Himedia Q1 IV ?

zochaowayhd

Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

Mình cũng mới làm một em Himedia Q1 xong. Lazada giảm giá 10% và thêm voucher 100k, tổng thiệt hại chỉ có 1.200.000đ. Đang háo hức chờ giao hàng đây. ^_^
Các bác hướng dẫn mình cách kết nối và chia sẻ từ iphone, ipad với đầu Himedia Q1 nhé.
Cám ơn các bác.

itvplus

Active Member

Mình cũng mới làm một em Himedia Q1 xong. Lazada giảm giá 10% và thêm voucher 100k, tổng thiệt hại chỉ có 1.200.000đ. Đang háo hức chờ giao hàng đây. ^_^
Các bác hướng dẫn mình cách kết nối và chia sẻ từ iphone, ipad với đầu Himedia Q1 nhé.
Cám ơn các bác.
híc, bác mua hời thế.
bác kết nối chung wifi với iphone/ ipad
sau đó mở tính năng airplay lên, chọn ios mirrorring là đc thôi

tatam

Well-Known Member

Vào web Lazada vẫn thấy giá 1.449.000 VND mà các bác?

Cám ơn các bác.

lionking1413

Các bác có ai chơi game tren con này chưa , cho mình hỏi là với con này thi mình sử dụng loại gamepad không dây và có dây loại nào thì được.
Và thêm nửa muốn chơi 2 người nghỉa là cắm 2 gamepad cùng lúc thi có đươc không ?

eolohd

Active Member

Các bác có ai chơi game tren con này chưa , cho mình hỏi là với con này thi mình sử dụng loại gamepad không dây và có dây loại nào thì được.
Và thêm nửa muốn chơi 2 người nghỉa là cắm 2 gamepad cùng lúc thi có đươc không ?

Con này chơi tốt 1 vài dòng game, với 1 vài game khủng như Asphalt 8 chẳng hạn thì lag. CHơi giả lập PSP thì ok với mức render 2 (phù hợp màn hình dưới 40 inch (to hơn nhìn ko được đẹp lắm). Game chơi 2 người thì phải chơi giả lập NES, còn giả lập PSP thì chỉ được 1 người (vì game họ thiết kế 1 người chơi). Muốn chơi 2 người thì phải dùng 2 loại tay cầm khác nhau để nút nó nhận khác nhau rồi map phím trong phần mềm giả lập (mình đã test với NES và chạy ngon). Bác cần đọc kỹ topic này để biết gamepad nào phù hợp và chơi PSP, NES như thế nào?
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/964850-huong-dan-game-toan-tap-va.html

Nmusic

Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Bác để lại email nhé.
Có rất nhiều app xem phim khác: HDviet (bản hack, ko có quảng cáo), thegioiphim...
Để tắt các ứng dụng chạy đồng thời: giữ chật phím HOME, rồi lên màn hình giao diện ứng dụng chạy đồng thời, chọn CLEAN UP để xóa.
Bác cho email e gửi cho nhé.

Cho minh xin cái hdViet không quảng cáo với. Mới lấy Q1. [email protected] Thank ban

alusism

Member

Bác nào biết cách root em Q1 này không? Có giống Q5 II không các bác?

alusism

Member

Em vừa thử dùng phương pháp của Q5 thì có thấy phần mềm chạy, nhưng khi chạy cái SuperSu thì nó báo "There is no SU binary installed, and SuperSU cannot install it". Chắc là không được.

HCMLIKÉ

Member

Himedia Q1 IV có thể chiến ngọt ngào 3d bluray iso qua cổng LAN 100mb không các bạn?

HiMedia Q1IV cấu hình cao chạy tốt các định dạng 3D Bluray ISO qua cổng LAN 100Mbps bạn ạ.

Đây là dòng phân khúc tầm trung giá hấp dẫn nhất với cấu hình khủng chưa có đối thủ nào sánh kịp.

HCMLIKÉ

Member

Khoảng game thì HiMedia Q1IV không thua kém gì các dòng khác, chơi rất mượt mà. Gamepad bạn chọn loại không dây hoặc có dây đều được (loại có dây bạn ra tiệm vi tính nói bán gamepad cổng USB giá chưa đến 100k) về cắm vào là dùng thôi.

Nmusic

Member

Mình cài addon P2P stream để xem bóng đá trong XMBC thì bị lỗi Scrip. Có ai bị như mình không? (Xài bằng Sopcast http thì chạy được bình thường). Youtube lỗi chỉ có tiếng không có hình (chưa thử update firmware). Hôm qua vào kiếm link sopcast bằng trình duyệt Mozzila cài đặt sẵn thỉnh thoảng bật ra mấy em cởi truồng mặc dù chỉ vào mấy trang .vn (may mà lúc thử con cái không ở đấy). Có cách nào khắc phục không ta. Đang phải xài Opera. Chạy file Flac thì DAC có vẻ kém không bằng PC. Không downmix được DTS (TV nhà mình một cái giải mã được, 2 cái không) tối về cài thử Codec xem sao.
Nói chung là hài lòng. Tối qua mạng 3Mb xem EPL qua sopcast gần như không vấn đề gì. Kết nối qua LAN có vẻ tốt hơn Wifi.

Nmusic

Member

Mình cài addon P2P stream để xem bóng đá trong XMBC thì bị lỗi Scrip. Có ai bị như mình không? (Xài bằng Sopcast http thì chạy được bình thường). Youtube lỗi chỉ có tiếng không có hình (chưa thử update firmware). Hôm qua vào kiếm link sopcast bằng trình duyệt Mozzila cài đặt sẵn thỉnh thoảng bật ra mấy em cởi truồng mặc dù chỉ vào mấy trang .vn (may mà lúc thử con cái không ở đấy). Có cách nào khắc phục không ta. Đang phải xài Opera. Chạy file Flac thì DAC có vẻ kém không bằng PC. Không downmix được DTS (TV nhà mình một cái giải mã được, 2 cái không) tối về cài thử Codec xem sao.
Nói chung là hài lòng. Tối qua mạng 3Mb xem EPL qua sopcast gần như không vấn đề gì. Kết nối qua LAN có vẻ tốt hơn Wifi.
Thank meocon chia sẻ HDviet

oldfriend

Moderator
nhiều người thích bật ra mấy em như bác mà có được đâu =)). Bác up FW mới nhất và cài codec vô nhé.

taynguyen

Q10 IV em play thử vài video 4K bằng kodi 14 rất giật,
cpu 100%

Nmusic

Member

Đang định cài ít game PSP chơi tểt. Các bác cho mình hỏi một chút.
- Q1 có chức năng IOS mirrorring không. Hi-Control mình cũng không thấy hay chỉ có ở Q5, Q10. Có cần cài thêm cái gì không? Miracast đã thử nhưng chưa chơi thử game nên không biết độ trễ thế nào.
- Q1 chạy PSP có được không (cấu hình có được không), thấy trên Demo toàn là chạy trên Q10.
- Mình định mua một cái tay game để chơi. Không dây thấy đắt quá. Loại có dây thì loại nào có khả năng tương thích. Mình chỉ định mua cái vài trăm để thử thôi.
- File ISO để trên ổ cứng ngoài 1T cắm vào cổng USB có được không hay bắt buộc phải dung SD card hoặc USB Flash
Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên