Himedia Q1 IV ?

kulai

Ðề: Himedia Q1 IV ?

cho mình hỏi, có app nào hoặc caách nào có thể set kênh Tivi trong các app như Vietplay, mytv như xem tivi thông thường ko??? ví dụ bấm số 1 la kênh HTV7, số 2 là VTV3,...???

em_ne_anh

Member

kính gửi các bác, có bác náo có add on của bản KODI 14.1 em mới cài lại KODI remove hết các add on cũ rồi.
Em cảm ơn bác

BlackGragon

Mình mới lấy 1 em Q1, ko biết xem offline mkv, m2ts, iso... thì nên chạy trên kodi, XBMC hay trình mặc định nhỉ ? Con này nhận USB hay HDD cũng khá lâu và ko có chế độ safe remove HDD nữa chứ... Android có nhưng sao mấy HDD box lại lược bỏ cái này :(

oldfriend

Moderator
chơi tất cả bằng trình mặc định.

cắm ổ cứng từ 3-5 giây là nhận.

nhở giờ mới nghe khái niệm safe remove HDD trên android box, kể cả HDP hay BDP

BlackGragon

Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

Trước có xài con Nvidia Shield, mỗi lần cắm hay rút thẻ nhớ đều phải vào setting eject trước rồi mới rút thẻ zzz. Chắc HDD ko tính là thẻ SD nên ko có vụ này zzz

Còn mình cắm USB vào thì cũng phải gần 5p sau mới nhận, chưa tính là phải reset máy nữa chứ...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

Trước có xài con Nvidia Shield, mỗi lần cắm hay rút thẻ nhớ đều phải vào setting eject trước rồi mới rút thẻ zzz. Chắc HDD ko tính là thẻ SD nên ko có vụ này zzz

Còn mình cắm USB vào thì cũng phải gần 5p sau mới nhận, chưa tính là phải reset máy nữa chứ...

cắm lâu ko nhận thì ... 1 là HDD chia phân vùng, 2 là... đem ra tiệm đổi máy mới thôi ^^, chứ 5 phút mới nhận ổ cứng thì bất thường.

---------- Post added 03-02-2015 at 14:01 ----------

imax i 18D có safe remove nhá :)

đã từng dùng qua imax i18D, thú thật ko biết là có tính năng này.

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

Trên HDlife V9 có chức năng "safe remove HDD" nhưng không phải kiểu của máy tính Windows mà là nó tự động ngắt các truy xuất đến ổ cứng, cho ổ cứng dừng hẳn rồi mới tắt máy.

tatam

Well-Known Member

Cảm ơn nhiều ý kiến bổ ích của các bác, mình đã lấy Himedia Q3 IV. Nhưng vẫn mong các bác đang sử dụng Q1 tiếp tục cho ý kiến, nếu Q1 được nhiều điểm tốt trong tầm giá, mình sẽ mua thêm tặng người thân nhân dịp tết.

eolohd

Active Member

Cảm ơn nhiều ý kiến bổ ích của các bác, mình đã lấy Himedia Q3 IV. Nhưng vẫn mong các bác đang sử dụng Q1 tiếp tục cho ý kiến, nếu Q1 được nhiều điểm tốt trong tầm giá, mình sẽ mua thêm tặng người thân nhân dịp tết.

Q1 quá tốt trong tầm giá, nhưng đừng đem nó so với Q3 vì 2 phân khúc giá khác nhau. Chả khác gì đem TV 32in so với 42in rồi hỏi cái nào xem sướng hơn?

BlackGragon

Cho mình hỏi fw mới nhất của con Q1 là bao nhiêu vậy ? Trên mạng đầy bản update 1.1.4 mà ko dám dow về test zzz

maxtech

Các bác giúp em với, chẳng hiểu tại sao con Q1 của em nó chẳng chịu kết hôn với AVR 2113 của em mới tức.

Cả buổi tổi chẳng làm được gì, nó nhất định không kết nối. Cắm trực tiếp lên máy chiếu ok, cắm lên ti vi cũng ok. Song vẫn dây cáp đó, nối với đầu bluray thì nó nhận.

Cho em hỏi thêm, tại sao màn hình không hiển thị đủ nội dung màn hình nền như Q1 khi điều khiển trên điện thoại. Nếu điều chỉnh để màn hình hiển thị đủ, thì khi xem phim hình lại không full.

Ngoài ra, em cũng chưa hài lòng với điều khiển của Q1: Nhiều khi phải kết hợp giữa điều khiển và hicontrol mới thực hiện được đủ thao tác. Hicontrol cơ bản tốt xong khi chọn menu thả như subtile... chưa thật tốt, dễ chuyển sang menu khác (vì hơi bị nhỏ và chưa thật nhạy). Đặc biệt khi xem phim 3d chuyển sang chế độ 3d thi màn điện thoại chuyển qua màu đen.

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member

Cho mình hỏi fw mới nhất của con Q1 là bao nhiêu vậy ? Trên mạng đầy bản update 1.1.4 mà ko dám dow về test zzz

Có firmware mới nhất của Q1 trên trang hãng himediatech.vn rùi mà bác. bản update ngày 29.1.2015 nhé.
Bác up lên đi.

maxtech

Tối nay lại lọ mọ. Reset avr vần là số 0 tròn chĩnh. Bác nào biết trả lời dùm. Hay là vấn đề liên quan đến firmware.

maxtech

Lại một tối nữa. Kết quả cũng chẳng hơn gì. Sao chẳng có cao thủ nào giúp mình thế

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Lại một tối nữa. Kết quả cũng chẳng hơn gì. Sao chẳng có cao thủ nào giúp mình thế

bác làm cách này thử, bác cắm Q1 lên tivi để nó lên hình, vào setting chỉnh phần video độ phân giải 720P thôi, lưu setting lại, rồi cắm Q1 vào Denon.

P/s: trước giờ hiếm thấy android box nào kén amply lắm.

wuhoatu

Member

Android của bác maxtech có vấn đề gì với Amli Denon à??? Mình đang xài Q1 + Denon thấy không vấn đề gì, sau khi cài MX Player Codec thì ngon choét.

maxtech

Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

bác làm cách này thử, bác cắm Q1 lên tivi để nó lên hình, vào setting chỉnh phần video độ phân giải 720P thôi, lưu setting lại, rồi cắm Q1 vào Denon.

P/s: trước giờ hiếm thấy android box nào kén amply lắm.

Mình thử rồi, chẳng ăn thua. Lại còn khi cắm Q1 vào chuyển đầu vào có căm Q1 thì màn hình không hiện gì cả, tivi thì báo không có tín hiệu mới lạ. Rút q1 nó lại hiện bình thường.

Bên trên