[HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Tên đĩa thôi mà. Nhưng mà toàn hơn 12k/đĩa chứ làm gì có 6,7k đâu nhỉ? Bác nào biết chỗ nào bán dưới 8k chỉ em với
Đĩa có 2 loại: Loại hộp & loại cọc.
- Về chất lượng như nhau vì cùng một hãng sản xuất. Còn nếu có ai nói là loại 1 hay loại 2 thì em xin mời nghe thử 2 cái đĩa trên cùng 1 bộ giàn, nếu phát hiện được thì kiểu gì em cũng chiều. :)
- Loại hộp: Có lẽ nó đắt hơn vì nó có cái hộp + Label. Ngày trước mình hay mua loại cọc (Cọc 20c|50c|100c) tính ra giá chỉ khoảng 7,5k/1c. Cái nào đem tặng thì mua thêm hộp ngoài loại hộp tốt khoảng 3k/1c. (Chú ý là hộp ngoài này là hộp các ca sỹ cỏ hay dùng, nó đẹp & tốt hơn hộp gốc của Phono nhé). Giờ không biết còn ở đâu bán loại cọc này không. :)

Ðề: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Đĩa Mitsu từ lâu rồi ko thấy có loại cọc !

tuankhai

Well-Known Member

Đĩa có 2 loại: Loại hộp & loại cọc.
- Về chất lượng như nhau vì cùng một hãng sản xuất. Còn nếu có ai nói là loại 1 hay loại 2 thì em xin mời nghe thử 2 cái đĩa trên cùng 1 bộ giàn, nếu phát hiện được thì kiểu gì em cũng chiều. :)
- Loại hộp: Có lẽ nó đắt hơn vì nó có cái hộp + Label. Ngày trước mình hay mua loại cọc (Cọc 20c|50c|100c) tính ra giá chỉ khoảng 7,5k/1c. Cái nào đem tặng thì mua thêm hộp ngoài loại hộp tốt khoảng 3k/1c. (Chú ý là hộp ngoài này là hộp các ca sỹ cỏ hay dùng, nó đẹp & tốt hơn hộp gốc của Phono nhé). Giờ không biết còn ở đâu bán loại cọc này không. :)

Em thấy nhiều người dùng loại cọc này nhưng em chưa từng dùng.
Bác Tú chỉ giúp em chỗ nào bán vỏ đĩa loại tốt, giá hợp lý với. Thư Vụ có k bác nhỉ?

moment

Active Member
Người đã từng burn hàng nghìn đĩa đây các bác muốn phán chất lượng đĩa nào đưa em soi 1 cái biết ngay :D
Em hay dùng cái loại verbatim 1 cọc 50 đĩa x 6k = 300k về burn dần. Đĩa Phono chẳng qua là đĩa verbatim do mitshubishi đặt hàng. Em ghi chưa xịt cái nào cả. Vẫn hay lấy chỗ ông bà Thư Vụ, ko lo chặt chém mà chất lượng ổn định. Mua ở mấy chỗ bán ngoài trời cạnh đó nó chém cho mất mạng.

cuongh76

Member

Bác cứ vào trợ trời mà mua. Loại nào cũng có. Từ 4-15n/c. Tiền nào của ấy. Có cả loại đĩa chống xước (quảng cáo thôi. Vì mình thử chả cái nào chịu được cả.

moment

Active Member
Uầy, nói đến vỏ hộp, trước hỏi cái vỏ đẹp như của phono thì nó đến 7k lận. Vậy tính ra đĩa 6k+vỏ 7k = 13k, vỏ đắt hơn cả đĩa :D haizz

Các bác liệt kê cho e ngoài Mitsu, còn loại nào để ghi audio ? Trước đây e thử với Riteck cd audio nhưng giờ ko bán nữa.

tuankhai

Well-Known Member

Các bác liệt kê cho e ngoài Mitsu, còn loại nào để ghi audio ? Trước đây e thử với Riteck cd audio nhưng giờ ko bán nữa.

Nếu bác theo dõi topic này từ đầu thì chắc bác biết nhiều loại rồi. Verbatain, TDK for Audio... đều co chất lượng khá tốt.

blackpaint

Người đã từng burn hàng nghìn đĩa đây các bác muốn phán chất lượng đĩa nào đưa em soi 1 cái biết ngay :D
Em hay dùng cái loại verbatim 1 cọc 50 đĩa x 6k = 300k về burn dần. Đĩa Phono chẳng qua là đĩa verbatim do mitshubishi đặt hàng. Em ghi chưa xịt cái nào cả. Vẫn hay lấy chỗ ông bà Thư Vụ, ko lo chặt chém mà chất lượng ổn định. Mua ở mấy chỗ bán ngoài trời cạnh đó nó chém cho mất mạng.
Em cũng hay burn Verbatim cọc 50 cái, giá thấp hơn cụ chút (5800k/cái), mitsubishi phono cọc giá cũng thế, nhưng nếu đóng trong hộp thì 13.500đ/cái, hóa ra là cái hộp nó ngon, nhìn nó chuyên nghiệp. Em hay mua ở 5/33 Lê Thanh Nghị, bác nào gần thì qua đó, gọi điện trước rồi đến lấy. 362911165, công ty Hồng Anh, bán buôn luôn vì em thấy chả ở đâu giá thấp hơn ở đó.
mitsubishi phono, verbatim, Melody đều cho chất lượng khá tốt, em burn trên 100 đĩa chưa hỏng cái nào.

