[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

e biết đã lối vật lý thì chỉ có cắt bad dùng tạm, nhưng test = cái này xong thì ko sao. e chỉ TEST thui, ko có repair hay cái j khác, bvi nó chỉ có dialogtisc mà bác. hơi lạ

Ko còn bad cứ chạy đi ko sao đâu .
Ngày trước mình có 1 ổ máy bàn samsung bad 20% mà vẫn chạy tẹt 2,3 năm trời mà ko sao, chỉ có nhiều khi nó bị đứng và chậm máy thôi .
Nhưng cẩn thận đừng lưu data quá quan trọng trong ổ nhé

forever_rock

Active Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

hic dữ liệu e đã lưu toàn quan trọng cả, may mà vẫn còn ổ 3T ngoài

qchung81

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Các bác ơi sao ổ hdd của WD ở 1 số cửa hàng mua mới họ chỉ bảo hành 24 tháng vậy ?

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Các bác ơi sao ổ hdd của WD ở 1 số cửa hàng mua mới họ chỉ bảo hành 24 tháng vậy ?

Các loại HDD gắn trong đều bh 24T bạn àh, trừ các dòng chuyên dụng như WD BLACK, RE4....
Các loại HDD gắn ngoài, giao tiếp USB thì đều BH 36T hết bạn nhé .

melany

e có 1hdd laptop dell mua tầm tháng 9/2011 hàng digipro. Giờ lại bị bad sectro. Tra tên web thì NO LIMMITED nghĩ là WD đã bán quyền bảo hành cho DELL. Vậy có đúng ko. vậy là giờ ổ e bị hư thì WD hay DELL bảo hành. Có đc đổi mới ko.
S/N WXK1AA0K4678 loại 640GB . huhuhuhu

melany

Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

EDIT SORIE. BI DOUBLE MUH KO BIET LAM SAO.... XÓA

Chỉnh sửa lần cuối:

forever_rock

Active Member

e có 1hdd laptop dell mua tầm tháng 9/2011 hàng digipro. Giờ lại bị bad sectro. Tra tên web thì NO LIMMITED nghĩ là WD đã bán quyền bảo hành cho DELL. Vậy có đúng ko. vậy là giờ ổ e bị hư thì WD hay DELL bảo hành. Có đc đổi mới ko.
bạn xem lại các cm của mình, có khi cứu đc hdd của bạn đó. chúc may mắn

salenguyenduong

Ko phải bạn, hàng đó là hàng OEM đi kèm theo laptop, nếu laptop còn bh thì bạn mang hdd lên Digipro để bh, cái này bạn ko bh tại hãng WD đc.
Bác cho em hỏi hàng wd xách tay US có được bảo hành ở Viet Nam không ạ?

em đang muốn mua cái ổ 1Tb tại đây: HDD cắm ngoài WD 1TB My PP USB 3.0; 2.5" new 100% nguyên seal USA | Nhật tảo - Mua sắm hàng công nghệ (Beta)

nên đang phân vân giữa đồ xách tay vs đồ chính hãng ạ. -_-

Tất cả các hàng HDD WD xách tay đều ko bh đc tại VN, trừ khi bạn chuyển vùng dc cho HDD đó hoặc HDD đó có vùng BH cùng với VN. Tức là bác cứ việc check SN của HDD trên hệ thống của wd và chọn nước là VN, nếu ra bình thường thì bạn có thể bh tịa VN .Nếu giá ko chênh nhiều lắm thì nên mua HDD chính hãng tại VN cho lành .

letovit

Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mình có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ để các bạn không gặp phải như mình :
Lúc trước mình có ổ hdd 2.5" 320 T đang còn hạn bảo hành thì bị lỗi, mang đến TTBH của WD thì được hẹn 15 ngày sau đến lấy.
Do không ở TP HCM nên đến hẹn có nhờ thằng em đến lấy, không hiểu vì lý do gì mà họ lại giao cho em mình 1 HDD 320 T cũ đã qua sử dụng nhưng không phải cái cũ của mình.

Theo mình biết nếu không sửa được WD sẽ đổi cái mới tương đương, vì ở xa nên mình không ghé TTBH để yêu cầu đổi nữa.
Các bạn lưu ý nhé.

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mình có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ để các bạn không gặp phải như mình :
Lúc trước mình có ổ hdd 2.5" 320 T đang còn hạn bảo hành thì bị lỗi, mang đến TTBH của WD thì được hẹn 15 ngày sau đến lấy.
Do không ở TP HCM nên đến hẹn có nhờ thằng em đến lấy, không hiểu vì lý do gì mà họ lại giao cho em mình 1 HDD 320 T cũ đã qua sử dụng nhưng không phải cái cũ của mình.

Theo mình biết nếu không sửa được WD sẽ đổi cái mới tương đương, vì ở xa nên mình không ghé TTBH để yêu cầu đổi nữa.
Các bạn lưu ý nhé.
Mình đi bh cũng 2,3 năm rồi, chưa gặp trường hợp trả ổ cũ bao giờ, lúc nào cũng hàng ref nguyên seal trong bịch .

songthan29

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mình đi bh cũng 2,3 năm rồi, chưa gặp trường hợp trả ổ cũ bao giờ, lúc nào cũng hàng ref nguyên seal trong bịch .

Mình cũng giống bác Nguyenduong, rất tiếc là ko phải do bạn trực tiếp đi đổi !

hadaicoc

Chắc hơi lạc đề nhưng mà mình có 1 con Mybook 2T, vừa rồi máy tính ko nhận ổ cứng nữa.
Mình check hạn bảo hành theo series thì hết rồi(3/2013), giấy bảo hành thì cũng đâu mất rồi.
Mình đưa cho mấy ông hay sửa máy tính cho nhà coi giúp cái ổ cứng, ổng nói để đem về nhà tháo vỏ, cắm ổ cứng vô máy bàn check. Xong ổng nói là nó bị bad sector.
Bị bad sector có sửa được không vậy mọi người? Nếu được thì sửa ở đâu? Cám ơn
Mình chưa đủ 10 bài viết để tạo topic nên phải post ké ở đây(định post quanh kiếm đủ 10 cái mà sợ bị ban nick :( ). Mong mọi người thông cảm

salenguyenduong

Chắc hơi lạc đề nhưng mà mình có 1 con Mybook 2T, vừa rồi máy tính ko nhận ổ cứng nữa.
Mình check hạn bảo hành theo series thì hết rồi(3/2013), giấy bảo hành thì cũng đâu mất rồi.
Mình đưa cho mấy ông hay sửa máy tính cho nhà coi giúp cái ổ cứng, ổng nói để đem về nhà tháo vỏ, cắm ổ cứng vô máy bàn check. Xong ổng nói là nó bị bad sector.
Mình chưa đủ 10 bài viết để tạo topic nên phải post ké ở đây(định post quanh kiếm đủ 10 cái mà sợ bị ban nick :( ). Mong mọi người thông cảm

Bad nhẹ thì sửa dc, nhưng chạy 1 thời gian cũng bad lại, dùng tạm thì đc. Pác dùng soft để sửa bad, google cũng có .

hadaicoc

Cám ơn salenguyenduong nhiều
Chắc là phải mua cái mới rồi...

songthan29

Member

Ổ của bạn bị bad sector là lỗi vật lý rồi có làm cách nào cũng chỉ dùng được một thời gian là lỗi thôi, dữ liệu quan trọng thì nên backup rồi mua ổ mới.

abcxyz123456

bạn cho hỏi là bảo hành mang ra chỗ đường láng có được đổi ổ mới luôn hay phải đợi gửi ổ về hãng kiểm tra rồi sau đó mới được đổi ổ? khi mang ổ ra nhân viên bảo hành có kiểm tra gì không?

songthan29

Member

bạn cho hỏi là bảo hành mang ra chỗ đường láng có được đổi ổ mới luôn hay phải đợi gửi ổ về hãng kiểm tra rồi sau đó mới được đổi ổ? khi mang ổ ra nhân viên bảo hành có kiểm tra gì không?

Chỉ kiểm tra Seri và tình trạng ngoài ổ, nếu có sẵn ổ để đổi thì đc đổi luôn không thì phải chờ ship về.

abcxyz123456

em vừa gọi điện đến trung tâm bảo hành của western ở đường láng. tình hình là ổ western 2tb không lấy được ổ ngay mà phải đợi khoảng 1 tuần ạ. chán!

---------- Post added 22-05-2013 at 04:00:36 PM ----------

kiểm tra tình trạng ngoài ổ là sao bạn?
Chỉ kiểm tra Seri và tình trạng ngoài ổ, nếu có sẵn ổ để đổi thì đc đổi luôn không thì phải chờ ship về.

songthan29

Member

em vừa gọi điện đến trung tâm bảo hành của western ở đường láng. tình hình là ổ western 2tb không lấy được ổ ngay mà phải đợi khoảng 1 tuần ạ. chán!

---------- Post added 22-05-2013 at 04:00:36 PM ----------

kiểm tra tình trạng ngoài ổ là sao bạn?

Đợi 1 tuần là đúng rồi bạn, kiểm tra xem ổ của bạn có bị nứt vỡ, móp méo hay ko.

Bên trên