Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

HueHDplus

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Làm thế nào lấy lại status bar và notification cho Q5IV ?
Bác dùng Apex Launhcher (có thể down trên CHplay) nhé. Hoặc bác vẫn muốn dùng launcher của Himedia thì bác down app Full screen (yêu cầu root máy) và set cho nó theo ý muốn của bác.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Em download rồi. Cái full screen bác cài sẵn. Em tắt (off) đi rồi nhưng status bar và notification bar nó ko hiện lại bác à.

HueHDplus

Member

Em download rồi. Cái full screen bác cài sẵn. Em tắt (off) đi rồi nhưng status bar và notification bar nó ko hiện lại bác à.
Bác set: enable và chọn luôn khởi động cùng máy nhé. Bar left/right: mỗi bar có 3 tùy chọn (ví dụ: bar trái bác muốn set chức năng tắt ứng dụng chạy ngầm và nhấn giữ chuột trên bar 1 lúc cho chức năng Notification)

Có cách nào cho nó giống android trên 1600e ko bác? Kéo trên xuống là ra notification bar. Kéo bên phải trên xuống thì ra quick setting. Còn bình thường vẫn hiện status bar. Con Q5IV nó giấu luôn cái status bar nên bất tiện quá bác à

an411

Chào các bạn,

Cho mình hỏi Q10II no emmc thì firmware mới nhất là bao nhiêu rồi? Em nay có rom cook gì không?
Mình đang dùng firmware 1.0.6 nhưng bị tình trạng đặt icon ngoài màn hình chính thì khới động lại là mất và hay tự tắt wifi. Ngoài ra mình cài launcher khác thì nhấn nút home trên remote không chọn được launcher (tức là nhấn nút home trên remote thì hoàn toàn không có tác dụng gì)

Cảm ơn các bạn.

itvplus

Active Member

Bên Himediatech kiểm tra và báo lại nsx dùm vấn đề Q10IV khi cắm vào ampli bằng jack hoa sen loa kêu xì xì rất to dù đang ở màn hình chính. Các thương hiệu khác ko hề gặp tình trạng trên. Điều này ảnh hưởng rất lớn với những ai đang xài dàn âm thanh cao cấp. Đề nghị Himedia fix sớm.

Cho hỏi bác test thiết bị ở đâu mà bị tình trạng như vậy ah?

itvplus

Active Member

Q10IV chứ ko phải Q10II bạn ạ.
Mình đã qua chỗ mua test 10 cái đều bị,cuối cùng phải đổi sang Xtreamer.
Nghe nhạc lossless mà nó xì xì thì đập bỏ chứ xài sao đc.

Bác test tại cửa hàng nào vậy bác?
Sao bên mình test đâu có hiện tượng vậy?

Bác test tại cửa hàng nào vậy bác?
Sao bên mình test đâu có hiện tượng vậy?

Cho hỏi bác test thiết bị ở đâu mà bị tình trạng như vậy ah?

Tôi test tại ít nhất 3 nơi để chắc chắn rằng ko phải do thiết bị tại nhà. ( Nhà tôi,nhà bạn tôi,và chỗ tôi mua ). Chiếc Q10IV của người bạn cũng lỗi y hệt.
Số S/N sản phẩm tôi mua là HMD9B01411000856.
Tất cả sản phẩm Himedia Q10IV hôm đó test (gần chục cái,tất cả đều là hàng mới tinh ) đều gặp tình trạng xì xì ở loa khi vặn volume trên ampli. Vặn càng to xì càng rõ.
Tôi sẽ mang tận nơi sản phẩm bị lỗi lên trên công ty bạn để test nếu như công ty nói đã test và không bị lỗi đó. Do lỗi cục bộ ( sp của tôi,bạn tôi ) vui lòng đổi cho tôi chiếc khác.
Còn nếu chiếc nào cũng bị,công ty có hoàn tiền lại cho tôi không ? ( Vì nơi bán không cho hoàn tiền,chỉ cho phép đổi,mặc dù tất cả SP mở ra kiểm tra đều lỗi như nhau )

tienlequoc

Well-Known Member

Có các tình huống có thể xảy ra như sau:
1. Firmware lỗi: bác có thể update fw mới có thể khắc phục được việc này.
2. Board analog bị lỗi: Nếu trường hợp này xảy ra thì sẽ bị hàng loạt.
Trường hợp 1, bác nên update fw mới nhất xem có khắc phục được không? Nếu có thì ổn, nếu không thì nơi bán nên hỗ trợ đổi qua sản phẩm khác hoặc trả hàng hoàn tiền.
Trường hợp 2: trả hàng lấy tiền lại hoặc đổi một sản phẩm khác.

jonidontcry

Active Member

Em đang xài Q5V. Em cài cả SMPC & Kodi gì đó (cái XBMC thì xài lỗi tùm lum nên em ko chạy bao giờ).

Cái SMPC có hiện tượng là xài 1 lúc (bật vài phim) thì đơ luôn, bấm vào các mục nó không chạy nữa.
Cái Kodi thì bị giống XBMC, tức là mở các addon ra thì nó báo addon không hoạt động.

Em khởi động lại AB thì cái SMPC lại chạy bình thường, 1 lúc sau lại bị lỗi như trên.

Các bác chẩn đoán giúp em xem thế là nó bị làm sao với ạ?

