[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

xcoca

Re: Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Về vấn đề bảo hành được đổi mới ngay trong 1 tháng đầu là do chính sách của khách hàng ( có thể được đổi mới cả vỏ hộp và phụ kiện )
Còn theo chính sách của WD thì bạn sẽ được đổi mới ổ cứng khác trong toàn bộ thời gian bảo hành nhưng phụ kiện như vỏ hộp, dây cable, adapter thì vẫn dùng lại của ổ cũ.

Cảm ơn bác rất nhiều nhé. Chúc bác đắt hàng! :D

salenguyenduong

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Chào các bác!

Em mới lấy 1 ổ My book 2TB. Ổ có ghi bảo hành 3 năm.

Chỗ bán bảo là bảo hành 1 đổi 1 trong 1 tháng đầu tiên (tại cửa hàng bán).

Nhưng hình như em nghe ở đâu đó là nếu ổ hỏng thì được 1 đổi 1 khi còn bảo hành, nghĩa là trong 3 năm bảo hành đó, nếu hỏng thì được đổi mới. (Áp dụng với bảo hành ở trung tâm bảo hành của WD)

Các bác có nhiều kinh nghiệm trên này chỉ giáo hộ em với nhé.

Cảm ơn các bác rất nhiều! Chúc các bác bán hàng đắt hàng, và người dùng không gặp phiền toái gì. :D

Hàng chính hãng pác cứ việc mang thẳng qua TT Bảo Hành WD là được 1 đổi 1 trong vòng 3 năm luôn.
Bên cửa hàng kia có thể bh trách nhiệm 1 tháng thôi, pác cứ mang qua WD cho nhanh gọn lẹ.

mydog2409

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Chào các bác :d
Em ở HN :)
Em muốn mua 1 em WD HDD 2TB USB3.0 để chứa phim bluray =) nhưng lại ko biết mua loại model nào , mua ở đâu để đc giá rẻ và tốt , bảo hành ở đâu là tốt
mong các bác tư vấn cho em :d

Chỉnh sửa lần cuối:

songthan29

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Chào các bác :d
Em ở HN :)
Em muốn mua 1 em WD HDD 2TB USB3.0 để chứa phim bluray =) nhưng lại ko biết mua loại model nào , mua ở đâu để đc giá rẻ và tốt , bảo hành ở đâu là tốt
mong các bác tư vấn cho em :d
WD 2TB USB 3.0 bạn có thể mua 1 trong 2 loại:
WD My Passport 2TB - USB 3.0 4.8 Gbit/s Loại này 2.5" nhỏ gọn trong lòng bàn tay và ko cần dùng nguồn ngoài, thích hợp di chuyển. giá thành đắt hơn loại 3.5" tầm 1tr.
HDD Western Digital My Book 2 TB USB 3.0 Loại này 3.5" to như quyển sách và cần adapter cấp nguồn ngoài, thích hợp để 1 chỗ. Giá thành rẻ.

bác songthan29 cho em với, em đang định mua 1 HDD my passport 1TB, bên bác còn hàng không, màu đen nhé bác, tại mấy hôm nữa em mới lên HN được. CHo em hỏi luôn, tốc độ copy USB 3.0 có được giống quảng cáo ko, hay chỉ là lý thuyết thôi, lap em cũng có cổng USB 3.0. Cảm ơn bác

songthan29

Member

bác songthan29 cho em với, em đang định mua 1 HDD my passport 1TB, bên bác còn hàng không, màu đen nhé bác, tại mấy hôm nữa em mới lên HN được. CHo em hỏi luôn, tốc độ copy USB 3.0 có được giống quảng cáo ko, hay chỉ là lý thuyết thôi, lap em cũng có cổng USB 3.0. Cảm ơn bác

Đã PM cho bạn nhé, có lì xì đầu năm.
Tốc độ có review thực tế rồi, bạn có thể search google. 80-100Mbps tùy thuộc vào cấu hình máy nữa.

nonlyone

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Nhân tiện có bác nào biết mua ổ Hitachi Touro Mobile Pro 1TB loại 7200rpm ở đâu TP HCM mà giá cả được nhất ko?

mido27128744

Em mới mua 1 HDD WD 1T black hồi trước tết ,khi chạy và tri suất có tiếng kêu rẹt rẹt , vậy có sao không
mong các bác giúp đỡ

theaminh81

Well-Known Member

có chỗ nào sửa HDD western uy tín k các bác ơi, giúp em với , tự nhiên lăn ra chết, mà hết bảo hanh roài huhhuuh

songthan29

Member

Em mới mua 1 HDD WD 1T black hồi trước tết ,khi chạy và tri suất có tiếng kêu rẹt rẹt , vậy có sao không
mong các bác giúp đỡ
Ổ cứng qoay tốc độ cao khi dùng đều có tiếng kêu cả, quan trọng là tiếng kêu có bất thường như cạch cạch, lọc sọc hay qoay êm. Tốt nhất là bạn nên kiểm tra Bad sector để biết rõ tình trạng ổ cứng nhé. Goodluck !

có chỗ nào sửa HDD western uy tín k các bác ơi, giúp em với , tự nhiên lăn ra chết, mà hết bảo hanh roài huhhuuh
Ổ cứng hư thì Bảo hành hoặc vứt đi mua mới thôi bạn ko nên sửa.

oniichan

Mình có một con HDD My Passport 500Gb (S/N: WXE1A1173159 bảo hành đến 23/4/2014) đang cần bảo hành... do thất lạc ở quê nên cái phiếu bảo hành tại tiệm mua nên tiệm mua ko nhận bảo hành...
Mình hiện tại ở Đà Nẵng, có cách nào để mình bão hành con của mình không :|

songthan29

Member

Mình có một con HDD My Passport 500Gb (S/N: WXE1A1173159 bảo hành đến 23/4/2014) đang cần bảo hành... do thất lạc ở quê nên cái phiếu bảo hành tại tiệm mua nên tiệm mua ko nhận bảo hành...
Mình hiện tại ở Đà Nẵng, có cách nào để mình bão hành con của mình không :|
Ổ của bạn còn BH dài, bạn mang trực tiếp qua trung tâm bảo hành WD thì không cần phiếu nhé. Đà Nẵng ko có trung tâm bảo hành nên bản gửi vào TPHCM hoặc ra HN. Goodluck !

tienanbich

em mua hôm 20/2/2013 mà check chỉ đc đến 12/1/2016 :( hôm đấy lười đi mua nên ship, cơ mà sao lại sụt hơn 1 tháng bh nhỉ? của em là wx21a92y6646 >"<

songthan29

Member

em mua hôm 20/2/2013 mà check chỉ đc đến 12/1/2016 :( hôm đấy lười đi mua nên ship, cơ mà sao lại sụt hơn 1 tháng bh nhỉ? của em là wx21a92y6646 >"<
Sụt 1 tháng do lưu kho hoặc vận chuyển cũng là bình thường nếu nhập số lượng lớn vì số seri quy định thời gian bảo hành của hãng được dán và kích hoạt từ khi xuất xưởng chứ không phải kích hoạt từ khi mua hàng tại VN. Thời gian vận chuyển từ hãng về VN mất khá nhiều thời gian còn lưu kho bến bãi nên việc trôi bảo hành vài ngày - 1 tháng là bình thường . Nhưng khi nhà phân phối bán ra đều có phiếu bảo hành từ ngày bán tại VN nên các bạn nên giữ phiếu bảo hành để nhận đủ thời gian bảo hành.

mrkenki

con mybook 2TB của e giờ khi chạy nó phát ra tiếng cọc cọc nhỏ, không biết là có phải bị vấn đề gì không :(

songthan29

Member

con mybook 2TB của e giờ khi chạy nó phát ra tiếng cọc cọc nhỏ, không biết là có phải bị vấn đề gì không :(
Thường thì khi ổ cứng quay cơ có phát ra tiếng kêu, nếu tiếng kêu êm thì ko sao còn bất thường như cạch cạch, lọc sọc thì nên kiểm tra lại. Bạn test bằng phần mềm mhdd trong Hirent boot xem có bị bad sector không ? lỗi thì mang đi bảo hành để đc đổi ổ khác nhé.

mrkenki

Thường thì khi ổ cứng quay cơ có phát ra tiếng kêu, nếu tiếng kêu êm thì ko sao còn bất thường như cạch cạch, lọc sọc thì nên kiểm tra lại. Bạn test bằng phần mềm mhdd trong Hirent boot xem có bị bad sector không ? lỗi thì mang đi bảo hành để đc đổi ổ khác nhé.
e chạy HDD Regenarator thì lại không phát ra tiếng kêu nữa
tổng thời gian nó báo hơn 15 tiếng, nản quá được hơn 1 tiếng thì e pause, chưa thấy bị bad
con my book e mới lấy chỗ a tuần trước nên chắc chưa bị bad được

songthan29

Member

e chạy HDD Regenarator thì lại không phát ra tiếng kêu nữa
tổng thời gian nó báo hơn 15 tiếng, nản quá được hơn 1 tiếng thì e pause, chưa thấy bị bad
con my book e mới lấy chỗ a tuần trước nên chắc chưa bị bad được
Bạn cứ test cẩn thận nhé, nếu lỗi thì backup dữ liệu mang qua bảo hành sẽ đc đổi ổ mới còn không thì cứ an tâm sử dụng.

Jellkeen

Well-Known Member

Chào các bạn,

cho mình xin hỏi, mình có 1 cái external hard drive của Western Digital ... mình format (xoá đi hết giữ liệu) ... sau khi làm xong ... không hiểu sao từ đó tới giờ mình không thể copy hay download file sang cái external hard drive ... ai biết xin chỉ giùm ...

Thanks,

JK

vutrunghoa

Active Member

Mình có 1 ổ WD 1.5TB Black hàng xách tay check bảo hành tới tháng 7/2014. Hiện tại bị lỗi, có bảo hành ở VN đc không nhỉ ???

Bên trên