[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

bestofstrongman

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

em mới mua 1 em 3TB my book 3.5 gắn ngoài của western ở Lê Phụng mà ko thấy có cái thẻ chứng nhận bảo hành của nhà phân phối kèm theo. chi có con tem dán trên ổ cứng thôi. vì cách đây 3 4 năm em mua nó có cho cái thẻ ghi số seri với thời gian bảo hành, giờ ko thấy nữa nên hỏi anh em xem sao

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

em mới mua 1 em 3TB my book 3.5 gắn ngoài của western ở Lê Phụng mà ko thấy có cái thẻ chứng nhận bảo hành của nhà phân phối kèm theo. chi có con tem dán trên ổ cứng thôi. vì cách đây 3 4 năm em mua nó có cho cái thẻ ghi số seri với thời gian bảo hành, giờ ko thấy nữa nên hỏi anh em xem sao

Kg cần giấy tờ gì cả, cứ nguyên seal là được, vào đây check là biết ngay: https://westerndigital.secure.force.com/WarrantyCheck?lang=en
Nhớ chọn VN nhé bạn.

songthan29

Member

Minh Lam

Xin hỏi các Bác là hôm qua em có mua 01 em My Passport Essential SE 1TB 3.0 lên mạng kiểm tra thời hạn bảo hành thì thấy báo
Warranty Inquiry for : Viet Nam
Serial Number Model Number Warranty Status Warranty Exp Date
WX31EA1WX927 WDBACX0010BBL-PESN IN LIMITED WARRANTY 04/09/2015
Trong khi đó cái ổ cúng của em nó ghi là WDBACX0010BBL-01 như vậy có đúng không các Bác?

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Xin hỏi các Bác là hôm qua em có mua 01 em My Passport Essential SE 1TB 3.0 lên mạng kiểm tra thời hạn bảo hành thì thấy báo
Trong khi đó cái ổ cúng của em nó ghi là WDBACX0010BBL-01 như vậy có đúng không các Bác?
Đúng pác, nhưng sao lại bh đến tháng 9/2015 nhỉ, đúng ra phải là 2016 mới chính xác chứ.
Còn model thì của pác là model cũ năm 2011, model mới từ 2012 đến giờ là WD MY PASSPORT. Nhưng hàng chính hãng thì luôn bh 3 năm.

Minh Lam

Cám ơn Bác. Em không rành về mấy cái ổ này nên không rõ. Trên tem của ổ cứng có ghi bảo hành 3 năm và nhân viên cửa hàng cũng giải thích là bảo hành 3 năm tính từ thời điểm mua hàng. Em hỏi Bác thêm tí nữa là sau thời gian tháng 9/2015 đến tháng 04/2016 (tính đủ thời gian 3 năm bảo hành) nếu ổ cứng của em có vấn đề thì có còn được bảo hành chính hãng không vậy Bác?

songthan29

Member

Không vấn đề gì đâu, an tâm gửi bảo hành

Cám ơn Bác. Em không rành về mấy cái ổ này nên không rõ. Trên tem của ổ cứng có ghi bảo hành 3 năm và nhân viên cửa hàng cũng giải thích là bảo hành 3 năm tính từ thời điểm mua hàng. Em hỏi Bác thêm tí nữa là sau thời gian tháng 9/2015 đến tháng 04/2016 (tính đủ thời gian 3 năm bảo hành) nếu ổ cứng của em có vấn đề thì có còn được bảo hành chính hãng không vậy Bác?
Hãng chỉ bảo hành thời gian bạn check được thôi, còn lại thì mang qua cửa hàng bảo hành. Đây là model cũ có thể hàng tồn kho.

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Ko đc pác, thật ra khi mua hàng pác chỉ cần check SN của HDD trên website WD ra đủ 36T là được rồi. ví dụ đến 9/2015 ổ cứng của pác có vấn đề pác ra hãng thì ng ta ko bh đâu vì hàng ko còn bh khi check trên hệ thống website mà.
Trường hợp này có thể là cty bán sẽ chịu trách nhiệm bh thời gian còn lại cho pác.

