hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều (

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

em ở tp Vinh, Nghệ An và cũng thấy tự hào vì cả 40TB đó đều tự tay kéo trên các track torrents về.

Vậy ah, tiếc nhỉ? Với đống HDD đó không chỉ khủng ở Vinh đâu bác ah!

Hư hỏng

Active Member
Mình down về,dùng Media center master để quản lý!:D
Thế này thôi:

Vừa khoe với các bác được mấy hôm,thì hôm nay mình die sạch đống này!
Phim lưu trong ổ di động,hôm nay cắm vào máy thì nó hiện thông báo check and fix cái quái gì đó,mình cũng bấm vào,nó check xong,vào thì ôi thôi,cả đống hơn trăm phim còn lại vài phim!:D Chua xót quá,mình xóa nốt! format sạch ổ luôn!:D Gần 2Tb thế là đi tong!

meomatto

Active Member
Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Khiếp, khổ thân bác quá! May mà toàn hoạt hình nên cũng ko tiếc lắm vì chủ yếu cho trẻ con và xì tin xem. Hihi

À, nhân tiện các bác cho em hỏi là giờ em có nhiều phim quá, muốn xuất ra danh sách dạng list Excel hay 1 dạng gì đấy để tiện theo dõi xem phim nào mình có, phim nào mình chưa thì làm thế nào nhỉ, dùng soft gì để xuất?

canhchimtudo

Ðề: Re: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Vừa khoe với các bác được mấy hôm,thì hôm nay mình die sạch đống này!
Phim lưu trong ổ di động,hôm nay cắm vào máy thì nó hiện thông báo check and fix cái quái gì đó,mình cũng bấm vào,nó check xong,vào thì ôi thôi,cả đống hơn trăm phim còn lại vài phim!:D Chua xót quá,mình xóa nốt! format sạch ổ luôn!:D Gần 2Tb thế là đi tong!

Quá tiếc cho 1 bộ sưu tập kỳ công. Nhọ quá!!!

arionred

Member

Khiếp, khổ thân bác quá! May mà toàn hoạt hình nên cũng ko tiếc lắm vì chủ yếu cho trẻ con và xì tin xem. Hihi

À, nhân tiện các bác cho em hỏi là giờ em có nhiều phim quá, muốn xuất ra danh sách dạng list Excel hay 1 dạng gì đấy để tiện theo dõi xem phim nào mình có, phim nào mình chưa thì làm thế nào nhỉ, dùng soft gì để xuất?

Mình có cách dùng thủ công là dùng Total Commander đo từng folder film rồi copy thông tin dán vào excel. Cách đó với 20 cái hdd và hơn 2000 film mất chừng 30 phút.
Nếu bạn muốn làm theo cách đó thì có thể chat với mình YM: arionred

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Tiếc nhất là trong đó có vài cái bluray rất hay và đẹp,bây giờ tìm link down lại cũng không tìm thấy nữa!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác chủ thử kíu đi. Movi khả năng file sống cao đấy bác ah

the_calm_dawn

Bác Hư hỏng tích cóp bao lâu để được 2 TB đấy :D Như mạng cùi nhà em thì chắc khóc tiếng Mán quá :(

Bạn Hư Hỏng có thể hướng dẫn cách sắp xếp như thế tại đây luôn được ko? thanks bạn nhiều

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: hỏi cách sắp xếp phim trong ổ cứng lưu trữ của bạn - dành cho những ai có dung lương lưu trữ nhiều ( sưu tập phim )

Bạn Hư Hỏng có thể hướng dẫn cách sắp xếp như thế tại đây luôn được ko? thanks bạn nhiều

Các bác không chịu tìm kiếm gì cả,việc quản lý phim kiểu này đã được hướng dẫn rất chi tiết từng góc cạnh và đã được sticky note ngay trên diễn đàn,lúc mình mới chơi HD đã phải nghiên cứu ngay rồi!Cách quản lý như của mình là thuộc dạng đơn giản và lười biếng nhất rồi,có nhiều bác có bộ sưu tập phim khổng lồ được quản lý rất khoa học mà nhìn lại đẹp lung linh lắm,có khi chỉ ngồi ngắm đã sướng rồi,khỏi cần xem phim luôn,mà không thấy các bác ý vào đây!
Các bác hãy vào các topic dưới đây tìm hiểu nhé:
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...em/118674-huong-dan-cai-dat-media-center.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/48451-huong-dan-cai-dat-chi-tiet.html

đã vào 2 cái link của bạn ở trên rồi - 170 trang và 70 trang - oải quá ko thể đọc hết - bạn có thể hướng dẫn tại đây luôn k?

Transformer

Member

Em chỉ để 2 Folder 2D và 3D, trong 2 folder đó em ko phân loại, vì chủ yếu em load phim hành động, kinh dị - ma, hài là chính :)

allimage

Mình thì mình cứ sắp xếp theo ngày giờ dowload, ưu tiên phim mới dowload, vì phim đó mình đang thích, còn phim cũ thì loc lại xem phim nào tâm đắc thì bỏ vào nhóm phim bất hủ, còn những phim xem rồi mà không có gì đặc biệt thì nên xoá đi chứ để đó cũng đâu làm gì mà lại tăng nguy cơ mất trắng nữa..các bạn thấy sao?

thuvienpr365

Ngả Mũ Kính Mời Ông Bạn Qua XEM phim us CHẤT LƯỢNG HD MIỄN PHÍ HOÀN TOÀN !

mrThanh1809

Active Member

Theo mình nên chia ra theo từng thể loại phim khác nhau

kin_3689

cũng có cùng câu hỏi :-S

meocon

Well-Known Member

Cái này tùy từng bác thui , em thì sx theo tháng , năm

vietan

MÌnh chỉ sắp mấy thể loại Kinh dị - Ma ; Hành Động; Khoa học & Viễn Tưởng & Giả Tưởng & Phiêu Lưu; Trinh Thám ; Võ Thuật & Cổ Trang; KHÁC hết.
Mỗi phim cho 1 folder rồi ném vô 1 trong các mục trên. lúc mới copy về chịu khó đổi tên cho nó ngắn gọn or gắn tag là xong. các trình media nó tự tìm và sắp xếp thôi.
Các bác chia 720 với 1080 cũng có khác gì đâu

pazz2211

Member

Em làm 1 file excel quản lý ntn: List phim.xlsx
Xong rồi cứ xếp theo vần ABC thôi xD

Bên trên