hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều (

quanbhvn

Active Member
Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Mình phân thành 3 loại. Điện ảnh, tài liệu và hoạt hình. Trong điện ảnh thì chia theo nước sx (Hàn, Mỹ, Trung....). Trong tài liệu thì chia theo kênh (BBC, NatGeo, PSB....). Nhạc thì riêng 1 ổ 2T, phim XXX riêng 1 ổ 2T, còn lại 4T phim. Win riêng 1 ổ SSD.

blackfireNeo

Active Member
Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Sắp theo kiểu nào tiện lợi nhất cho bản thân là được, theo năm, theo thể loại, theo abc... Chủ yếu làm thêm cái file exel hay txt ghi lại film nào ở ổ nào, thư mục nào cho dễ kiếm là ok

VThanhgtvt

Well-Known Member

Mình phân thành 3 loại. Điện ảnh, tài liệu và hoạt hình. Trong điện ảnh thì chia theo nước sx (Hàn, Mỹ, Trung....). Trong tài liệu thì chia theo kênh (BBC, NatGeo, PSB....). Nhạc thì riêng 1 ổ 2T, phim XXX riêng 1 ổ 2T, còn lại 4T phim. Win riêng 1 ổ SSD.

B coi xxx như nhạc lun...:))

hẳn thế...:)) các bác kỳ công quá...!!!
em thì chỉ chia làm hành động, hoạt hình và the others...!!!Số em lại ghét xem phim ma nên ko bh down phim ma...:)) mà em đc cái nhớ dai nên cứ đọc đến tên phim nào là nhớ hết cả nội dung...!!! em thì có mỗi 2 cái ổ 4Tb vs 1 cái 2Tb cắm laptop...:3

Mình lưu đơn giản chia theo thể loại phim như: phim Châu Á,phim hoạt hình,phim tình cảm,phim Bộ,phim hàHà động...

Một số bác nhiều phim còn sắp xếp theo năm ,theo vần ABCD....

Số khác lại phân chia phim HD ,phim Full HD ,3D,Bluray....

Sắp xếp sao cho thuận tiện là được đơn giản như đan rổ.

Bên trên