Hội máu mê Karaoke

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

xedaprach69

Ðề: Hội máu mê Karaoke

bác dtung tham khảo thêm phần này của bác thao_pro ở hải phòng nhé tầm giá nào bác có thể chịu được:)
EM dang thích 1 cấu hình thế này : post lên đây cho các bác tham khảo & thảo luận nhé

* Phòng 20m2 đến 30m2 (tùy tình hình tài chính mà có thể có các lựa chọn đồ đạc ở các cấp độ khác nhau )

1/ Loa : B&W 602S3 x 8 : bố trí ở 4 góc , với 2 loa 1 góc . Tùy chọn thấp hơn là Bose 301 III , IV hoặc BMB252V
** Sub : em chỉ cần 2 chiếc JBL SB5 là ổn rồi

2/ Pow : cái này e ko có nhiều kinh nghiệm và thực tế nghe thử , đánh giá đựoc nhiều loại pow khác nhau . Nhưng yêu cầu tối thiểu : 200W/channel RMS , chịu tải được 4 ôm , và xu hướng ưu tiên cho dòng pow châu Âu . Mời các bác đề cử 1 vài loại thỏa mãn yêu cầu này nhé . 2 cục cho loa main , 1 đến 2 cục cho sub
** Riêng pow cho sub thì có thể dùng loại pow pro thông dụng như Crown/Amcron 1200 hoặc 800

3/ Mixer : tối thiểu 8 kênh micro, 2 đường stereo in , 2 sub group , 2 aux send , EQ channel có 2 band semi-parametric . Ứng cử viên : Allen&Heath WZ14:4:2 , thấp hơn 1 chút là A&H PA12 như em dang dùng, thấp hơn nữa là Yamaha , Peavey , Behringer

4/ Micro : ưu tiên cho Shure UR2D/KSM9 , thấp hơn 1 chút có thể là UR2/Beta87A , ULXP24/Beta87A , SLX24/Beta87A , /Beta58 , hoặc thấp nhất theo lựa chọn là PGX24/SM58

5/ Effect : ưu tiên số 1 là 1 cục Lexicon PCM91 chuyên reverb , 1 cục Lexicon PCM81 multi-effect dùng cho delay . thấp hơn 1 chút là Yamaha SPX2000 x 2 : dùng 1 cho reverb , 1 cho delay . thấp hơn hẳn thì rất nhiều lựa chọn : Lexcicon MX200 , MX300 , Yamaha REv500 , REV100 , Peavey AddVerb , Alesis MidiVerb4 , ART , Behringer DSP2496 , DSP2024 ...

6/ Mastering processor : TC 96K Finalizer ( multiband compressor) , hoặc dbx Quantum II , thấp hơn nữa là Behringer DEQ2496 ( tích hợp sãn các loại EQ , compressor , chống feedback ... )
** Có thể dùng compressor analog như dbx 1066 , dbx 166 kết hợp với 1 chiếc Eq 31 band : hàng khủng là các nhãn hiệu Anh quốc XTA , BSS ,

7/ PC : vì làm thu âm và có thể thu trực tiếp nên chắc chắn e sẽ đầu tư 1 bộ máy tính mạnh , với card sound chuẩn , dùng card làm pre-amp luôn.

8/ Active Crossover : Behringer DCX2496 , vì chỉ dùng cho sub

9/ Phụ kiện : nhưng rất quan trọng , gồm dây tín hiệu , dây loa , các loại jack , nguồn điện , ổ điện ...

Chắc chắn phê lòi kèn khi thửong thức .

Giá thành tạm tính cho bộ thiết bị trên theo tiêu chuẩn số 1 : khoảng 19K ~ 20K USD đồ mới 100% , lựa chọn thấp hơn thì tiền sẽ nhẹ hơn .

có bộ này thì chăc suốt ngày chỉ ngồi hát mất , nhưng treo niêu vì hết tiền ăn

trích nguồn avvn

minhhaimdc

Well-Known Member

Active Crossover : Behringer DCX2496
Bác nào chưa có đến em ;), thấy rẻ quá em mua về để ở nhà chưa dùng làm gì.

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: hội máu mê karaoke

Sếp tieubaocaca có để bộ này ở Hà nội ko?

HDCP

Super Moderators

Active Crossover : Behringer DCX2496
Bác nào chưa có đến em ;), thấy rẻ quá em mua về để ở nhà chưa dùng làm gì.

Để lại mà dùng, anh đang dự tính lên một bộ karaoke để đú theo các bác, nguồn 2Tb hơn 9k bài Karaoke đã có rồi, hay khỏi phải nghĩ luôn

Bác có phần mềm mkvmerge gui,convert từ vob thành fine có đuôi mkv thì Post lên Cho A/E cùng hưởng thụ

xedaprach69

Bác có phần mềm mkvmerge gui,convert từ vob thành fine có đuôi mkv thì Post lên Cho A/E cùng hưởng thụ

oải quá làm miệt mài đến bây giờ mới convert được gần 2 nghìn bài thôi:),kiểu này chắc cũng phải hơn 1 tháng nữa mới hoàn thành

HDCP

Super Moderators

oải quá làm miệt mài đến bây giờ mới convert được gần 2 nghìn bài thôi:),kiểu này chắc cũng phải hơn 1 tháng nữa mới hoàn thành

Nhiều bài có khung hình 4:3 quá, em đang lọc lấy mỗi tỷ lệ 16:9 thôi.

HDCP

Super Moderators

hình ảnh khi hát không ai để ý đến khung hình,đừng lọc đi không mất hết bài hay :)

Chất lượng âm thanh của những bài đó được rip lại từ VCD nên cũng không được tốt lắm bác ơi :((

HDCP

Super Moderators

Toàn bộ dữ liệu Karaoke video của bác Xedaprach69 đã được mình up lên tại đây:

hidden content may not be quoted

Cảm ơn Bác Xedaprach69 đã chia sẻ dữ liệu

Có lẽ mình cũng phải ra tay up để cạnh tranh :))

xedaprach69

Toàn bộ dữ liệu Karaoke video của bác Xedaprach69 đã được mình up lên tại đây:

hidden content may not be quoted

Cảm ơn Bác Xedaprach69 đã chia sẻ dữ liệu

chú ý ở trong đó có cả list danh sách có mã số bài hát ở dưới cùng nhé,có cái đó để tìm bài chia sẻ cho nó nhanh:)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên