Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Thanks bác đã tư vấn, bác nhắc đến hồng ngoài làm mình nhớ tới cái điện thoại LG G2 của mình có chức năng học điều khiển, mình đã thử và thành công, từ nay dùng đt và logitech K400 là đủ, cất đc cái remote đc rồi :)
Mình đã từng xài G2, chỉ riêng thằng LG có điều khiển hồng ngoại giành riêng cho nó khá tốt, còn lại mấy cái app điều khiển hồng ngoại cho android rất tệ. Bác mua con chuột bay xài tiện nhất, all in one, không lỉnh kỉnh đủ thứ

huy manh

Member

Các bác cho em hỏi q10 thì dùng chuột bay loại nào tốt ạ . Loại nào mà nhậy và cagf ít độ trễ thì càng tốt ấy ạ . Em thấy có loại pin rời và loại pin liền không biết nên mua loại nào . Có con c120 thấy giá rẻ nhỏ gọn . Còn con minix neo a2 lite thì cũng đẹp pin rời hoặconf con nào tốt các bác tư vấn giúp em

himediatechvn

Active Member

Các bác cho em hỏi q10 thì dùng chuột bay loại nào tốt ạ . Loại nào mà nhậy và cagf ít độ trễ thì càng tốt ấy ạ . Em thấy có loại pin rời và loại pin liền không biết nên mua loại nào . Có con c120 thấy giá rẻ nhỏ gọn . Còn con minix neo a2 lite thì cũng đẹp pin rời hoặconf con nào tốt các bác tư vấn giúp em

Dùng con này đi bác
KM800 - 490k

Vừa bền, chuột chuẩn, vừa học lệnh tốt điều khiển khác giá rẻ
Tham khảo tại đây

meocon

Well-Known Member

Cũng rất ưng em KM 800 , khách quơ nói rất nhạy :)

huy manh

Member

Chuot km 800 này có bị độ trễ nhiều không bạn . Mà chuột này pin xạc hay pin rời thế nhỉ

Nhiều người quan tâm ko có ai trả lời đúng trọng tâm. Con km800 plus có hàng k? Điều khiển nghiêng giống điện thoại được k?

HueHDplus

Member

Nhiều người quan tâm ko có ai trả lời đúng trọng tâm. Con km800 plus có hàng k? Điều khiển nghiêng giống điện thoại được k?

Không nghiêng được như điện thoại bác nhé. KM800 plus tích hợp thêm voice mic, để bác video call đấy ah :-", nếu không cần tính năng đấy bác chọn KM800 là ok rùi nhá :)>-

huy manh

Member

Em vừa lấy con q10 về mà không thấy phần vuahd với dangcaphp bên ngoài màn hình là sao nhỉ

huy manh

Member

Thế là phải tự cài ạ . Tại em thấy họ bảo cài rồi mà cài trong xbmc thể nào tìm ở ngoài ko thất mà tìm trong xbmc khó quá . Em mua của smartshop

huy manh

Member

Bác nào bên smartshop gửi cho em mấy cái acc hd với em vừa lấy con q10 đại lý hải phòng của các bác đó . Mà cũng ko thấy phiếu giảm giá và chuột không dây được tặng như trên web

phuoclv

Bác nào bên smartshop gửi cho em mấy cái acc hd với em vừa lấy con q10 đại lý hải phòng của các bác đó . Mà cũng ko thấy phiếu giảm giá và chuột không dây được tặng như trên web

Đã gửi cho bác tk xem phim HD. Bác check hộp thư nhé.

huy manh

Member

Vâng cám ơn bác em nhận được rồi à để tối em vf cài đặt thử xem à bác ơi cái hayhaytv em tìm trên google play không thấy

huy manh

Member

Con q10 của mình không hiểu sao xem youtube nó cứ giật giật như kiểu quay chậm ấy rồi lại bình thường xong lại giật giật máy mới lấy chiều nay mới cài đặt xong

phuongtv_76

Well-Known Member

Cái này do tốc độ mạng internet của bác thôi, e cũng bị nếu mạng bị chậm
Con q10 của mình không hiểu sao xem youtube nó cứ giật giật như kiểu quay chậm ấy rồi lại bình thường xong lại giật giật máy mới lấy chiều nay mới cài đặt xong

meocon

Well-Known Member

Vâng cám ơn bác em nhận được rồi à để tối em vf cài đặt thử xem à bác ơi cái hayhaytv em tìm trên google play không thấy

Mình search trên Q10 IV vẫn thấy bình thường mà

eminem2412

Chào các bác, em cũng mới làm con Q10 IV.
Em lính mới nên các bác cho em hỏi là em load youtube thoải mái nhưng xem 720p nó cứ giật giật hình, xem phim 1080p qua LAN trong Media Center thì cũng giật. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em cài đặt với, em xin chân thành cám ơn!

có bác nào so sánh giữa xem tivi thông thường và xem qua đầu android TV Box chưa, đặc biệt là mấy kênh HD, xem chất lượng hình ảnh thế nào. Mình cũng đang dùng con Q10IV, có vẽ xem TV không mượt và mềm mại bằng gói HD thông thường của các nhà đài (SCTV hay K+...). Bác nào có bí quyết ji thì xin chia sẽ giúp, chảng hạn cài thêm add on hổ trợ chẳng hạn.

Bên trên