[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

abcxyz123456

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

các bác cho e hỏi là chỗ bảo hành có tư vấn cứu data trong ổ cứng cho mình không? sau khi cứu được dữ liệu xong mình đem ra bảo hành thì có được 1 đổi 1 nữa không?

songthan29

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

các bác cho e hỏi là chỗ bảo hành có tư vấn cứu data trong ổ cứng cho mình không? sau khi cứu được dữ liệu xong mình đem ra bảo hành thì có được 1 đổi 1 nữa không?
Câu trả lời là không bạn ạ, TTBH không chịu trách nhiệm về dữ liệu của khách hàng.
Ổ cứng của bạn sau khi cứu dữ liệu mà không bị rách tem, nứt vỡ, có vết cạy rõ thì vẫn bảo hành được ngược lại thì sẽ bị từ chối bảo hành.

abcxyz123456

hôm qua em mang lên chỗ bảo hành chính hãng ở 950 Đường Láng. Bên bảo hành nói ổ cứng bảo hành phải mang vào Sài Gòn để kiểm tra lỗi sau khoảng 7 ngày mới nhận được ổ chứ không có chuyện bên bảo hành kiểm tra tại chỗ rồi sau đó được nhận ổ cứng luôn đâu ạ

songthan29

Member

hôm qua em mang lên chỗ bảo hành chính hãng ở 950 Đường Láng. Bên bảo hành nói ổ cứng bảo hành phải mang vào Sài Gòn để kiểm tra lỗi sau khoảng 7 ngày mới nhận được ổ chứ không có chuyện bên bảo hành kiểm tra tại chỗ rồi sau đó được nhận ổ cứng luôn đâu ạ
Chính sách bảo hành đã thay đổi chăng ? trc đây nếu bảo hành có sẵn ổ thì đc đổi luôn mà

meocon

Well-Known Member

sao lại có vụ chuyển vào SG nữa ? vụ gì đây

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mình nghĩ người ta hẹn 7 ngày sau mới có hàng trả BH mà thôi.
Thường thì khi nhận bh thì nhân viên bh của WD sẽ check thời gian bh sau và kiểm tra hdd coi đủ điều kiện bh ko mà thôi, chứ họ ko cần check hdd bị lỗi gì, có lỗi hay ko.....
Nếu đủ điều kiện bh và có sẵn hàng thì họ sẽ đổi tại chỗ cho bạn, còn trường hợp ko có sẵn họ sẽ hẹn 2, 3 hoặc 10 ngày là chuyện bìh thường.

thanhyk

Well-Known Member
Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Không có thời gian đọc từ đầu đến cuối...
Các bác cho hỏi bảo hành được đổi cái mới hay cái 2nd, thời gian bảo hành của hdd thay thế áp dụng ntn. Vd: em xài hdd 2tb còn bảo hành 5 tháng, dù chưa hư nhưng đoán nó bị bad ít nhiều hoặc sẽ bị bad ngay khi hết bảo hành, thế là em mang đi bảo hành nói là nó không ổn định, họ có đổi hdd khác không, hàng mới hay 2nd, thời gian bảo hành còn lại vẫn là 5 tháng hay sao. Thanks

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Các bác cho hỏi bảo hành được đổi cái mới hay cái 2nd, thời gian bảo hành của hdd thay thế áp dụng ntn. Vd: em xài hdd 2tb còn bảo hành 5 tháng, dù chưa hư nhưng đoán nó bị bad ít nhiều hoặc sẽ bị bad ngay khi hết bảo hành, thế là em mang đi bảo hành nói là nó không ổn định, họ có đổi hdd khác không, hàng mới hay 2nd, thời gian bảo hành còn lại vẫn là 5 tháng hay sao. Thanks
Bạn sẽ được đổi ổ mới nguyên nilon có chữ recertified nhãn trắng đen. BH thời gian còn lại của ổ hỏng.

salenguyenduong

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Yes như pác songthan đã nói, pác mang qua người ta đổi cho pác 1 ổ mới, với tem refcetifile, về thời gian bh lúc đầu mới nhận ổ về, bạn check SN có thể còn bh 2n, 3n.... nhưng sau thời gian tầm 1 tháng, hdd của pác sẽ dc update lại thời gian bh như ổ cũ ban đầu là 5 tháng.

nokian9x

Well-Known Member

Mình có mấy cái HDD WD của máy bộ vừa mua hết hạn BH giờ HDD không dectect được. Không biết check trên mạng xem còn BH và đi BH được không nhỉ? Mỗi tội không có tem dán của cửa hàng nào.

songthan29

Member

Mình có mấy cái HDD WD của máy bộ vừa mua hết hạn BH giờ HDD không dectect được. Không biết check trên mạng xem còn BH và đi BH được không nhỉ? Mỗi tội không có tem dán của cửa hàng nào.
Bạn check bảo hành ở link sau nhé: http://websupport.wdc.com/warranty/...370&custtype=end&requesttype=warranty&lang=en nếu còn thời gian bảo hành và trong vùng bảo hành thì bạn mang đến trung tâm, ko cần tem bên nào cả.

meocon

Well-Known Member

Chỉ có cách check seri trên mạng thui . wdc.com xem còn bh ko thui

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Hết hạn bh thì ko hãng nào bh đc bạn nhé, trừ khi cửa hàng bán hàng cho bạn, ng ta đứng ra bh mà thội

thanhyk

Well-Known Member

Yes như pác songthan đã nói, pác mang qua người ta đổi cho pác 1 ổ mới, với tem refcetifile, về thời gian bh lúc đầu mới nhận ổ về, bạn check SN có thể còn bh 2n, 3n.... nhưng sau thời gian tầm 1 tháng, hdd của pác sẽ dc update lại thời gian bh như ổ cũ ban đầu là 5 tháng.