Minh Lam

Một vài vấn đề chưa hiểu được các Bác giải thích cụ thể như vậy là em ok rồi. Cám ơn các Bác rất nhiều.

meocon

Well-Known Member

gắn ngoài thì bh 3 năm , gắn trong thì 2 năm nhá

kinhga

Các bác cho mình hỏi tý là tem trên em 1Tb WD passport của mình nó bị trầy một tẹo thì có được bảo hành không ạ (do công việc mình hay mang theo em nó, và hay để lẫn lộn trong túi xách nên bị trầy)? vẫn đọc được Serial number, dùng phần mềm HDD Tune Pro và cả phần mềm của hãng WD thì thấy serial trùng với tem, check serial number trên website của hãng thì thấy vẫn còn hạn bảo hành. Em nó bị các lỗi sau:
(05) Reallocated Sector Count 200 200 140 1 warning
(C4) Reallocated Event Count 199 199 0 1 warning
(C5) Current Pending Sector 200 200 0 130 warning
Health Status : warning
Cám ơn các bác tư vấn.

giangvailin1

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mặt sau của e bị trầy xước thế này vs ko thấy cái tem bảo hành trên ổ nữa. liệu có đem đi sửa or đổi mới được không các bác. Em pm bọn Support mà nó ko chịu trả lời cho em

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mặt sau của e bị trầy xước thế này vs ko thấy cái tem bảo hành trên ổ nữa. liệu có đem đi sửa or đổi mới được không các bác. Em pm bọn Support mà nó ko chịu trả lời cho em

Check seri trên web nếu còn BH thì vô tư nha a

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Các bác cho mình hỏi tý là tem trên em 1Tb WD passport của mình nó bị trầy một tẹo thì có được bảo hành không ạ (do công việc mình hay mang theo em nó, và hay để lẫn lộn trong túi xách nên bị trầy)? vẫn đọc được Serial number, dùng phần mềm HDD Tune Pro và cả phần mềm của hãng WD thì thấy serial trùng với tem, check serial number trên website của hãng thì thấy vẫn còn hạn bảo hành. Em nó bị các lỗi sau:
Cám ơn các bác tư vấn.

Xước mà vẫn quét đc số seri thì bảo hành vô tự bạn nhé
Check seri trên web nếu còn BH thì vô tư nha a

salenguyenduong

Cám ơn các bác tư vấn.

Trầy nhẹ vẫn bh dc bác ạh, pác mang qua hãng đổi ổ mới đi. Nhưng móp méo thì khó bh đc bác nhé.

kinhga

Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Trầy nhẹ vẫn bh dc bác ạh, pác mang qua hãng đổi ổ mới đi. Nhưng móp méo thì khó bh đc bác nhé.

Cám ơn các bác tư vấn, 10g sáng nay (10-04-2013), đã mang qua số 9, Đặng Thị Nhu bảo hành. Nhưng em trai kia bảo là tuần sau mới có hàng đổi được, em nó thấy cái Milestone đời đầu của mình còn hỏi là điện thoại gì thế anh? :)|$-)
Bạn gì bên trên chụp cái hình có tem bị trầy thì đem qua đổi nhé, được tất. Nếu ở HCM thì qua Đặng Thị Nhu đổi, đường khá nhỏ, bạn tới đường Ký Con, Quận 1 là gặp.

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Cám ơn các bác tư vấn, 10g sáng nay (10-04-2013), đã mang qua số 9, Đặng Thị Nhu bảo hành. Nhưng em trai kia bảo là tuần sau mới có hàng đổi được, em nó thấy cái Milestone đời đầu của mình còn hỏi là điện thoại gì thế anh? :)|$-)
Bạn gì bên trên chụp cái hình có tem bị trầy thì đem qua đổi nhé, được tất. Nếu ở HCM thì qua Đặng Thị Nhu đổi, đường khá nhỏ, bạn tới đường Ký Con, Quận 1 là gặp.

Uhm TTBH của WD sẽ trả hàng bh cho bạn ngay nếu có sẵn hàng, còn ko có sẵn họ hẹn 3-4 đến 1, 2 tuần tùy từng loại hàng. Có vấn đề gì các pác cứ mang qua đây cho lẹ.

Bên trên