Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Ðề: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Muốn khóc quá!!!

Chiều nay tí tởn đi copy đc mấy cái Đêm Saigon 1,2,3,4 về thì đầu HD nhà em (Kaiboer K200) nó lại play chỉ được hình mà ko được tiếng. Cái chỗ hình logo chạy Asia èn èn và menu thì vẫn có tiếng, nhưng vào nội dung thì im re.

Có bác nào am hiểu IT check thử lại hộ em xem định dạng âm thanh của mấy cái này nó là kiểu gì, và có cách nào khắc phục được ko ạ? Các file khác chạy ngon, tự dưng mấy file này các bác convert từ VHS sang mà bị mất tiếng, tụt hết cả hứng vì cái đầu HD nhà em nó bị kén file.

Cơ khổ cái thân em!!!

Có cái gì mới hào hứng toàn bị cụt thế nhỉ :D

Có bác nào biết bài Nếu vắng chàng - Như Quỳnh ở cuốn DVD nào không nhỉ, em chỉ biết nó ở CD Best of Dạ vũ 5

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=myrSHqdIT0g[/YT]​

duong0912

Well-Known Member

Có bác nào biết bài Nếu vắng chàng - Như Quỳnh ở cuốn DVD nào không nhỉ, em chỉ biết nó ở CD Best of Dạ vũ 5

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=myrSHqdIT0g[YT]​

trong dvd này bác nhé, bản trong cd 85 là bản thu âm ngày xưa

Chỉnh sửa lần cuối:

trong dvd này bác nhé, bản trong cd 85 là bản thu âm ngày xưa

[/img]
Clip này có lâu rồi mà, bản DVD này thấy có cả Đan nguyên chắc là bản mới à, thế thì đâu phải. Bản cũ như clip kia mới chuẩn ?

duong0912

Well-Known Member

Clip này có lâu rồi mà, bản DVD này thấy có cả Đan nguyên chắc là bản mới à, thế thì đâu phải. Bản cũ như clip kia mới chuẩn ?

chuẩn đó bác, bản đó mới thu trong dvd trên đó, track 20 đó bác

duong0912

Well-Known Member

hi vọng giúp đc chút cho bác, thân :)

Le Quynh Anh

Anh overkillx này rất là khó tính nhé, có thêm Karaoke thì cũng tốt chứ sao sưu tầm dần là vừa, đợi hoàn chỉnh bộ kia rồi sưu tầm Karaoke thì biết đến bao giờ. Mùa đông giáng sinh sắp đến rồi thỉnh thoảng lôi cái Karaoke giáng sinh ra nghêu ngao hát cũng hay lắm đấy chứ. Em có cái Giáng sinh nè anh copy không thì em cho mượn mà copy bổ xung bộ sưu tập, cái này hay lắm đó.

Chụp bằng điện thoại nên hơi mờ

Cái này cũng karaoke toàn bài hay, cái này hiếm đó nghe

DVD rất đặc biệt, đĩa hồi xưa nên nó có 2 mặt, 1 mặt A và 1 mặt B

Sao thấy link tèo đâu hết rồi duong0912 ơi.

bimiu2000

Member

em mới tập tọe vào đây ngó nghiêng thấy các bác xôm quá. Em có cái hộp ổ cứng có thể ghi hình tốt từ băng vhs ra. Em đã thử convert cuộn băng vhs "Đoàn chuẩn từ linh" mốc thếch của ông già từ thuở nào mà vẫn ngon.
Em có thể tham gia cùng vụ này. Nhưng mà để cắt tạo chapter cho dvd thì em bó tay.
Em tham gia nửa vời như thế có được không nhỉ

Hôm trước thấy có cái VCD Đêm sài gòn in lasvegas, còn ngon không mấy bác ?

Thử nghiệm luôn avatar mới xem sao, gấu phết nhỉ :))

TT Asia có nhiều nữ ca sỹ sexy mà lại hát hay nữa các bác nhỉ.Điển hình như Hồ Hoàng Yến & Y Phụng.Xem đã con mắt,nghe sướng cái lỗ tai =))

Anh_21

Không biết có bác nào có đĩa gốc ASIA Laserdisc 5 - Karaoke Liên Khúc Tình Yêu này không , nếu có upload cho em xin với , thank :

boyzinzin82

Bác nào biết chỗ bán CD hoặc DVD cua ca sĩ Duy Khánh và Trường vũ thì Pm cho mình nhé minh ở HN. Thanks

boyzinzin82

Em là newbie có biết gì đâu ạ có gì mong các bác chi bảo. Em lấy đĩa 2 đĩa thui ạ. Bác biết chỗ nào ở hà nội bán thì chỉ dùm em với ạ

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Ðề: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Em là newbie có biết gì đâu ạ có gì mong các bác chi bảo. Em lấy đĩa 2 đĩa thui ạ. Bác biết chỗ nào ở hà nội bán thì chỉ dùm em với ạ
Bác qua Hồ Gươm Audio - Video trên đường Hàng Bài ấy, giờ bán đĩa hải ngoại rồi đấy. Bác qua đấy hỏi và order nhé:D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

- E thấy bác viết có vẻ trau truốt đấy, vậy thì bác sửa luôn cả chữ "sước" kia thành xước đi ạ. K kẻo mấy sếp vào lại xóa bài vì sai chính tả thì mất đi cái thành ý của bác.
- Bác muốn người chia sẻ thoáng, bản thân e cũng muốn, e cũng đang xin xỏ bác chủ Hội Vân Sơn này. Nhưng e khác bác, e hiểu và tôn trọng bác chủ Hội và mọi người trong Hội, e hiểu đây k phải chỗ là cứ xin là được, cứ đòi là được đáp ứng. Bác nên tìm hiểu kĩ về Hội Vân Sơn cũng như các Hội khác nằm trong Hội HD Hà Nội.
- Còn e khuyên bác nên qua bên này mà xin, request: http://www.hdvietnam.com/diendan/forumdisplay.php?f=28 thì đúng chỗ hơn đấy ạ.

Bên trên