Trường hợp 1, bác nên update fw mới nhất xem có khắc phục được không? Nếu có thì ổn, nếu không thì nơi bán nên hỗ trợ đổi qua sản phẩm khác hoặc trả hàng hoàn tiền.

Fw của máy là 1.0.7,mới nhất.
Cách phục vụ của nơi bán khá tốt,nên mình không muốn làm căng và đã đổi qua Xtreamer, rất hài lòng.
Sau đó chỉ phản ánh lại để công ty phân phối báo cho nsx khắc phục. Tuy nhiên có vẻ như công ty vẫn chưa tìm ra lỗi.

Mình đã chơi qua đủ loại từ Himedia từ đời 900B đến giờ nên có thể khẳng định 100% đây là lỗi của nhà sản xuất.

itvplus

Active Member

Em đang xài Q5V. Em cài cả SMPC & Kodi gì đó (cái XBMC thì xài lỗi tùm lum nên em ko chạy bao giờ).

Cái SMPC có hiện tượng là xài 1 lúc (bật vài phim) thì đơ luôn, bấm vào các mục nó không chạy nữa.
Cái Kodi thì bị giống XBMC, tức là mở các addon ra thì nó báo addon không hoạt động.

Em khởi động lại AB thì cái SMPC lại chạy bình thường, 1 lúc sau lại bị lỗi như trên.

Các bác chẩn đoán giúp em xem thế là nó bị làm sao với ạ?

bác dùng addon gì mà bị như vậy ah?
bác thử reset hẳn box đi, rùi cài lại addon nhe.
chú ý lần đầu chạy bác để cho nó load hết 100% nhé, đừng thoát giưa chừng.
mình vẫn xem HDplay, Vietplay, Vietmovie trên bản SPMC ITVPLUS trên các thiết bị HIMEDIA đều ngon hết á

jonidontcry

Active Member

Bác cho em xin link tải app HDViet với ạ. Bản em đang xài ko hiểu sao load hình ảnh rất xấu, lại ko browse được qua danh sách phim.
Em đang xài q5iv ạ

daokimluc

mình dùng Q3 IV và có gặp một lỗi như này:
Thứ 1: Mình có cái pm gotiengviet để gõ được tiếng việt, đã chọn ok hết và đã gõ được tv nhưng mỗi lần tắt đi khởi động lại là nó mất trở về bàn phím tiếng anh lại phải chọn lại mới có tv ( không lưu đc thiết lập mỗi khi tắt máy) mình đã thử cả labankey cũng vẫn thế.

thứ 2: mình tắt cái phím cứng ( bàn phím ảo) trong phần ngôn ngữ và phương thức nhập vì mình dùng bàn phím không dây nên ko thích dùng phím ảo trên màn hình và nhìn nó rất vướng. Nhưng cứ tắt đi được rồi mà mỗi lần khởi động lại đầu là nó lại tự bật lên, lại phải tắt lại. rất ức chế.

Mong bên Himedia sớm fix lại lỗi trên. Thân!

itvplus

Active Member

Bác cho em xin link tải app HDViet với ạ. Bản em đang xài ko hiểu sao load hình ảnh rất xấu, lại ko browse được qua danh sách phim.
Em đang xài q5iv ạ

bác pm cho e cái mail nhé.
bác chú ý là HDviet chạy theo bitrate thấp rồi nâng dần lên chất lượng cao bác nhé.
bác dùng bản free hay có tk vậy

khoathu

Member

mình nghĩ chắc bị lỗi board analog rùi,con q10iv của mình cũng bị vậy,âm ly mở tầm 11h-12h là có tiếng è è lớn lắm dù đang ở màn hình chính
mà đầu của mình không thể nào up lên Firmware 1.0.7 được đã làm nhiều lần bác nào biết giúp mình với thanks.

eolohd

Active Member

mình nghĩ chắc bị lỗi board analog rùi,con q10iv của mình cũng bị vậy,âm ly mở tầm 11h-12h là có tiếng è è lớn lắm dù đang ở màn hình chính
mà đầu của mình không thể nào up lên Firmware 1.0.7 được đã làm nhiều lần bác nào biết giúp mình với thanks.
Bác mua con Q10 ở đâu thì đem họ xử lý lỗi giúp bác. Còn nếu bác muốn tự làm thì bác phải nói rõ báo lỗi gì khi bác up lên 1.0.7 thì mới biết để tư vấn bác được. Mình chưa thấy con Himedia serial IV nào mà không thể up lên 1.0.7 (mình up vài trăm con rồi). Nếu bác không ngại cài lại phần mềm từ đầu thì thử factory reset rồi hãy up.

khoathu

Member

Bác mua con Q10 ở đâu thì đem họ xử lý lỗi giúp bác. Còn nếu bác muốn tự làm thì bác phải nói rõ báo lỗi gì khi bác up lên 1.0.7 thì mới biết để tư vấn bác được. Mình chưa thấy con Himedia serial IV nào mà không thể up lên 1.0.7 (mình up vài trăm con rồi). Nếu bác không ngại cài lại phần mềm từ đầu thì thử factory reset rồi hãy up.

nó không báo lỗi bác a khi up thấy chạy bình thường xong vẫn là 1.0.6.

vdanh

Member

Hi,

Cho mình xin FW mới nhất của Q5II (không emmc) với. Có google play nha.

Thanks

Bên trên