Himedia Q1 IV ?

maxtech

Ðề: Himedia Q1 IV ?

Bác cài đặt denon và Q1 thế nào?

P/s hay là tại vì mình up firmware 29.1

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Mình thử rồi, chẳng ăn thua. Lại còn khi cắm Q1 vào chuyển đầu vào có căm Q1 thì màn hình không hiện gì cả, tivi thì báo không có tín hiệu mới lạ. Rút q1 nó lại hiện bình thường.

ca này khó vậy, amply mình onkyo ko bị, bác ở trên cũng xài denon ko bị, mình đã test trên yamaha cũng ko bị. vấn đề cắm lên tivi và máy chiếu ko bị thì không thể do Q1 được, chẳng lẽ nó kén amply denon 2213 của bác thật, khó tin ghê, để suy nghĩ thêm còn lý do nào nữa ko ^^

taibidv590

Xin các Bác tư vấn giùm: để xem phim online và vào mạng nhiều nên mua android box nào. Thank!

taibidv590

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Đang muốn mua con Q1 IV này, nhưng thấy diễn đàn bảo về online thì Mimix mạnh hơn Himedia, có đúng vậy ko các Bác?

taibidv590

Mình lần đầu sử dụng Android box là con này, có Bác nào hướng dẫn cài đặt màn hình bị tràn, bàn phím ảo quá lớn mất hết chữ ko. Thank!

vipbkgz

Well-Known Member

Mình lần đầu sử dụng Android box là con này, có Bác nào hướng dẫn cài đặt màn hình bị tràn, bàn phím ảo quá lớn mất hết chữ ko. Thank!

Box Setting -> More -> Display -> UI Size đặt là 720p UI là dc, con Q3 IV của em cũng giống bác :D

wuhoatu

Member

Bác cài đặt denon và Q1 thế nào?

P/s hay là tại vì mình up firmware 29.1

Thì cũng bình thường như kết nối với mọi ampli khác thôi bác, có chăng là con Q1 phải cài thêm MX Player Codec. Mình dùng firmware 1.07 ngày 20/1. Thấy change log thì firmware 29/1 cũng chẳng khác gì 20/1 cả nên chưa up.

maxtech

Nan giải quá ta. Chắc himedia Q1 với AVR 2113 phải do hãng giải quyết mới được. Thôi phải hóng chở sung dụng hoặc nghe qua loa tv hoặc máy chiếu vậy=))

Lê Huỳnh

Well-Known Member

E hỏi mấy con Q1 IV, Q3 IV, Q5 IV, Q10 IV
1. Ví dụ e có file nhạc Karaoke âm thanh AC3. E cắm 3 cổng bông sen AV vào TV CRT (vàng - Video, Đỏ Trắng - Âm thanh ra Ampli 2 kênh). Vậy đơn giản như vậy âm thanh AC3 ở file đó có KÊU ko hay im thít?.
2. Nếu em cắm cổng HDMI ra TV LED thì âm thanh sẽ ra TV đúng ko? Vậy e lấy Audio tiếp theo từ TV out hay từ Androibox để ra ampli?
2.1 Nếu lấy Audio từ TV thì có chắc chắn là kêu ko?. (để mặc định ko chỉnh j...em ko biết pass j j cả... coi như TV cũ bình thường)
2.2 Khi cắm cáp HDMI ra TV rồi thì có cổng nào của Androi Q để cắm Audio ra Ampli nào còn kêu nữa ko? (cái này e nghĩ ko)

Như con ATV3200 trước e chạy file nhạc AAC thì qua TV hay ampli chạy bình thường mà AC3 ko kêu nên em mới muốn đổi con khác

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

1. Ví dụ e có file nhạc Karaoke âm thanh AC3. E cắm 3 cổng bông sen AV vào TV CRT (vàng - Video, Đỏ Trắng - Âm thanh ra Ampli 2 kênh). Vậy đơn giản như vậy âm thanh AC3 ở file đó có KÊU ko hay im thít?.
2. Nếu em cắm cổng HDMI ra TV LED thì âm thanh sẽ ra TV đúng ko? Vậy e lấy Audio tiếp theo từ TV out hay từ Androibox để ra ampli?
2.1 Nếu lấy Audio từ TV thì có chắc chắn là kêu ko?. (để mặc định ko chỉnh j...em ko biết pass j j cả... coi như TV cũ bình thường)
2.2 Khi cắm cáp HDMI ra TV rồi thì có cổng nào của Androi Q để cắm Audio ra Ampli nào còn kêu nữa ko? (cái này e nghĩ ko)

Như con ATV3200 trước e chạy file nhạc AAC thì qua TV hay ampli chạy bình thường mà AC3 ko kêu nên em mới muốn đổi con khác

tất cả các kiểu trên đều kêu.

1. lấy âm thanh từ cổng AV chắc chắn kêu.

2. HDMI out ra tivi, muốn lấy tiếp audio thì lấy qua cổng audio còn lại như Optical hoặc lấy từ cổng AV đều được. Nếu tivi có Audio out mà muốn lấy từ đây cũng dc luôn.

2.1 Tivi có audio out thì lấy ra chắc chắn nó phải kêu. (đã từng có người làm như vậy nhưng cách này là tối kiến. Vì sao Android box có tùm lum cổng lấy âm thanh lại ko lấy, đi lấy âm thanh từ tivi )

2.2 Các cổng audio ra amply của Android box (tùy đời) hỗ trợ tất cả các kiểu âm thanh để ra amply như HDMI, Optical, Coax, AV

meocon

Well-Known Member

Các đầu phát Himedia đều ra AV ok hết nha , âm thanh AC3 cũng OK , chỉ việc nối dây trắng - đỏ xuống ampli , còn HDMI thì lên TV là xong

himediatechvn

Active Member

Bên mình đã test HiMedia Q1, Q3 IV chơi các file DTS, AC3, Dobly qua âm ly bằng đường AV đều ngon lành mà các bác.
Thực ra HiMedia Q1, Q3 không hỗ trợ Downmix như M3, Q5, Q10 vì dòng phân khúc giá rẻ.
tuy nhiên, chỉ cần cài file MXplayer Codec ARM7 là sử dụng bình thường hết các bác nhé.
Cũng chính giải pháp đó mà Q1, Q3 đang giá khá hấp dẫn với cấu hình của em nó đó các bác
link tải:
[hide]http://www.mediafire.com/download/85yqfm4kyg1lxpc/MX_Player_Codec__ARMv7.apk[/hide]

taibidv590

Mình mới lấy con Q1 tại đại lý Phú Yên, nhưng thấy thất vọng quá: các trình online thỉnh thoản báo không có kết nối, đường truyền internet cáp quang 12Mb nhưng xem các kênh HD ko được, duyệt Web còn chậm hơn Galaxy table 2. Không biết Update bản 29.1.2015 có gì hơn ko? Xin các bác tư vấn có cách nào cho nó hoạt động nhanh hơn ko? Thank!

maxtech

Bác himediatech.vn cho em hỏi trường hợp của em phải xử lý thế nào? Gần Tết rồi vừa xem vừa tức

Lê Huỳnh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Bác cái thêm app MX player Arm Codec 7 trên CH play nhé. Sẽ hỗ trợ downmix DTS để ra tiếng bình thường liền.

Down thế này thì ra tiếng ở phần mềm của MXPlayer? Vậy còn những phần mềm đọc phim, đọc nhạc khác thì sao bác? Như Skplayer chẳng hạn... Vậy Skplayer nếu ko có code hỗ trợ downmix cũng sẽ ko đọc dc file nhạc AC3 đúng ko bác?...

Bên trên