái vụ có nhiều bản Pari bai nai bị cấm xuất bản ở VN vì có nội dung ca ngợi chế độ cũ, bài xích chế độ hiện giờ... Các bạn nếu chỉ yêu thích Pari bai nai thuần tuý về mặt nghệ thuật thì không sao, nhưng...

skyboy

We shouldn't do it, don't blame because of the lacking of money. Blame people who make Vietnamese live in poor!

Tiếng Anh sai be bét rồi.

Về phụ Thúy Nga lỗ lãi thì người Việt ở nước Việt Nam cũng đừng có nghĩ là tại mình download chương trình về coi mà ko mua băng gốc. Sự thật là mình chắc mẻm TN cũng chẳng có quan tâm tới thị trường Việt Nam vì một sự thật là có được phép quảng cáo bán đĩa ở nước ta đâu? Nên vấn đề băng đĩa lậu thì những người Việt ở Hải Ngoại họ nên cảm thấy xấu hổ thì hơn nếu so với chúng ta, những người dù không nhiều nhưng cũng không ít muốn ủng hộ TN nhưng lại ko làm được.

ar15

Member

ối trời lo cái gì ko lo lại lo cái đó
1, mình ko chia sẻ thì có hàng tỷ web side họ chia sẻ
2, vấn đề chính trị này lọ do quan điểm mỗi người yêu nước ko nhất thiết ko nghe TN (ông này theo đạo phật ông kia theo thiên chúa) ai có quan điểm riêng người đó riêng tôi not care chính trị
3, TN chất lượng hình ảnh, âm thanh hơn hẳn nhạc nội mặc dù có nhiều ca sĩ hát ko hay nhưng xem vẫn hay

H

HD Hà Nội

Guest

ối trời lo cái gì ko lo lại lo cái đó
1, mình ko chia sẻ thì có hàng tỷ web side họ chia sẻ
2, vấn đề chính trị này lọ do quan điểm mỗi người yêu nước ko nhất thiết ko nghe TN (ông này theo đạo phật ông kia theo thiên chúa) ai có quan điểm riêng người đó riêng tôi not care chính trị
3, TN chất lượng hình ảnh, âm thanh hơn hẳn nhạc nội mặc dù có nhiều ca sĩ hát ko hay nhưng xem vẫn hay

Cám ơn những ý kiến đóng góp của nhà khảo cổ học =D>

net2sonic

Member

Cho em hỏi, Paris bai nai đã có bao giờ... hát nhạc Đỏ, nhạc Hà Nội hoặc các bài hát có âm hưởng Bắc Bộ chưa ;))?? Tại sao bọn Thuý Nga toàn chăm chăm hát cải lương, nhạc sến, nhạc... hoa lời Việt, nhạc não tình, nhạc... Việt Nam cộng hoà??? Với Thuý Nga, phải chăng nước VN đối với chúng chỉ là Việt Nam cộng hoà. Em còn nhớ rất rõ, 1 lần xem xong 1 chương trình Paris bai nai, phần cuối cùng bọn chúng quảng cáo "DVD duyệt binh nhân ngày Quân lực cộng hoà, hãy mua để... góp phần ngăn chặn làn sóng Đỏ!" Em dám đảm bảo 100% là có thật, ai thích thì cứ kiểm chứng. Nếu chỉ xét thuần tuý các mặt mỹ thuật và nghệ thuật, Pari bai nai rất ổn, nhưng nếu xét trên bình diện rộng hơn, các bạn có thấy ổn không????

Mẹ em ở nhà rất thích xem Pari bai nai, em cũng thế, ca sĩ đẹp, nhạc hay (nhưng đừng mặc đồ nguỵ mà hát). sân khấu đẹp, MC rất cool :-*, hài kịch thì tuyệt vời. Nhưng em là 1 người yêu nước Việt Nam Xã hội chủ nghĩa, nên em đèo thèm ủng hộ Thuý Nga nữa.

Làm gì thì làm, nhưng cũng đừng cực đoan quá!
Lịch sử VN có lúc bị chia đôi, chia ba, văn hóa cũng thế... Mà đã là văn hóa thì khó có chuyện ép buộc.
Bạn nói đ. thèm TN, nên tôi ko biết bạn có biết ko, nhưng cũng nói thế này:
Nhạc Đỏ: nó là 1 dòng chảy có tính chính trị, đương nhiên tương phản "phía bên kia". Vậy tự hỏi ngược lại với "Duyên dáng Việt Nam" nhé!
Nhạc Hà Nội: Có nhé! Là những kỉ niệm của những nhạc sĩ gốc Hà Nội. Thậm chí có người từng tham gia chống Pháp!! Lịch sử VN có những cuộc di dân lớn, bạn nên tìm hiểu xem rồi lý giải tại sao?!
Âm hưởng Bắc Bộ à?! Đầy!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Dr_slums

Mục đích sản xuất của TN không nhắm đến thị trường trong nước nên vệc chúng ta có chia sẻ hay không họ cũng không quan tâm. Thậm chí họ còn khuyến khích vì họ có thể trưyền bá tư tưởng văn hóa của họ.
Em đồng ý hoàn toàn với bác net2sonic. Ở đời các cụ dạy rồi" Được làm vua thua làm giặc". Mỗi chế độ đều có cái tốt cái không tốt và không bao h dung hòa lẫn nhau. Không phải chiến thắng trong chiến tranh nghĩa chiến thắng trong tất cả mọi thứ. Các bác nhìn lại hoàn cảnh 4 nước Việt nam, Nam Hàn, Bắc Hàn và nước Đức mà xem. Cùng là các nước bị chia cắt và hợp nhất theo những chiều hướng khác nhau kết quả thế nào chắc em chẳng phải nói. Chế độ nào cũng được miễn là dân giàu, nước mạnh, không tham nhũng hối lộ dân chúng yên ổn là đc. Văn nghệ ca hát nào em cũng nghe miễn là hay ca từ ý nghĩa ca ngợi đời sống văn hóa, đất nước, nói lên nỗi lòng của tác giả. Thà nghe mấy bài ca ngợi chế độ cũ nhưng ca từ khúc triết, ý nghĩa, biểu diễn âm thanh ánh sáng đẹp còn hơn mấy bài trong nước rên rỉ như con cave PHT hát bài "Da nâu", LKN, Mr. Đờm, hết nhạc nhảm đến dọa ma người nghe.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên