[HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

mhs123

Ðề: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

mình hay mua ở số 30 ngõ 42 Thành Công 13,5k 1 đĩa mua lẻ, nhà mình nhiều đĩa cd quá, mình phải làm cả cover nữa mất công
Tks bạn chỗ này gần CQ mình để T2 ra xem thế nào
Ra Thư Vụ ở chợ trời mà mua, 24 Yên Bái II. 0913231172. Uy tín và rẻ Các bác ah
Thấy mọi người hay mua ở đây........nếu chỗ khác ko có chắc cứ ra đây là ổn

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Có phải cái này là do chất lượng đầu ghi không hả bác? em nghe nói nếu có đầu ghi chất lượng tốt thì đĩa mình bơn nghe cũng chất hơn?

Em nghĩ là do chất lượng phôi kém (nếu không nói là quá kém). Một thời gian ngắn, đĩa CD sẽ bị nổ lung tung.

taitrau2012

Nếu xét về chất lượng đĩa thì đĩa lòng vàng mà các cửa hàng băng đĩa, mấy anh chị em bán dạo ngoài đường... bán với giá 20k-25k/cái thì phôi mà họ dùng để SX chỉ đáng giá <1.000 đồng thôi bác à. Em ghi bằng đĩa Neo giá 2k 1 cái, nghe cả trăm lần chẳng sao. Đĩa lòng vàng kia nghe chục lần là đầu không đọc được, không những thế, loại đĩa này sẽ làm hại mắt đầu CD đó các bác nhé.
Còn vấn đề ghi như thế nào cho tốt thì bác tìm hiểu thêm, có nhiều topic về vấn đề này rồi.
Cảm ơn bác tuankhai. Chiều qua sau khi ra Thư vụ lấy thử 1 cọc 5 đĩa phono Mishu 13.5k/ đĩa về ghi thử. Hậu quả là hôm nay phải quay lại Thư vụ lấy tiếp mấy cọc nữa về phục vụ " đút, rút". Vẫn chưa tin ở cái tai mình lắm, bê " sản phẩm" sang hàng xóm thử và oánh giá, báo hại nhận thêm về gần chục cái đĩa cd pre 75 nhờ sao hộ để backup#:-S

tuankhai

Well-Known Member
Cảm ơn bác tuankhai. Chiều qua sau khi ra Thư vụ lấy thử 1 cọc 5 đĩa phono Mishu 13.5k/ đĩa về ghi thử. Hậu quả là hôm nay phải quay lại Thư vụ lấy tiếp mấy cọc nữa về phục vụ " đút, rút". Vẫn chưa tin ở cái tai mình lắm, bê " sản phẩm" sang hàng xóm thử và oánh giá, báo hại nhận thêm về gần chục cái đĩa cd pre 75 nhờ sao hộ để backup#:-S
Chúc mừng bác mới biết thêm 1 cách tiêu tiền :)). Bác ghi bằng Laptop hay Desktop?

taitrau2012

Chúc mừng bác mới biết thêm 1 cách tiêu tiền :)). Bác ghi bằng Laptop hay Desktop?
Em sắm cái ổ quang dạng cỏ ( Sam sung ~ 1 củ) kết nối USB cho tiện bác ah. Hồi sắm Desktop thì ko nghĩ tới vụ này nên chỉ có ổ đọc chứ ko có ổ ghi :((, em latop thì sợ vác nặng nên sắm cái đến ổ cd đọc cũng chạ có.

spirit_coder

Mitsu Phono-R thì ngon rồi :D bác tham khảo thêm Verbatim xem thế nào (cái này em burn đã chú hỏng) - em chưa xác định được là do ổ ghi hay do đĩa nữa, cơ mà em thấy chất lượng cũng khá ok mà rẻ hơn (Verbatim là 1 nhánh của Mitsu, đĩa thương hiệu Verbatim rẻ hơn đĩa thương hiệu Mitsu). Còn sao đĩa thì em thấy mấy bác dùng EAC để rip :-s mà cái này chạy lâu kinh.

moment

Active Member
Mitsu Phono-R thì ngon rồi :D bác tham khảo thêm Verbatim xem thế nào (cái này em burn đã chú hỏng) - em chưa xác định được là do ổ ghi hay do đĩa nữa, cơ mà em thấy chất lượng cũng khá ok mà rẻ hơn (Verbatim là 1 nhánh của Mitsu, đĩa thương hiệu Verbatim rẻ hơn đĩa thương hiệu Mitsu). Còn sao đĩa thì em thấy mấy bác dùng EAC để rip :-s mà cái này chạy lâu kinh.
Uầy! Mitshu đặt hàng thằng Verbatim sx ở Taiwan cụ ơi, bố nó bán rẻ hơn con nó là đúng rồi. Cụ xơi verbatim đi cho hạt rẻ, vẫn như nhau cả thôi. Em burn cả trăm cái thì hỏng đúng 2 cái do mình chứ ko do đĩa. 1 do "nhắm mắt" ghi DTS 5.1 vào CD mà ko downmix -> kết quả chỉ có tiếng ve kêu xào xạc. Còn 1 do ném thẳng FLAC vào trong Nero ghi luôn, gặp 1 bài flac lỗi tuy ko hỏng đĩa nhưng bài đó bị câm :D. Tóm lại, cứ WAV stereo burn verbatim ko phải xoắn, sang thì chơi Phono đc thêm cái hộp xịn.

spirit_coder

Uầy! Mitshu đặt hàng thằng Verbatim sx ở Taiwan cụ ơi, bố nó bán rẻ hơn con nó là đúng rồi. Cụ xơi verbatim đi cho hạt rẻ, vẫn như nhau cả thôi. Em burn cả trăm cái thì hỏng đúng 2 cái do mình chứ ko do đĩa. 1 do "nhắm mắt" ghi DTS 5.1 vào CD mà ko downmix -> kết quả chỉ có tiếng ve kêu xào xạc. Còn 1 do ném thẳng FLAC vào trong Nero ghi luôn, gặp 1 bài flac lỗi tuy ko hỏng đĩa nhưng bài đó bị câm :D. Tóm lại, cứ WAV stereo burn verbatim ko phải xoắn, sang thì chơi Phono đc thêm cái hộp xịn.

Không phải đặt hàng đâu bác, Verbatim là công ty con của nó đấy :D

Em dùng Burrrn, flac nhét vào chơi tuốt, chả thấy khác gì Nero (tại đồ em cùi) Cơ mà công nhận Mitsu máy chạy êm hơn thật, âm thì tạm thời em chưa phân biệt được :D

Hôm trước em trúng số, tạch 1 cái Verbatim rồi, dù sao thì tính ra rẻ hơn nhiều thật. Còn hộp thì em đang tính thử qua 1 shop họ bán vỏ CD dày, trông ảnh có vẻ không kém gì Mitsu Phono-R cả :D, có gì em mua rồi up các bác xem :D

tuankhai

Well-Known Member
Không phải đặt hàng đâu bác, Verbatim là công ty con của nó đấy :D

Em dùng Burrrn, flac nhét vào chơi tuốt, chả thấy khác gì Nero (tại đồ em cùi) Cơ mà công nhận Mitsu máy chạy êm hơn thật, âm thì tạm thời em chưa phân biệt được :D

Hôm trước em trúng số, tạch 1 cái Verbatim rồi, dù sao thì tính ra rẻ hơn nhiều thật. Còn hộp thì em đang tính thử qua 1 shop họ bán vỏ CD dày, trông ảnh có vẻ không kém gì Mitsu Phono-R cả :D, có gì em mua rồi up các bác xem :D
Mua được hàng đẹp thì chia sẽ bác nhé.

spirit_coder

Mua được hàng đẹp thì chia sẽ bác nhé.

Hôm nay em qua thử mua, vỏ đôi thì cái loại 4k vẫn khá là mỏng + chất lượng gia công không tốt lắm (vỏ trong, có chỗ để gài cover ở 1 mặt thôi) còn vỏ đơn thì hết vỏ dày rồi (vỏ mỏng em mua ở Thư Vụ, cảm giác chất lượng vỏ khá ok).

tuankhai

Well-Known Member
Hôm nay em qua thử mua, vỏ đôi thì cái loại 4k vẫn khá là mỏng + chất lượng gia công không tốt lắm (vỏ trong, có chỗ để gài cover ở 1 mặt thôi) còn vỏ đơn thì hết vỏ dày rồi (vỏ mỏng em mua ở Thư Vụ, cảm giác chất lượng vỏ khá ok).

Cả vỏ và ruột hết bao nhiêu bác? rẻ hơn phono nhiều không?

spirit_coder

Cả vỏ và ruột hết bao nhiêu bác? rẻ hơn phono nhiều không?

Sorry bác, dạo này em ít vào đây. Đĩa em ghi bình thường thì là Verbatim, vỏ 1.5k, ruột 6k. Rẻ hơn khá nhưng cầm ko thích bằng + có vẻ đĩa ko cân bằng (cho vào thấy kêu nhiều hơn Phono)

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: [HN] Mua đĩa tắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Bác thử liên lạc với địa chỉ này xem Số 22 ngõ 266 phố Lê Thanh Nghị, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

hôm qua em mua 10 cái DVD ở địa chỉ này, đây là 1 quán nét, có một bác tầm khoảng 60t phụ trách bán đĩa trắng, em có hỏi bác ấy đĩa nào là đĩa tốt nhất để mua, bác cho 1 hộp 10 đĩa và bảo loại này tốt nhất. Em về ghi được 4 cái hỏng mất 3. Hỏng ở đây không phải là không ghi được mà là cứ đến khoảng mấy bài cuối thì bị lỗi. Mà đĩa này cho vào đầu DVD player lúc đầu chạy cứ kêu cành cạch. Em thiết nghĩ phải thanh lý số đĩa này ASAP nếu không muốn bộ Sony Home theatre của em có vấn đề. Mong các bác suy nghĩ trước khi đến mua ở đây!!!.

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [HN] Mua đĩa tắng Phono ở đâu giá hợp lý?

hôm qua em mua 10 cái DVD ở địa chỉ này, đây là 1 quán nét, có một bác tầm khoảng 60t phụ trách bán đĩa trắng, em có hỏi bác ấy đĩa nào là đĩa tốt nhất để mua, bác cho 1 hộp 10 đĩa và bảo loại này tốt nhất. Em về ghi được 4 cái hỏng mất 3. Hỏng ở đây không phải là không ghi được mà là cứ đến khoảng mấy bài cuối thì bị lỗi. Mà đĩa này cho vào đầu DVD player lúc đầu chạy cứ kêu cành cạch. Em thiết nghĩ phải thanh lý số đĩa này ASAP nếu không muốn bộ Sony Home theatre của em có vấn đề. Mong các bác suy nghĩ trước khi đến mua ở đây!!!.
Sặc, chất lượng kém dữ vậy à
Mình có mua 3 cọc đĩa hồi còn ở SaiGon, mua loại hộp 10 cái loại rẻ thôi, để 4-5 năm ko dùng, bây giờ mang ra ghi vẫn ngon mới vui chứ. :v

kanova

Active Member

Vừa rồi, em dính một lô CD Verbatim ghi đĩa Audio tốc độ 4X, 8X bằng ổ Yamaha F1, Plextor Premium và Teac 540E. Thế mà chất lượng có vấn đề thật anh em ạ. Chả là cho CD vào mấy cái cassete, đầu CD rẻ tiền cỡ từ 3-10 triệu, hàng Sony, Mazzantz, Philips... thì chạy đĩa OK, không vấp váp, không lẹt xẹt gì cả. Chạy ngon từ đầu tới cuối, thế nhưng cho CD vào mấy cái đầu đắt tiền một tí, ví dụ là Philip 304, Magnarok, ... Nói chung cỡ khoảng 15 triệu trở lên là em nó chạy đến bài 6,7,8 trở lên là lỗi. Bị khoảng 100 đĩa rồi, ghia bằng EAC Audio, Nero burning 8. Play cứ xẹt xẹt không nghe được. Tiếng bị dính như là vấp đĩa ấy. Nói chung là không ổn.

Lưu ý: Em là người chuyên làm đĩa cho ông anh bán đồ Audio nên có đồ để thử, không phải do ổ nha. Vì cùng các ổ đấy ghi các đĩa Phono, đĩa lightscribe cùng các file wav, flac không bị làm sao cả. Chỉ bị dính cái lô đĩa Verbatim mua 7K chỗ anh Thư Vụ vừa rồi. Giờ còn tồn đến mấy trăm cái, không dám ghi CD Audio nữa, chỉ ghi mấy cái linh tinh. Ngoài ra cùng file nhạc, ghi bằng Phono tiếng chuẩn hơn, đầu CD mở không bị kêu to như CD verbatim.

Em viết bài này không cố ý dìm hàng Verbatim hay gì cả mà chỉ để anh em có mua CD về backup CD hoặc tặng bạn bè nghe với chất lượng đảm bảo thì khuyên thật nên mua CD Phono về, vừa được chất lượng tốt, hình thức lại đẹp. Em đã cố tình mua Verbatim về thử mục đích làm giảm giá thành đĩa mà không ổn. Giờ lại phải quay lại với Phono rồi. Hiện chưa có thời gian để tìm tòi loại phôi khác về ghi CD F1. Chúc cả nhà tránh gặp phải trường hợp như em.

tusontay

Huyền Thoại

Tiếc là bọn Mitsu nó không còn hàng cọc như trước nữa. Cách đây tầm 6 năm E mua ~6k VNĐ/c. :)

Giờ mua Mitsu toàn có vỏ, mà về rồi E cũng bỏ hết vỏ đi, để vào cọc cho tiện. :D

pioneer700

Em toàn mua nguyên hộp 10 lốc x 5 đĩa/lốc; mỗi lần mua khoảng 4 hộp tại chợ Trời ở Thịnh Yên - phố Huế, rẽ vào Thịnh Yên đi 1 đoạn khoảng 20 mét thấy có chỗ bán đĩa, rẽ tiếp théo ngõ đó vào sâu bên trong có cửa hàng gần sát bệnh viện Bưu điện; thường giá xoay quanh 12-13 k/đĩa!

pioneer700

Em toàn mua nguyên hộp Mitsubishi Phono 10 lốc x 5 đĩa/lốc; mỗi lần mua khoảng 4 hộp tại chợ Trời ở Thịnh Yên - phố Huế, rẽ vào Thịnh Yên đi 1 đoạn khoảng 20 mét thấy có chỗ bán đĩa, rẽ tiếp théo ngõ đó vào sâu bên trong có cửa hàng gần sát bệnh viện Bưu điện; thường giá xoay quanh 12-13 k/đĩa!

---------- Post added 13-09-2013 at 11:37 ----------

Chố chợ giời bán 13k/5 đĩa đấy bác ơi.
Có nhầm không: 13 k /1 đĩa hay 13 k/5 đĩa?

nguyendatphuong

Well-Known Member

Em toàn mua nguyên hộp Mitsubishi Phono 10 lốc x 5 đĩa/lốc; mỗi lần mua khoảng 4 hộp tại chợ Trời ở Thịnh Yên - phố Huế, rẽ vào Thịnh Yên đi 1 đoạn khoảng 20 mét thấy có chỗ bán đĩa, rẽ tiếp théo ngõ đó vào sâu bên trong có cửa hàng gần sát bệnh viện Bưu điện; thường giá xoay quanh 12-13 k/đĩa!
Em vô đó toàn phải mua 14k một chiếc thôi ạ, cửa hàng này trước có em gái xinh xinh bán hàng, hình như giờ đi lấy chồng mất rồi hay sao ấy! Mà các bác cho em hỏi là Đĩa Phono Mitshu có hàng giả không ạ!

Bên trên