'Refceitifile' mình chỉ hiểu là hàng trả bảo hành, bác cho hỏi là hàng new nguyên seal hay là hàng có thể hư hỏng được sửa chữa lại... Vì nếu new nguyên seal thì tính ra có lợi khi gần hết bảo hành đem bảo hành để được hàng new (thời gian hư hỏng sẽ thấp hơn hàng đang dùng gần hết bảo hành). Thanks

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

'Refceitifile' mình chỉ hiểu là hàng trả bảo hành, bác cho hỏi là hàng new nguyên seal hay là hàng có thể hư hỏng được sửa chữa lại... Vì nếu new nguyên seal thì tính ra có lợi khi gần hết bảo hành đem bảo hành để được hàng new (thời gian hư hỏng sẽ thấp hơn hàng đang dùng gần hết bảo hành). Thanks
Cái 'Refceitifile' mình cũng ko rõ là hàng sửa hay hàng mới. Chỉ biết khi trả bảo hành thì hàng new nguyên nilon, check bằng soft thì thời gian sử dụng = 0. Cũng ko thể nghĩ như bạn đc vì đâu có phải ai cũng rảnh để kiểm tra ổ cứng còn BH hay hết thường thì chỉ khi hỏng mới check, và dữ liệu cũng rất quan trọng, thay ổ cứng lại phải ki ki kóp kóp, mà chắc j ổ mới đã bền hơn ổ cũ. Linh kiện máy tính ko nói trc đc.

salenguyenduong

Thật ra khi đem thắc mắc hỏi bên hãng WD thì người ta trả lời các hàng trả bh có tem Ref và label trắng đen thực ra để phân biệt là hàng đã bh, hay bh lần 1, lần 2... mà thôi.
Cũng có thể các hàng bị lỗi thời gian trước được đưa về nhà máy wd, họ làm lại 1 số bộ phận hoặc khắc phục, dán tem Ref rồi đưa về trả bh cho khách hàng, sau đó mới kích hoạt thời gian bh sản phẩm. Và các sản phẩm này chắc chắc khi kiểm tra bằng phần mềm thì đều là hàng new, chưa hề sử dụng vì vừa đc đưa từ nhà máy qua, em nghĩ vậy .
WD bh cực dễ, các pác chỉ cần mang hdd qua và nói hdd tôi bị lỗi, nếu có sẵn hàng thì họ đổi liền cho anh em, còn nếu ko có sẵn họ sẽ hẹn thời gian anh em qua lấy . Tuy nhiên ko hẳn các hdd sắp hết bh anh em đi đổi 1 ổ mới và ổ mới đó tốt hơn ổ cũ anh em đang xài nhé .
HDD cũng là hàng điện tử, rất hên xui .

tungtjn90

các bác trên diễn đàn giúp mình check cái ổ này với, vào trang WarrantyCheck nó cứ báo sai mã thôi
s/n: WXCA18314257
wd p/n: WD5000AACS-00ZWB0

mặt sau phần mạch nguồn thấy có 3 tem
1.tem future.vn ngày xuất 17/10/11 bảo hành 36 tháng
2.tem Warranty Void If Seal Broken, warranty to 11/10/12
3.tem HH bảo hành đến 17/10/14

mặt trước có 1 tem dán ốc HSIT 10/11/2011

xin hỏi các bác, ổ em còn bảo hành ko. Nếu còn thì em vác qua CPN bảo hành có được ko, vì nhà em ở Hải Phòng.
(ổ ko có giấy tờ hay phiếu bảo hành nào cả)

songthan29

Member

các bác trên diễn đàn giúp mình check cái ổ này với, vào trang WarrantyCheck nó cứ báo sai mã thôi

xin hỏi các bác, ổ em còn bảo hành ko. Nếu còn thì em vác qua CPN bảo hành có được ko, vì nhà em ở Hải Phòng.
Số Seri của bạn không đúng nên không thể check được nhé, nếu HDD của bạn đúng số seri như này thì cần phải xem lại ổ cứng có phải hàng chính hãng hay ko?

salenguyenduong

Nếu như mã đúng như bạn ghi thì đây là hàng ngoài, hàng công ty nhập về, bán và tự bảo hành, bạn ko bh dc tại hãng .

cptpct002

Member

Tình hình là em có 1 cái ổ HDD cắm ngoài của WD , 1 đợt dùng không sao , tự nhiên sau khi khởi động lại máy nó hiện đòi format ổ cứng. Trước cũng có nhiều lần nó hiện thế rồi nhưng em ấn Cancel là xong , nó lại chạy bt . sau khi ấn cancle lần đó , ổ nó bắt đầu kêu rẹt rẹt , có hiện ổ trong my computer , nhưng không hiện thanh dung lượng ở dưới , cũng không thể truy cập được .

Anh em tư vấn giùm em nó bị làm sao và có chỗ nào sửa ở Hà Nội không ạ

Bên trên