hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều (

tikhung01

Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Nói chung các bác cứ sắp xếp kiểu này là okie nhất :D

tieubao64

Well-Known Member
Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Mình sắp 1 ổ dĩa chứa film cổ ( sx trước năm 1980 ). đồng thời thêm 1 folder film cowboy
2 ổ dĩa film action thuần tuý ( thường có sự tham gia của các diễn viên film hành động )
1 ổ dĩa film chiến tranh, có riêng 1 folder cho các film World War
Còn lại vô ổ dĩa film tổng hợp ( tình cảm, ma, hài, kinh dị ... )
Ngoài ra thêm 1 ổ ca nhạc và 1 ổ fim bộ + film VN
Dùng excel lập danh sách film đã và đang có. Film nào kg hay xoá đi thì tô đỏ ( để biết khỏi download lại )
Mỗi người có cách quản lý khác nhau. Với mình thì phương pháp trên tạm ổn

thanhyk

Well-Known Member

Nói chung các bác cứ sắp xếp kiểu này là okie nhất :D

Bác cho hỏi làm sao để có hình bìa và chọn thế nào để hiện art như vậy. Làm sao để xuất tên phim ra excel hoặc word để quản lý cho dễ. Em hiện cũng có 12tb tất cả file bluray (vì nghĩ 1080 hiện tại và tương lai gần xem online bình thường không cần lưu), tạm chia theo thể loại nhưng thỉnh thoảng down vẫn trùng mất thời gian công sức, nhất là thể loại chiến tranh thường trên 1 hdd nên cũng khó quản lý.
Em xài nas 8 bay chạy win server 2008, nas có chức năng raid và jbod, cho hỏi chạy jbob trên các hdd có chứa dữ liệu có bị mất không, nghe nói jbob chỉ làm công việc tổng hợp các ổ cứng thành ổ tổng, em định jbod mà sợ mất data. Thanks các bác.

vdanh

Member

Theo mình thì xếp theo thể loại cho dễ, như: Hành Động, Phiêu Lưu, Kinh Dị,v..vvv.

Như vậy nhìn và sẽ dễ tìm phim hơn.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Mình down về,dùng Media center master để quản lý!:D
Thế này thôi:

BST của bác khủng quá, Quản lý lại pro nữa...

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

BST của bác khủng quá, Quản lý lại pro nữa...

Phim không nhiều nên quản lý cũng dễ!Sắp xếp trong ổ cứng theo loại hoạt hình 1 ổ,phim 1 ổ,còn lúc duyệt phim thì Media browser sẽ tự phân loại theo thể loại hành động,kinh dị,hài,phiêu lưu... hoặc theo hãng sx,đạo diễn,diễn viên... hoặc năm phát hành...
Kể ra mà có thời gian thì làm mấy cái icon như bác tikhung01 ở trên thì đẹp,nhưng mà không đủ kiên nhẫn ngồi làm!:D

Mình chỉ lưu những phim mình cảm thấy thích,có thể xem được nhiều lần không chán!
Phim nào cực thích thì chơi bluray,còn đa phần là 720p thôi!:D Tiết kiệm tối đa chi phí!:D

conmuadem

Member

Mình chia kiểu : Phim kinh điển ,hành động,hài,hoạt hình,tình cảm.....phần phim kinh điển với hoạt hình thì không xoá bao giờ,còn các mục kia phim nào xem rồi lâu lâu ổ đầy thì xoá bớt.Khi nào mua ổ mới thì chuyển phần kinh điển với hoạt hình sang (ổ mới nguy cơ chết ít hơn) các phim không quan trọng để ổ cũ,nếu có tèo cũng không tiếc :)

kientuong2004

Mình nghĩ chia theo hình thức: phim bộ & phim lẻ! rồi trong mỗi folder trên chia theo thể loại phim là ok nhất! kinh dị, hài, phiêu lưu, tình cảm...

arionred

Member

Mình có hơn 40TB (chủ yếu là BD remux). Phim tài liệu, hoạt hình được tách riêng ra, còn lại là lưu theo chất lượng, 1 ổ 3TB để 720p sẽ được thay thế dần bằng bản đẹp hơn. Việc quản lý ném hết cho XBMC

VThanhgtvt

Well-Known Member

Mình có hơn 40TB (chủ yếu là BD remux). Phim tài liệu, hoạt hình được tách riêng ra, còn lại là lưu theo chất lượng, 1 ổ 3TB để 720p sẽ được thay thế dần bằng bản đẹp hơn. Việc quản lý ném hết cho XBMC

4 hay 40Tb thế bác? ;;)

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Phim không nhiều nên quản lý cũng dễ!Sắp xếp trong ổ cứng theo loại hoạt hình 1 ổ,phim 1 ổ,còn lúc duyệt phim thì Media browser sẽ tự phân loại theo thể loại hành động,kinh dị,hài,phiêu lưu... hoặc theo hãng sx,đạo diễn,diễn viên... hoặc năm phát hành...
Kể ra mà có thời gian thì làm mấy cái icon như bác tikhung01 ở trên thì đẹp,nhưng mà không đủ kiên nhẫn ngồi làm!:D

Mình chỉ lưu những phim mình cảm thấy thích,có thể xem được nhiều lần không chán!
Phim nào cực thích thì chơi bluray,còn đa phần là 720p thôi!:D Tiết kiệm tối đa chi phí!:D
Dùng Media browser ntn vậy bác, sau khi media browser phân loại qua internet rồi nó tự nhớ hả bác, mình xem hdp qua mạng Lan nó có thấy việc tự phân mục này không ạ. Bác ở đâu, em muốn thỉnh giáo bác được không... Em ở hcm.

thq2009

Member

Mình có 1 cái usb 320 gb toàn xXx (xem xong xóa) :))

arionred

Member

Phục bác thật... Nếu bác không phải là shop!

Là bộ sưu tập cá nhân từ 2007 đến giờ đó, không hề liên quan đến shop đâu.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Là bộ sưu tập cá nhân từ 2007 đến giờ đó, không hề liên quan đến shop đâu.

Thế bác đang ở đâu thế ah? Em là em nể bác lắm rùi đó!

arionred

Member

Thế bác đang ở đâu thế ah? Em là em nể bác lắm rùi đó!

em ở tp Vinh, Nghệ An và cũng thấy tự hào vì cả 40TB đó đều tự tay kéo trên các track torrents về.

Bên trên