Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

vdanh

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các bác giúp em với. Hôm nay em update firmware cho con Q10-II, khi up xong rồi nó khởi động lại tới màn hình Himedia thì nó nhảy ra bảng thông báo lỗi " Sorry, MG starter has been stopped". Và không vào được máy.

Các bác giúp em với, có phải máy đã bị brick không :((

Edit: Mình upgrade lại FW bằng cách chọt vào nút upgrade ở sau máy. Em nó đã lên lại rồi. May quá :D

Chỉnh sửa lần cuối:

sulunhoc

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Có cách nào khóa hicontrol chỉ để 1 máy xài không ạ. Cứ bị dùng hicontrol vào phá lung tung :D Vấn đề này hok thấy ai hỏi ah nha

tienlequoc

Well-Known Member

Cái nhược của hicontrol là bố mẹ đang xem XXX trong phòng, thằng con ở phòng kế bên mở tablet ra "coi ké".

meocon

Well-Known Member

Cái nhược của hicontrol là bố mẹ đang xem XXX trong phòng, thằng con ở phòng kế bên mở tablet ra "coi ké".

:) , nếu vậy phỉa xài riêng pass wifi thui :)

eolohd

Active Member

Thằng con mà nó biết cài hicontrol hoặc mở hicontrol coi ké thì nó đã biết gõ google or xvideosxxx để xem rồi bác ạ :D

baby1982

Member

Thằng con mà nó biết cài hicontrol hoặc mở hicontrol coi ké thì nó đã biết gõ google or xvideosxxx để xem rồi bác ạ :D

Cốt yếu là nó biết được tâm tư sở thích của Song Thân.

P/S: Nếu modem-wifi/router có chức năng tương tự Privacy Separator của Buffalo thì kích hoạt xài tạm:

When Privacy Separator is enabled, each wireless LAN devices connecting this AirStation can not communicate to other local wireless devices.

Nếu không có thể dùng SSID khác nếu router cho phép. Giờ chỉ cần có 300k có 1 con router có đầy đủ chức năng khá ngon. Nhưng dù sao thì vẫn muốn Himedia có 1 app cài trên AndroidBox để quản lý Hicontrol hơn.

aqsn

Member

Mình mới mua 1em q10iv tại cửa hàng của himedia mà check bảo hành điện tử không ra kq?Bác nào biết cách kt chỉ giùm mình với.thanks.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Mình mới mua 1em q10iv tại cửa hàng của himedia mà check bảo hành điện tử không ra kq?Bác nào biết cách kt chỉ giùm mình với.thanks.

Bác mua ở đâu thế? Có dán tem ko bác?

aqsn

Member

Có tem bạc của himedia,không có tem xanh của himediavn.mình check không ra kq,kể cả check luôn cái imei trong hình hướng dẫn cũng vậy..liệu có phải trang đó đang gặp lỗi j không nên thắc mắc vậy..mình mua ở 34/117thái hà.thanks bạn đã trả lời.

himediatechvn

Active Member

Có tem bạc của himedia,không có tem xanh của himediavn.mình check không ra kq,kể cả check luôn cái imei trong hình hướng dẫn cũng vậy..liệu có phải trang đó đang gặp lỗi j không nên thắc mắc vậy..mình mua ở 34/117thái hà.thanks bạn đã trả lời.
bạn gửi inbox mình cái imei để check lại nhé.
Có thể có lỗi trong quá trình import vào data.

aqsn

Member

Đã inbox.nhờ Bạn kiểm tra,giải quyết giúp nhé.
Thanks.

thankson

cho e hỏi chút
tình hình là e có mua 1 e Q3 sử dụng thời gian ban đầu rất ok
xem phim và lướt web rất mượt kể cả với gói cap đồng và gói cap quang viettel, vì e đã dùng cả 2 gói này
nhưng vài hôm gần đây, thì lướt web rất chậm và phim tv online cũng như phim đều rất lag, gần như không thể xem được, đặc biệt là k thể download trên ch play(báo kết nối mạng yếu)
e đã up firmware mới nhất và reset lại máy, nhưng vẫn không thay đổi
mong mọi người giúp đỡ
xin cảm ơn

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

cho e hỏi chút
tình hình là e có mua 1 e Q3 sử dụng thời gian ban đầu rất ok
xem phim và lướt web rất mượt kể cả với gói cap đồng và gói cap quang viettel, vì e đã dùng cả 2 gói này
nhưng vài hôm gần đây, thì lướt web rất chậm và phim tv online cũng như phim đều rất lag, gần như không thể xem được, đặc biệt là k thể download trên ch play(báo kết nối mạng yếu)
e đã up firmware mới nhất và reset lại máy, nhưng vẫn không thay đổi
mong mọi người giúp đỡ
xin cảm ơn
Có thể do mạng, cũng có thể do máy, nên tốt nhất bác cứ mang ra cửa hàng kiểm tra cho biết chính xác nguyên nhân. Nếu máy lỗi thì bảo hành luôn :D.

storehoanganh

Thanks các bác em đã trở lại. :( himedia thì sài thì mượt và mạnh nhưng nhượt điểm là rất nóng hem biết tuổi thọ có cao hem.

eolohd

Active Member

Thanks các bác em đã trở lại. :( himedia thì sài thì mượt và mạnh nhưng nhượt điểm là rất nóng hem biết tuổi thọ có cao hem.

Thánh dìm hàng, buôn bán mà dìm hàng khi nào mới phất nổi bác?
Bác kiếm con nào mát hơn Q3 IV và Q10 IV thì em lạy bác liền.

meocon

Well-Known Member

Nóng mà vẫn sống lâu năm mà :) , mấy đời , rùi , có phải sản phẩm mới đâu

thankson

em đã fix được rồi
do mạng chứ k phải do box
nhưng trong quá trình cài e đã reset máy, nên mất hết acc vip xem phim, nay e xin lại được không a

tranduyquang

Well-Known Member

Mình cũng lấy 1 cái bên bác Lịch, có tem của himedia, có thêm 2 cái tem BH, 1 của DTP, 1 của Nhattrinh. Vậy làm sao để check imei bác? Không thấy ghi ở đâu cả.

Bên trên