Tks các bác !

Hình như mấy loại Verbatim, Melody, Tdk ko có chữ audio ghi trên đĩa nên cửa hàng chỉ bảo em là lấy Mitsubishi hoặc Riteck.

spirit_coder

Melody em burn chưa được 10 cái, dùng với con Walkman CD, nó vấp cũng khá nhiều mà máy chạy ko êm, dùng Mitsu thì ok, chắc mấy hôm tới em qua Yên Bái 2 xem có cái nào rẻ hơn ko chứ Phono hơi nhiều tiền.

tuankhai

Well-Known Member
Melody em burn chưa được 10 cái, dùng với con Walkman CD, nó vấp cũng khá nhiều mà máy chạy ko êm, dùng Mitsu thì ok, chắc mấy hôm tới em qua Yên Bái 2 xem có cái nào rẻ hơn ko chứ Phono hơi nhiều tiền.

Melody lòng đen em thử mấy cái vứt hết. Bực quá.

spirit_coder

Ra Thư Vụ ở chợ trời mà mua, 24 Yên Bái II. 0913231172. Uy tín và rẻ Các bác ah

taitrau2012

Cho em hỏi ngu về vụ burn đĩa này chút ạ. Mua đĩa gốc quả thật ko chịu nổi nhiệt, tốn kém+ chạ biết có gốc nữa hay không do vậy em cũng muốn học đòi burn ra CD từ kho lossless. Em đang thắc mắc, chất lượng ( giả thiết là phôi phono Missu đi ạ) đĩa burn ra so với đĩa CD lòng đỏ lòng vàng tàu khựa đang bán 15-20k/đĩa có khác nhau nhiều không ạ?

spirit_coder

Cho em hỏi ngu về vụ burn đĩa này chút ạ. Mua đĩa gốc quả thật ko chịu nổi nhiệt, tốn kém+ chạ biết có gốc nữa hay không do vậy em cũng muốn học đòi burn ra CD từ kho lossless. Em đang thắc mắc, chất lượng ( giả thiết là phôi phono Missu đi ạ) đĩa burn ra so với đĩa CD lòng đỏ lòng vàng tàu khựa đang bán 15-20k/đĩa có khác nhau nhiều không ạ?

Phụ thuộc vào người burn + phôi, ví dụ mấy cái CD kia phôi 2-3k, burn max speed, so với bạn dùng Phono, burn tốc độ thấp thì của bạn sẽ ok hơn (phân biệt được hay ko thì tùy, cơ mà mình thấy phôi kém cho vào đọc nó kêu đó + đọc lâu)

P/s: em vừa thử Verbatim Azo Gold, dùng tốt :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tuankhai

Well-Known Member

Nếu xét về chất lượng đĩa thì đĩa lòng vàng mà các cửa hàng băng đĩa, mấy anh chị em bán dạo ngoài đường... bán với giá 20k-25k/cái thì phôi mà họ dùng để SX chỉ đáng giá <1.000 đồng thôi bác à. Em ghi bằng đĩa Neo giá 2k 1 cái, nghe cả trăm lần chẳng sao. Đĩa lòng vàng kia nghe chục lần là đầu không đọc được, không những thế, loại đĩa này sẽ làm hại mắt đầu CD đó các bác nhé.
Còn vấn đề ghi như thế nào cho tốt thì bác tìm hiểu thêm, có nhiều topic về vấn đề này rồi.

iSmart

Em mới lọ mọ tự ghi đĩa đọc được được thớt này hay cám ơn các bác!

iSmart

Ðề: Re: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Nếu xét về chất lượng đĩa thì đĩa lòng vàng mà các cửa hàng băng đĩa, mấy anh chị em bán dạo ngoài đường... bán với giá 20k-25k/cái thì phôi mà họ dùng để SX chỉ đáng giá <1.000 đồng thôi bác à. Em ghi bằng đĩa Neo giá 2k 1 cái, nghe cả trăm lần chẳng sao. Đĩa lòng vàng kia nghe chục lần là đầu không đọc được, không những thế, loại đĩa này sẽ làm hại mắt đầu CD đó các bác nhé.
Còn vấn đề ghi như thế nào cho tốt thì bác tìm hiểu thêm, có nhiều topic về vấn đề này rồi.

Có phải cái này là do chất lượng đầu ghi không hả bác? em nghe nói nếu có đầu ghi chất lượng tốt thì đĩa mình bơn nghe cũng chất hơn?

Bên trên